เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149726 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 04:14:08 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheAn Evening of Vinyl Music by The Black Tulip
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: An Evening of Vinyl Music by The Black Tulip  (อ่าน 22395 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #45 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 12:43:21 PM »

กลับมาบ้านมาเปิดลำโพงตัวเองฟัง เหมือนฝุ่นผงไร้ค่าเลยครับ ขอปรับหูเข้าสู่โหมดเดินก่อน

น้องอั้มไปดูหนังต่อที่บ้านพี่อั๋นกี่เรื่องครับ

หลายเรื่องครับ ทั้งไฟล์เพลง ไฟล์หนัง คอนเสิร์ต เต็มอิ่ม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 07:29:13 PM »

กลับมาบ้านมาเปิดลำโพงตัวเองฟัง เหมือนฝุ่นผงไร้ค่าเลยครับ ขอปรับหูเข้าสู่โหมดเดินก่อน

น้องอั้มไปดูหนังต่อที่บ้านพี่อั๋นกี่เรื่องครับ

หลายเรื่องครับ ทั้งไฟล์เพลง ไฟล์หนัง คอนเสิร์ต เต็มอิ่ม
โอ้วว.. กลับถึงบ้านกี่ทุ่มครับเนี่ย..
น้องอั้มสอนพี่อั๋นทำคอมฯ จนเก่งเลยนะ เยี่ยมจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #47 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 08:31:15 PM »

ขอบคุณหมอวิชัยและำภรรยามากๆครับ รบกวนภรรยาคุณหมอทั้งขับรถออกไปรับ เตรียมอาหารว่างให้ทาน (เฟรนชไฟรส์อร่อยจริงๆครับ) พี่หมอก็เดินไปหยิบแผ่นเสียงที่อยากฟัง และที่สำคัญที่สุดคือให้ผมได้ฟังเสียงเครื่องเสียงมูลค่าร่วม xxxxxxx เป็นบุญหูจริงๆครับ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #48 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:02:23 PM »

โอ้วว.. กลับถึงบ้านกี่ทุ่มครับเนี่ย..
น้องอั้มสอนพี่อั๋นทำคอมฯ จนเก่งเลยนะ เยี่ยมจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม

ถึงบ้าน 3 ทุ่มครับ
TRON

« ตอบ #49 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:07:41 PM »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ รูปนี้ผมเห็นเทวดาประทับอยู่ด้ายหูซ้ายของคุณหมอครับ ผมเห็นวงกลมแบบหลายครั้งแล้วจะเล็กหรือใหญ่ก็เห็นมาแล้ว แต่จำไม่ได้เขาเรียกว่าอะไร? คนที่ถ่ายรูปมาแล้วมีวงกลมแบบนี้ติดตามตัวแปลว่าเป็นคนที่เทวดาคุ้มครองครับ (จริงๆก็ไม่แปลกเพราะอาชีพหมอคือาชีพที่ช่วยเหลือมนุษย์ด้วยกันอยู่แล้ว) ถ้าพี่อั๋นเจ้าของรูปเอารูปถ่ายนี้ไปขยายใหญ่ในคอมจะเห็นลายในวงกลมนั้นด้วยครับ

ป.ล. โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2010 | 09:14:15 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #50 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:15:51 PM »

เสี่ยTRON ของเรากลับไปบ้านหูเสียเลยครับ  ระดับเสี่ยถอยซีสเต็มแบบชุดนี้มาเล่นได้เลย

ขายคอนโดที่ผมอยู่มาซื้อยังไม่พอเลยพี่อั๋น ยิงฟันยิ้ม
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #51 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:41:12 PM »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ รูปนี้ผมเห็นเทวดาประทับอยู่ด้ายหูซ้ายของคุณหมอครับ ผมเห็นวงกลมแบบหลายครั้งแล้วจะเล็กหรือใหญ่ก็เห็นมาแล้ว แต่จำไม่ได้เขาเรียกว่าอะไร? คนที่ถ่ายรูปมาแล้วมีวงกลมแบบนี้ติดตามตัวแปลว่าเป็นคนที่เทวดาคุ้มครองครับ (จริงๆก็ไม่แปลกเพราะอาชีพหมอคือาชีพที่ช่วยเหลือมนุษย์ด้วยกันอยู่แล้ว) ถ้าพี่อั๋นเจ้าของรูปเอารูปถ่ายนี้ไปขยายใหญ่ในคอมจะเห็นลายในวงกลมนั้นด้วยครับ

ป.ล. โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ

วงกลมแบบนี้มาดังในช่วง จตุคามรามเทพ นี่ครับ ผมก็เคยเห็นรูปที่มีวงกลมแบบนี้มาหลายรูป ไม่กล้าสรุปอะไรมาก
TRON

« ตอบ #52 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:44:37 PM »

วงกลมแบบนี้มาดังในช่วง จตุคามรามเทพ นี่ครับ ผมก็เคยเห็นรูปที่มีวงกลมแบบนี้มาหลายรูป ไม่กล้าสรุปอะไรมาก

จริงๆผมก็เคยเห็นแบบที่มันธรรมดาและรู้สึกว่าไม่มีอะไร แต่แบบที่ไม่ธรรมดาคือภาพที่ผมเคยเห็นนั้นถ่ายจากสิ่งหรือบุคคลบางคนที่มักมีบางอย่างไม่เหมือนคนอื่นซึ่งที่ผมเคยเห็นชัดเจนและมีมากกว่าจุดเดียวในตัวเขา หรือภาพถ่ายจากเจดีย์ของคนที่ล่วงลับมีดวงนี้ใหญ่มหึมาติดมาก็เคยเห็นแล้ว ส่วนกรณีภาพนี้ผมก็ไม่สรุปชัดเจนนะครับ เอาเป็นว่าตั้งข้อสังเกตุไว้เฉยๆดีกว่าครับ ไม่เหมาะที่จะคุยกันในเว็บนี้  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2010 | 09:46:32 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #53 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 08:14:33 AM »

Kongbei นั่งอยู่กะที่ ไม่ลุกไปไหนเลย
มาเล่ากันหน่อยสิครับ ไปฟังงานชุดไหน อย่างไรบ้าง ?

แผ่นที่เปิดบ้านคุณหมอฯ ช่วงที่ผมอยู่ และเท่าที่จำได้ มีดังนี้ครับ
Amused to Death - Roger Waters
Fear of a Blank Planet - Porcupine Tree
Band on the Run - Paul McCartney & Wings
Bad Co - Bad Company
Argus - Wishbone Ash
Lizard - King Crimson
Yes - Yes
Wish You Were Here - Pink Floyd

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #54 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 09:47:29 AM »

ตั้งใจว่าจะมาลง set list รายชื่อเพลงที่ฟัง ในวันนั้น

1. Roger Waters_Amused to Death (LP &  Mastersound CD)  ตาม Request คุณ Panyarak
2. Yes_S/T (Japan LP)    อยากเปิดให้ฟัง
3. King Crimson_Lizard (Japan LP)   ตาม Request คุณ Panyarak
4. Wishbone Ash_Argus (Japan LP)   อยากเปิดให้ฟัง
5. Dire Straits_S/T (Half-Speed Mastered LP, UK)  อยากเปิดให้ฟัง
6. Bad Company_S/T (Japan LP)  อยากเปิดให้ฟัง
7. U2_Astung Baby (Japan LP)  ตาม Request คุณ Kongbei
8. U2_Rattle and Hum (LP)  อยากเปิดให้ฟัง
9. U2_Pop (Japan LP)   อยากเปิดให้ฟัง
10. Paul McCartney_Band on the Run (Japan LP)   ตาม Request
11. Rick Wakeman_1984 (Japan LP)  อยากเปิดให้ฟัง
12. Yes_Close to th Edge (Japan LP)  ตาม Request คุณ Kongbei
13. Pink Floyd_Wish You Were Here   (Mastersound Japan LP) อยากเปิดให้ฟัง
14. Porcupine Tree_Fear of Blank Planet (LP)  อยากเปิดให้ฟัง
15. Santana_Abraxas (Remastered CD & Japan MiniLP CD)  อยากเปิดให้ฟัง
16. Queen_The Game (Japan LP)  อยากเปิดให้ฟัง
17. Deep Purple_In Rock (CD) อยากเปิดให้ฟัง เพลง  Child in Time
18. ELO_Time   (Mastersound Japan LP) ตาม Request คุณ Kongbei

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2010 | 07:31:59 AM โดย The Black Tulip » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 09:52:40 AM »

สงสัยว่า ทำไมพี่หมอยังไม่เล่น File Player อีกล่ะครับ เพื่อจะได้เล่น Hi Res File ที่กล่าวชมกันครับ

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 10:06:55 AM »

สงสัยว่า ทำไมพี่หมอยังไม่เล่น File Player อีกล่ะครับ เพื่อจะได้เล่น Hi Res File ที่กล่าวชมกันครับ

ยังมีปัญหาเรื่อง Files Player ยังไม่ลงตัว  DAC ยังไม่ได้ซื้อ  และยังไม่มีสาย Coax / Firewire ที่ถูกใจ

คงเร็วๆนี้ครับ ไม่นานเกินรอ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 11:36:53 AM »

เสียดายที่พลาดโอกาสครับ เนื่องจากเหตุจำเป็น
ไม่ได้ไปฟังเครื่องเสียงของคุณหมอ  อายจัง (ไม่มีตังจะซื้อ ได้ฟังก็ยังดีครับ  ยิงฟันยิ้ม)
รวมทั้งบ้านคุณอั๋นด้วย.. ร้องไห้ ลังเล เศร้า
Pong-Wanchai

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 11:41:50 AM »

เสียดายที่พลาดโอกาสครับ เนื่องจากเหตุจำเป็น
ไม่ได้ไปฟังเครื่องเสียงของคุณหมอ  อายจัง (ไม่มีตังจะซื้อ ได้ฟังก็ยังดีครับ  ยิงฟันยิ้ม)
รวมทั้งบ้านคุณอั๋นด้วย.. ร้องไห้ ลังเล เศร้า

หายปวดฟันหรือยังครับ ?
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 11:50:39 AM »

หายปวดฟันหรือยังครับ ?

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ ดีขึ้นมากแล้วครับ
หลังจากโดนหมอ ฟัน เย็บมาเมื่อวันศุกร์
เมื่อคืนเลยลองดื่มยาชาไป 2 ขวด  ขยิบตา รู้สึกค่อนข้างอยู่ตัวแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์