เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 12:17:24 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 2 : Thaiprog Meeting #2 วันที่ 22 มี.ค. 51
หน้า: [1] 2 3 ... 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 2 : Thaiprog Meeting #2 วันที่ 22 มี.ค. 51  (อ่าน 26273 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:41:19 PM »

สวัสดีครับ ต้องขออภัยที่หายหน้าจากบอร์ดไปนานพอสมควรนะครับ ผมเรีิ่มสอบตั้งแต่ปลายเดือนกุมภาพันธ์ สอบเสร็จประมาณต้นๆ เดือนมีนาคม แต่กว่าจะได้ปิดเทอมจริงๆ ก็คือเป็นวันนี้วันแรก เพราะหลังจากนั้นก็มีรายงาน+สอบภาคปฏิบัติ+โปรเจ็ค+ปฐมนิเทศฝึกงานตามมาอีกมากมาย ทำให้ทุกวันที่ผมเปิดคอมก็ได้แต่เค้ามาเช็ค มาอ่านผ่านๆ เฉยๆ

ตามที่น้องๆ ได้วางแผนมีตติ้งไว้วันเสาร์ที่ 29 มีนาคม นั้น เกิดปัญหาขึ้นตรงที่ว่า นับจากวันนี้เป็นต้นไป ผมมีเวลาอาทิตย์ครึ่งที่จะได้หยุดและมีเวลาว่างปิดเทอม เนื่องจากหลังจากวันที่ 24 มีนาคม เป็นต้นไป ผมต้องไปฝึกงานที่บริษัทผลิตแอร์ส่งออกแห่งหนึ่งบนถนนกิ่งแก้ว จังหวัดปทุมธานี เป็นเวลาสองเดือนเต็ม โดยฝึกทุกวันจันทร์-เสาร์ เข้างาน 08.00 น. เลิกงาน 17.00 น. (ต้องตอกบัตร) ทำให้เชื่อว่าเวลาผมจะหายไปอีกแน่นอน จะมาช่วยน้องๆ จัดการเรื่องมีตติ้ง เตรียมงาน จัดหาสถานที่ ก็คงไม่สะดวกมากนัก และถ้าวันนั้นผมเลิกงาน 5 โมงเย็น ผมก็ต้องนั่งรถจากแถวถนนกิ่งแก้วมาถึงสถานที่มีตติ้งอีก ไม่รู้ว่าจะถึงกี่โมง อีกเหตุผลหนึ่งคือคุณหมอวิชัยจะไม่ว่างในช่วงวันที่ 29-30 ซึ่งหลังจากคุยกับน้องๆ แล้วก็ตกลงกันได้ว่า เรามีโอกาสไหมที่จะเลื่อนมีตติ้งให้เร็วขึ้น เป็นช่วงก่อนที่ผมจะฝึกงาน นั่นคือก่อนวันที่ 24 มีนาคม ซึ่งแน่นอนว่าคงไม่พ้น 22-23 มีนาคม ซึ่งเป็นวันเสาร์และอาทิตย์ วันใดวันหนึ่ง ซึ่งตอนแรกก็กังวลใจเหมือนกันว่ามันจะเร็วเกินไปไหม แต่หลังจากโทรเช็คกับสมาชิกประจำบอร์ดเรา และคุยกับน้องๆ ส่วนใหญ่ก็บอกว่าโอเค น่าจะไม่มีปัญหา ดังนั้นจึงคิดว่าเลื่อนขึ้นมาแบบนี้ไม่น่าจะมีปัญหา

ประเด็นที่ผมให้ความสำคัญที่สุดในมีตติ้งครั้งนี้ คืออยากให้สมาชิกหลักของบอร์ดเราทุกท่าน ได้มากันพร้อมหน้าพร้อมตา พูดคุยและสนทนากันอย่างออกรสชาติ วันนี้ผมได้โทรศัพท์ไปหาคุณหมอวิชัย(The Black Tulip) เมื่อตอนช่วงเช้า ส่วนช่วงเย็นเมื่อตะกี้ก็เพิ่งได้คุยกับพี่ริน(ไม่ประสงค์ออกนาม) ไปซักพักหนึ่ง ส่วนพี่รินก็ส่งข้อความ PM ไปชวนพี่ Panyarak น้องอั้มส่งข้อความ PM ไปชวนพี่ polotoon ผมเองโทรไปหาพี่ PSLK แต่ว่าโทรไม่ติด ที่ทำเช่นนี้เพื่อสอบถามเวลาว่างและความเป็นไปได้ของทุกท่านในการมาร่วมในงานมีตติ้งครั้งนี้ ในตอนแรกมีแผนจะจัดวันอาทิตย์ที่ 23 เพราะว่าน้องเหม่ง (Lilium) เค้าติดธุระวันเสาร์ แต่ว่าผมกับพี่รินสะดวกวันเสาร์มากกว่า เมื่อเช้าผมเลยโทรไปหาน้องเหม่ง ถามว่าพอจะเลื่อนได้ไหม เค้าบอกว่าเลื่อนได้ เราก็เลยเลื่อนมาเป็นวันเสาร์ที่ 22 แทนครับ (ต้องขอบคุณน้องเหม่งมากครับ) ส่วนท่านอื่นๆ ที่อั้มกับพี่รินติดต่อไว้ เท่าที่ทราบก็ไม่มีปัญหาครับ

สำหรับช่วงเวลาคิดว่าคงต้องเป็นบ่ายถึงเย็นจนไปถึงดึก ที่ต้องถึงดึก เพราะว่าคุณหมอวิชัยเค้าทำงาน และก็อยากให้คุณหมอเค้ามาร่วมด้วย แต่คุณหมอเค้ามาได้เร็วที่สุดประมาณ 5-6 โมงเย็น ก็เลยอยากให้คุณหมอได้มาร่วมงานด้วยน่ะครับ

สำหรับสถานที่ ตอนแรกสุดเลยนี่อั้มเสนอว่าอยากให้เป็นอาหารญี่ปุ่น ก็เลยคิดว่าดิเอมเมอรัล รัชดาก็คงไม่เลว แต่เนื่องจากเมื่อเช้าผมคุยกับอั้มและพี่ริน เห็นว่าสมาชิกของบอร์ดเราส่วนใหญ่อยู่ทางฝั่งธนฯ เยอะพอสมควร อั้มเลยบอกว่าอยากให้จัดแถวปิ่นเกล้า แต่ว่าแถวนั้นผมว่าไกลไปนิด อีกทั้งโรงแรมที่อยู่แถวนั้นก็ค่อนข้างไม่มีที่ไหนน่าสนเท่าไหร่ ผมเลยคิดว่า เราน่าจะเขยิบจากปิ่นเกล้ามาเป็นสีลม เท่าที่เข้าตาตอนนี้ คือห้องอาหารระเบียงทอง โรงแรมนารายณ์ ซึ่งผมเองพอรู้มาว่าที่ขึ้นชื่อเรื่องอาหารใช้ได้ทีเดียว ราคาก็ไม่เกินสี่ร้อยบาทต่อหัว ที่เป็นข้อดีอีกอย่างคือ ทางโรงแรมมีห้องเล็กๆ ที่เราสามารถใช้บริการก่อนทานอาหารซัก 2 ชั่วโมง เปิดห้องคุยกับแบบส่วนตัวกันได้ เราก็มารวมตัวกันที่ห้องนี้กันก่อน พูดคุย ทำกิจกรรมอะไรเล็กๆ น้อยๆ แล้วเราก็ออกไปทานข้าวกันที่ห้องอาหาร แหม สุดจะเพอร์เฟ็คเลยนะครับ

สำหรับอาหารเป็นอย่างไร? เป็นบุฟเฟต์นานาชาติครับ มีอาหารญี่ปุ่น มีเครื่องดื่มรวมอยู่ในค่าบุฟเฟ่ต์แล้วครับ อยากชมว่าอาหารน่าทานขนาดไหน หรือเป็นอย่างไร เชิญชมได้จากกระทู้ในพันทิพได้เลยครับ
http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2006/10/D4796316/D4796316.html

พรุ่งนี้ช่วงหลังเที่ยง ผมจะออกไปสีลมพร้อมกับโอ๊ค ไปดูสถานที่จริง ถามเรื่องราคา และค่าใช้จ่ายอื่นๆ (เช่นค่าห้อง) พร้อมถ่ายรูปมาให้ได้ดูกัน แ่ต่ผมยังไม่ขอคอนเฟิร์มว่าเป็นที่นี่ร้อยเปอร์เซ็นต์นะครับ พรุ่งนี้ขอไปดูสถานที่จริง แล้วจะมาอัพเดตให้ได้ทราบกันครับ แต่เรื่องวันเวลาคิดว่าแน่นอนแล้วครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------
Update วันที่ 15 มีนาคม 2551
เมื่อวันพฤหัสผมได้ออกไปดูสถานที่จริงกับน้องโอ๊คมาแล้วครับ เจอกันตอนเที่ยง ช่วงเช้าผมไปเอาของให้เพื่อนที่ ม.เกษตร เจอกันก็ซื้อน้ำแล้วไปนั่งกินราดหน้า (ร้านโปรด) ตรงแถวๆ หลังตึกยูไนเต็ด กินคนเดียว ส่วนโอ๊คนั่งกินน้ำ ซักพักพ่อผมก็มานั่งกินด้วย แล้วพ่อผมก็ออกไปส่งผมกับโอ๊คไปดูโรงแรมครับ อาหารค่อนข้างดี น่าทานทีเดียว ผมดูบรรยากาศตอนเที่ยงๆ แล้วก็มีคนเยอะพอสมควร ถ้าตอนเย็นคงจะมากกว่านี้เป็นแน่ ก็หลังจากสอบถามราคาและเดินดูกันซักพักหนึ่ง ก็เลือกมุมที่น่าจะดีที่สุดและตกลงจองไปเรียบร้อยครับ ผมจองในชื่อ Thaiprog เลย โดยทางเค้าถามว่าจะจองกี่ท่าน ผมก็บอกว่าไม่แน่ใจ กะไปว่า 17 คน เค้าเลยปรับไปให้เป็น 20 คนไปเลย โดยจะจัดเป็นโต๊ะสองแถว แถวละ 10 คน โดยคิดว่าคงจะเป็นแถวเด็กกับแถวผู้ใหญ่ นั่งคนละแถวจะได้คุยกันได้สะดวกขึ้นครับ เพราะเว็บของเรามีเด็กๆ ค่อนข้างมาก ส่วนค่าบุฟเฟต์ก็อยู่ที่หัวละ 430 บาท รวมเครื่องดื่ม Soft Drinks และทุกอย่าง Net หมดแล้วครับ ไม่มี Vat หรือ Service Charge เพิ่มแต่อย่างใด

สำหรับห้องประชุมขนาดเล็กที่ตอนแรกวางแผนว่าจะใช้ ผมขอยกเลิกไปด้วยสาเหตุหลายประการ ประการแรกคือมีสมาชิกผู้ใหญ่หลายๆ ท่าน ที่ไม่สะดวกที่จะมาก่อน 17.00-18.00 น. ถ้าเราเปิดห้องไปแล้วก็จะมีแต่เด็กๆ ซะส่วนใหญ่ ทำให้ไม่ค่อยคุ้มนัก จะจัดกิจกรรมก็คงไม่เหมาะ เพราะมีแต่เด็กซึ่งคงอยากไปเดินเล่น ดูหนัง และอื่นๆ ในช่วงก่อนมีตติ้งมากกว่ากระมัง สาเหตุอีกประการหนึ่งคือห้องของทางโรงแรมมีแค่สองขนาดคือห้องที่เป็นแกรนด์บอลรูม ซึ่งเป็นห้องประชุมขนาดใหญ่ กับห้องเชียงแสนซึ่งเป็นห้องประชุมขนาดเล็กที่ไม่เล็กซักเท่าไหร่ ผมลองเปิดประตูเข้าไปดูแล้วรู้สึกว่ามันใหญ่เอาเรื่อง ซึ่งตรงนี้ก็หมายถึงค่าใช้จ่ายที่จะต้องมีเพิ่มมาสูงตามไปด้วย จึงคิดว่าจะขอเซฟค่าใช้จ่ายตรงนี้ไว้ดีกว่าครับ

ก็เก็บภาพบรรยากาศมาให้ได้ชมกันครับ

ภาพนี้ถ่ายใกล้ๆ กับหอพักหญิงของเกษตร ไปนั่งรอเพื่อนเลยขอลองกล้องซักเล็กน้อย บรรยากาศที่เกษตรในช่วงปิดเทอมนี่เงียบเหงามาก ต่างจากช่วงเปิดเทอมลิบลับ

ภาพนี้คือบริเวณที่เราจองไว้ครับ ดูค่อนข้างเป็นสัดส่วนพอสมควร เพราะอยู่ตรงมุมของห้องอาหาร มีข้อเสียอย่างหนึ่งคือมันอยู่ติดแคชเชียร์ แต่เรื่องความเป็นส่วนตัวจากแขกที่มาทานอาหารท่านอื่นๆ นี่บริเวณนี้ดีที่สุดแล้วครับ โดยถึงเวลาเค้าจะจัดเป็นโต๊ะแถวยาว แถวละ 10 ท่าน (เค้าว่ามาหยั่งงี้นะ)

บริเวณจากที่ที่เรานั่ง ถ้ามองมาก็จะเป็นแบบนี้ครับ

มุมอาหาร

น้ำพริกกะปิของโปรดผม แต่ไม่รู้ว่ามื้อเย็นจะมีหรือเปล่า

เครื่องดื่ม น้ำอัดลม กาแฟเย็น น้ำพันช์ และกาแฟร้อน มีครบครัน

แกงเขียนหวานลูกชิ้นปลากราย ข้าวผัด และอื่นๆ

ไก่ผัดเม็ดมะม่วงของโปรดผมอีกอย่าง

ด้านล่างมีล๊อบบี้ ที่เราสามารถมานั่งชิลๆ กันก่อนเวลาได้ สำหรับใครที่มาก่อนก็อาจมารวมตัวนั่งพูดคุยกันได้บริเวณนี้เลยครับ

ห้องเชียงแสนที่ผมว่าไว้ข้างต้น ดูจากประตูห้องแล้วคงจะพอทราบว่าข้างในมันใหญ่ขนาดไหน และค่าบริการคงไม่ใช่ถูกๆ เป็นแน่

สรุป กำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 2 Update!!
วันเสาร์ที่ 22 มีนาคม 2551
เวลา - ห้องอาหารเปิดเวลา 18.00 น. อาหารพร้อม 18.30 น. สามารถนั่งทานและพูดคุยได้เรื่อยๆ จนถึงเวลา 22.00 น.
กิจกรรม - ทานอาหารร่วมกัน และพูดคุยแบบสบายๆ
ค่าใช้จ่าย - ค่าอาหารท่านละ 430 บาท
สถานที่ - ห้องอาหารระเบียงทอง ชั้น 2 โรงแรมนารายณ์ สีลม

การเดินทาง
- สำหรับท่านที่มีรถส่วนตัว ก็ใช้แผนที่นี้ได้เลยครับ หลายคนคงรู้จักโรงแรมนารายณ์กันดีอยู่แล้ว

- สำหรับท่านที่ไม่มีรถส่วนตัว แนะนำให้นั่งรถไฟฟ้า BTS มาลงที่สถานีศาลาแดง (จริงๆ มันคือสถานีสีลมนั่นแหละ) เมื่อลงมาจากรถไฟฟ้าแล้วให้เดินลงมาทางฝั่งเซนทรัลสีลม บริเวณแถวๆ หน้าห้างจะมีป้ายรถเมล์อยู่ ให้นั่งสายไหนก็ได้ (เท่าที่ทราบไม่มีรถเมล์คันไหนเลี้ยวตรงแยกถนนนราธิวาส) ตรงขึ้นไป จนเลยผ่านแยกนราธิวาส ให้ลงรถเมล์ที่ป้ายที่สองนับจากผ่านแยกมา แล้วข้ามถนน ก็จะเจอกับโรงแรมนารายณ์ครับ (ดูแผนที่ประกอบไปด้วยนะครับ)

รายชื่อสมาชิก ที่คอนเฟิร์มไปร่วมงานแล้ว อัพเดตเมื่อวันที่ 15 มีนาคม
1. Floydian_Oak
2. Agent Fox Mulder
3. Kongbei
4. Lilium
5. Shine On
6. Phil_wc
7. Sith
8. panyarak
9. The Black Tulip
10. crazy_diamond (เพชร วิปลาส)
11. Polotoon
12. Iamtong3
13. Tisanai
14. [-] Unnamed

มีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับมีตติ้ง จะมาร่วมงานเพิ่ม หรือว่าสอบถามอะไร โทรมาหาผมได้ที่เบอร์ 085-810-9886 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2008 | 07:18:36 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:51:09 PM »

โอเคครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:51:54 PM »

รับทราบครับ เห็นอาหารก็อยากไปแล้วครับ
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 07:58:53 PM »

แผนที่โรงแรมนะครับ

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:02:43 PM »

ลงรถไฟฟ้าที่ช่องนนทรีได้ใช่มะคับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:06:33 PM »

โอ้โห ไปถึงแถวๆวัดแขกเลยรึนั่น !!
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:10:22 PM »

โอ้โห ไปถึงแถวๆวัดแขกเลยรึนั่น !!

แฟร์ครับ มาเจอกันใจกลางเมือง  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2008 | 10:10:49 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:12:03 PM »

เป็นไปได้ไหม ครับ ที่จะจัดแถว อนุสาวรีย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2008 | 08:15:53 PM โดย V » บันทึกการเข้า
Fragile

Webmaster

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 08:18:32 PM »

จากอนุสาวรีย์รถไฟฟ้าก็มาถึงสีลมนะครับผม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 09:10:47 PM »

ไปครับๆ

Fragile

Webmaster

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 09:29:48 PM »

ลงชื่อไปอยู่ในกระทู้บนสุด เพื่อป้องกันความสับสนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2008 | 06:44:37 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 10:20:02 PM »

ผมอาจอยู่ไม่ดึกนะครับ ต้องดูอีกที  แลบลิ้น

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 10:20:33 PM »

ผมอาจอยู่ไม่ดึกนะครับ ต้องดูอีกที  แลบลิ้น

ครั้งนี้คนมาเยอะขึ้น ดีใจค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 10:27:31 PM »

ครบโหลแล้ว
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม 2008 | 10:33:11 PM »

เพิ่มอีกคนครับ 13 พอดีลงชื่อด้วยครับ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
หน้า: [1] 2 3 ... 5
พิมพ์