เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 09:28:49 AM
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: EAGLES Live In Bangkok 2011  (อ่าน 30798 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 04:59:36 PM »

EAGLES Live In Bangkok 2011  ยิ้มกว้างๆ
อิมแพ็ค เมืองทองธานี
วันอาทิตย์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2554 20.00 น.  

ในที่สุดก็มาบ้านเราอีกรอบ

http://www.thaiticketmajor.com/concert/eagles-live-in-bangkok-2011.php
7,500 บาท (Gold Package)
6,500 บาท
5,500 บาท
3, 000 บาท
2,000 บาท

จำหน่ายบัตร
 ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 11 ธันวาคม 2553 เป็นต้นไป

ถ้าเป็นแบบนี้ ผมถอนตัวจากงานแคลปตัน 100% แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2010 | 10:10:50 AM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:01:19 PM »

อารายกานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ฆ่ากันเลยดีกว่า อย่างนี้

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:02:02 PM »

มาติดๆกันแบบนี้ถ้าให้เลือกผมคงต้องเลือก Eagles ละครับ ครั้งที่แล้วพลาดก็เสียดายเหมือนกัน แต่บัตรแพงจังจะเอาไงดี?
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:06:54 PM »

บัตรแพงจริงๆ อ่ะ สงสัยต้องดูสามพัน แต่ถ้ารีบซื้อบัตรตอนนี้เหรอ เฮ้ออออออออออ.........

ไว้รอหลังปีใหม่ดีกว่ามั้ง

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:10:45 PM »

โทรหาพี่ชายเมื่อกี้นี้ คอนเฟริ์มกันว่าจะไปดูด้วยกันในราคา 2,000 บาท กะเอาบรรยากาศก็พอ ใครจะจองตั๋วบอกด้วยตะครับ จะไ้ด้นั่งด้วยกันเลย ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:16:37 PM »

มาครั้งนี้ถูกกว่าคราวก่อนหน่อย บัตรแพงสุดครั้งก่อน 8000 บาท ผมได้ดูราคา 6000 บาท(ถูกกว่าครั้งนี้ราคาที่นั่งรอง 6500 บาท)
TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:20:33 PM »

เล่นตรงกับวันอาทิตย์้ด้วย คนตรึมแน่นอน งานนี้คนที่น่าสงสารที่สุดคือ "แมงป่องผยองเดช" ที่งานนี้คงถูกดูดคนดูไปพอสมควร น่าสงสารจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2010 | 05:22:51 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Blackfield

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:22:00 PM »

อยากดูสามพัน ใครจะซื้อยังไงอะไรเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ

อย่าลืมดูโปรโมชั่น บัตรไทยพาณิชย์ทุกประเภทลดได้ 10% ด้วยเน้อ

TRON

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:33:05 PM »

อยากดูสามพัน ใครจะซื้อยังไงอะไรเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ

อย่าลืมดูโปรโมชั่น บัตรไทยพาณิชย์ทุกประเภทลดได้ 10% ด้วยเน้อ

จริงๆก็อยากดูสามพันเหมือนกันครับ ถ้าเราสามารถเลือกแถวล่าสุดได้ก็จะดีมาก ผมเคยดู Oasis ในที่นั่งนี้มาก่อน ไม่เลวร้ายอะไรมาก เดี๋ยวคืนนี้คงโทรหาบาสอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010 | 08:54:00 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 05:36:59 PM »

ตายห่านแล้วครับ มาติดๆกับ Eric Clapton เลย งานนี้มีหมดตูด !
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 07:30:44 PM »

ผมจะดูสามพันครับ ไม่แถว B ก็ T นี่แหละ

ดีใจๆๆๆ มาคราวก่อนผมยังไม่มีงานทำเลยอดดู  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 08:21:26 PM »

กระผมว่า เว็บนี้มีส่วนให้ ศิลปินทั้ง3 เจ้า
พร้อมใจกันกระหน่ำ ซัมเมอร์เซล ติดๆกันขนาดนี้
คงได้เช็ค เรทติ้ง กันแล้วหละ.. ว่ามีแฟนๆ ติดตามในกระทู้ต่างๆ ของ www.thaiprog.net กันอย่างเหนียวแน่นครัฟ..

Blackfield

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 01:08:03 PM »

ขอแจ้งข่าวสำหรับคนที่ฝากผมซื้อบัตรนะครับ

วันนี้ผมไปซื้อบัตรทั้งหมดจำนวน 5 ที่นั่ง ผมไปรอที่โลตัส บางกะปิ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า ซึ่งความจริงบูท Thaiticketmajor จะเปิดตอน 10 โมง ก็เดินวนไปวนมาในโลตัสที่ยังไม่มีร้านไหนเค้าเปิดประมาณชั่วโมงนึง ถึงเวลา 10 โมงผมไปชะเง้อที่บูท ก็ยังไม่มีพนักงานคนไหนออกมาซักคน ผมเลยเอาหน้าโผล่เข้าไปตรงช่องกระจก แล้วตะโกนเข้าไป "สวัสดีคร้าบบบ...." ซักพักมีพนักงานออกมา แล้วก็หายตัวไปอีกรอบ กว่าจะมาขายบัตรให้ผมก็สิบโมงนิดๆ ไปแล้ว

ผมจะพูดถึงเฉพาะที่นั่งราคา 3,000 ที่พวกเราตกลงกันไปซื้อนะครับ

โซน 2,000 และ 3,000 ที่หันข้างเข้าหาเวทีถูกล็อคทั้งหมด ย้ำว่า "ล็อค" เพราะว่าไม่มีทางที่คนจะสามารถจองตั๋วได้เร็วและเป็นแพทเทิร์นขนาดนั้นแน่นอน ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลย นั่นหมายถึงโซนที่เราหมายตาไว้ ตั้งแต่ B C D E T Q S R โดนล็อคทั้งหมด ผมได้โทรไปปรึกษาพี่สิทธิ์ในทันทีถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น หลังจากคุยกัน ว่าจะตัดสินใจซื้อบัตรเลยหรือไม่ พี่ิสิทธิ์ได้ถามว่า เป็นไปได้ไหมที่จะมีคนจองก่อนเราจนมันเต็มไปหมด แต่ผมค่อนข้างมั่นใจเลยว่า BEC Tero "ล็อค" ชัวร์ๆ ไม่รู้ว่าจะเอาโซนพวกนี้มาเปิดขายทีหลังหรือเปล่า ถ้ามาเปิดขายทีหลังล่ะ? แล้วถ้าเราซื้อไม่ทันล่ะ? แล้วถ้าถ้าไม่มีเปิดขายทีหลังล่ะ? ด้วยการตัดสินใจของผม ที่จะตัดปัญหาทั้งหลายทั้งปวง ก็ตัดสินใจที่จะซื้อไปเลย โดยเลือกโซนที่น่าจะดีที่สุดคือ F โดยเป็นแถวสั้นๆ 5 ที่นั่งติดกันพอดีเลย ผมพยายามเลือกถอยขึ้นมาด้านบนนิดนึง ด้วยสาเหตุที่ว่า เท่าที่สังเกตบริเวณนั้นจะเป็นอุโมงค์ Gate ทางเข้าฮอลล์ ซึ่งน่าจะมีคนเดินไปเดินมาพลุกพล่านพอสมควร และถ้าเป็นแถวอื่น ส่วนใหญ่ก็จะเป็น 4 ที่นั่งมากกว่า ผมเลยเลือกแถว G ตามที่เห็นในรูป

สรุปคือ เสียความรู้สึกอีกแล้วสำหรับ BEC Tero คราวหน้า ถ้าไม่ได้เป็นศิลปินโปรดมาก สงสัยไม่ต้องรีบซื้อแล้วมั้ง

ปล. บัตรที่ได้เป็นบัตรอ่อนนะครับ จะต้องนำไปแลกบัตรแข็งอีกทีที่หน้างานในวันจริง ถึงจะใช้เข้าคอนเสิร์ตได้

ตัวอย่างของโซน C E ที่โดนล็อคทั้งหมด

ส่วนอันนี้คือจุดที่ผมซื้อไป

อั๋น501

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 01:55:56 PM »

ผมขอแสดงความคิดเห็นกับสถานที่อิมแพ็ค ผมว่าสถานที่นี้ไม่เหมาะที่จะจัดคอนเสิร์ตเลยครับ
เมื่อทัวร์ครั้งที่แล้วของEAGLES - Farewell Tour ผมได้มีโอกาสได้ดูที่นั่งราคา 6000 บาท(เพื่อนผมดูทั้งสองรอบที่นั่งราคา 8000 บาท)
เชื่อไหมครับวงที่ผมรอคอยมาชั่วชีวิตของการฟังเพลง  ถือว่าเป็นวงโปรดของผมทั้งในอดีตและปัจจุบัน  แล้วมีโอกาสได้ดูคอนเสิร์ต
อะไรจะมีความสุขแล้วไม่มีถึงขนาดเมียผมยอมไม่จะไปดูด้วย(เสียดายเงิน)ให้ผมจะได้ดูที่นั่งทีดีๆถ้าดูสองคนกับเมียก็ต้องลดราคาที่นั่งดูลง
ครั้งนี้ก็เหมือนกันเมียอยากให้ผมไปดูคนเดียวก็ด้วยเหตุผลเดิม   มาคราวนี้ผมไม่อยากไปดูครับไม่ใช่เคยดูมาแล้วเลยไม่อยากดูอีก
แต่เป็นเพราะผมผิดหวังกับสถานที่แสดง  ซึ่งอิมแพ็คไม่สมควรจะจัดเป็นสถานที่คอนเสิร์ตเลยครับ เหมาะที่จัดงานขายสินค้าและงานโชว์อื่นๆมากกว่า
ทำไมผมถึงบอกเช่นนี้เพราะระบบอคูสติกส์เสียงของที่อิมแพ็คห่วยแตกมากๆ  ศิลปินระดับโลกมาถูกเชือดที่อิมแพ็คมากมายผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า
ทำไมไม่ออกแบบระบบอคูสติกส์เสียงให้ดีๆเพื่อการแสดงคอนเสิร์ตด้วยหรือไม่เคยคิดไว้ตั้งแต่แรกกะว่าจะให้เป็นสถานที่ขายของเพียงอย่างเดียว
ผมถึงได้บอกเสมอว่าอคูสติกส์ของเสียงเป็นเรื่องที่สำคัญบ้านอื่นเมืองอื่นเขาก็ให้ความสนใจกับเรื่องนี้กันทั้งนั้น  ยิ่งสถานที่ใหญ่ๆแบบนี้เรื่องอคูสติกส์
เป็นเรื่องสำคัญมากที่สุด วงดีเครื่องดีเพลงดีแต่เสียงห่วย! อย่างนี้ผมถึงไม่อยากดูครับ

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 01:56:05 PM »

อย่าคิดมาก เรื่องตั๋ว ผมคิดว่าตัดสินใจดีมากที่ซื้อไปเลย 5 ที่ ครับ เพราะโอกาสได้ตั๋วจะน้อยมาก ถ้าไม่รีบซื้อวันนี้
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์