เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 08:54:37 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: EAGLES Live In Bangkok 2011  (อ่าน 30797 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 02:03:05 PM »

ขอบคุณบาสมากนะครับที่เป็นธุระเรื่องซื้อบัตรให้

กรณีของอิเกิลส์จะแตกต่างจากแคลปตันสำหรับผมครับ เพราะเป็นวงในฝันที่ต้องดูให้ได้ เพราะฉะนั้นขอให้แค่มีส่วนร่วมในคอนเสิร์ตนี้ก็ดีใจมากๆแล้วครับ

ปล.ผมเข้าใจความรู้สึกบาสมากๆครับ เพราะตอนไปซื้อบัตรแคลปตันเจอเหตุการณ์เดียวกัน

วันนั้นผมโมโหจนอารมณ์หงุดหงิดทั้งวัน ตอนนี้ทำใจได้และพอจะเข้าใจ brotherhoods system ของไทยแล้วครับ
พวกขายบัตรนี่ยังไงกันน้า ไม่สนใจหัวใจแฟนๆที่มารอซื้อตั๋วดีๆเลยรึไง ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 02:24:43 PM »

อ่านกระทู้แล้ว อดไม่ได้ กดจองไปตะกี้ โซนตรงข้ามกัน ( P )
แล้วเจอกัน คราวที่แล้วไม่ได้ดู คราวนี้เลย ดูเสียหน่อย ก่อนที่จะไม่มีโอกาสอีก
ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 08:38:37 PM »

ขอบคุณน้องบาสมากๆนะครับ ที่อุตส่าห์ช่วยเหลือและไปรอแต่เช้า และไม่้ต้องกังวลเรื่องที่นั่งอะไรนี่นะครับ เพราะยังไงงานนี้เราถือว่าได้เน้นบรรยากาศแสดงสดประสบการณ์ร่วมกันคือได้ไปดูคอนเสริต์วงระดับตำนานด้วยกันหลายๆคน คงไม่เน้นว่าต้องมุมดีหรือเสียงสุดยอดอะไรหรอกครับ ยิ้มกว้างๆ

ป.ล. ใครมีกล้องส่องทางไกลพกไปด้วยก็ดีนะครับ ไว้ดูตอนท่อนโซโล่ ยิงฟันยิ้ม
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:01:04 PM »

ได้ไปนั่งดูกับเหล่าสมาชิกเว็บ ก็สุขเกินบรรยายแล้วครับ ดีกว่าไปนั่งกับพวกดูตามแฟชั่น ทั้งๆที่ไม่รู้จักเพลงอะไรเลย
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010 | 09:55:03 PM »

เพิ่งกลับจากประชุมที่ชะอำ ไม่ได้ใช้เนท
อยากดูเหมือนกัน คราวที่แล้วลังเล เลยซื้อตั๋วไม่ทัน

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 | 12:13:46 AM »

ผมจะไปดู Eagles และ Eric Clapton ด้วย ซื้อตั๋วแล้ว  ส่วน Scorpions ขอคิดดูก่อน
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010 | 10:35:55 PM »

ผมเริ่มโหมโรงกับคอนเสิร์ตพญาอินทรีด้วยการเอางานในชุด selected works ที่เป็นแผ่นแสดงสดรับสหัสวรรษใหม่มาฟัง
พวกเค้าเข้าใจเอาเพลงที่ไม่ค่อยได้เล่นมาเล่น แถมเล่นดีมากๆจนเหลือเชื่อ น่าเสียดายที่ไม่ยอมแยกจาก box นี้มาขายต่างหาก หรือปั๊มเป็นดีวีดีคอนเสิร์ตมาขาย เลยเป็นงานที่คนส่วนใหญ่จะหลงลืมไป

หวังว่าตอนมาไทยเหล่าพญาอินทรีจะฟิตได้อย่างนี้บ้างนะ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 06:50:49 PM »

http://en.wikipedia.org/wiki/Long_Road_out_of_Eden_Tour

Set list       Long Road out of Eden Tour

The set list has remained mostly the same, with varied running order at some shows, and some shows having shortened sets due to time requirements. The songs played were usually as follows:

* How Long
    * Busy Being Fabulous
    * I Don’t Want To Hear Anymore
    * Guilty of the Crime
    * Hotel California
    * Peaceful Easy Feeling
    * I Can't Tell You Why
    * Witchy Woman
    * Lyin' Eyes
    * The Boys of Summer
    * In the City
    * The Long Run

Intermission

* No More Walks in the Wood
    * Waiting in the Weeds
    * No More Cloudy Days
    * Love Will Keep Us Alive
    * Take It to the Limit
    * Long Road out of Eden
    * Somebody
    * Walk Away
    * One of These Nights
    * Life's Been Good
    * Dirty Laundry
    * Funk #49
    * Heartache Tonight
    * Life in the Fast Lane

Encore:

* Take It Easy
    * Rocky Mountain Way
    * Desperado
TRON

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 10:24:31 PM »

ที่ไทยเรานี่โฆษณาไว้เลยว่าเล่นสามชั่วโมงเต็ม ก็หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น มีเล่นเพลงใหม่พอสมควรซึ่งผมก็ชอบเพลงอย่าง Waiting in The Weeds มากครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 10:40:30 PM »

เล่น setlist นี้ ก็สุดยอดมากแล้วครับสำหรับผม  ยิงฟันยิ้ม

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 11:21:27 PM »

ไม่เล่น New Kid In Town งานนี้งอนเลย
TRON

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 11:27:01 PM »

ไม่เล่น New Kid In Town งานนี้งอนเลย

น่าเสียดายเหมือนกันครับ เพลงนี้ฟังสมัยเด็กๆที่พี่ชายคนโตเปิดกรอกหูประจำโดยไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเพลงเลย แต่โตมาค่อยมารู้ว่าเพลงนี้คือเพลงของวงที่ชื่อ EAGLES
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010 | 07:22:35 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 | 11:46:49 PM »

รู้สึกว่าทางวงจะชอบเล่น Funk #49 มากๆเลยนะครับ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 | 01:24:08 AM »

รู้สึกว่าทางวงจะชอบเล่น Funk #49 มากๆเลยนะครับ

อันที่จริงแล้วผมว่าไม่น่าที่จะนำเล่นเพลงFunk #49 หรือเพลงที่ไม่ใช่ในนามของวงEAGLES เป็นผลงานเพลงส่วนตัวของสมาชิกแต่ละคน
นำมาเล่นไม่ใช่ว่าเพลงFunk #49จะไม่ดีนะถึงแม้ว่าจะเป็นเพลงที่โด่งดังมากของJoe Walsh ในสมัยที่อยู่กับวงJames Gangก็ตาม น่าจะเอาเพลง
ในยุดแรกๆของวงมาเล่นดีกว่าอีก(ทัวร์ครั้งที่แล้วก็นำเอางานเดี่ยวของแต่ละคนมาเล่น)
KoOk_drum
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 02:46:15 PM »

ขอแจ้งข่าวสำหรับคนที่ฝากผมซื้อบัตรนะครับ

วันนี้ผมไปซื้อบัตรทั้งหมดจำนวน 5 ที่นั่ง ผมไปรอที่โลตัส บางกะปิ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า ซึ่งความจริงบูท Thaiticketmajor จะเปิดตอน 10 โมง ก็เดินวนไปวนมาในโลตัสที่ยังไม่มีร้านไหนเค้าเปิดประมาณชั่วโมงนึง ถึงเวลา 10 โมงผมไปชะเง้อที่บูท ก็ยังไม่มีพนักงานคนไหนออกมาซักคน ผมเลยเอาหน้าโผล่เข้าไปตรงช่องกระจก แล้วตะโกนเข้าไป "สวัสดีคร้าบบบ...." ซักพักมีพนักงานออกมา แล้วก็หายตัวไปอีกรอบ กว่าจะมาขายบัตรให้ผมก็สิบโมงนิดๆ ไปแล้ว

ผมจะพูดถึงเฉพาะที่นั่งราคา 3,000 ที่พวกเราตกลงกันไปซื้อนะครับ

โซน 2,000 และ 3,000 ที่หันข้างเข้าหาเวทีถูกล็อคทั้งหมด ย้ำว่า "ล็อค" เพราะว่าไม่มีทางที่คนจะสามารถจองตั๋วได้เร็วและเป็นแพทเทิร์นขนาดนั้นแน่นอน ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลย นั่นหมายถึงโซนที่เราหมายตาไว้ ตั้งแต่ B C D E T Q S R โดนล็อคทั้งหมด ผมได้โทรไปปรึกษาพี่สิทธิ์ในทันทีถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น หลังจากคุยกัน ว่าจะตัดสินใจซื้อบัตรเลยหรือไม่ พี่ิสิทธิ์ได้ถามว่า เป็นไปได้ไหมที่จะมีคนจองก่อนเราจนมันเต็มไปหมด แต่ผมค่อนข้างมั่นใจเลยว่า BEC Tero "ล็อค" ชัวร์ๆ ไม่รู้ว่าจะเอาโซนพวกนี้มาเปิดขายทีหลังหรือเปล่า ถ้ามาเปิดขายทีหลังล่ะ? แล้วถ้าเราซื้อไม่ทันล่ะ? แล้วถ้าถ้าไม่มีเปิดขายทีหลังล่ะ? ด้วยการตัดสินใจของผม ที่จะตัดปัญหาทั้งหลายทั้งปวง ก็ตัดสินใจที่จะซื้อไปเลย โดยเลือกโซนที่น่าจะดีที่สุดคือ F โดยเป็นแถวสั้นๆ 5 ที่นั่งติดกันพอดีเลย ผมพยายามเลือกถอยขึ้นมาด้านบนนิดนึง ด้วยสาเหตุที่ว่า เท่าที่สังเกตบริเวณนั้นจะเป็นอุโมงค์ Gate ทางเข้าฮอลล์ ซึ่งน่าจะมีคนเดินไปเดินมาพลุกพล่านพอสมควร และถ้าเป็นแถวอื่น ส่วนใหญ่ก็จะเป็น 4 ที่นั่งมากกว่า ผมเลยเลือกแถว G ตามที่เห็นในรูป

สรุปคือ เสียความรู้สึกอีกแล้วสำหรับ BEC Tero คราวหน้า ถ้าไม่ได้เป็นศิลปินโปรดมาก สงสัยไม่ต้องรีบซื้อแล้วมั้ง

ปล. บัตรที่ได้เป็นบัตรอ่อนนะครับ จะต้องนำไปแลกบัตรแข็งอีกทีที่หน้างานในวันจริง ถึงจะใช้เข้าคอนเสิร์ตได้

ตัวอย่างของโซน C E ที่โดนล็อคทั้งหมด

ส่วนอันนี้คือจุดที่ผมซื้อไป

หลังจากวันนี้ไปซื้อตั๋วมาแล้ว เพิ่งมาเปิดเช็คในเน็ตอีกรอบ โซนที่ล๊อคไว้เปิดขายแล้วนะครับ โซนD-E กับR-Q

เซ็งเลยครับ ดันรีบไปซื้อโซนO  555+
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
พิมพ์