เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 03:19:46 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheเอ่อ สมาชิกทุกท่านครับ ผมว่าพวกท่านได้ต้มมาม่ากันอีกหลายเดือนแน่ๆ...
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ สมาชิกทุกท่านครับ ผมว่าพวกท่านได้ต้มมาม่ากันอีกหลายเดือนแน่ๆ...  (อ่าน 13809 ครั้ง)
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 11:29:05 AM »

มาติดๆกันซะขนาดนี้ คิดว่าจะไม่ไปดูเลยสักงานดีกว่าครับ
นั่งกินมาม่าอยู่บ้าน แล้วเอา DVD ของศิลปินเหล่านี้ มาเปิดดูให้ชื่นใจก็พอแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
เช้ามาตังยังอยู่ครบ..5 5 5   ขยิบตา
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 12:07:22 PM »

มาติดๆกันซะขนาดนี้ คิดว่าจะไม่ไปดูเลยสักงานดีกว่าครับ
นั่งกินมาม่าอยู่บ้าน แล้วเอา DVD ของศิลปินเหล่านี้ มาเปิดดูให้ชื่นใจก็พอแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
เช้ามาตังยังอยู่ครบ..5 5 5   ขยิบตา

ผมยังไม่ทราบว่า ตอนนั้นต้องเดินทางไปประจำการต่างประเทศหรือยัง เลยไม่สามารถจองตั๋วล่วงหน้าได้ คิดดูแล้ว อยู่บ้านทานมาม่า (ผมชอบแบบผัด ใส่เครื่องเยอะๆ) แบบพี่อาร์โนลด์ก็ดีครับ แล้วคอยอ่านรีวิวจากสมาชิก
ผมว่า ราคาบัตรคอนเสิร์ตในเมืองไทยแพงเกินไป ในต่างประเทศราคาจะอยู่ในระดับที่เดือนนึงดูได้หลายวงได้สบาย เคยมีฝรั่งเล่าว่า บางที 2 วง เล่นวันเดียวกัน เวลาเดียวกัน แต่คนละสถานที่ ต้องวิ่งรอกดูแบบอย่างละครึ่งก็มีครับ ระหว่างทาง ยังมีเวลาเปลี่ยนเสื้อวงที่ตัวเองไปดูด้วย

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 09:40:23 PM »

คิดดูแล้ว อยู่บ้านทานมาม่า (ผมชอบแบบผัด ใส่เครื่องเยอะๆ) แบบพี่อาร์โนลด์ก็ดีครับ

ผมก็ชอบแบบผัดครับ ราดด้วยเครื่องเทศเยอะๆ แฟนผมทำอร่อยดีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
(ว่าแล้วต้องไปเรียกแฟนผมให้มาอ่านกระทู้นี้ซะแล้ว...ได้คะแนนเพียบ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 09:52:24 PM »

คิดดูแล้ว อยู่บ้านทานมาม่า (ผมชอบแบบผัด ใส่เครื่องเยอะๆ) แบบพี่อาร์โนลด์ก็ดีครับ

ผมก็ชอบแบบผัดครับ ราดด้วยเครื่องเทศเยอะๆ แฟนผมทำอร่อยดีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
(ว่าแล้วต้องไปเรียกแฟนผมให้มาอ่านกระทู้นี้ซะแล้ว...ได้คะแนนเพียบ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

ผมชอบไวไว
แบบว่าต้องรีบ..

TRON

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 10:02:01 PM »

ไว้ผมต้องให้แฟนผมท้าดวลแฟนพี่เหงี่ยมแล้วครับ เพราะผมติดใจไวไวผัดที่แฟนผมทำมาก ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010 | 10:17:43 PM »

ไว้ผมต้องให้แฟนผมท้าดวลแฟนพี่เหงี่ยมแล้วครับ เพราะผมติดใจไวไวผัดที่แฟนผมทำมาก ยิ้มกว้างๆ
ขอไปชิมมั่ง
แล้วถึงจะเชื่อจ้า..

panyarak

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 | 06:56:04 AM »

ขอไปชิมมั่ง
แล้วถึงจะเชื่อจ้า..

งานมีตติ้งหน้า เชิญ ผบ ทบ ที่บ้านมาผัดบะหมี่แข่งกัน ก็ดีนะครับ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 | 08:00:48 AM »

ผมเองก็ชอบดูแค่ช่วงที่ Greg Rolie ร้อง ช่วงต้น 70

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 | 08:30:51 AM »

ผมเองก็ชอบดูแค่ช่วงที่ Greg Rolie ร้อง ช่วงต้น 70
ชอบ Santana ช่วงที่ Greg Rolie เล่นคีย์บอร์ดอยู่เช่นกันครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010 | 09:40:40 AM »

ชอบ Santana ช่วงที่ Greg Rolie เล่นคีย์บอร์ดอยู่เช่นกันครับ

ผมชอบช่วงที่เล่นติดฟิวชันแจ๊สครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 | 11:02:21 AM »

http://www.thaiticketmajor.com/concert/santana-live-in-bangkok-2011.php

ราคาบัตรพร้อมผังที่นั่งครับ  แลบลิ้น แพงระยับได้ใจ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 | 03:48:09 PM »

Santana Live In Bangkok มาอีกแล้วครับ มาติดๆกัน 4 คอนเสิร์ตเลย

ใครจะซื้อแกลบเตรียมไว้บ้างเอ่ย

http://www.thaiticketmajor.com/concert/santana-live-in-bangkok-2011.php

เห็นโฆษณาในลิฟท์ที่ทำงานทุกวันเลยชักอยากดูเสียแล้ว
Not.Now.John
Fragile

Philosophy

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 | 05:30:26 PM »

เจริญครับ  ไม่ได้ไปดูซักกะconcertนึง

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:14:33 AM »

Santana Concert at Pavilhão Atlântico, Lisbon, Portugal
   Setlist on May 25, 2010

1.(Da Le) Yaleo
         2.Love of My Life
         3.Africa Bamba
         4.Maria Maria
         5.Foo Foo
         6.Corazón Espinado
         7.Jingo
         8.Europa (Earth's Cry, Heaven's Smile)
         9.Singing Winds, Crying Beasts
        10.Black Magic Woman / Gypsy Queen
        11.Oye Como Va (Tito Puente cover)
        12.Duende / Open Invitation
        13.Evil Ways / A Love Supreme
        14.Sunshine of Your Love (Cream cover)
        15.Smooth / Dame Tu Amor

Encore:
        16.Soul Sacrifice
        17.Bridegroom / Into the Night
        18.Love, Peace & Happiness / Freedom

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:18:53 AM »

Santana Concert at The Joint at Hard Rock Hotel, Las Vegas, NV, USA
   Setlist on January 5, 2011

1.Electric Jungle / Jingo
2.Love of My Life
3.Maria Maria
4.Foo Foo
5.Corazón Espinado
6.Europa (Earth's Cry, Heaven's Smile)
7.Singing Wings, Crying Beasts / Black Magic Woman / Gypsy Queen
8.Oye Como Va (Tito Puente cover)
9.Don Quixote / Open Invitation
10.Incident at Neshabur
11.Evil Ways / A Love Supreme
12.Sunshine of Your Love (Cream cover)
13.Smooth / Dame Tu Amor

Encore:

14.Woodstock Chant / Soul Sacrifice
15.Bridegroom / Into the Night
16.Love, Peace & Happiness / Freedom
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์