เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149687 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 02:46:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheเทพเจ้าแห่งดนตรี KITARO -"The Silk Road-East & West"
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เทพเจ้าแห่งดนตรี KITARO -"The Silk Road-East & West"  (อ่าน 24063 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011 | 04:39:27 PM »

44

« ตอบ #61 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011 | 04:39:45 PM »

45

« ตอบ #62 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011 | 04:40:07 PM »

46

« ตอบ #63 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011 | 04:40:31 PM »

47

« ตอบ #64 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011 | 04:41:32 PM »

48 " พี่มือปืน อย่ายิงเลยนะคะ พี่ๆเขา เมื่อย น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ "

ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #65 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 05:52:44 AM »

ขอบคุณพี่ป่องมากครับที่ช่วยเอารูปลงให้  พึ่งทราบเหมือนกันว่าเมื่อวานนี้เว็บเรามีปัญหาใช้งานไม่ได้แถมข้อมูลวันก่อนหายไปหมด
คุ้มค่ามากครับกับการเดินทางไปกลับระยะทาง 350ก.ม.ผมกลับมาถึงบ้านตีสาม ผมต้องบอกเลยว่าได้ดูคอนเสิร์ตกลางบรรยากาศธรรมชาติ
อากาศเป็นใจเย็นสบายวันนั้นฝนไม่ตกด้วย(ฝนตกก่อนหน้าไปแล้ว) ผมพลาดจากการดูคอนเสิร์ตของคิทาโร่มาแล้วสองคราว ครั้งแรกที่สวนหลวง ร.9
ผมไปถึงเพราะรถติดมากๆการแสดงจบพอดีเลยอดดู ครั้งที่สองตั้งใจจะดูแต่ก็ไม่ได้ดูอีกมาหนนี้ไม่ได้คิดจะดูแต่เมียอยากดูไปจองบัตรให้เลยได้ดู

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #66 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 06:33:03 AM »

เห็นในข่าว เพลงที่ฮักกี้ ไอเคิลมานน์ บรรเลง รู้สึกคุ้นหูมาก ตอนแรกนึกว่าเป็นเพลง เชียงแสน แต่ลองไปฟังดูกลับไม่ใช่ มีใครพอจะรู้ชื่อเพลงที่แกเล่นบางป่าวครับ แล้วแกเล่นไปกี่เพลงครับ ฯ

喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #67 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 06:39:48 AM »

หรือว่าเพลง คลื่นกระทบฝั่ง

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #68 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 10:10:34 AM »

เห็นในข่าว เพลงที่ฮักกี้ ไอเคิลมานน์ บรรเลง รู้สึกคุ้นหูมาก ตอนแรกนึกว่าเป็นเพลง เชียงแสน แต่ลองไปฟังดูกลับไม่ใช่ มีใครพอจะรู้ชื่อเพลงที่แกเล่นบางป่าวครับ แล้วแกเล่นไปกี่เพลงครับ ฯ

บ้านอยู่เมืองชล ไม่ได้ไปดูเทพเจ้าแห่งดนตรีหรือครับ

« ตอบ #69 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 10:12:54 AM »

บ้านอยู่เมืองชล ไม่ได้ไปดูเทพเจ้าแห่งดนตรีหรือครับ
นั่นนาซีครับ surprised มาก ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011 | 01:03:17 PM โดย ... polotoon ... » บันทึกการเข้า

อั๋น501

« ตอบ #70 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 12:24:37 PM »

อันที่จริงแล้วผมไม่ทราบเลยว่าสถานที่จัดการแสดงคอนเสิร์ตในครั้งนี้เป็นที่ท่องเที่ยวมีชื่อของพัทยาเป็นไร่องุ่นสถานที่สวยงามมากครับ
เพราะบางคนที่มาดูคอนเสิร์ตยังไม่รู้เลยว่ามีการแสดงของคิทาโร่  ผมได้รู้จักกับคู่หนุ่มสาวที่มาเที่ยวไร่องุ่นซิลเวอร์เลคแล้วเลยซื้อตั๋วเข้าดูคอนเสิร์ต
แบบไม่ได้ตั้งใจพวกเค้านั่งข้างๆผมได้รู้ว่าสถานที่ไร่องุ่นซิลเวอร์เลคนี้เป็นสถานที่ท่องเที่ยวมีชื่อเสียงของเมืองพัทยา  ผมไปถึงชลบุรีบ่ายโมงกว่าๆ
ไปแวะหาเฮียเดจาวูก่อนอยู่ที่แถวหนองมลเกือบสี่โมงเย็นถึงเดินทางมุ่งหน้าสู่พัทยา  ไร่องุ่นวซิลเวอร์เลคต้องเลยเมืองพัทยาไปอีกหลายสิบกิโลครับ
ผมใช้เวลาเกือบสองชั่วโมงถึงที่ไร่ซิลเวอร์เลค เป็นสถานที่กว้างขว้างมากอยู่ใกล้ๆขุนเขาวิลล์งดงามมากเหมาะกับการถ่ายรูปและถ้ามาเป็นคู่หนุ่มสาว
บรรยากาศเป็นใจค่ำคืนแบบนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ เสียดายผมเลยวัยหนุ่มสาวไปแล้วไม่งั้นคงไม่ต้องขับรถกลับถึงบ้านตีสามหรอกครับใช่ไหมพี่ผีเห็น
บอกว่าไม่สำคัญหรอกว่าจะมาดูอะไรสำคัญว่ามากับใคร  การแสดงเริ่มประมาณทุ่มด้วยการแสดงกีตาร์ของฮัคคี้ ฮัคเคลมานโชว์เพลงจากอัลบั้มล่าสุด
น้ำตาแสงใต้ ฯลฯแต่บอกว่าอยากเล่นเพลงสายฝนไม่กล้าเล่นกลัวมาตามคำขอ หลังจากนั้นเป็นการแสดงของศิลปินผู้สร้างสรรค์ดนตรีร่วมสมัย
บรูซ แกสตั้นและวงฟองน้ำ ผมเองนั้นไม่ค่อยได้ฟังผลงานของวงฟองน้ำมากนักแต่ก็ต้องแปลกใจมากที่อัลบั้มเก่าๆต่างๆของวงฟองน้ำมีราคาซื้อขาย
กันแพงมากๆแทบไม่น่าเชื่อเลยผลงานเพลงเหล่านั้นตอนที่ทำออกมาขายไม่ค่อยมีใครสนใจซื้อมาฟัง  พอวันเวลาผ่านไปกลับมาต้องการจะซื้อฟัง
ก็เลยต้องจ่ายแพงกว่าความเป็นจริงตัวศิลปินเองคงจะไม่ได้รับผลตอบแทนอันนี้ด้วยผลประโยชน์ก็เลยกลายเป็นของพ่อค้าไป
อั๋น501

« ตอบ #71 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 12:51:37 PM »

นับเป็นครั้งแรกที่ผมได้มีโอกาสได้ดูการแสดงของวงฟองน้ำเป็นดนตรีที่ทรงคุณค่ามากอย่างเพลงพม่า 5 ทอด,3 ฤดูกาลหรือเพลงกราบพระพุทธเจ้า
การแสดงเต็มไปด้วยสีสันมีสุนทรีย์ของการรับฟังถึงแม้ไม่ใช่แฟนเพลงของวงฟองน้ำก็ต้องภูมิใจการการที่บ้านเรามีวงแบบนี้ สามทุ่มถึงจะเป็นรายการ
ที่ทุกคนรอคอยการแสดงของคิทาโร่นับเป็นการรอคอยที่คุ้มค่ากับเวลาสองชั่วโมงเต็มที่คิทาโร่สร้างสรรค์ดนตรีอย่างไร้ขอบเขตเพลงจากอัลบั้ม
Silk Road ไม่เล่นไม่ได้เลยหรือจากอัลบั้มKijiki เป็นอัลบั้มของเหล่าคอAudiophile ชอบนักหนา มีเรื่องที่ผมแปลกใจมากไม่คาดคิดว่าระบบเสียง
ของคอนเสิร์ตครั้งดีเกินคาดทั้งๆที่ตำแหน่งที่ผมนั่งจะไม่ใช่โซนที่นั่งตรงกลางแต่ใกล้กับเวที เสียงโดยรวมออกมาดีเสียงร้องชัดเจนเสียงดนตรีต่างๆ
มีรายละเอียดเป็นตำแหน่งใกล้ๆเวทีพอสมควร มีบางช่วงผมไปยืนเกาะขอบเวทีเพื่อถ่ายรูปด้วยครับได้เห็นตัวเป็นของคิทาโร่อย่างใกล้ชิดหน่อย
ครั้งแรกก็ไม่ได้คาดหวังระบบเสียงกับคอนเสิร์ตกลางแจ้งเช่นนี้
喜 ? 多 ? 郎

« ตอบ #72 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 06:30:13 PM »

นั่นนาซีครับ surprised มาก ยิ้มกว้างๆ

ติดภาระกิจอยู่ต่างจังหวัดครับ.........ฯ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #73 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 | 09:58:10 PM »

นับเป็นครั้งแรกที่ผมได้มีโอกาสได้ดูการแสดงของวงฟองน้ำเป็นดนตรีที่ทรงคุณค่ามากอย่างเพลงพม่า 5 ทอด,3 ฤดูกาลหรือเพลงกราบพระพุทธเจ้า
การแสดงเต็มไปด้วยสีสันมีสุนทรีย์ของการรับฟังถึงแม้ไม่ใช่แฟนเพลงของวงฟองน้ำก็ต้องภูมิใจการการที่บ้านเรามีวงแบบนี้ สามทุ่มถึงจะเป็นรายการ
ที่ทุกคนรอคอยการแสดงของคิทาโร่นับเป็นการรอคอยที่คุ้มค่ากับเวลาสองชั่วโมงเต็มที่คิทาโร่สร้างสรรค์ดนตรีอย่างไร้ขอบเขตเพลงจากอัลบั้ม
Silk Road ไม่เล่นไม่ได้เลยหรือจากอัลบั้มKijiki เป็นอัลบั้มของเหล่าคอAudiophile ชอบนักหนา มีเรื่องที่ผมแปลกใจมากไม่คาดคิดว่าระบบเสียง
ของคอนเสิร์ตครั้งดีเกินคาดทั้งๆที่ตำแหน่งที่ผมนั่งจะไม่ใช่โซนที่นั่งตรงกลางแต่ใกล้กับเวที เสียงโดยรวมออกมาดีเสียงร้องชัดเจนเสียงดนตรีต่างๆ
มีรายละเอียดเป็นตำแหน่งใกล้ๆเวทีพอสมควร มีบางช่วงผมไปยืนเกาะขอบเวทีเพื่อถ่ายรูปด้วยครับได้เห็นตัวเป็นของคิทาโร่อย่างใกล้ชิดหน่อย
ครั้งแรกก็ไม่ได้คาดหวังระบบเสียงกับคอนเสิร์ตกลางแจ้งเช่นนี้

ที่จริงผมอยากดูการแสดงของวงฟองน้ำมากกว่าเทพเจ้าแห่งดนตรีอีกครับ แต่ขณะพิมพ์อยู่นี้ กำลังเปิดเพลงของเทพเจ้าฯ ฟังอยู่พอดี

อั๋น501

« ตอบ #74 เมื่อ: 01 เมษายน 2011 | 06:59:06 AM »

45

สาบานได้รูปคนที่นอนอยู่นี่ไม่ใช่ผมแน่

48 " พี่มือปืน อย่ายิงเลยนะคะ พี่ๆเขา เมื่อย น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ "

ยิ้มกว้างๆ

สาวๆแบบนี้(คนซ้ายก็ได้ขวาก็ดี)ถ้ามาดูคอนเสิร์ตกับพี่ผี ค่ำคืนบรรยากาศเป็นใจอย่างนี้ผมอยากรู้จังพี่ผีจะขับรถกลับบ้านไหมนะ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
พิมพ์