เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

05 พฤษภาคม 2024 | 09:54:33 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheสุขสันต์ วันปีใหม่ไทย พ.ศ. ๒๕๕๔ ครับ !!!
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สุขสันต์ วันปีใหม่ไทย พ.ศ. ๒๕๕๔ ครับ !!!  (อ่าน 12827 ครั้ง)
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 | 01:33:25 AM »

ยิ้มเท่ห์  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2011 | 12:16:10 PM โดย B L ? M ? S H » บันทึกการเข้า

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 | 09:32:06 AM »

ช่วงวันหยุดราชการผมจะไม่ค่อยชอบออกไปไหนโดยเฉพาะต่างจังหวัด เพราะว่านอกจากรถติดแล้วเมื่อถึงจุดหมายยังต้องมา
แย่งกินแย่งเที่ยวกันอีก เนื่องจากว่ามีผู้คนมากมาย  ตกใจ

สู้อยู่บ้านในกรุงเทพฯ ไม่ได้ อยากจะออกไปไหนก็ไป การจราจรสะดวกมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบทำกับข้าวครับ ก็เลยนัดพี่ๆ น้องๆ มาทำรับประทานกัน โดยให้ครอบครัวละวันผลัดกันเป็นเวรในช่วงสงกรานต์นี้ไปเลย
วันนี้เป็นเวรน้องสาว ผมรอหม่ำอย่างเดียว ไม่ต้องกระดุกกระดิก  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

ส่วนผมเข้าเวรพรุ่งนี้ครับ ต้องเป็นกุ๊กมื้อเที่ยงและมื่้อเย็น  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 02:10:18 PM »

อวยพรให้ทุกท่าน มีความสุขสนุกสนานและปลอดภัยกันทั่วหน้าครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 07:36:00 PM »

วันนี้รับประทานและฟังเพลงทั้งวัน มีความสุขจริงๆ ครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม   
...ขับรถออกไปจ่ายกับข้าวที่ซุปเปอร์ข้างนอกจราจรไม่ติดขัดแม้แต่นิดเดียว  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 09:50:45 PM »

วันนี้ไปเดินห้างแฟชั่นไอร์แลนด์มาครับ ไม่ได้เดินห้างแล้วเจอร้านซีดีที่ทำให้เราอยากอยู่ในร้านนานๆมานานแสนนานแล้ว นั่นก็คือร้าน HOF หรือ Hall of Fame ร้านนี้ซีดีเขาครบเครื่องใช้ได้เลยครับ ทั้งแนว progressive ที่น่าจะมีให้เลือกมากที่สุดในเมืองไทยแล้ว หรือแนว heavy metal วงขึ้นหิ้งก็มีให้เลือกมากมาย ขนาดแผ่นบลูเรย์คอนเสริ์ตยังมีของ Dio เลยครับ!
.. polotoon ..

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 11:03:18 PM »

วันนี้ไปเดินห้างแฟชั่นไอร์แลนด์มาครับ ไม่ได้เดินห้างแล้วเจอร้านซีดีที่ทำให้เราอยากอยู่ในร้านนานๆมานานแสนนานแล้ว นั่นก็คือร้าน HOF หรือ Hall of Fame ร้านนี้ซีดีเขาครบเครื่องใช้ได้เลยครับ ทั้งแนว progressive ที่น่าจะมีให้เลือกมากที่สุดในเมืองไทยแล้ว หรือแนว heavy metal วงขึ้นหิ้งก็มีให้เลือกมากมาย ขนาดแผ่นบลูเรย์คอนเสริ์ตยังมีของ Dio เลยครับ!
มีอีกสาขาที่เดอะมอลล์บางกะปิครับ คงเป็นน้อยร้านแล้วที่มีแผ่นมากแบบนี้ครับ ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 11:07:56 PM »

มีอีกสาขาที่เดอะมอลล์บางกะปิครับ คงเป็นน้อยร้านแล้วที่มีแผ่นมากแบบนี้ครับ ยิ้มกว้างๆ

ใช่ครับ สาขาแฟชั่นมีแผ่นมากกว่าบางกะปิเยอะเลย วันนี้เลยซื้อเพลินทั้งผมและคุณเรย์ที่ฝากซื้อด้วย เจอ King Crimson แผ่นญี่ปุ่นหายากหลายแผ่นเลยครับ ยังมีเหลืออีกหลายรายการ ใครสนใจขับรถไปช่วงนี้สบายครับถนนโล่งดีจริงๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 11:35:55 PM »

ช่วงวันหยุดราชการผมจะไม่ค่อยชอบออกไปไหนโดยเฉพาะต่างจังหวัด เพราะว่านอกจากรถติดแล้วเมื่อถึงจุดหมายยังต้องมา
แย่งกินแย่งเที่ยวกันอีก เนื่องจากว่ามีผู้คนมากมาย  ตกใจ

สู้อยู่บ้านในกรุงเทพฯ ไม่ได้ อยากจะออกไปไหนก็ไป การจราจรสะดวกมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

+100 ครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 11:37:30 PM »

ผมชอบทำกับข้าวครับ ก็เลยนัดพี่ๆ น้องๆ มาทำรับประทานกัน โดยให้ครอบครัวละวันผลัดกันเป็นเวรในช่วงสงกรานต์นี้ไปเลย
วันนี้เป็นเวรน้องสาว ผมรอหม่ำอย่างเดียว ไม่ต้องกระดุกกระดิก  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

ส่วนผมเข้าเวรพรุ่งนี้ครับ ต้องเป็นกุ๊กมื้อเที่ยงและมื่้อเย็น  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง
อยากไปกินฝีมือพี่โป่งจังเลยครับ (โดยเฉพาะกับแกล้ม) ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #24 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 11:40:41 PM »

วันนี้รับประทานและฟังเพลงทั้งวัน มีความสุขจริงๆ ครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม   
เหมือนผมเลยครับ -- อยู่บ้าน กิน นอน และฟังเพลง ยิ้มกว้างๆ
เล่นแผ่นเสียงที่ซื้อเก็บไว้ไปหลายอัลบั้ม
แฮปปี้ แฮปปี้ เช่นกันครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 เมษายน 2011 | 12:07:38 AM »

วันนี้เป็นเวรน้องสาว ผมรอหม่ำอย่างเดียว ไม่ต้องกระดุกกระดิก  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

ส่วนผมเข้าเวรพรุ่งนี้ครับ ต้องเป็นกุ๊กมื้อเที่ยงและมื่้อเย็น  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง
อยากไปกินฝีมือพี่โป่งจังเลยครับ (โดยเฉพาะกับแกล้ม) ยิงฟันยิ้ม

พวกกับแกล้มนี่ผมทำไม่ค่อยเป็นครับ ส่วนมากหนักไปทางอาหารหลัก ก๋วยเตี๋ยว แล้วก็ข้าวต้มกุ้ย  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 12:00:53 PM »

เห็นข่าวเด็กสาววัยรุ่นเปลือยหน้าอกเต้นโคโยตี้ที่แถวสีลมแล้ว รู้สึกอนาถใจจริง ๆ ครับ ดูเหมือนภาพพวกนี้จะแพร่ไปทั่วโลกแล้ว
ที่ใดมีความเจริญ (โดยเฉพาะทางวัตถุ) ที่นั่นมักจะมีความเสื่อมเป็นของคู่กันเสมอ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 12:59:21 PM »

เห็นข่าวเด็กสาววัยรุ่นเปลือยหน้าอกเต้นโคโยตี้ที่แถวสีลมแล้ว รู้สึกอนาถใจจริง ๆ ครับ ดูเหมือนภาพพวกนี้จะแพร่ไปทั่วโลกแล้ว
ที่ใดมีความเจริญ (โดยเฉพาะทางวัตถุ) ที่นั่นมักจะมีความเสื่อมเป็นของคู่กันเสมอ

อยู่ทางนี้ ไม่ทราบรายละเอียดของข่าว ไม่ใช่สาวประเภทสองหรือครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 01:03:43 PM »

อยู่ทางนี้ ไม่ทราบรายละเอียดของข่าว ไม่ใช่สาวประเภทสองหรือครับ
สาวแท้ครับ มี 3 คน
ล่าสุด ตามรายงานข่าว เจ้าตัวติดต่อจะขอมอบตัวกับตำรวจแล้ว ค่าปรับคดีอนาจารก็คงแค่ 500 บาทครับ
喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 | 01:37:10 PM »

สาวคนสุดท้าย ผมว่าน่าตาก็น่ารักดี น่าตาดูเป็นเด็กดี ไม่นึกว่าจะกล้าทำอะไรแบบนี้ ทำกันเองหรือมีรับสินจ้าง ก็ไม่รู้นะครับ ฯ 

พอมีข่าวนี้ ทำให้นึกถึงข่าวๆหนึ่ง เคยมีเมียนักฟุตบอลต่างประเทศ (เวนย์ รูนี่ย์) ว่าา (ด่า) กรุงเทพฯ ว่าเป็นเมืองแห่งโสเภณี เค้าจะไม่ยินยอมให้ผัวมาทัวร์เมืองไทย กรุงเทพฯ จะเป็นเมืองสุดท้ายในโลก ที่เธอจะยอมให้สามีมาเหยียบ เธอว่าอย่างนั้น หะ หะ..

หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์