เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 01:39:40 AM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Whitesnake  (อ่าน 87314 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 28 เมษายน 2011 | 10:26:05 AM »

งานชุดใหม่ พี่ๆฟังแล้วเป็นไงบ้างครับ ถูกใจกันมากแค่ไหน ขอเสียงด้วยครับผม

ชุดใหม่ Forever More ผมมีเป็น Box Set แล้วครับผม แต่ยังจับต้องลูบคลำไม่ได้เลย มันอยู่ไกลมือมาก  อายจัง  อายจัง  อายจัง

Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 | 02:39:34 AM »

ดีนะครับที่ Doug + Reb ยังมีไฟในการทำงาน หรืออาจเรียกได้ว่า พวกเขากลับมาพีคถูกที่ถูกเวลาพอดี ทำให้ คัฟเวอร์เดล สบายไปเลย

Aldrich & Beach ฝีมือเฉียบและห้าวหาญสมวัย แต่ก็เป็นไปตามวัยของพลังหนุ่ม – มิใช่ว่าจะโดดเด้งเหนือมือกีต้าร์ในยุคสมัยก่อนหน้านี้ ไม่ว่าจะเป็น Micky Moody & Bernie Marsden หรือ John Sykes ที่เก่งกาจฉายเดี่ยวอยู่คนเดียวในบรรดามือกีต้าร์มากหน้าของ Whitesnake

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ถ้าหากไม่มี Sykes เข้ามาเติมเต็มอย่างถูกที่ถูกเวลาในช่วงปี 1985-1987...David Coverdale กับ Whitesnake ก็คงม้วนเสื่อไปแล้ว - A & B ก็ทำหน้าที่เข้ามาสายต่อผลงานที่รุ่นพี่ถางทางไว้ให้ก่อนหน้าตั้งแต่ยุค 80 ได้อย่างลงตัว

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=0KWw88AwY1U" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=0KWw88AwY1U</a>

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 เมษายน 2011 | 12:30:07 PM »

ผมชอบสไตล์ของ JOHN SYKES มากครับ ฟิลลิ่งเขาสุดยอดจริงๆ

น่าเสียดายที่ผลงานเดี่ยวของเขาไม่เป็นที่น่าติดตาม ยกเว้น อัลบัม Bad Boy Live !

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #48 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 | 09:26:02 PM »

ลุงเดวิดเนี่ย ชอบให้เมียมาเล่นMVจริงๆนะครับ คนก่อนก็ 3เพลง

เมียปัจจุบันก็มาเล่นในเพลง Love will Set you Free ประหยัดจริงๆ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #49 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011 | 12:04:26 AM »

งานชุดใหม่ พี่ๆฟังแล้วเป็นไงบ้างครับ ถูกใจกันมากแค่ไหน ขอเสียงด้วยครับผม

ชุดใหม่ Forever More ผมมีเป็น Box Set แล้วครับผม แต่ยังจับต้องลูบคลำไม่ได้เลย มันอยู่ไกลมือมาก  อายจัง  อายจัง  อายจัง

รวมค่าส่งแล้วตกเท่าไหร่เหรอครับ

« ตอบ #50 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011 | 08:01:13 AM »

ชุดใหม่ Forever More ผมมีเป็น Box Set แล้วครับผม แต่ยังจับต้องลูบคลำไม่ได้เลย มันอยู่ไกลมือมาก  อายจัง  อายจัง  อายจัง

รวมค่าส่งแล้วตกเท่าไหร่เหรอครับ

ที่บอกว่ายังไม่สามารถสัมผัสได้ก็เนื่องจากว่ากล่องนี้มันถูกส่งไปที่บ้านเพื่อนผมในประเทศสหรัฐอเมริกาครับ
ค่าส่งไม่เสียเพราะคนขายอยู่ใน USA ก็เลย Free Shipping  

ราคาที่ซื้อตอนนั้น US$65.99 แต่ปัจจุบันเห็นในเว็ปขายถูกสุดก็ประมาณ US$75.99 ไม่รวมค่าส่งครับ

ส่วนซีดีขายแยกต่างหากหรือว่ารวมกับดีวีดีไม่ได้สั่งมา ทุกวันนี้ต้องร้องเพลง "รอ" ไปพลางๆ ก่อน ใครอยาก "อนุเคราะห์" ก็ไม่
ขัดข้องนะครับ เพราะกว่าผมจะได้กล่องนี้มาครอบครองก็คงจะปลายปีโน่นเลย  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2011 | 08:04:42 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #51 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011 | 03:35:18 PM »

อาโป่ง รอให้เพื่อนส่งมาให้เหรอครับ??

ช่วงนี้ติด บัลลาดประจำงานชุดนี้มากเลยครับ EASIER SAID THAN DONE

« ตอบ #52 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:14:30 PM »

อาโป่ง รอให้เพื่อนส่งมาให้เหรอครับ??

ช่วงนี้ติด บัลลาดประจำงานชุดนี้มากเลยครับ EASIER SAID THAN DONE

ไม่ใช่ครับ...รอให้เพื่อนมาเมืองไทย หรือไม่ ผมก็เดินทางไปเมืองนอกครับ แล้วแต่ว่าอย่างไหนมาก่อน ซึ่งก็คงเป็น
เวลาอีกอย่างน้อยครึ่งปีล่ะครับ กว่าจะได้มันมาลูบๆ คลำๆ ต่อหน้าต่อตา   อายจัง  อายจัง  อายจัง
.. polotoon ..

« ตอบ #53 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:18:09 PM »

ไม่ใช่ครับ...รอให้เพื่อนมาเมืองไทย หรือไม่ ผมก็เดินทางไปเมืองนอกครับ แล้วแต่ว่าอย่างไหนมาก่อน ซึ่งก็คงเป็น
เวลาอีกอย่างน้อยครึ่งปีล่ะครับ กว่าจะได้มันมาลูบๆ คลำๆ ต่อหน้าต่อตา   อายจัง  อายจัง  อายจัง
ขอทายว่าพี่โป่งสั่มาลูบๆคลำๆเฉยๆ ป่านนี้ได้ฟังแล้วใช่ไหมครับ

« ตอบ #54 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:20:42 PM »

ขอทายว่าพี่โป่งสั่มาลูบๆคลำๆเฉยๆ ป่านนี้ได้ฟังแล้วใช่ไหมครับ

ยังไม่ฟังซักเพลงเลยครับ ไม่มีแผ่นจริงๆ   อายจัง  อายจัง  อายจัง

มี Box Set แล้วครับ แต่มันอยู่ที่อเมริกา แล้วก็ยังมีอีกหลายๆ ชุดครับที่ยังต้องรอคอยกันต่อไปจนกว่าจะถึงวันนั้น !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:22:17 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #55 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:25:46 PM »

ยังไม่ฟังซักเพลงเลยครับ ไม่มีแผ่นจริงๆ   อายจัง  อายจัง  อายจัง

มี Box Set แล้วครับ แต่มันอยู่ที่อเมริกา แล้วก็ยังมีอีกหลายๆ ชุดครับที่ยังต้องรอคอยกันต่อไปจนกว่าจะถึงวันนั้น !!!
พี่โป่งอยากฟังสำเนาอัลบั้มใหม่ๆชุดไหน request มาทาง pm ได้นะครับ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:31:58 PM »

ใกล้ออกทัวร์เพื่อสนับสนุน Forevermore แล้วนะครับ

สาธุ ขอให้มา บางกอก บ้างเถอะ

« ตอบ #57 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011 | 04:37:04 PM »

พี่โป่งอยากฟังสำเนาอัลบั้มใหม่ๆชุดไหน request มาทาง pm ได้นะครับ

ขอบคุณครับ  ยิ้ม
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #58 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011 | 01:57:58 AM »

เริ่มแล้วครับ Forevermore 1st Tour ของ Whitesnake โดยสตาร์ทที่  Westbury, New York -- เมื่อวันที่ 11 พ.ค. ที่ผ่านมา

ผมดูใน Youtube เป็น bootleg ที่ภาพชัดใช้ได้เลยทีเดียวครับ เซ็ตลิสท์ก็ด้านล่างนี้เลยครับ

Best Years
Gimme All Your Love Tonight
Love Ain't No Stranger
Is This Love
Steal Your Heart Away
Lay Down Your Love
Forevermore
Love Will Set You Free
- guitar solos -
My Evil Ways (w/ drum solo)
Fare Thee Well
One Of These Days
Ain't No Love In The Heart Of The City
Fool For Your Loving
Here I Go Again
- encore -
Still Of The Night

เล่นเพลงใหม่ถึง 6 เพลง
แต่เสียดายไม่ยอมเล่น Bad Boys เพลงโปรดของผม T__T โกรธ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #59 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 | 09:42:33 PM »

พี่ๆท่านใด สอย Forevermore เวอร์ชันนี้ มาบ้างหรือยังครับ

ถือว่าคุ้มค่ามากๆ แพ็กเกจ โดนจริง ๆ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 15
พิมพ์