เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 04:00:28 AM
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Whitesnake  (อ่าน 87324 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #75 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 05:32:16 PM »

งานชุดใหม่ พี่ๆฟังแล้วเป็นไงบ้างครับ ถูกใจกันมากแค่ไหน ขอเสียงด้วยครับผม

ชุดใหม่ Forever More ผมมีเป็น Box Set แล้วครับผม แต่ยังจับต้องลูบคลำไม่ได้เลย มันอยู่ไกลมือมาก  อายจัง  อายจัง  อายจัง

เพิ่งได้มาวันนี้ แกะดูแล้ว และห่อกลับไปอย่างเดิม ยังไม่เปิดฟัง เพราะยังต้องรอคิวชุดอื่นก่อนครับ ความที่มีดีวีดีบรรจุอยู่ในกล่อง เลยมีเลข 0 ตัวเบ่อเริ่ม ซึ่งรกตาสกรีนอยู่บนกล่องด้วยครับ ในภาพของพี่โป่งไม่มีเลข 0 แต่คิดว่า กล่องที่พี่โป่งได้มา น่าจะมีนะครับ
เลข 0 หน้ากล่องเลยหรือครับ

ใช่ครับ แถมไม่ได้ซุกอยู่ตรงมุม แต่ลอยสูงขึ้นมาจากขอบล่างด้านซ้ายประมาณ 1 นิ้ว โดยอยู่ในกรอบสี่เหลี่ยม มีพื้นที่ 1 ตารางนิ้วครับ

โดยส่วนใหญ่แล้วสติคเกอร์พวกนี้ลอกออกง่ายครับเพราะว่าไม่เหนียว ทำมาโดยเฉพาะเพื่อให้แกะง่ายและไม่ทำให้ปกเสีย

ผมสังเกตุมาหลายชุดแล้วโดยเฉพาะดีวีดี ถ้าเป็นทางฝั่งประเทศแถบทวีปยุโรปมักจะมีสติคเกอร์ 0 นี้ติดหน้าปกมาเสมอแต่
ถ้าเป็นฝั่งประเทศสหรัฐอเมริกาแล้ว ไม่มีเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ลอกออกมาแล้วอย่างง่ายดายแต่ก็มีลอยกาวจางๆ ติดบนปกครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #76 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011 | 06:59:47 PM »

ขอเสียงวิจารณ์งานชุดใหม่ของงูเผือก ของพี่ๆแต่ละท่านด้วยครับ

เพิ่งฟังไปรอบเดียวครับ ชุด Forevermore เพลงแรก ๆ มันส์ดีใช้ได้เลย เพลงหลัง ๆ เริ่มแผ่ว ๆ ลงไป
panyarak

« ตอบ #77 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011 | 09:01:55 PM »

ขอเสียงวิจารณ์งานชุดใหม่ของงูเผือก ของพี่ๆแต่ละท่านด้วยครับ

เพิ่งฟังไปรอบเดียวครับ ชุด Forevermore เพลงแรก ๆ มันส์ดีใช้ได้เลย เพลงหลัง ๆ เริ่มแผ่ว ๆ ลงไป

+1 ครับ ก็เป็นผลงานที่ยังรักษามาตรฐานของ Whitesnake ไว้ได้ดี MV เพลง Love Will Set You Free เล่นไฟสวยดี ได้เห็น Mrs. Coverdale น่าจะอายุ 40 ปี ออกมาเต้นรูดเสายั่วยวนด้วย ส่วนลูกชายเขา หน้าไม่เหมือนพ่อเลยครับ

Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 | 08:05:44 AM »

วงขึ้นหิ้งคลาสสิคร็อค พ.ศ. นี้ระดับ Whitesnke ย่อมทำผลงานไม่มีคำว่าต่ำกว่ามาตรฐานอยู่แล้ว (หากไม่เอนเอียงเอาใจตลาดตามกระแสความนิยมของพวกอเมริกันเหมือนอัลบั้ม Slip Of The Toung จนเป๋ไปร่วมทศวรรษ)

อาศัยฝีมือแต่งเพลงอันเชี่ยวกรากของ David Corverdale ผสานกับฝีมือขุนพลกีต้าร์คู่ใจซ้าย-ขวาทั้ง Doug Aldrich กับ Rob Beach ที่รู้เนื้อรู้แนวกันดีแบบนี้ก็วางใจได้ทุกครั้งที่ออกผลงานใหม่ (โดยเฉพาะในยุคที่เมทัลไม่ใช่กระแสหลักอีกแล้ว – คลาสสิคร็อคสิยั่งยืนกว่า 555)

ตั้งแต่กลับมาใหม่ในยุค 2000s จาก Good to be Bad จนถึง Forevermore ล่าสุด กับซาวด์พญางูเผือกขนานแท้ที่ปรับแต่งให้ใหม่สดตามยุคใหม่ ก็ถือว่าป๋าเดวิดและพญางูเผือกยังทำให้แฟนเพลงปลาบปลื้มได้อีกครั้ง

แล้วป๋าเดวิดในวันแซยิดก็ดูแลตัวเองดีมากเลย ทั้งรูปลักษณ์ที่ประกบกับพี่ดั๊กและพี่ร๊อบได้สบายมาก แถมเสียงร้องนี่ยังเด็ดดวงจริงๆ - นับถือ นับถือ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=iJHC5k86rKY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=iJHC5k86rKY</a>

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #79 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 | 09:03:40 PM »

ต้องมาโชว์บ้านเราสถานเดียวครับ ไลน์อัปชุดนี้

ดูดีวีดีอย่างเดียวไม่เพียงพอ แน่ๆ

panyarak

« ตอบ #80 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011 | 02:26:37 PM »

เห็น Live in Donington 1990 ออกมาหลายแบบเลยครับ ที่ผมสนใจก็มี

แบบ mini lp cd

แบบ DVD + 2CDs ซึ่งของญี่ปุ่นมีทั้งแบบ slipcase (รูปซ้าย) และกล่องธรรมดา (รูปขวา)

.. polotoon ..

« ตอบ #81 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011 | 03:39:19 PM »

ญี่ปุ่นทำ dvd 2 แบบทำไมหรือครับ ราคาต่างกันด้วยใช่ไหมครับ

panyarak

« ตอบ #82 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011 | 03:43:22 PM »

ญี่ปุ่นทำ dvd 2 แบบทำไมหรือครับ ราคาต่างกันด้วยใช่ไหมครับ

ราคาต่างกันเล็กน้อย ญี่ปุ่นเขาถนัดนักในเรื่องการทำมาหากินกับแฟนเพลงที่ซื้อทุกอย่างที่ขวางหน้าครับ Whitesnake ได้กินส่วนบุญที่ Deep Purple เคยประกอบไว้ (ตั้งชื่อบันทึกการแสดงสดว่า Made in Japan, Live in Japan, Last Concert in Japan) แบบไม่รู้จบครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #83 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011 | 05:34:32 PM »

เพื่อนชาวต่างชาติที่ผมรู้จักเขียนมาบอกว่าชุด Donington นี่เด็ดมาก !!!!

...ผมยังไม่ได้ซื้อเลย กำลังรอจังหวะดีๆ อยู่  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #84 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011 | 08:46:35 PM »

อยากดู ดั๊ค อัลดริชมากกว่าครับ อิิอิ

.. polotoon ..

« ตอบ #85 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 03:27:25 PM »

เพิ่งดู Live in the still of the night ไปครับ ประทับใจกับเสียงร้องของ David Coverdale มากทั้งเสียงต่ำสูงเอาอยู่หมด กีตาร์ Doug Aldrich เล่นได้แคล่วคล่องไม่น้อย แต่ยังไม่ไหลลื่นเต็มที่นัก สงสัยว่าทำไมต้องเปิดคอนเสิร์ทด้วยเพลง Burn ของ Deep Purple ด้วยครับ

**

« ตอบ #86 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 05:15:54 PM »

เพิ่งดู Live in the still of the night ไปครับ ประทับใจกับเสียงร้องของ David Coverdale มากทั้งเสียงต่ำสูงเอาอยู่หมด กีตาร์ Doug Aldrich เล่นได้แคล่วคล่องไม่น้อย แต่ยังไม่ไหลลื่นเต็มที่นัก สงสัยว่าทำไมต้องเปิดคอนเสิร์ทด้วยเพลง Burn ของ Deep Purple ด้วยครับ

ดีวีดีชุดนี้มาจากทัวร์คอนเสิร์ตเพื่อฉลองครบรอบ 25 ปีในวงการดนตรีของ Whitesnake โดยคัดเลือกเพลงจากทุกอัลบั้มของวงมาเล่นอย่างครบครัน นับตั้งแต่ Take It With You จากชุดแรก Trouble จนถึง Judgement Day จาก Slip Of The Tongue (ขาดไปก็เพียงเพลงจาก Lovehunter – คงเสียดายถ้าจะต้องตัดเพลงฮิตจากยุคหลัง – แต่เราเสียดายกว่าสำหรับไตเติ้ลแทร็คหรือเพลง Walking In The Shadow Of The Blues)

แล้วที่เลือกเพลง Burn มาร้องด้วยก็น่าจะเป็นเพราะพี่เดวิดอยากหยิบอดีตแรกเริ่มในวงการของตนเมื่อครั้ง Deep Purple มาเติมเต็มให้คอนเสิร์ตที่เหมือนร้อยเรียงชีวประวัติสมบูรณ์ที่สุดกระมัง!

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=sN8grtFUQYs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=sN8grtFUQYs</a>

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #87 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 12:20:37 AM »

เป็นดีวีดีที่ผมดูแล้วดูอีก ดูแล้วดูอีกครับ ชอบการมิกซ์ของเขามากๆ มันลงตัวและมีพลังสุดๆ

อยากดูของสะสม งูเผือก ของพวกพี่ๆครับ ว่างเมื่อไหร่ รบกวนจัดให้ดูทีครับ

ขอบคุณครับ

**

« ตอบ #88 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 04:04:08 PM »

ตามประสาฮาร์ดคอคลาสสิคร็อค! - ผมชอบบรรยากาศของ Whitesnake สมัยยังเน้นซาวด์บริติชฮาร์ดร็อคในมหกรรมคอนเสิร์ต Monsters of Rock เมื่อปี 1983 มากกว่า (ครั้งแรกที่ได้ดู ก็ได้รับการเอื้อเฟื้อจากพี่โป่งอีกตามเคย)

ตอนนี้ก็รอดูดีวีดีคอนเสิร์ตครั้งที่ 3 ที่ปราสาทโดนิงตันในปี 1990 ของพญางูเผือกอยู่ – ส่วนปฐมฤกษ์ครั้งแรกบนเวทีนี้ในปี 1981 นั้นเป็นได้แค่ฝัน  เศร้า

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Jaxnye1kNYw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Jaxnye1kNYw</a>

chertsakt
In The Court Of The Crimson King
*

We all die young !!!

« ตอบ #89 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 07:35:56 PM »

ฟัง burn แล้วได้อารมณ์มาก sound สดดีครับ
แต่ Doug Aldrich ยังไม่แจ่มเท่าไหร่ ไม่เหมือนคู่เก่าๆครับ
แล้วเจ้า Rob Beach เนี่ยเป็นอะไรกับ Reb Beach  (Winger) อ่ะครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 15
พิมพ์