เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 04:52:49 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 3 : Thaiprog Meeting #3 วันที่ 25 ต.ค. 51
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 3 : Thaiprog Meeting #3 วันที่ 25 ต.ค. 51  (อ่าน 20205 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 04:46:10 PM »

เมื่อวานหลังจากที่ผมสอบสมัครงานเสร็จก็ทานข้าวเที่ยงที่เกษตรแล้วก็ออกไปนั่งรถไฟฟ้าไปหาเหม่งกับอั้มที่พารากอนครับ หลังจากนั้นเราก็นั่งแท๊กซี่ไปหาพี่สิทธิ์ (กะไปบุกถึงที่ทำงานกันเลยทีเดียว) แล้วเราก็นั่งรถแท๊กซี่ไปพันธ์ทิพย์กันต่อ อั้มเสียเงินอีกแล้ว หลังจากนั้นเราก็เดินจากพันธ์ทิพย์ไปยังสถานที่มีตติ้งของเรา ร้านอาหารครัวกรุงเทพ หรืออีกชื่อนึงคือ เดอะ แคนตัน เฮาส

ร้านนี้อยู่ใกล้ๆ กับสถานีรถไฟฟ้า BTS สองสถานีเลยครับ คือสถานีพญาไทและสถานีราชเทวี แต่ัมันอยู่ใกล้กับสถานีพญาไทมากกว่า เรียกว่าลงมาจากสถานีพญาไทแล้วเดินนิดเดียว ระยะทางไม่ถึงป้ายรถเมล์ก็ถึงร้านแล้ว ส่วนผมเดินจากทางพันธ์ทิพย์ก็ถือว่าไม่็ไกลเลย (อาจเป็นเพราะผมเดินทางไกลบ่อย) ก็พบว่าร้านบรรยากาศดีมากครับ ผมก็ลองคุยกับทางร้านถึงเงื่อนไขต่างๆ เรื่องอาหารและเรื่องห้อง ซึ่งร้านนี้ด้านหน้าจะเป็นที่นั่งโต๊ะแบบทั่วไปครับ แต่ทางด้านหลังร้านจะมีอาคารที่เป็นบ้านซึ่งเป็นส่วนเตรียมอาหารและส่วนที่เป็นห้องส่วนตัวก็จะอยู่ด้านหลังนี้เองครับ ห้องก็มีหลากหลายขนาด ที่เราน่าจะเข้าข่ายหน่อยคือห้องขนาด 25 คนและห้องขนาด 30 คน ห้อง 25 คนนั้นจะเป็นห้องแคบๆ แต่ยาว ลักษณะคล้ายซอย ที่มีโต๊ะอาหารสี่เหลี่ยมยาว 1 โต๊ะ ซึ่งมี 25 ที่นั่งพอดี แล้วก็มีห้องน้ำในตัว ส่วนห้อง 30 คนนั้นจะเป็นห้องที่รูปร่างดูเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าขึ้นมาหน่อย โต๊ะเป็นโต๊ะกลม 3 โต๊ะ นั่งได้โต๊ะละ 10 ท่าน ผมก็ไปดูกับน้องๆ แล้วรู้สึกว่าห้อง 25 คนนั้นไม่น่าจะเวิร์ค เพราะโต๊ะเป็นโต๊ะยาว ถ้านั่งลงไปแล้วก็คงจะได้สนทนากันแต่คนที่นั่งข้างๆ กับคนที่นั่งตรงกันข้ามเท่านั้น แล้วห้องก็ค่อนข้างคับแคบ จะลุกไปเดินคุยกับคนโน้น ไปแย่งอาหารของคนนี้ ก็คงทำได้ไม่ค่อยสะดวก ผมเลยเห็นว่าห้อง 30 คนน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า เพราะว่าถึงจะเป็นโต๊ะกลมแยกกัน แต่ก็สามารถลุกเดิน เปลี่ยนที่นั่งได้สะดวกสบาย ห้องก็กว้างกว่าเยอะ ข้อเสียคือมันไม่มีห้องน้ำในตัวเท่านั้นเอง ต้องลงไปเข้าข้างล่าง ซึ่งก็ไม่น่าเป็นปัญหามากนัก

หลังจากคุยกับทางเจ้าหน้าที่แล้ว เค้าก็บอกว่า คนไม่ถึง 30 คนก็ขอเปิดห้องนี้ได้ จริงๆ แค่ 10 คนก็เปิดได้แล้ว ค่าใช้จ่ายของการใช้ห้องไม่มีครับ แต่มีเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องค่าอาหารดังนี้

ห้องนี้มีโต๊ะทั้งหมด 3 โต๊ะ เราจะขอเปิดกี่โต๊ะก็ได้ รับได้โต๊ะละ 10 คน แต่เค้าจะคิดค่าอาหารขั้นต่ำ 3000 บาทต่อโต๊ะทันที บวกค่าเครื่องดื่มแบบเหมา่จ่าย 300 บาทต่อโต๊ะ รวมเป็นว่าโต๊ะนึงจะต้องจ่ายทั้งหมด 3300 บาท ถ้าโต๊ะนึงนั่งกัน 10 คนพอดี ก็ที่คนละ 330 บาทไม่ขาดไม่เกิน แต่ถ้าเรานั่งกันโต๊ะนึงน้อยกว่า 10 คน เราก็ต้องจ่ายเค้าต่อโต๊ะขั้นต่ำ 3300 บาทอยู่ดี ตอนนี้มีสมาชิกคอนเฟิร์มมาแล้ว 18 ท่าน ดังนั้นถ้าแยกโต๊ะก็จะได้โต๊ะละ 9 ท่าน 2 โต๊ะ ค่าใช้จ่ายก็จะตกอยู่ที่คนละประมาณ 370 บาท (เอา 3300 หารด้วย 9) ถ้ามากันเท่านี้ แต่ถ้ามาเพิ่มเป็น 20 คนพอดีก็จะเป็น 330 บาทอย่างที่ได้กล่าวไว้แล้ว

ลองคิดในทางตรงกันข้าม ถ้าสมาชิกอยากจะมาเพิ่มเกิน 20 คน เป็น 21 หรือ 22 คน เราก็สามารถใช้วิธีเบียดได้ คือให้นั่งกันโต๊ะละ 11 คน แล้วก็ยังคงที่เงื่อนไขเดิม คือ 3300 บาทต่อโต๊ะ ซึ่่งก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าสมาชิกมากันมากเกินกว่านี้ เช่น 24 คนขึ้นไป (ซึ่งไม่น่าเกิดขึ้นได้) เราก็คงจำเป็นที่จะต้องเิปิดอีกโต๊ะนึงไปเลย หรือไม่งั้นคงต้องเจรจากับทางร้านเสียหน่อย

สำหรับค่าอาหาร อาจจะยังงงๆ ว่านี่มันบุฟเฟต์หรือเปล่า หรือว่าไงกัน ขอตอบตรงนี้ครับว่า ค่าใช้จ่าย 3300 บาทต่อโต๊ะนั้นคือค่าใช้จ่ายขั้นต่ำที่เค้ากำหนด คือทั้งโต๊ะสั่งอาหารรวมกันแล้วต้องไม่ต่ำกว่า 3000 บาทครับ คำถามต่อไปคือ 3000 บาทนี่จะกินกันอิ่มไหม 3000 บาทนั้นถือว่าเหลือแหล่มากนะครับ ในกรณีที่เราสั่งอาหารธรรมดาทั่วๆ ไป ติ่้มซำทั้งหมดเข่งละ 15 บาท ถ้าหนึ่งคนทานแต่ติ่มซำอย่างเดียว ทานคนเดียวก็ทานได้ 20 เข่งเลยนะครับ หรือใครอยากสั่งอาหารจานเดียวมาทานผสม เช่น ราดหน้าหมู ราดหน้าปลาเต้าซี่ ข้าวผัดปู ข้าวผัดกุ้ง ก็จานละ 50 บาท ก็จะเหลืออีก 250 ไว้สั่งติ่มซำและของอื่นๆ อีก ก็ถือว่าเหลือเฟือเลยครับ วันนั้นผมไปทานกับเหม่งกับอั้ม 3 คน แชร์กันคนละ 160 บาท ก็รู้สึกว่าอิ่มใช้ได้ แต่ก็ไม่อิ่มมากนะครับ เพราะฉะนั้นคิดว่ายังไงถ้าเราสั่งอาหารพื้นๆ กัน ก็ไม่มีทางเกินแน่นอนครับ สำหรับรายการอาหารอื่นๆ ที่น่าสนใจทางร้านก็ได้ให้ผมมาดูด้วยครับ ซึ่งจะโพสต์ให้ชมด้านล่างนะครับ

หลังจากติดต่อสอบถามเรียบร้อยผมกับน้องๆ ก็ได้ลองทานกันมาก่อนเป็นที่เรียบร้อย อาหารที่นี่ก็รสชาติใช้ได้ทีเดียวครับ ติ่มซำหลากหลาย มีของทอดต่างๆ ด้วย รวมแล้วในส่วนของติ่มซำก็มีทั้งหมด 40 รายการ ซึ่งจะโพสต์รายการให้ชมกันที่ด้านล่างครับ อาหารจานเดียวของเค้าก็รสชาติดี ไปถึงผมก็สั่งราดหน้าปลาเต้าซี่ก่อนเลย เพราะเป็นอาหารโปรด รสชาติดีไม่ต้องปรุงเลยครับ ติที่เค็มไปนิดนึง หลังจากนั้นนายขงปี่ก็สั่งลิ้นเป็ด (ซึ่งผมไม่ทานครับ ทานไม่เป็น) และเป็ดย่าง ติ่มซำ 10 กว่าเข่ง และของทอดอีกจำนวนหนึ่ง กินไปโม้ไป เสร็จแล้วนายขงปี่ก็สั่งของหวานมาลองด้วยคือแป๊ะก๊วยนมสด ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่ได้ชิมเหมือนกัน เสร็จบิลออกมาก็ 530 บาท ตัดค่าแป๊ะก๊วยนมสดของนายขงปี่ไป 50 บาท ก็จะรวมเป็นค่าอาหารและเครื่องดื่มของเรา 3 คน 480 บาทครับผม อันนี้ก็จะได้ประมาณราคาอาหารคร่าวๆ ให้ทราบกันด้วยครับ ทานเสร็จก็แยกย้ายกันกลับบ้าน ส่วนเรื่องห้องผมจองไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ คิดว่าถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็คงได้พบกันที่นี่แน่นอนครับ

ต่อไปเป็นส่วนของรูปถ่ายนะครับ ซึ่งก็ได้เก็บภาพบรรยากาศมาให้ได้ชมกันด้วย ขอเชิญชมครับ

นี่คือบรรยากาศของร้านด้านนอกครับ ร้านจะอยู่เยื้องๆ กับกรมปศุสัตว์นะครับ

ด้านหลังของหน้าร้านที่เราเห็นในรูปด้านบนนั้น จะเป็นอาคารที่เป็นบ้าน ซึ่งจะมีส่วนเตรียมอาหาร แล้วก็เป็นเหมือนห้องรับรองย่อยๆ อยู่ในนั้น ชั้นล่างเป็นที่ที่ใช้สำหรับจัดงานเลี้ยงสังสรรค์ใหญ่ๆ ได้

บ้านเค้าส๊วย สวยนะครับ ผมเองก็ชอบโทนสีประมาณนี้นะ

จะมีที่จอดรถน้อยๆ อยู่ในนั้นครับ แต่ถ้าเย็นๆ คนจะเยอะ สามารถนำรถไปจอดที่ซอยข้างๆ ได้ (พนักงานเค้าบอกมาว่างั้นนะ)

ห้องย่อยจะอยู่ชั้นสองครับ นี่คือห้อง 25 คนที่ผมบอกไว้ข้างบนว่าค่อนข้างแคบและเป็นโต๊ะยาว ให้อารมณ์เหมือนห้องประชุมเสียมากกว่า จะคุยกันก็ได้แค่คนนั่งข้างๆ กับคนที่นั่งอยู่ตรงข้ามเท่านั้น จะลุกเดินออกไปไหนค่อนข้างลำบาก มีข้อดีอยู่ตรงที่มีห้องน้ำส่วนตัว

ส่วนนี่คือห้อง 30 คนครับ ซึ่งเป็นโต๊ะกลม กว้างกว่า บรรยากาศดีกว่าแน่นอน จะลุกเดินคุยกันก็สะดวกกว่า ผมจองห้องนี้ไว้ครับ

อีกมุมนึงครับ

หลังจากตกลงจองกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็ได้เวลาลองชิมกันซะที ราดหน้าปลาเต้าซี่ครับ ผมสั่งมาแต่เจ้าของยังไม่ทันลงมือ (เพราะแว่บไปเข้าห้องน้ำ) สองคนนั้นก็จัดการจนเป็นอย่างนี้ไปซะแล้วครับ รสชาติดี ไม่ต้องปรุงเลย แต่เค็มไปหน่อยนะ

เป็ดย่าง รสชาติกลางๆ นะ พอใช้ได้ ใครสั่งก็ไม่รู้

เหม่งก็เอากล้องมาถ่ายรูปเหมือนกันครับ

อันนี้ขงปี่สั่งมา แต่ผมกินไม่เป็นหรอกครับ มันคือ "ลิ้นเป็ด" ไม่ได้ลองชิมครับ ไม่ถนัดกินของแบบนี้

ขนมจีบอะไรก็ไม่รู้ ผมไม่ได้สั่ง แล้วก็ไม่ได้ชิมด้วย ชิมไม่ทันครับ หมดก่อน

ฮะเก๋าครับ มาเที่ยวนี้เราสั่งกันไปถึง 4 เข่ง

สองอันนี้ผมกั๊กไว้เลยครับ กลัวโดนแย่งจัด

ค่อยๆ หยิบมากินทีละเข่ง

ปูอัดห่อผักกาดขาว อันนี้ผมสั่งเองแหละครับ

ซาลาเปาทอดกับเกี๊ยวทอดครีมสลัด ซาลาเปาทอดนี่เป็นไส้ครีมนะครับ อร๊อย อร่อยจริงๆ มาถึงอั้มจิ้มไปเลยครับอันนึง ผมกับเหม่งเลยแบ่งกันคนละครึ่งลูก

กุ้งมังกร??? เราเห็นชื่อเมนูนี้แล้วเลยสงสัย ก็เลยสั่งมาครับ มันคือกุ้งธรรมดาเนี่ยแหละ แล้วมีหมูสับอยู่ข้างบน แล้วก็เหมือนมีผงกะหรี่ราดอีกที

ของหวานของอั้ม แป๊ะก๊วยนมสด 50 บาทแน่ะ อั้มสั่ง อั้มจ่ายคนเดียวครับ เมนูนี้ ผมกับเหม่งไม่เกี่ยว

ต่อไปนี้คือเมนูอาหารครับ จะได้ทราบกันว่าที่นั่นมีอะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ เพื่อที่จะได้วางแผนการสั่งได้ถูกต้องนะครับ

ติ่มซำ 40 รายการ ทุกรายการราคาเข่งละ 15 บาท

ใครกลัวไม่อิ่มก็สั่งข้าวหรือพวกเส้นๆ มาทานด้วยก็ได้ครับ ส่วนใหญ่จานเล็กทานคนเดียวก็ตกที่ 50 บาทต่อจานครับ ราดหน้าข้างบนที่ผมสั่งอันนั้นก็จานละ 50 บาทครับ

พวกนี้ก็จะราคาสูงขึ้นมาหน่อย ไม่แนะนำให้สั่งครับ อาจเกินโควตาได้ หรืออาจจะสั่งโต๊ะละจานสองจานอะไรแบบนี้ อยากกินกุ้งผัดผงกะหรี่จัง

ส่วนอันนี้ที่น่าสนใจคือผักกาดแก้วลูกชิ้นกุ้ง

ส่วนอันนี้ผมอยากกินสามเมนูแรกครับ สั่งมาแบ่งๆ กัน ก็ไม่เลวเลยนะ

น้องสันมางานนี้คงจะหนาวแน่นอนครับ เพราะที่นี่ขาย "เนื้อสันผัดพริกไทยดำ" ด้วย ระวังตัวไว้ให้ดีๆ ล่ะ หึหึ เป็ดปักกิ่ง ถ้าใครไม่ชอบกิ่้ง ก็สามารถเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ครับ เช่น เป็ดปักใบ เป็ดปักผล เป็ดปักราก ได้หมดครับ ส่วนกระเพาะปลานั้น ใครที่ไม่ชอบน้ำแดง ก็สามารถเปลี่ยนเป็นน้ำเขียว น้ำส้ม หรือโค้ก สไปร์ทก็ได้นะครับ ตามสะดวก ............

เรื่องจำนวนคนนั้น ถ้าไม่ถึง 20 ก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะตอนนี้เรามีด้วยกัน 18 คนแล้ว คิดว่าจำนวนนี้ก็ถือว่าเหมาะสมในระดับนึงครับ ซึ่งคิดว่าหลังจากนี้อาจจะมีเพิ่มอีกก็ได้ ใครที่ยังไม่ได้ลงชื่อแต่สนใจที่จะลงชื่อเพิ่มก็ให้ลงชื่อได้ในกระทู้นี้เลยครับ ถ้าเกิน 20 ไปนิดก็ไม่มีปัญหา เพราะพอเบียดได้ สูงสุดที่ 22 คนก็พอไหว คือเบียดไปโต๊ะละคน แต่ถ้ามากกว่านี้อาจจะลำบากหน่อย เพราะอาจต้องเปิดโต๊ะเพิ่ม หรือไม่ังั้นก็ต้องเจรจากับทางร้านเสียหน่อย

สรุป กำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 3
วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551
เวลา - มานั่งคุยกันได้ตั้งแต่ 5 โมงเย็นครับ จะสั่งอาหารเลยก็ได้ หรือจะรอให้ถึง 6 โมงเย็นแล้วค่อยสั่งก็ได้ครับ อาหารสั่งได้เรื่อยๆ ครับ นั่งกันไปจนถึงดึกได้เลยครับ
กิจกรรม - ทานอาหารร่วมกัน และพูดคุยแบบสบายๆ เหมือนเดิม
ค่าใช้จ่าย - ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขจำนวนคนที่ได้กล่าวไว้แล้วข้างต้นครับ อย่างที่บอกว่าถ้าเราทานไม่เิกินโต๊ะละ 3000 บาท แล้วมากัน 20 คนพอดี ก็ตกที่คนละ 330 บาทครับ ถ้าคนน้อยกว่านั้นก็เพิ่มอีกนิดหน่อย โดยหารตามจำนวนคน
สถานที่ - ร้านครัวกรุงเทพ สาขาพญาไท

การเดินทาง
- ท่านที่มีรถส่วนตัว ก็สามารถขับมาจอดที่ซอยข้างๆ ได้นะครับ พนักงานบอกมาอย่างนี้ แต่ผมก็ยังไม่ได้เดินไปดูว่าที่จอดเป็นอย่างไร ส่วนคนที่อยากจะนั่งรถไฟฟ้ามา ก็ให้นั่งมาลงที่สถานีพญาไทครับ ลงจากสถานีเดินไปทางฝั่งราชเทวี ไม่ถึงป้ายรถเมล์นึงก็ถึงร้านแล้วครับ ร้านจะอยู่เยื้องๆ กับกรมปศุสัตว์นะครับ

รายชื่อสมาชิก ที่คอนเฟิร์มไปร่วมงานแล้ว ใครยังไม่ได้ลงชื่อ สนใจจะไปเพิ่มก็ลงชื่อได้เลยที่กระทู้นี้นะครับ
1. AFM
2. Lilium
3. Kongbei
4. The Black Tulip
5. phil_wc
6. Shineon
7. ไอแอมตองสาม
8. panyarak
9. Tron
10. Sombun
11. Nosferatu
12. polotoon
13. HHH
14. Arnold Layne
15. JM-Sarn
16. แฟน คุณ HHH
17. jknoremorse

มีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับมีตติ้ง จะมาร่วมงานเพิ่ม หรือว่าสอบถามอะไร โทรมาหาผมได้ที่เบอร์ 085-810-9886 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 09:35:28 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 09:27:49 PM »

กุ้งห่อสาหร่ายนี่ของโปรดผมเลย  ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 09:29:59 PM »

อาหารอร่อยและบรรยากาศดีจริงๆครับ มีตติ้งคราวนี้อิ่มกายอิ่มใจแน่นอน  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 09:34:34 PM »

รูปขงปี่นี่ เจ้าตัวไม่ยอมถ่ายครับ ลึกลับดีแท้
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 09:43:48 PM »

มุกพี่บาสเสี่ยวได้ใจมากเลยครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 09:48:20 PM »

เดี๋ยวจะใส่รูปขงปี่ให้นะครับ พอดีว่าลืมไป  ยิงฟันยิ้ม

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 10:03:13 PM »

มีมุกแทรกด้วย รูดซิบปาก ฮา

ยังกะนายกไปเดินสายกันเลยที่เดียว

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 10:19:03 PM »

เดี๋ยวจะใส่รูปขงปี่ให้นะครับ พอดีว่าลืมไป  ยิงฟันยิ้ม

อย่าเลย เดี๋ยวเว็บล่ม
Blackfield

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 10:23:07 PM »

ขงปี่ใช้อำนาจมืดลบรูปตัวเองไปซะแล้วครับ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 10:24:50 PM »

ใครมาช้าก็อดดูสิเนี่ย รด. เชียว

TRON

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2008 | 10:34:09 PM »

ขงปี่ใช้อำนาจมืดลบรูปตัวเองไปซะแล้วครับ

Do not under estimate the power of the dark side  ยิ้มกว้างๆ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008 | 07:20:36 AM »

อาหารน่าทานอย่างนี้ สงสัยว่าคงจะไม่ค่อยได้คุยกันซะแล้ว.. ยิงฟันยิ้ม(กินอย่างเดียว...!)
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008 | 04:15:38 PM »

The Masterplan คืองานมีตติ้ง
Secondplan คือการซ้อมวง และอื่นๆ แล้วแต่สมาชิกแต่ละกลุ่มจะสนใจ ที่จะไปกันก่อนมีตติ้ง
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008 | 07:21:07 PM »

มุกเป็ดปักกิ่งนี่มันจะแป้กก็ไม่ใช่ เพราะมันเป็นมุกที่ใกล้ตัวเหนือฝัน
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2008 | 02:05:07 PM »

ร้านนี้น่าจะอยู่ไม่ไกลจากร้าน Triple-Six เดี๋ยวจะแวะไปเยี่ยมแกหน่อย
หน้า: [1] 2 3 4
พิมพ์