เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 06:00:16 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting #3 วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ
หน้า: [1] 2 3 ... 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting #3 วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ  (อ่าน 27513 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 10:16:03 AM »

ผ่านพ้นไปไ้ด้ด้วยดีอีกครั้งหนึ่งครับ สำหรับมีตติ้ง Thaiprog ครั้งที่ 3 ที่เพิ่งผ่านพ้นไปเมื่อวานนี้เองครับ งานนี้คนมากันเยอะกว่าที่คิดพอสมควรครับ เรียกว่าประสบความสำเร็จได้รับความสนใจกับสมาชิกกันอย่างล้นหลามเลยล่ะครับ ส่วนผมและน้องๆ ในฐานะผู้จัด (ไม่ใช่ผู้จัดละครนะ) ก็รู้สึกดีใจและปลาบปลื้มกันมากๆ ครับ

ในช่วงบ่าย ผมและน้องๆ พี่ๆ วง Phi ไ้ด้ไปซ้อมวงกันที่ Music Center Studio พระราม 9 โดยมีแขกมาร่วมชมการซ้อมในครั้งนี้สองท่านคือพี่โปโลตูนและพี่สมบุญ กับเจ้าประจำอีกสองท่านคือขงปี่กับโชแปง ซึ่งก็เกรงใจพี่เค้ามากมาย เพราะว่าหนึ่งก็คือเราไม่ได้ซ้อมกันมานานมาก วันนั้นเล่นได้เละเทะที่สุดเท่าที่เคยเล่นมาก็ว่าได้ (อายเค้าจริงๆ) แถมยังมีการลองเล่นเพลงใหม่แล้วล่มไม่เป็นท่าหลายเพลง โดยเฉพาะ On The Turning Away ซึ่งทุลักทุเลมาตลอดในท่อนร้อง ต้องลุ้นกันอยู่ตลอด พอถึงท่อนโซโล่ปั๊ป ก็ไม่ต้องลุ้นกันแล้วครับ เพราะล่มแบบเต็มๆ ส่วนอีกประเด็นหนึ่งที่น่าจะเป็นเรื่องที่ควรแก้ไขกันอย่างด่วนคือ ความดังที่พวกเราเล่นกันวันนั้น เท่าที่เคยซ้อมกันมา ผมว่าครั้งนั้นเป็นการเล่นกันดังที่สุดที่เราเคยเล่นกันมา ซึ่งนอกจากจะสร้างความไม่ไพเราะให้แก่ผู้ฟังแล้ว ผมยังเป็นห่วงสุขภาพหูของน้องๆ ทุกคนด้วยนะครับ ไว้ผมจะเขียนถึงเรื่องนี้เป็นกรณีพิเศษอีกครั้งในฟอรั่ม Welcome To The Machine นะครับ

หลังจากซ้อมกันแล้ว ผมกับน้องๆ ก็นั่งรถของพี่สิทธิ์ไปยังร้านครัวกรุงเทพครับ ไปนั่งโม้กันพลางๆ ก่อนครับ สั่งอาหารทานบ้าง คุยกันไปเรื่อยๆ แล้วก็มีสมาชิกค่อยๆ ทยอยเดินทางกันมา มีตติ้งความนี้เรานั่งโต๊ะกลมกันสองโต๊ะครับ ขอเรียกว่า โต๊ะริมกับโต๊ะกลางแล้วกันนะครับ ส่วนผมก็สลับเปลี่ยนไปนั่งโต๊ะนั้นที โต๊ะนู้นทีเรื่อยๆ ครับ ในตอนแรกในทีมเราไม่มีใครมีกล้องเลยครับ ผมเลยไม่ได้ถ่ายรูปในช่วงแรก ในภายหลังเลยไปเอากล้องถ่ายรูปจากคุณพ่อมา ก็เลยถ่ายได้แต่ในช่วงหลังๆ มาชมภาพกันเลยดีกว่าครับ

ภาพจากมุมห้องด้านไกลครับ

ซ้ายไปขวาครับ น้องเหม่ง พี่สมบุญ และพี่ไพบูลย์ครับ

สมาชิกโต๊ะกลางครับ

พี่โอ น้องฟิว น้องสัน(ผัดพริกไทยดำ) และกิตครับ

น้องสันผัดพริกไทยดำนี่นั่งกับอั้มแล้วขำกันสองคนตลอดงานเลยครับ ผมเองกับพี่นอสก็ไม่เข้าใจว่าขำอะไรกันได้ตลอดเวลาขนาดนี้

พี่ศักดิ์และพี่ Panyarak ครับ

ซ้ายไปขวาครับ พี่นอส น้องตอง อั้ม โชแปง และพี่ศักดิ์

ซ้ายไปขวาครับ พี่ไพบูลย์ พี่โก๋โอลด์สคูล และคุณหมอวิชัยครับ

ซ้ายไปขวาครับ พี่โก๋โอลด์สคูล คุณหมอวิชัย และพี่ Arnold Layne ครับ

แฟนคุณกิต พี่โปโลตูน และพี่นอสครับ

เสื้อเขียวสองคนด้านขวามือคือพี่ jknoremorse กับพี่สิทธิ์ครับ

คุณกิตกับแผ่น John Zorn ครับ

น้องตองกับแผ่น Bootleg ของรางวัลจากพี่โปโลตูน น้องตองเป็นผู้ซึ่งเวลาผมคุยด้วยตลอดทั้งงานจะพูด "ครับๆ" ตลอด พูดจนพี่กลัวน้องเลยครับ ทำไมต้องสุภาพขนาดน้าน

ซ้ายไปขวาครับ น้องฟิว กับคุณกิตและแฟนครับ

พี่ศักดิ์กับพี่ panyarak อีกช็อตนึงครับ

และแล้วก็ถึงเวลาเก็บตังค์ระดมทุนชดใช้ค่าเสียหายครับ พี่นอสมาช่วยเก็บตังค์+คำนวณตังค์ด้วย ขอบคุณพี่นอสมากครับ (ในรูปนี่คือมือพี่นอสนั่นเอง)

ในวันนั้น 21 คน จ่ายค่าเสียหายไป 6090 บาท ครับ

ต่อไปเป็นช่วง "มือใครยาวสาวไ้ด้สาวเอา" ครับ อ้าว ไม่ใช่ครับ เป็นช่วงท้ายที่พี่ตั๊มนำเอา Mini LP บางส่วนของพี่เค้ามาให้ได้ดูกัน ช่วงนี้มือใครยาวก็หยิบไปดูกันได้สะดวกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม พวกเราสมาชิกก็ดูไปก็น้ำลาย 5.9 กันไป (น้ำลายเกือบหก มุกยืมมาจากรายการทีวีเมื่อเช้า) ประกอบไปด้วยบ๊อกเซตต์สองสามกล่อง และแผ่นอื่นๆ อีกครับ งดงามทั้งนั้น เชิญชมครับ

แก๊งค์นี้ยืนประกบพี่ตั๊มเลย คือจะฉกของไปใช่ไหมครับ?

นั่นแน่ะๆ หลักฐานชัดเจนมากเลยครับ พี่สิทธิ์ทำไมทำอย่างนี้ครับ

อันนี้คือกล่องที่พี่ตั๊มบอกว่าทำเอง มันคือกล่องกางเกงในใช่ไหมครับ? เห็นเขียนตรงกล่องอ่านได้ลางๆ ว่า Bodysized Underwear  ตกใจ

รูปนี้พี่โปโลตูนหล่อมากๆ ครับ

อันนี้ก็ยืนมุงดูแผ่นกันไป

ดูอะไรกันน่ะ?

อันนี้บ๊อกซ์ของ Billy Joel ครับ งดงามมากๆ เป็นรูปคีย์เปียโน

คุณหมอวิชัยกับเหม่งกำลังดูแผ่น Tales from Topographic Oceans ของ Yes

แผ่นนี้แหละัครับ

อันนี้บ๊อกซ์ของ Aerosmith ครับ ซึ่งพี่ตั๊มบอกว่าเราต้องซื้อแผ่นให้ครบทุกแผ่นก่อน แล้วถึงเอาไปแลกกล้องสีแดงมาใส่ได้

รูปนี้แอมเบี้ยนต์มากครับ เบี้ยนโดยไม่ต้องใช้เอฟเฟคต์อะไรทั้งนั้นก็ออกมาเป็นแบบนี้เลย

สองช็อตสุดท้ายก่อนออกไปถ่ายรูปรวมครับ

และแล้วก็มาถึงรูปรวมครับ รูปแรกถ่ายแล้วไม่เปิดแฟลช มันก็เลยมืด ผมก็ลองปรับแสงดู มันก็ได้มาเหลืองๆ แบบนี้ ส่วนรูปหลังเป็นรูปที่เปิดแฟลชแล้ว แล้วก็เลื่อนตำแหน่งมาถ่ายที่สูงขึ้น ดูดีกว่าเยอะเลยครับ

ขออนุญาตสรุปรายนามสมาชิกผู้เข้าร่วมงานทุกท่านนะครับ เรียงจากซ้ายไปขวามือในรูปสุดท้าย พร้อมชื่อเล่นที่ผมใช้เรียกข้างบนนะครับ จะได้ทราบกันว่าชื่อที่ผมเขียนข้างบนคือสมาชิกล็อกอินท่านใด
1. Analog Kid (พี่ศักดิ์)
2. koh_oldskool (พี่โก๋โอลด์สคูล)
3. Sombun (พี่สมบุญ)
4. The Black Tulip (คุณหมอวิชัย)
5. Nosferatu (พี่นอส)
6. ปีศาจลายคราม (พี่ไพบูลย์)
7. เพชร วิปลาช (พี่โอ)
8. panyarak (พี่ตั๊ม)
9. TRON (พี่สิทธิ์)
10. Arnold Layne
11. jknoremorse
12. phil_wc (น้องฟิว)
13. JM-Sarn (น้องสันผัดพริกไทยดำ)
14. Lilium (น้องเหม่ง)
15. kongbei (น้องอั้ม)
16. polotoon (พี่โปโลตูน)
17. shineon (น้องโชแปง)
18. Agent Fox Mulder
มีที่กลับไปก่อนอีกสองท่านครับคือ
19. HHH (คุณกิต)
20. iamtong3 (น้องตอง)

รวมทั้งสิ้นสมาชิกที่มาร่วมงานมีตติ้งของเราครั้งนี้ 20 คน พอดีครับ

Special Thanks : ขอขอบคุณ
คุณหมอวิชัย - สำหรับคำแนะนำเรื่องสถานที่จัดมีตติ้งในครั้งนี้ และช่วย Survey สถานที่มาให้ล่วงหน้าครับ
พี่นอส - สำหรับการช่วยนับเงินและจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายครับ ไม่มีพี่ผมคงมึน เผลอๆ นับเงินผิด ส่งเงินผิด แน่ๆ เลยครับ
พี่สิทธิ์ - สำหรับผมและน้องๆ วง Phi ที่ได้ติดรถจากห้องซ้อมไปยังสถานที่มีตติ้งครับ
พี่โปโลตูนและพี่สมบุญ - สำหรับการเดินทางมาฟังวง Phi ซ้อม (อับอายมากครับราวนี้)
พี่ปัญญรักษ์ - สำหรับสิ่งของที่นำมาโชว์ แผ่นที่นำมาให้สมาชิก และให้ Kongbei และ Shineon นั่งรถมาครับ
(จะใช้คำว่าติดรถเดี๋ยวออกไม่ได้เหมือนคันพี่สิทธิ์)
คุณพ่อของผมเองครับ - สำหรับขับรถรับส่งเครื่องดนตรีในรอบบ่าย และมารับกลับบ้านในรอบดึกครับ
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาร่วมในงานมีตติ้งครั้งนี้ครับ ครั้งนี้มากันเยอะจริงๆ ครับ อย่างที่บอกว่า ผมและน้องๆ ในฐานะผู้จัด รู้สึกชื่นใจมากจริงๆ ครับ
ขอบคุณสมาชิกท่านอื่นๆ ที่อยากมาร่วมงาน แต่ไม่สามารถมางานนี้ได้ครับ แค่มีความรู้สึกอยากมาร่วมงาน ผมก็ดีใจแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 10:21:55 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
koh_oldskool
Selling England By The Pound
**

udomsak_p@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 11:06:56 AM »

งั้นผมขออนุญาตแซวนะครับ ยิ้มกว้างๆ
  ในโต๊ะผมพูดน้อยไปหน่อย เพราะรู้สึกพี่ๆน้องๆเค้าฟังกันได้ลึกซึ้งกว่าผม คนแรกที่ต้องแซว พี่ analog kid ผมจิตนาการว่าพี่คงอายุซัก 30 กว่า แต่เจอตัวจริงผิดคาดครับ (น้องๆหลายคนเห็นตรงกัน) พี่ดูอาวุโส แต่ยังใจวัยรุ่นเต็มร้อยครับพี่ แต่งกายเรียบๆง่ายสบายดีคับ  พี่หมอวิชัยก็ดูให้ความเป็นกันเอง และดูวัยสะรุ่นมากกว่าที่คิดไว้  ส่วนพี่ปีศาจลายคราม นี่ ผมไม่กล้าแซวนะในโต๊ะ  ยิ้มกว้างๆ
ผมจินตนาการว่า พี่คงจะไว้ผมยาว หนวดเคราเฟิ้ม ตัวจริงก็ผิดคาดทีเดียวครับ และขอขอบคุณพี่ปัญญรักษ์สำหรับซีดีที่อภินันทนาการให้ผมมาด้วยครับ ของสะสมของพี่ทำน้องๆอิจฉาตาร้อนทีเดียวครับ ยิ้ม และยินดีที่ได้พบพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
   รู้สึกดีมากครับ ครั้งหน้าไม่อยากให้แยกโต๊ะนะครับ เป็นห้องรวมเดินไปเดินมาคุยกันน่าจะดีครับ  อีกไม่นานเราอาจต้องเช่าอิมแพคเมืองทองเป็นสถานที่จัดงานมีตติ้งกัน ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 11:23:28 AM โดย koh_oldskool » บันทึกการเข้า
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 11:11:05 AM »

แฟนคุณกิต พี่โปโลตูน และพี่นอสครับ

อิจฉาคุณ polotoon รูปนี้ครับมีสาวสวยสองคนนั่งขนาบข้าง  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 12:09:15 PM »

งั้นผมขออนุญาตแซวนะครับ ยิ้มกว้างๆ
  ในโต๊ะผมพูดน้อยไปหน่อย เพราะรู้สึกพี่ๆน้องๆเค้าฟังกันได้ลึกซึ้งกว่าผม คนแรกที่ต้องแซว พี่ analog kid ผมจิตนาการว่าพี่คงอายุซัก 30 กว่า แต่เจอตัวจริงผิดคาดครับ (น้องๆหลายคนเห็นตรงกัน) พี่ดูอาวุโส แต่ยังใจวัยรุ่นเต็มร้อยครับพี่ แต่งกายเรียบๆง่ายสบายดีคับ  พี่หมอวิชัยก็ดูให้ความเป็นกันเอง และดูวัยสะรุ่นมากกว่าที่คิดไว้  ส่วนพี่ปีศาจลายคราม นี่ ผมไม่กล้าแซวนะในโต๊ะ  ยิ้มกว้างๆ
ผมจินตนาการว่า พี่คงจะไว้ผมยาว หนวดเคราเฟิ้ม ตัวจริงก็ผิดคาดทีเดียวครับ และขอขอบคุณพี่ปัญญรักษ์สำหรับซีดีที่อภินันทนาการให้ผมมาด้วยครับ ของสะสมของพี่ทำน้องๆอิจฉาตาร้อนทีเดียวครับ ยิ้ม และยินดีที่ได้พบพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
   รู้สึกดีมากครับ ครั้งหน้าไม่อยากให้แยกโต๊ะนะครับ เป็นห้องรวมเดินไปเดินมาคุยกันน่าจะดีครับ  อีกไม่นานเราอาจต้องเช่าอิมแพคเมืองทองเป็นสถานที่จัดงานมีตติ้งกัน ยิงฟันยิ้ม

บอกตรงๆนะครับพีปีศาจดูเคร่งขรึมกว่าที่จินตนาการเสียอีก ไม่กล้าแซวด้วยคนครับ ส่วนงานหน้าผมอยากได้ห้องใหญ่ๆที่มีโซฟานิดหน่อย มีบาร์เคาน์เตอร์ เดินไปเดินมาในห้องได้ คล้ายๆงานปาร์ตี้ที่ใครจะเดินไปหาใครก็ได้ ซึ่งที่ซอยศาลาแดงที่ผมเคยแนะนำเป็นห้องแบบนั้นครับ แต่ไว้คราวหน้าค่อยมาเช็คค่าใช้จ่าย และความสะดวกในการเดินทางของท่านอื่นอีกทีครับ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 12:11:34 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 12:12:47 PM »

บอกตรงๆนะครับพีปีศาจดูเคร่งขรึมกว่าที่จินตนาการเสียอีก ไม่กล้าแซวด้วยคนครับ ส่วนงานหน้าผมอยากได้ห้องใหญ่ๆที่มีโซฟานิดหน่อย มีบาร์เคาน์เตอร์ เดินไปเดินมาในห้องได้ คล้ายๆงานปาร์ตี้ที่ใครจะเดินไปหาใครก็ได้ ซึ่งที่ซอยศาลาแดงที่ผมเคยแนะนำเป็นห้องแบบนั้นครับ แต่ไว้คราวหน้าค่อยมาเช็คค่าใช้จ่าย และความสะดวกในการเดินทางของท่านอื่นอีกทีครับ  ยิ้ม

คราวหน้าก็คงอีกครึ่งปีครับ เป็นช่วงที่น้องๆปิดเทอมใหญ่พอดี น่าจะเป็นช่วงเวลาเดียวกับมีตติ้งครั้งที่สองครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 01:37:08 PM »

คราวหน้าก็คงอีกครึ่งปีครับ เป็นช่วงที่น้องๆปิดเทอมใหญ่พอดี น่าจะเป็นช่วงเวลาเดียวกับมีตติ้งครั้งที่สองครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขออนุญาตแซวนะคร้าบ ปิดเทอมใหญ่หัวใจน้องๆหลายคนอาจจะว้าวุ่นนะครับ ได้ข่าวว่าอยู่ในช่วงเอนทรานซ์พอดิบพอดี ไม่รู้ว่าจะมีกะจิตกะใจมีทติ้งหรือฟังเพลงรึเปล่า  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 04:18:20 PM »

หน้าตาดีทุกคนเลยครับ

น้ำดื่มในงานสีเหลืองอร่าม คราวหน้าน้ำดื่มน่าจะเป็นสีรุ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 04:39:42 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 04:42:31 PM »

ขออนุญาตแซวนะคร้าบ ปิดเทอมใหญ่หัวใจน้องๆหลายคนอาจจะว้าวุ่นนะครับ ได้ข่าวว่าอยู่ในช่วงเอนทรานซ์พอดิบพอดี ไม่รู้ว่าจะมีกะจิตกะใจมีทติ้งหรือฟังเพลงรึเปล่า  ยิ้มกว้างๆ

ช่วงนั้นคงเอนท์เสร็จแล้วครับผม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 06:51:05 PM »

โดนถ่ายตอนบ้าซะแล้ว..

คุยสนุกกันทุกคนครับ

JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 07:16:17 PM »

หน้าเด๋อมากๆ

ต้องขอบคุณเพลงจากคุณ panyarak มากๆครับ และก็ Midnight Cowboy ของพี่ polotoon ด้วยครับ  ยิ้มเท่ห์

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Shineon
Global Moderator
Fragile

chopang_11@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 07:56:27 PM »

หน้าผมเป็นตูดทุกรูปเลยแหะ   แลบลิ้น

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 08:12:22 PM »

เล่นมุข 5.9 อีกละนั่น พร้อมสันใน

น้องอั้มอย่าลืมอัพรูปซ้อมด้วยนะ ในห้อง welcome to ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 08:18:46 PM โดย phil_wc » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 08:12:41 PM »

รูปนี้พี่ panyarak รู้ทัน ผมเลยแห้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

จำได้ครับว่ารูปนี้กำลังดูเป้ากางเกง (บนปกซีดี) กันอยู่ครับ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2008 | 08:19:57 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 08:12:56 PM »

หน้าผมเป็นตูดทุกรูปเลยแหะ   แลบลิ้น

โพสครั้งแรกในรอบปีแสง
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 | 08:14:35 PM »

รู้สึกพี่ Polotoon จะโดนเพื่อนสมาชิกแซวเยอะที่สุดนะครับ สงสัยหล่อที่สุดแน่เลย
หน้า: [1] 2 3 ... 5
พิมพ์