เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 01:13:21 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแวบไปเห็นนน !
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แวบไปเห็นนน !  (อ่าน 26103 ครั้ง)
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 01:16:54 PM »

สวัสดี พี่โป่ง ลูกสาวผมชอบฟังรายการ แต่เสียดายจะไปอีกแล้ว

ขอถามพี่นิดนึง สมัยที่พี่จัดรายการกับพี่ซัน รายการ radio infotainment ตอน3-4 ทุ่ม สมัยก่อนน่ะ DJ อีกคน ที่เล่นกีตาร์เก่งๆ แนว acoustic ไปไหนแล้ว ชื่ออะไรครับ

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:23:18 PM »

สวัสดี พี่โป่ง ลูกสาวผมชอบฟังรายการ แต่เสียดายจะไปอีกแล้ว

ขอถามพี่นิดนึง สมัยที่พี่จัดรายการกับพี่ซัน รายการ radio infotainment ตอน3-4 ทุ่ม สมัยก่อนน่ะ DJ อีกคน ที่เล่นกีตาร์เก่งๆ แนว acoustic ไปไหนแล้ว ชื่ออะไรครับ

รายการตอนนั้นอัดเทปหมดเลยไม่เคยจัดสด  ทำกันลวกๆ คือ พูดๆๆๆไปแล้วให้เพลงไปก็อปเปิดในรายการตอนตัดต่อ
ส่วน DJ อีกคนชื่อ ดอน ครับ  ปัจจุบันน่าจะยังทำวง ดอน ก็อป ตูน อยู่แต่ไม่ยืนยันนะครับ
นี่ Dr. Buska รู้ถึงตอนนั้นเลยเหรอครับ  อย่างนี้ก็ต้องรู้จักกับ "ชาเมกอน" ใช่ไม้ครับ ?
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:27:11 PM »

ต้องขออภัยอย่างสูงครับเรื่อง email address
สำหรับผมหากใครต้องการคุยเรื่องส่วนตัวก็ไปที่ blog ได้เลย (ลูกเพิ่งทำให้)
http://pong-wanchai.blogspot.com
ผมมันคน low profile แล้วก็ low tech ด้วย  พิมพ์ก็เต่าสุดๆ  (ต้องออกตัวไว้ก่อน)  ดังนั้นอาจจะตอบอะไรช้าหน่อยนะครับ
ที Thaiprog เราเสพข้อมูลดนตรีกันดีกว่าครับ :-)

ลำพังแค่คุณ Panyarak กับคุณ สมบูรณ์ และอีกหลายๆท่านก็เหลือรับประทานแล้วล่ะครับ
ผมเพียงแต่มาเสริมทัพให้รุ่นน้องๆรู้จักทีมสตาร์พิคส์ว่ารักเสียงเพลงเพียงใดและยาวนานแค่ไหน

แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ

ไปเยี่ยมเยียน บล๊อคมาแล้วขอรับ

เอ้า แล้วทำไม จะเป็นอาทิตย์สุดท้ายแล้วล่ะครับ (วันอาทิตย์ที่แล้ว ผมไม่ได้อยู่ฟังที่บ้าน T T)

แล้วผมจะหาอะไรมาโยกช่วงเย็นวันเสาร์เล่านี่  ร้องไห้

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:28:04 PM »

มาสวัสดีพี่โป่งด้วยคนนะครับ

ผมเองก็เป็นแฟนรายการของพี่โป่งสมัยโน้นเหมือนกัน ดีใจครับ ที่เว็บของเราได้รับเกียรติจากพี่โป่งอีกคนนึงครับ

ไว้ไปมีตติ้งกันนะครับ ยิ้มกว้างๆ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:34:07 PM »

วงสุดโปรดของพี่นี่วงอะไรกันหรือครับ  ขยิบตา

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:43:54 PM »

รายการ On The Rocks 98.5 Good FM เป็นรายการสด คนฟังเยอะมาก
แต่อาทิตย์นี้เป็นอาทิตย์สุดท้ายแล้ว เพราะทางผู้บริหารคลื่นต้องการเปลี่ยนแปลงรูปแบบรายการทั้งหมด
ผมรู้แค่นี้แหละครับ  แต่ก็ต้องขอบคุณทางทีมงานที่ได้ให้เพลงร็อคอยู่บนหน้าปัดวิทยุได้ถึง 11 เดือนเต็ม
ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่ค่อยมีใครเขาทำกัน

ยังไงถ้าว่างๆ อาทิตย์นี้ช่วยเชียร์กันหน่อยก็แล้วกัน บรรยากาศจะได้ไม่เศร้าครับ

ส่วนตัวชอบ Black Sabbath กับ Ozzy Osbourne ครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:56:53 PM »

สวัสดีครับ
ผมเคยอ่านบทความเกี่ยวกับ Metallica ของพี่ แต่น่าเสียดายที่ผมตามเก็บไม่ครบ อยากคุยเรื่อง Metallica กับพี่มากครับ
รวมถึงของสะสมที่พี่โป่งมีด้วย ไม่ทราบตอนนี้พี่โป่งยังเก็บของสะสมเหล่านั้นอยู่รึเปล่าครับ พอดีตอนนั้นพี่หน่อยแกก็แนะนำมาเหมือนกัน แต่แกไม่ยอมให้เบอร์โทรพี่กับผมซะที

ของสะสมยังอยู่ครบครับ แต่กระป๋องสนิมกินแล้ว เพราะเก็บไว้ในตู้ห้องแอร์ อากาศเลยชื้นครับ
ผมชอบเก็บแผ่นซีดีซิงเกิ้ลเพราะมีเพลงแถม (Bonus Tracks) แต่ปัจจุบันส่วนมากกลายเป็น Bonus ของ Remastered CD ไปเสียฉิบ
เดี๋ยวนี้คุณอนุสรณ์ไปไหนแล้วล่ะครับ  ไม่ได้ยินข่าวคราวของแกเลย ?

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 07:08:03 PM »

อยู่ที่ร้าน Record Hunter เซ็นจูรี่ อนุสาวรีย์ครับ เปิดทุกวันเลย เพิ่งเปิดมาได้ 10 วันครับ  ยิ้มกว้างๆ

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 07:23:28 PM »

ช่วงพี่โป่งจัดกับ 98.5 รอบก่อน ตอนที่จัดกลางวันสายๆน่ะ ผมตอบคำถามไป ได้รางวัล ozzy - black rain กับ scorpions แต่ไม่ได้ไปรับรางวัล ต้องไปรับแถววิภาวดีไกลบ้านและที่ทำงานผมมาก

จริงๆผมตามงานเขียนของท่านพี่ จากการไปยืนอ่าน starpics ทุกเล่ม แต่ไม่ค่อยได้ซื้อ แหะ  ขยิบตา

ผมชื่อ บุสก้า ตั้งแต่เด็ก (คงเหมือน สมัยนี้ ที่ชื่อ ชินจัง อิคคิว...)ผมมีเพื่อนรุ่นน้อง ห่างกัน 2 ปี มาจาก นครศรีธรรมราช ไม่รู้จักกันมาก่อน ชื่อ ชาเมก้อน ครับ

อ้อ  พี่เป็นพี่น้องกัย นพ. วสันต์ อุทัยเฉลิม รึเปล่าครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 07:27:30 PM »

ช่วงพี่โป่งจัดกับ 98.5 รอบก่อน ตอนที่จัดกลางวันสายๆน่ะ ผมตอบคำถามไป ได้รางวัล ozzy - black rain กับ scorpions แต่ไม่ได้ไปรับรางวัล ต้องไปรับแถววิภาวดีไกลบ้านและที่ทำงานผมมาก

จริงๆผมตามงานเขียนของท่านพี่ จากการไปยืนอ่าน starpics ทุกเล่ม แต่ไม่ค่อยได้ซื้อ แหะ  ขยิบตา

ผมชื่อ บุสก้า ตั้งแต่เด็ก (คงเหมือน สมัยนี้ ที่ชื่อ ชินจัง อิคคิว...)ผมมีเพื่อนรุ่นน้อง ห่างกัน 2 ปี มาจาก นครศรีธรรมราช ไม่รู้จักกันมาก่อน ชื่อ ชาเมก้อน ครับ

อ้อ  พี่เป็นพี่น้องกัย นพ. วสันต์ อุทัยเฉลิม รึเปล่าครับ

คลื่นที่แล้วคือ 99.5  The Radio ครับ
ส่วน ชาเมกอน มีจริงครับ เป็นน้องของ บุสก้า
นพ วสันต์ เป็นพี่ชายแท้ๆ ของผมครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 07:31:46 PM »

คลื่นที่แล้วคือ 99.5 The Radio ครับ

ชาเมกอน มีจริงๆครับ เป็นน้องของ บุสก้า ในเรื่อง

นพ วสันต์ เป็นพี่ชายแท้ๆ ของผมครับ

mekk
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 | 10:27:23 AM »

เสียดายเนอะรายการดีๆ ปกติก็ไม่ค่อยมีให้ฟังอยู่แล้ว 

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 | 08:52:15 PM »

รายการ On The Rocks 98.5 Good FM เป็นรายการสด คนฟังเยอะมาก
แต่อาทิตย์นี้เป็นอาทิตย์สุดท้ายแล้ว เพราะทางผู้บริหารคลื่นต้องการเปลี่ยนแปลงรูปแบบรายการทั้งหมด
ผมรู้แค่นี้แหละครับ  แต่ก็ต้องขอบคุณทางทีมงานที่ได้ให้เพลงร็อคอยู่บนหน้าปัดวิทยุได้ถึง 11 เดือนเต็ม
ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่ค่อยมีใครเขาทำกัน

ยังไงถ้าว่างๆ อาทิตย์นี้ช่วยเชียร์กันหน่อยก็แล้วกัน บรรยากาศจะได้ไม่เศร้าครับ

ส่วนตัวชอบ Black Sabbath กับ Ozzy Osbourne ครับ

พรุ่งนี้ 16.00 น.นะครับ อย่าลืมเปิดมาเป็นกำลังใจกับพี่โป่งหน่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 | 04:28:40 PM »

พี่โป่ง โปรโมตเว็บเราออกหน้าไมค์แล้วครับ

ขอบคุณพี่โป่งมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 | 04:34:03 PM »

พี่โป่ง โปรโมตเว็บเราออกหน้าไมค์แล้วครับ

ขอบคุณพี่โป่งมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยอดเยี่ยมจริงๆครับ ขอบคุณพี่โป่งด้วยคนครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์