เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 06:39:53 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheท่านมาเป็นสมาชิก Thaiprog ได้อย่างไร ใครแนะนำ หรือทราบจากที่ไหน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมาเป็นสมาชิก Thaiprog ได้อย่างไร ใครแนะนำ หรือทราบจากที่ไหน  (อ่าน 27011 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 06:58:11 AM »

What are you doing here ?
I'm right here with you.
I am pleased to see you.
I can't live without you.
Oh no, not you again.

ผมมั่วเอาครับ จำไม่ค่อยได้แล้ว เลือนลางมากๆ   ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #46 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:41:07 AM »

What are you doing here ?
I'm right here with you.
I am pleased to see you.
I can't live without you.
Oh no, not you again.

ผมมั่วเอาครับ จำไม่ค่อยได้แล้ว เลือนลางมากๆ   ยิ้มกว้างๆ
ว้าว... พี่โป่งเก่งจัง พูดเยอรมันได้ตั้งหลายประโยคแน่ะครับ ผมนึกว่าพี่จะพูดเป็นแต่ "ich liebe dich" หรือ "I love you" แค่ประโยคเดียวเพื่อเอาไว้ป้อสาวเยอรมันเสียอีกครับ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
weerache
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:52:35 PM »

ฟลุ๊คครับฟลุ๊ค   เจอเวปแบบบังเอิญจริงๆ  นั่งดูดีวีดีคอนเสิร์ตวงโปรดเห็นคนดูเขาใส่เสื้อยืดเท่ห์ๆสวย  เลยลองเสร์ซหาดู  โดนเลย  เจอเฮียอั๋นเพื่อนเก่าเมื่อยี๋สิบกว่าปีมั๊ง  ดีใจ   ไม่รู้เราไปพลัดพรากกันตอนไหน   ล่าสุดเจอตอนคอนเสิร์ตวงยุโรปมั๊ง 
TRON

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:53:45 PM »

ฟลุ๊คครับฟลุ๊ค   เจอเวปแบบบังเอิญจริงๆ  นั่งดูดีวีดีคอนเสิร์ตวงโปรดเห็นคนดูเขาใส่เสื้อยืดเท่ห์ๆสวย  เลยลองเสร์ซหาดู  โดนเลย  เจอเฮียอั๋นเพื่อนเก่าเมื่อยี๋สิบกว่าปีมั๊ง  ดีใจ   ไม่รู้เราไปพลัดพรากกันตอนไหน   ล่าสุดเจอตอนคอนเสิร์ตวงยุโรปมั๊ง 

โห คอนเสริ์ตยุโรปนี่ผมยังเรียนพาณิชย์อยู่เลยนะนั่น ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:03:43 PM »

โห คอนเสริ์ตยุโรปนี่ผมยังเรียนพาณิชย์อยู่เลยนะนั่น ยิ้มกว้างๆ

ในที่สุดก็ได้สมาชิกสว.เพิ่มอีกหนึ่งท่าน
  ยังไงก็ช่วยไปรายงานตัวกับท่านประธานสว.(คุณโป่ง)ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #50 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 02:04:01 PM »

ในที่สุดก็ได้สมาชิกสว.เพิ่มอีกหนึ่งท่าน
  ยังไงก็ช่วยไปรายงานตัวกับท่านประธานสว.(คุณโป่ง)ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านประธานฯแจ้งมาว่าไม่ว่าง -- กำลังนั่งนับฉายาที่คนอื่นตั้งให้อยู่ครับ (เยอะเหลือเกิน) ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 02:43:02 PM »

ท่านประธานฯแจ้งมาว่าไม่ว่าง -- กำลังนั่งนับฉายาที่คนอื่นตั้งให้อยู่ครับ (เยอะเหลือเกิน) ยิ้มกว้างๆ

ถ้าอย่างนั้นท่านประธานช่วยนับเพิ่มอีกชื่อนะครับ  NO TIME MAN   ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #52 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 04:31:37 PM »

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #53 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 08:54:52 PM »

อันนี้ใช้เป็นหลักฐานซักฟอกท่านประธานโป่งในสภาฯได้ไหมครับ?
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #54 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 09:49:54 PM »

อันนี้ใช้เป็นหลักฐานซักฟอกท่านประธานโป่งในสภาฯได้ไหมครับ?

ฮ่า ๆ เอาเข้าไปครับ ขำดีครับ นั่งนับฉายากันบ้างล่ะ
Pong-Wanchai

« ตอบ #55 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 09:56:03 PM »

เออ...ขอโทษครับ  ผมปิดไมโครโฟน ท่านปีศาจฯ ในสภาไปแล้วทำไม ยังมีเสียงดังออกมาอีกล่ะครับ
ใครเป็นคนคุมเครื่องขยายเสียง โปรดรายงานตัวด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

นั่งนับฉายาตัวเอง ยังมีคนมารบกวนอีก หมดสมาธิกันพอดี แถมได้เพิ่มมาอีกหนึ่งชื่อ  ฮืม

เห็นคุณอั๋น501 บอกว่าเพื่อนคนนี้ไม่ได้เจอนาน ถ้าอายุเท่ากันก็สวมตำแหน่งเป็นสมาชิกผู้ทรงเกียรติได้ทันทีเลยครับ
ไม่ต้องเลือกตั้ง  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 10:54:01 PM »

ฮ่า ๆ เอาเข้าไปครับ ขำดีครับ นั่งนับฉายากันบ้างล่ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ x3#2
ผมถามจริง ๆ เถอะครับ พี่ปิศาจ ช่วยขยายความของไอ้หลักฐานชิ้นนี้ ว่าทำไมถึงสามารถเอาไปซักฟอกท่านประธานได้อ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จริง ๆ นะครับ ณ ตอนนี้ ผมยังขำไม่เลิกเลย ไล่ตั้งแต่พี่ deja vu แนะนำพี่ Weerache เ้ข้ากลุ่ม สว แล้ว
ขอบคุณคุณโอด้วย สำหรับภาพประกอบ (มันได้ฟิลจริง ๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

ส่วนผม ขอตัวไปนอนรอก่อนนะครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต good night!

« ตอบ #57 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 11:41:42 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ x3#2
ผมถามจริง ๆ เถอะครับ พี่ปิศาจ ช่วยขยายความของไอ้หลักฐานชิ้นนี้ ว่าทำไมถึงสามารถเอาไปซักฟอกท่านประธานได้อ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จริง ๆ นะครับ ณ ตอนนี้ ผมยังขำไม่เลิกเลย ไล่ตั้งแต่พี่ deja vu แนะนำพี่ Weerache เ้ข้ากลุ่ม สว แล้ว
ขอบคุณคุณโอด้วย สำหรับภาพประกอบ (มันได้ฟิลจริง ๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

ส่วนผม ขอตัวไปนอนรอก่อนนะครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต good night!
ผมก็ยังขำตัวเองอยู่เลยว่าเล่นตามน้ำและรับลูกกันเป็นทอด ๆ มาได้ยังไง? ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ตอนที่เห็นซีดีแผ่นนี้ครั้งแรก คุณเพชรฯแค่นำมาโชว์ไว้เฉย ๆ โดยไม่พูดอะไรเลย ผมคิดว่าคุณเพชรฯคงต้องการจะสื่อ "ความหมายบางอย่าง" ถึงท่านประธานสว.โป่งแน่ ๆ ผมจึงพยายามผลักดันเอาหลักฐานซีดีแผ่นนี้เข้าบรรจุเป็นวาระของที่ประชุมสว.ครับ
คิดว่าจะเอาไว้ฮาคนเดียว -- แต่ที่ไหนได้ -- กลับมีคนช่วยฮา
แต่ท่านประธานฯของเรานี่สิครับ -- ไม่รู้ว่าแกจะฮาด้วยรึเปล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #58 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 11:54:16 PM »

เออ...ขอโทษครับ  ผมปิดไมโครโฟน ท่านปีศาจฯ ในสภาไปแล้วทำไม ยังมีเสียงดังออกมาอีกล่ะครับ
ใครเป็นคนคุมเครื่องขยายเสียง โปรดรายงานตัวด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

นั่งนับฉายาตัวเอง ยังมีคนมารบกวนอีก หมดสมาธิกันพอดี แถมได้เพิ่มมาอีกหนึ่งชื่อ  ฮืม

เห็นคุณอั๋น501 บอกว่าเพื่อนคนนี้ไม่ได้เจอนาน ถ้าอายุเท่ากันก็สวมตำแหน่งเป็นสมาชิกผู้ทรงเกียรติได้ทันทีเลยครับ
ไม่ต้องเลือกตั้ง  ยิ้มกว้างๆ
เรื่องเจอเพื่อนเก่าของคุณอั๋น501เอาไว้ค่อยหารือกันอีกวาระหนึ่ง แต่ตอนนี้เรากำลังพูดถึงซีดีแผ่นนี้ครับ, ท่านประธานฯที่เคารพ
มีคนบอกว่าพักนี้ท่านประธานฯไม่ค่อยมีเวลา เพราะมัวนั่งนับฉายาของตัวเองอยู่ แต่แล้วก็มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งได้ส่งซีดีอัลบั้มชุด "ไม่มีเวลาไปหาเมียน้อย" ของคุณยอดรัก สลักใจ มาให้ถึงที่โต๊ะทำงานของท่านประธานฯ
ตกลงท่านประธานฯไม่มีเวลา กลายเป็น "โน ไทม์ แมน" เพราะมัวแต่นั่งนับฉายาที่คนอื่นตั้งให้ หรือว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นกันแน่ครับ? ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2010 | 12:16:49 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #59 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 11:56:35 PM »

สงสารพี่โป่งจัง ช่วงนี้โดนกระหน่ำแซวหนักจริงๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
พิมพ์