เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 06:07:17 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheรู้จักเว็บ thaiprog ได้อย่างไรกันครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้จักเว็บ thaiprog ได้อย่างไรกันครับ  (อ่าน 29771 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2008 | 03:34:21 PM »

เพราะ thaiprog นี่แหละที่ทำให้ผมกลับมาฟัง prog ต่อ หลังจากย้ายไปไหนต่อไหนเสียนาน

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:26:46 AM »

เพราะ thaiprog นี่แหละที่ทำให้ผมกลับมาฟัง prog ต่อ หลังจากย้ายไปไหนต่อไหนเสียนาน
เช่นกันครับ เพราะช่วงหลังๆมานี่ผมฟังเมตัลเยอะมากจนแทบจะลืมโปรเกรสสีฟไปเลย พอมาเจอกับเว็บบอร์ดนี้เลยเริ่มมีไฟในการฟังโปรเกรสสีฟอีกครั้งครับ

ต้องขอบคุณเว็บมาสเตอร์เป็นอย่างสูงจริงๆครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:41:43 AM »

ผมเชื่อว่าอีกไม่นานเว็บนี้จะต้องเป็นเว็บที่ทรงอิทธิพลต่อวงการเพลงโพรเกรสสีฟว์ของบ้านเราแน่นอนครับ
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 | 04:53:29 AM »

ผมเชื่อว่าอีกไม่นานเว็บนี้จะต้องเป็นเว็บที่ทรงอิทธิพลต่อวงการเพลงโพรเกรสสีฟว์ของบ้านเราแน่นอนครับ

-เป็นเรื่องที่เหลือเชื่อ ที่ทางคณะผุ้จัดทำเว็บที่ฟังเพียง PF เป็นหลัก จะสามารถสร้างสนามพลังแม่เหล็กดึง    ดุดคนฟังพรอกได้ขนาดนี้ ขอให้สังคมพรอกเราเจริญก้าวหน้าร่มเย็นเป็นสุขสืบไปกาลนานเทอญ......สาธุ
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:13:05 AM »

-เป็นเรื่องที่เหลือเชื่อ ที่ทางคณะผุ้จัดทำเว็บที่ฟังเพียง PF เป็นหลัก จะสามารถสร้างสนามพลังแม่เหล็กดึง    ดุดคนฟังพรอกได้ขนาดนี้ ขอให้สังคมพรอกเราเจริญก้าวหน้าร่มเย็นเป็นสุขสืบไปกาลนานเทอญ......สาธุ

ขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับที่ให้การสนับนุนเว็บเรามาโดยตลอด

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:38:38 AM »

ต้องขอบคุณทีมงานอย่างมาก ที่ปลุกวิญญาณ prog ที่เหงาๆ ให้สดใสกระชุ่มกระชวยได้  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:55:58 AM »

ตามข้อเขียน ของพวกท่านทั้งหลาย ในห้องร็อคพันทิพ มานานคะรัฟ
พอรู้ว่าแยกสสารเคลื่อนย้ายวัตถุ มาที่นี่
ก็ขอเข้ามา ศึกษาหาความรู้ด้วยคะรัฟ
หากเราพูดจาอะไรไม่ดีไม่งามไม่เหมาะสม
อภัยให้เราด้วยนะ ตามประสาของ "คนรักแฟนห่วงชู้เอ็นดูกิ๊ก"
  ยิ้มเท่ห์

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:40:13 AM »

ยิงฟันยิ้ม จำไม่ได้แล้วมาทราบมาแต่เมื่อไหร่ แต่รู้สึกจะมาจากพี่ ๆ หรือน้องในห้องนี้ที่เข้าไปคุยตั้งแต่ห้องร๊อกน่ะ..
 เจ๋ง
เป็นสมัครสมาชิกในช่วงแรกๆ ที่ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงแบบนี้สมาต้น ๆ เน้นอ่านมากกว่าตอบหรือตั้งกระทู้เพราะฟังน้อยมากๆ แต่ชอบแนวนี้มากเช่นกันน่ะ แต่หาวัตถุดิบยากหน่อยเลยไม่ค่อยอยากปล่อยไก่ ฮ่าๆ

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:20:45 AM »

ผมเสนอว่า น้องๆที่มีโอกาสได้ไปที่ร้านโดเรมีหรือ J.U. น่าจะลอง print web address ของเรา หรือทำเป็น sticker ไปแปะประชาสัมพันธ์ web เราซะหน่อยนะครับ

ทำ sticker ติดกระจกรถขายเป็นเงินเข้า web ดีไหมครับ ซักใบละ 50 – 60 บาท ช่วยๆกัน  ยิ้มเท่ห์

raylee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2008 | 12:28:59 PM »

เห็นด้วยมาก ๆ ครับกับไอเดียอันยอดเยี่ยมของคุณ  Polotoon 
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:44:55 PM »

ผมเสนอว่า น้องๆที่มีโอกาสได้ไปที่ร้านโดเรมีหรือ J.U. น่าจะลอง print web address ของเรา หรือทำเป็น sticker ไปแปะประชาสัมพันธ์ web เราซะหน่อยนะครับ

ทำ sticker ติดกระจกรถขายเป็นเงินเข้า web ดีไหมครับ ซักใบละ 50 – 60 บาท ช่วยๆกัน  ยิ้มเท่ห์

เอาครับๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคยคิดจะทำด้วย แบบทำปริ๊นแปะเอง

tisanai
Administrator
Fragile

tisanai_@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2008 | 10:36:39 PM »

คุณ ขงปี่ ชวนให้มาดู

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
Tony J
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:15:26 PM »

เข้าไป search ข้อมูลใน google บังเอิญโชคชะตาพาให้มาเจอ web นี้ได้
ไม่น่าเชื่อประเทศไทยจะมี web progessive กับเค้าด้วย จุมพิต
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 | 07:48:16 PM »

ตาม link มาจากห้อง rock n' roll @ pantip.com ครับ ยิ้ม
Fog
Blade Runner

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 | 08:06:37 AM »

ตาม link มาจากห้อง rock n' roll @ pantip.com ครับ ยิ้ม

ไม่ได้พบกันนานเลยนะครับพี่

หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์