เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 07:42:31 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathePics - ThaiProg.net Meeting#2 @ Narai Hotel
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Pics - ThaiProg.net Meeting#2 @ Narai Hotel  (อ่าน 29256 ครั้ง)
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 22 มีนาคม 2008 | 11:53:16 PM »

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงาน Meeting#2 ครับผม ก็จะเอาภาพบรรยากาศมาลงให้ชมกันเล่นๆก่อน ภาพอาจจะแตกบ้างนะครับ เพราะว่าต้อง Resize ภาพแต่ถ้าอยากได้ภาพเต็มๆชัดๆก็จะรวมทุกกล้องที่ถ่ายแล้วส่งไปให้ครับ

บรรยากาศก่อนเริ่มงาน ที่ Lobby ด้านล่างกำลังนั่งถกประเด็นกันอย่างเมามัน ท่าทางกำลังฟังพี่บาสอธิบายอะไรบางอย่าง

ท่านเพชร วิปลาส กำลังพินิจพิจารณาแผ่น

ขึ้นมาที่ร้านอาหารระเบียงทองกันแล้ว พี่เหม่ง Lilium กับพี่Unnamed กำลังคุยกันเรื่องแผ่นเช่นเคย ท่าทางจะเป็นแผ่น Dream Theater ของน้องตอง

พี่เหม่งกับของขวัญวันเกิดกับ Rush ชุด Exit Strange Left ที่ทาง ThaiProg Admin Team ซื้อให้ครับ

แผ่น Ayreon ชุด 01011001 ของพี่ Unnamed

พี่ Polotoon กำลังหม่ำอย่างอร่อย โดนแอบถ่าย

พี่สมบูรณ์ หรือ mushroomcloud ในเว็บบอร์ดเราก็มาแจมพักนึง

โต๊ะผู้ใหญ่ทั้งสี่ท่าน จากซ้ายไปขวาก็มีคุณSith, คุณPolotoon, คุณPanyarak, และคุณBlack Tulip

โต๊ะเด็กๆบ้างครับ คุยกันสนุกอย่างออกรสเลยที่เดียว

Agent Fox Mulder ขึ้นอืดครับ "เอิ้กกก!!"

ตอนนี้รวมจากสองโต๊ะเป็นหนึ่งเดียวแล้วครับเป็นการประชุมเล็กๆน้อยๆแต่ก็ได้อะไรมามากเลยที่เดียวครับ บรรยากาศรอบๆก็เริ่มเงียบแล้ว

Admin กับ Moderator กำลังปรึกษากัน

คุณ Polotoon กำลังสนทนาอย่างออกรสกับ Phil_wc

คุณ Panyarak แห่ง Thaiprog ครับผม

พี่เพชร วิปลาส กลายเป็น Peter Gabriel ไปแล้ว

คุณ Panyarak กับแผ่น Ummagumma

แผ่นนี้ของผม! (แน่ใจหรอครับพี่บาส)

คุณ Panyarak กับแผ่นเสียง Bootleg Pink Floyd

ภาพถ่ายแยก กับคุณพี่ Panyarak

ภาพถ่ายรวมครับ จากซ้ายไปขวานะครับ พี่โอ (เพชร วิปลาส), พี่เหม่ง (Lilium), คุณหมอวิชัย (The Black Tulip), พี่กิต (Unnamed), tisanai, พี่บาส (Agent Fox Mulder), โชแปง (Shine on), โอ๊ค (Floydian_Oak), อั้ม (Kongbei), พี่สิทธิ (Sith), พี่ฟิว (Phil_wc), พี่Polotoon และคุณ Panyarak ครับ (น้องตอง (iamtong3) ได้กลับบ้านไปก่อนนะครับจึงไม่ได้ถ่ายรูปรวม)

สำหรับภาพมีมากกว่านี้นิดหน่อยนะครับแต่ก็ต้องคัดภาพมาลง คอยติดตามได้จากกล้องของพี่เหม่ง และสมาชิกท่านอื่นๆนะครับผม 

ขอขอบคุณสำหรับแผ่นซีดีของพี่ Polotoon และ คุณพี่ Panyarak รวมถึงบทความของพี่ Panyarakและคุณหมอวิชัย ที่นำมาให้เราได้พิมพ์และนำไปลง Articles สำหรับหน้าเว็บของเรา ขอขอบคุณคำแนะนำดีๆจากสมาชิกทุกท่าน ทาง Admin Team จะนำไปใช้ในการพัฒนาเว็บต่อไปและสุดท้ายขอขอบพระคุณสำหรับสมาชิกที่มาร่วมงานอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2008 | 09:49:34 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2008 | 11:55:57 PM »

เวร แว่นมันสะท้อนแฟลชหมดเลย แต่ไม่เป็นไร ดูเป็น Progressive ดี
Fragile

Webmaster

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2008 | 11:59:02 PM »

Banner เราเท่จัง  ยิงฟันยิ้ม คนอื่นเค้าคง งง กันหมด

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2008 | 11:59:11 PM »

ไม่มี Iamtong 3 ในรูปเลย  อายจัง
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:01:09 AM »

รู้สึก Shineon มันใส่เสื้อตัวเดิมนะ จากครั้งที่แล้ว ไม่ได้ซักแน่ๆเลย
Fragile

Webmaster

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:01:19 AM »

มีรูปนึงครับที่โต๊ะ

อ่อผมมีในกล้องอีกรูปจะนำลงให้ครับ

TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:03:28 AM »

ขยันกันจริงน้อง ๆ นี่ กลับบ้านปุ๊ป โพสต์รูปทันทีเลย

ยังไงขอขอบคุณน้อง ๆ ทุกท่านที่จัดงานนี้นะครับ อยากให้จัดกันบ่อย ๆ ครับ คราวหน้ามีอะไรให้พี่ช่วยก็บอกได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2008 | 12:06:38 AM โดย Sith » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:05:03 AM »

ไวกันจริงน้อง ๆ นี่ กลับบ้านปุ๊ป อัพโหลดปั๊ปเลย

ยังไงขอขอบคุณน้อง ๆ ทุกท่านที่จัดงานนี้นะครับ อยากให้จัดกันบ่อย ๆ ครับ คราวหน้ามีอะไรให้พี่ช่วยก็บอกได้นะครับ

ถ้าไม่ติดปัญหาก็จะจัดทุกช่วงปิดเทอมครับ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:06:52 AM »

Agent Fox Mulder ขึ้นอืดครับ "เอิ้กกก!!"
รูปนี้สุดๆแฮะ

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:07:19 AM »

รูปแรกเหมือนพี่อันเนม กับพี่เหม่ง ฟังเพลงทางจมูกเลย ฮ่าๆๆ
Fragile

Webmaster

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:08:33 AM »

ขยันกันจริงน้อง ๆ นี่ กลับบ้านปุ๊ป โพสต์รูปทันทีเลย

นัดพบกันตามร้านกาแฟก็ได้ครับ คุยกันสนุกๆ แถวๆสีลมนั่นหละครับ

kongbei

ขงปี่

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:09:19 AM »

นัดพบกันตามร้านกาแฟก็ได้ครับ คุยกันสนุกๆ แถวๆสีลมนั่นหละครับ

กะจะจัดนัดพบกันเป็นกลุ่มเล็กๆ ตามร้านอาหารสบายๆ ไม่ถือเป็นมีตติ้งครับ (เพราะบางทีอยากเจอกัน)
kongbei

ขงปี่

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:12:54 AM »

รูปนี้สุดๆแฮะ

คราวที่แล้วก็โดนเป็นรูปพี่บาสกำลังกินกล่อง The Beatles แต่พี่เขาใช้อำนาจมืดลบไป 555+ คราวนี้ไม่รอด
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 05:32:36 AM »

น้อง iamtong จ่ายค่าอาหารแล้วใช่มั้ยครับ 5555+

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 06:23:15 AM »

น้อง iamtong จ่ายค่าอาหารแล้วใช่มั้ยครับ 5555+

อุ๊ย ลืมครับ ฮ่าๆๆ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
หน้า: [1] 2 3 ... 6
พิมพ์