เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149702 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

10 พฤษภาคม 2024 | 12:12:34 PM
หน้า: 1 ... 35 36 [37] 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 240848 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #540 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 10:23:27 AM »

สรุปแล้วในบลูเรย์คอนเสริ์ตแบบแผ่นธรรมดาชุดนี้มีเพลงใหม่ให้ดูกี่เพลงครับพี่โป่ง
Pong-Wanchai

« ตอบ #541 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 10:57:48 AM »

สรุปแล้วในบลูเรย์คอนเสริ์ตแบบแผ่นธรรมดาชุดนี้มีเพลงใหม่ให้ดูกี่เพลงครับพี่โป่ง

แผ่น BD มีเพลงใหม่ทั้งหมด 4 แทร็คครับ คือเป็นการนำคอนเสิร์ตเมื่อวันที่ 29 เมษายน กับ 1 พฤษภาคม 2555 มารวมไว้ด้วยกัน
ไม่ใช่คอนเสิร์ตในคืนเีดียวอย่างที่หลายท่านเข้าใจ โดยเฉพาะ Set List ที่แถมมากับ Deluxe Edition พร้อมลายเซ็นต์นั้นกำกับ
วันที่ว่าเป็นวันที่ 29 แต่มันไม่ใช่ Set List ของคืนนั้นจริงๆ เพียงแต่ทางคณะทำหลอกๆ มาแถมให้ในกล่อง...ก็เท่านั้นเองครับ...
...อย่าไปคิดอะไรมาก

ถือเอาว่าการแสดงเกือบจะเพอร์เฟ็คก็ใช้ได้แล้วครับ ดีกว่าที่ผมเคยคิดเอาไว้อีก ทั้งนี้ต้องให้เครดิตมือกลองไว้เป็นกรณีพิเศษด้วย!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2013 | 11:07:55 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #542 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:05:50 AM »

มีเพลงใหม่ทั้งหมด 4 แทร็คครับ คือเป็ฯการนำคอนเสิร์ตเมื่อวันที่ 29 เมษายน กับ 1 พฤษภาคม 2555 มารวมไว้ด้วยกัน
ไม่ใช่คอนเสิร์ตในคืนเีดียวอย่างที่เข้าใจกัน โดยเฉพาะ Set List ที่แถมมากับ Deluxe Edition พร้อมลายเซ็นต์นั้น
กำกับวันที่ว่าเป็นวันที่ 29 แต่มันไม่ใช่ Set List ของคืนนั้นจริงๆ ครับ ทางคณะทำหลอกๆ มาแถมให้ในกล่องก็เท่านั้นเองครับ
อย่าไปคิดอะไรมาก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมก็สังเกตุว่าเดี๋ยวนี้หลายๆวงมักใช้วิธีนี้คือบันทึกการแสดงสดในกรณีมีการเล่น 2 คืนติดกัน และมักใส่เสื้อผ้าแบบเดียวกันทั้งสองคืน เพราะจะเป็นการดีถ้าในคืนใดคืนหนึ่งมีข้อผิดพลาดอะไรก็แล้วแต่ในการแสดงของแต่ละเพลงก็สามารถนำเอาของอีกคืนมาใส่แทนตอนออกแผ่น และอย่างที่พี่โป่งบอกก็คือสามารถเอาเพลงที่แสดงไม่ซ้ำกันมาใส่รวมกัน ทำให้เป็นบันทึกการแสดงที่คุ้มค่าสำหรับคนที่ซื้อแผ่นมาดูด้วย

« ตอบ #543 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:09:12 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมก็สังเกตุว่าเดี๋ยวนี้หลายๆวงมักใช้วิธีนี้คือบันทึกการแสดงสดในกรณีมีการเล่น 2 คืนติดกัน และมักใส่เสื้อผ้าแบบเดียวกันทั้งสองคืน เพราะจะเป็นการดีถ้าในคืนใดคืนหนึ่งมีข้อผิดพลาดอะไรก็แล้วแต่ในการแสดงของแต่ละเพลงก็สามารถนำเอาของอีกคืนมาใส่แทนตอนออกแผ่น และอย่างที่พี่โป่งบอกก็คือสามารถเอาเพลงที่แสดงไม่ซ้ำกันมาใส่รวมกัน ทำให้เป็นบันทึกการแสดงที่คุ้มค่าสำหรับคนที่ซื้อแผ่นมาดูด้วย

ถูกต้องเลยครับ แฟนเพลงที่ซื้อผลงานจะไ้ด้จ่ายเงินและได้สินค้าที่คุ้มค่าและน่าจะถูกใจครับ!
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #544 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:11:45 AM »

กรณีของ CD audio ผมว่าน่าจะทำเป็น 2 CD ก็ยังได้นะครับ แต่ทำแค่แผ่นเดียว แล้วก็ตัดเพลงออกไปตั้งหลายเพลง

« ตอบ #545 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:18:52 AM »

กรณีของ CD audio ผมว่าน่าจะทำเป็น 2 CD ก็ยังได้นะครับ แต่ทำแค่แผ่นเดียว แล้วก็ตัดเพลงออกไปตั้งหลายเพลง

อย่าลืมว่ากล่อง Deluxe Edition นั้นมีเพลงเพิ่มอีกถึง 3 แทร็คซึ่ง "ทีเด็ด" ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Under The Sun,
Electric Funeral, หรือแม้แต่ Dirty Women แล้วก็หาฟังที่ไหนไม่ได้นอกจากรูปแบบนี้เท่านั้นนะจ้ะจะบอกให้!

ผมว่าถ้าเผื่อเกิดขายดีขึ้นมา ทางต้นสังกัดอาจจะทำแผ่นเสียงและซีดีคู่ออกมากวาดเงินอีกรอบก็ไม่น่าจะเป็นเรื่อง
แปลกอะไร  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #546 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:22:52 AM »

เพลงแถม 3 เพลงที่ว่านี้ให้มาในรูปแบบ dvd หรือ blu-ray ครับ?
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #547 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:28:07 AM »

เพลงแถม 3 เพลงที่ว่านี้ให้มาในรูปแบบ dvd หรือ blu-ray ครับ?

ต้องซื้อแบบ boxset เท่านั้นครับ  (Under The Sun, Electric Funeral, และ Dirty Women)
TRON

« ตอบ #548 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:31:42 AM »

ต้องซื้อแบบ boxset เท่านั้นครับ  (Under The Sun, Electric Funeral, และ Dirty Women)

ทราบครับ ว่าเฉพาะ box set  แต่อยากรู้ว่าใส่มาให้แบบ dvd หรือ blu-ray ในกล่องครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #549 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:34:25 AM »

ต้องซื้อแบบ boxset เท่านั้นครับ  (Under The Sun, Electric Funeral, และ Dirty Women)

...ซึ่งมีทั้งสองรูปแบบคือ Blu-ray และ 2DVD(กลายเป็น 2 แผ่น)ครับ...

ฺฺBonus :
1. Under The Sun - Live
2. Dirty Women - Live
3. Electric Funeral - Live
4. Interview With Black Sabbath - Live
5. Show Day (Behind the Scenes) – Live

หรือไม่อีกไม่นานคงจะทำออกมาอีกรอบพร้อม Bonus Tracks ดังกล่าวเหล่านี้ 555555+

TRON

« ตอบ #550 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:36:04 AM »

แล้วตกลงพี่โป่งยอมแกะกล่องเพื่อจะได้ดูเพลงแถม 3 เพลงหรือเปล่าครับ? ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #551 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:39:36 AM »

ทราบครับ ว่าเฉพาะ box set  แต่อยากรู้ว่าใส่มาให้แบบ dvd หรือ blu-ray ในกล่องครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมจะดีใจมากถ้า Bonus ใน Boxset ไม่ถูกนำมาผลิตในรูปแบบทั้ง Blu-ray หรือว่า DVD และแม้แต่การ
Download อีกเป็นอันขาด...แต่ผมก็มีความรู้สึกว่า...อีกไม่นานหรอกครับ!

ตัวปั้มต้นฉบับในกล่องมันมีอยู่แล้วแค่พิมพ์แผ่นออกมาขายอีกรอบก็ได้เงินอีกเท่าตัวแน่ะ...อันนี้คิดแบบนักธุรกิจนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #552 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:43:21 AM »

แล้วตกลงพี่โป่งยอมแกะกล่องเพื่อจะได้ดูเพลงแถม 3 เพลงหรือเปล่าครับ? ยิ้มกว้างๆ

กำลังคิดอยู่ครับ เพราะผมได้ดูบู้ทเล้คมาหมดแล้วทั้ง VDO และ Audio จาก YouTube ตอนนี้อาจจะ "กด" ซื้อมัน
อีกกล่องมาเปิดก็ได้ เนื่องจากว่าเป็น Sabbath ผมกล้าลงทุนไม่อั้นอยู่แล้ว !!!
TRON

« ตอบ #553 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:49:56 AM »

ทราบครับ ว่าเฉพาะ box set  แต่อยากรู้ว่าใส่มาให้แบบ dvd หรือ blu-ray ในกล่องครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมจะดีใจมากถ้า Bonus ใน Boxset ไม่ถูกนำมาผลิตในรูปแบบทั้ง Blu-ray หรือว่า DVD และแม้แต่การ
Download อีกเป็นอันขาด...แต่ผมก็มีความรู้สึกว่า...อีกไม่นานหรอกครับ!

ตัวปั้มต้นฉบับในกล่องมันมีอยู่แล้วแค่พิมพ์แผ่นออกมาขายอีกรอบก็ได้เงินอีกเท่าตัวแน่ะ...อันนี้คิดแบบนักธุรกิจนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าทำแบบนั้นจริง พวกแฟนๆที่ยอมเสียเงินแพงๆซื้อ box set มาคงด่าถล่มเละแน่นอนครับ เคยมีกรณีคล้ายๆแบบนี้มาแล้ว มีแฟนตั้งกรุ๊ปใน facebook รวมกลุ่มกันต่อว่าตัวศิลปินกันเลยครับ
TRON

« ตอบ #554 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:52:10 AM »

กำลังคิดอยู่ครับ เพราะผมได้ดูบู้ทเล้คมาหมดแล้วทั้ง VDO และ Audio จาก YouTube ตอนนี้อาจจะ "กด" ซื้อมัน
อีกกล่องมาเปิดก็ได้ เนื่องจากว่าเป็น Sabbath ผมกล้าลงทุนไม่อั้นอยู่แล้ว !!!

ถ้าพี่โป่งยอมซื้ออีกกล่องมาเพื่อแกะดูทั้งๆที่มีอีกกล่องเก็บอยู่แล้วนี่ ป๋าออสซี่และป๋าทอมมี่รู้คงดีใจสุดๆเลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 35 36 [37] 38
พิมพ์