เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 03:56:19 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameLive Album ที่อัดในประเทศญี่ปุ่น
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Live Album ที่อัดในประเทศญี่ปุ่น  (อ่าน 10550 ครั้ง)
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 09:15:14 PM »

ส่งวงโปรดเข้าประกวดครับ

หนึ่งในไลฟ์อัลบั้มที่ดีที่สุดของวงที่เคยออกมา
ภาพ-แสง-สี-ดนตรี-performance-setlist เยี่ยมจริงๆครับ

ไม่ได้ลำเอียง มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

ชอบเพอร์ฟอร์แมนซ์ชุดนี้มากๆครับ เซ็ตลิสต์ก็สุดยอด แต่เสียอย่างเดียวคือเสียงกีตาร์มันบางเบาไปหน่อย

น่าจะเป็นเพราะ source ของเหม่งมาจากญี่ปุ่นหรือยุโรปมั้งครับ
ผมมีแผ่นอเมริกา กีตาร์ก็ชัดแน่นกว่า คือเคยฟังเทียบกับ Score ที่เป็นแผ่นเยอรมันรู้สึกเสียงดีกว่าอย่างชัดเจนเลยครับ

รวมไปถึงดีวีดีด้วยรึเปล่าครับ

ดีวีดียิ่งฟังออกเลยครับ
Live at Budokan ถ้าซื้อน่าจะซื้ออเมริกาดีกว่ามี sub-title กับเนื้อร้องทุกเพลงเลยครับ

ตัวนี้ผมเคยดูแต่ดีวีดีอย่างเดียวนะครับ เสียงเยี่ยมมาก โดยเฉพาะถ้าใครมีชุดโฮมเจ๋งๆ เปิด 5.1 ฟังกันให้ลั้นบ้าน
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 10:24:19 PM »

ส่งวงโปรดเข้าประกวดครับ

หนึ่งในไลฟ์อัลบั้มที่ดีที่สุดของวงที่เคยออกมา
ภาพ-แสง-สี-ดนตรี-performance-setlist เยี่ยมจริงๆครับ

ไม่ได้ลำเอียง มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

ชอบเพอร์ฟอร์แมนซ์ชุดนี้มากๆครับ เซ็ตลิสต์ก็สุดยอด แต่เสียอย่างเดียวคือเสียงกีตาร์มันบางเบาไปหน่อย

น่าจะเป็นเพราะ source ของเหม่งมาจากญี่ปุ่นหรือยุโรปมั้งครับ
ผมมีแผ่นอเมริกา กีตาร์ก็ชัดแน่นกว่า คือเคยฟังเทียบกับ Score ที่เป็นแผ่นเยอรมันรู้สึกเสียงดีกว่าอย่างชัดเจนเลยครับ

รวมไปถึงดีวีดีด้วยรึเปล่าครับ

ดีวีดียิ่งฟังออกเลยครับ
Live at Budokan ถ้าซื้อน่าจะซื้ออเมริกาดีกว่ามี sub-title กับเนื้อร้องทุกเพลงเลยครับ

ตัวนี้ผมเคยดูแต่ดีวีดีอย่างเดียวนะครับ เสียงเยี่ยมมาก โดยเฉพาะถ้าใครมีชุดโฮมเจ๋งๆ เปิด 5.1 ฟังกันให้ลั้นบ้าน

ผมเก็บดีวีดี DT ชุดเดียวก็ุชุดนี้แหละครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 10:27:58 PM »

ผมเก็บดีวีดี DT ชุดเดียวก็ุชุดนี้แหละครับ

ถ้าเป็น Full rip จะขนาดไหนเนาะ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Pong-Wanchai

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010 | 07:13:47 AM »

ใครที่ชอบแนวดนตรีในยุค NWOBHM (New Wave Of British Heavy Metal) น่าจะลองฟังอัลบั้มคู่ชุดนี้นะครับ...

เป็นคอนเสิร์ตฉลองครบรอบ 20 ปีในประเทศญี่ปุ่น ซึ่งวงดนตรีทั้ง 4 คณะ คือ Praying Mantis, Tank, Trespass และ Samson
เข้าร่วมรายการ บรรจุแต่เพลงเด็ดๆ เอาไว้ทั้งนั้นเลยจริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 | 08:38:51 AM »

เมื่อคืนได้ดูดีวีดี At Budokan ของ Cheap Trick โดยความอนุเคราะห์ของคุณ panyarak ก็รู้สึกว่ามันมาก ทำให้ผมระลึกถึงตอนที่เริ่มรู้จักวงนี้เป็นครั้งแรกด้วยเพลง I Want You To Want Me จากอัลบั้มคอนเสิร์ตชุดนี้ ซึ่งเปิดออกอากาศทางรายการสถานีวิทยุเอเอ็มช่องหนึ่งเมื่อครั้งที่อัลบั้มชุดนี้เพิ่งออกจำหน่ายใหม่ ๆ ครับ
black n blue
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 | 06:56:50 PM »

สำหรับผมชุดนี้โอคับ ยิ่งเปิดตอนล้างห้องน้ำนะ เลี่ยมเลยคับ

black n blue
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 | 07:02:52 PM »

โอะโอรูปไม่มา ทำไงดี  Accept ชุด Staying A Life อะคับ เป็นแสดงสดที่โอซาก้าคับ ทีชอบอีกอย่างเพราะมันไม่ตั้งชื่อที่สื่อถึงประเทศญี่ปุ่น
Pong-Wanchai

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011 | 10:45:25 AM »

Staying A Life เคยผลิตออกมาเป็นคอนเสิร์ต VDO และ LaserDisc ออกมาขายด้วยครับ ภายหลังจึงทำเป็น DVD โดย
ใช้ชื่อว่า Metal Blast From The Past ซึ่งภาพไม่ค่อยคมสักเท่าไหร่ แต่ดนตรีมันส์เหมือนในแผ่นเสียงเลย  เจ๋ง
wanchai-555
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011 | 11:23:24 PM »

เมื่อคืนได้ดูดีวีดี At Budokan ของ Cheap Trick โดยความอนุเคราะห์ของคุณ panyarak ก็รู้สึกว่ามันมาก ทำให้ผมระลึกถึงตอนที่เริ่มรู้จักวงนี้เป็นครั้งแรกด้วยเพลง I Want You To Want Me จากอัลบั้มคอนเสิร์ตชุดนี้ ซึ่งเปิดออกอากาศทางรายการสถานีวิทยุเอเอ็มช่องหนึ่งเมื่อครั้งที่อัลบั้มชุดนี้เพิ่งออกจำหน่ายใหม่ ๆ ครับ
มีขายที่ไหนครับ อยากดูมาก ดูในยูทูปไม่สะใจเลยครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #24 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011 | 01:20:47 AM »

มีขายที่ไหนครับ อยากดูมาก ดูในยูทูปไม่สะใจเลยครับ

สั่งจากเว็ป Amazon ครับ

หน้า: 1 [2]
พิมพ์