เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149757 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 พฤษภาคม 2024 | 06:38:12 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameLive Album ที่อัดในประเทศญี่ปุ่น
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Live Album ที่อัดในประเทศญี่ปุ่น  (อ่าน 10565 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009 | 08:53:24 AM »

ท่านชอบอัลบั้มบันทึกการแสดงสดที่อัดในประเทศญี่ปุ่นชุดไหนมากที่สุด กรุณาเรียงลำดับมาซักห้าชุดนะครับ
แล้วก็มีชุดไหนบ้างที่หาซื้อยากจริงๆ

1. Deep Purple - Made In Japan
2. Beck, Bogert & Appice - Live
3. Cheap Trick - At Budokan LP (ไม่ใช่ 2CD The Complete Concert)
4. Scorpions - Tokyo Tapes
5. Ozzy Osbourne - Live at Budokan
และขอเพิ่มหนึ่งอีกชุดคือ
6. Silverhead - Live at The Rainbow (ไม่ได้อัดในญี่ปุ่นแต่มีขายเฉพาะประเทศญี่ปุ่น)

ส่วนที่หายากก็มี

1. UFO - Landed Japan LP w/OBI
2. B.T.O. - Japan Tour LP w/OBI
3. Chicago - Live In Japan 2LP's w/OBI
4. Status Quo - Tokyo Quo LP w/OBI
5. Tommy Shaw - Live in Japan w/OBI

เท่าที่ผมทราบมี 2 ชุดที่ไม่มี CD ผลิตออกมาวางจำหน่ายครับ นอกนั้นมีหมดแล้ว.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2009 | 08:57:22 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009 | 09:13:22 AM »

ขอเป็น 10 ก็แล้วกันครับ
1. Deep Purple - Made in Japan
2. Yngwie J Malmsteen - Concerto Suite Live with Japan Philharmonic
3. UK - Night After Night
4. Scorpions - Tokyo Tapes
5. Cheap Trick - At Budokan (แบบแผ่นเดียว)
6. Judas Priest - Unleashed in the East
7. Kitaro - Daylight Moonlight Live in Yakushiji
8. Steve Hackett - Tokyo Tapes
9. Michael Schenker Group - One Night at Budokan
10. Renaissance - Live in the Land of the Rising Sun

หายาก
1. Alkatrazz - Live in Japan (with Steve Vai) - LD
2. Alkatrazz - Metallic Live in Japan '84 (LD)
3. Sylvian & Fripp - Live in Japan (LD)
4. Asia - In Asia (LD) - หายาก แต่การแสดงต่ำกว่ามาตรฐาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2009 | 09:48:31 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009 | 09:52:55 AM »

เรียนถาม ชุดนี้ สมควรจ่าย 15 เหรียญไหมครับ

JOHN WETTON Live In Tokyo 1999 Japan 2CDs OBI '00 ASIA
จะได้ผ่าน

ขอบคุณครับ

panyarak

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009 | 10:01:37 AM »

เรียนถาม ชุดนี้ สมควรจ่าย 15 เหรียญไหมครับ

JOHN WETTON Live In Tokyo 1999 Japan 2CDs OBI '00 ASIA
จะได้ผ่าน

ขอบคุณครับ

ผมว่ามีค่าแค่ $1 ครับ เสียงห่วย

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009 | 10:56:20 AM »

ผมมีแผ่น Steve Hackett - Live in Japan เป็น LD และถ้าจำไม่ผิดดูเหมือนว่าจะมี John Wetton ร่วมวงอยู่ด้วย
ชุดนี้พอใช้ได้ครับ ในความคิดของผม แต่ก็ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ครับ

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2010 | 11:41:20 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้ครับผม ขอสอบถามว่า
Deep Purple - Made in Japan
CD 25th Anniversary Edition เสียงแตกต่างจากอัลบั้มที่ออกมาก่อนหน้านี้อย่างไรครับ
ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010 | 07:45:07 AM »

ขออนุญาตขุดกระทู้ครับผม ขอสอบถามว่า
Deep Purple - Made in Japan
CD 25th Anniversary Edition เสียงแตกต่างจากอัลบั้มที่ออกมาก่อนหน้านี้อย่างไรครับ
ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่มีซีดีก่อนหน้านี้แต่ได้ฟังทั้งหน้าปกสีดำมีซีดีสองแผ่น และชุดที่รวมการแสดงไว้ทั้งสามคืนที่มีซีดีสามแผ่น
ซึ่งเท่าที่ได้เปิดฟังมา คุณภาพเสียงของคอนเสิร์ต (CD made in UK) ใช้ได้เลยทีเดียวครับ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม 2010 | 08:30:44 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 09:46:17 PM »

ชุดโปรดของผมต้องชุดนี้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 10:01:10 PM »

ขอบ้างซักชุดครับ  ยิ้มกว้างๆ

JOHN SYKES : BAD BOY LIVE !! [2004]

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 10:12:16 PM »

ส่งวงโปรดเข้าประกวดครับ

หนึ่งในไลฟ์อัลบั้มที่ดีที่สุดของวงที่เคยออกมา
ภาพ-แสง-สี-ดนตรี-performance-setlist เยี่ยมจริงๆครับ

ไม่ได้ลำเอียง มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010 | 10:16:35 PM »

หนึ่งในไลฟ์อัลบั้มที่ดีที่สุดของวงที่เคยออกมา
ภาพ-แสง-สี-ดนตรี-performance-setlist เยี่ยมจริงๆครับ

ไม่ได้ลำเอียง มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

ชอบเพอร์ฟอร์แมนซ์ชุดนี้มากๆครับ เซ็ตลิสต์ก็สุดยอด แต่เสียอย่างเดียวคือเสียงกีตาร์มันบางเบาไปหน่อย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 01:03:45 PM »

ยังหาอยู่ครับ ชุดนี้

1. Weather Report / Live in Tokyo
2. Mahavishnu Orchestra / Between Failure & Frustration: Live in Japan

แสดงสดเนี่ย ผมชอบพวกแจ๊สจริงๆ
มันสด และ "หลุด" กว่า
ฟังแล้วสมจริงมากกว่า
เพราะสายนี้
ใครไปอัดทับ หรือรีดั๊ปปิ้ง จะโดนโห่ฮา อย่างไม่ไว้หน้ากันเลยทีเดียว  ยิงฟันยิ้ม

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 01:19:11 PM »

ชอบเพอร์ฟอร์แมนซ์ชุดนี้มากๆครับ เซ็ตลิสต์ก็สุดยอด แต่เสียอย่างเดียวคือเสียงกีตาร์มันบางเบาไปหน่อย

น่าจะเป็นเพราะ source ของเหม่งมาจากญี่ปุ่นหรือยุโรปมั้งครับ
ผมมีแผ่นอเมริกา กีตาร์ก็ชัดแน่นกว่า คือเคยฟังเทียบกับ Score ที่เป็นแผ่นเยอรมันรู้สึกเสียงดีกว่าอย่างชัดเจนเลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 02:30:01 PM »

น่าจะเป็นเพราะ source ของเหม่งมาจากญี่ปุ่นหรือยุโรปมั้งครับ
ผมมีแผ่นอเมริกา กีตาร์ก็ชัดแน่นกว่า คือเคยฟังเทียบกับ Score ที่เป็นแผ่นเยอรมันรู้สึกเสียงดีกว่าอย่างชัดเจนเลยครับ

รวมไปถึงดีวีดีด้วยรึเปล่าครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2010 | 03:32:14 PM »

รวมไปถึงดีวีดีด้วยรึเปล่าครับ

ดีวีดียิ่งฟังออกเลยครับ
Live at Budokan ถ้าซื้อน่าจะซื้ออเมริกาดีกว่ามี sub-title กับเนื้อร้องทุกเพลงเลยครับ

หน้า: [1] 2
พิมพ์