เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 08:14:21 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingอัลบั้มที่ออกแบบพิเศษ เป็นหนังสือปกแข็ง บวกแผ่นเสียง หรือ ซีดี
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัลบั้มที่ออกแบบพิเศษ เป็นหนังสือปกแข็ง บวกแผ่นเสียง หรือ ซีดี  (อ่าน 5337 ครั้ง)
No.7
Selling England By The Pound
**

« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2007 | 12:50:07 AM »

วันนี้ค้นคลังอัลบั้มเจออยู่สองชุดคือ
   The Book Of A.M. กับ Brian Eno ชุด I Dormenti ทั้งสองชุด เป็นหนังสือเล่มหนาร่วมร้อยหน้ามีรูป-ภาพประกอบ, เนื้อเพลงและซีดีครับ
ความจริงผมเคยผ่านตาเห็นศิลปินทำรูปแบบนี้อีกสองสามครั้งที่ร้านแผ่นเสียง แต่นึกชื่อศิลปินหรืออัลบั้มนั้นๆไม่ออก
ใครนึกอัลบั้มไหนออก ช่วยโพสต์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2007 | 09:45:16 PM โดย No.7 » บันทึกการเข้า
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2007 | 11:43:05 AM »

The Pentateuch โดย Patrick Woodruffe และ Dave Greenslade
To Watch the Storms โดย Steve Hackett
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2007 | 08:55:44 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2007 | 03:44:44 PM »

The Piper At The Gate Of Dawn 40th Anniversary Limited Edition 3CD

<โหน่ง>
**

Ich bin der Welt abhanden gekomme

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2007 | 05:24:31 PM »

ของผมที่มีเป็นหนังสือก็พอมีบ้างแต่ไม่ได้หนามาก เท่าที่มีก็มี
-Pink Floyd: Pulse
-Pink Floyd: Is there anybody out there?
-Trans-Siberian Orchestra: The Christmas Trilogy
-Porcupine Tree: Deadwing (cd/dvd edition)
-Magellan: Impossible Figures special edition
-Spock's Beard: Snow limited edition
-U2: How to Dismantle an Atomic Bomb special limited edition

Live at The Gorge. May 31, 2008
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2007 | 08:19:03 PM »

ผมมี
 Pink Floyd - the Wall เบื้องหลังอัลบัมพร้อมbook
Pink Floyd - 30 aniversary เบื้องหลังพร้อมbook

No.7
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2007 | 10:34:32 PM »

ยังมีเป็นหนังสือขนาดใหญ่อีกไหมครับ เพราะส่วนมากที่ตอบมาจะเป็นพวก Digibook
และที่เป็นแผ่นเสียงมีบ้างไหมครับ ส่วนมากที่จำได้จะมีหน้าไม่เยอะมาก
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 | 07:50:06 AM »

ยังมีเป็นหนังสือขนาดใหญ่อีกไหมครับ เพราะส่วนมากที่ตอบมาจะเป็นพวก Digibook
และที่เป็นแผ่นเสียงมีบ้างไหมครับ ส่วนมากที่จำได้จะมีหน้าไม่เยอะมาก
Jethro Tull - Living In The Past แผ่นเสียงออริจินัลแผ่นคู่ที่ออกในอเมริกา ทำเลียนแบบหนังสือปกแข็งครับ (แต่เวอร์ชั่นของญี่ปุ่นผมยังไม่มี เพราะเห็นเขาสู้ราคากันในอีเบย์แล้ว บอกตามตรงว่า "หนาว" ครับ)
No.7
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 | 11:59:20 AM »

Jethro Tull ชุดนี้ที่ออกเป็น mini LP cd ก็ทำออกมาเป็นหนังสือเล่มเล็กได้สวยมากครับ ทำให้ผมพลอยอดคิดไม่ได้ว่า ถ้า InsideOut ที่ชอบทำ Digibook ออกมา สามารถทำได้สวยเหมือน Jethro Tull ชุดนี้ก็จะดีมาก

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 | 12:10:56 PM »

Jethro Tull - Living In The Past แผ่นเสียงออริจินัลแผ่นคู่ที่ออกในอเมริกา ทำเลียนแบบหนังสือปกแข็งครับ (แต่เวอร์ชั่นของญี่ปุ่นผมยังไม่มี เพราะเห็นเขาสู้ราคากันในอีเบย์แล้ว บอกตามตรงว่า "หนาว" ครับ)

อยากเห็นภาพหนังสือที่พูดถึงจังครับ ของผมเป็น USA version เหมือนกัน ไม่ยักจะมี book อะไรเลยครับ

No.7
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 | 04:12:42 PM »

รบกวนคุณปีศาจฯ ช่วยนำมาโชว์ด้วยนะครับ เดี๋ยวผมจะเอาแผ่น mini LP cd แผ่นนี้ไปให้ดูครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 | 04:22:35 PM »

ขอบคุณครับ   ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2007 | 07:48:33 AM »

อยากเห็นภาพหนังสือที่พูดถึงจังครับ ของผมเป็น USA version เหมือนกัน ไม่ยักจะมี book อะไรเลยครับ
version แบบที่คุณ polotoon มีอยู่นั้น เป็นรุ่นออกครั้งหลังหรือ reissue ซึ่งเป็นแบบ gatefold ธรรมดา และปกจะอ่อนกว่ารุ่นที่ออกครั้งแรก ผมเองก็มีทั้งสองรุ่นนี้ แต่ว่ารุ่นแรกนั้นสภาพค่อนข้างโทรมทั้งปกและแผ่น เหตุที่ซื้อไว้เพราะต้องการจะเก็บไว้ดูเล่นเฉย ๆ ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์