เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 05:18:06 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeแนะนำหนังคลาสสิค
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 51
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังคลาสสิค  (อ่าน 291314 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #150 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 10:17:22 AM »

คุณสมบุญ น่าจะเก็บสะสมฟอร์แม็ตบูลเรย์ได้แล้ว ค่อยๆวางแผนเก็บหนังเก่าคลาสสิคเหล่านี้ได้เลยโละหนังที่เป็นพวกวีซีดีทิ้งไป
แต่ยังเก็บดีวีดีไว้  ถ้าเป็นคอหนังระดับมูฟวี่เลิฟเวอร์อย่างคุณสมบุญต้องเก็บสะสมหนังที่สมบูรณ์ตามระบบฟอร์แม็ตมาตรฐานสากล  หนังจากวีซีดีนั้น
สัดส่วนของภาพจะเป็น 4:3 เป็นระบบทีวีส่วนใหญ่ตัวหนังอาจจะถูกตัดทอนเพื่อจะได้เวลาลงกับตัวแผ่นวีซีดีที่มีความจุน้อย
ทั้งระบบภาพและเสียงห่วยมากเลือกเก็บเป็นฟอร์แม็ตดีวีดี ดีกว่ามากมายครับราคาดีวีดีเดี๋ยวถูกมากๆแล้วแม้ว่าเป็นแผ่นดีวีดีก็อปก็ดีกว่าวีซีดีแยะครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ สำหรับคำแนะนำทั้งหมด ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้จริงๆครับ ยอมรับจริงๆครับ ผมขออนุญาต คำนับให้คุณอั๋นเป็นปรมาจารย์ของผมในเรื่องพวกนี้ด้วยคราับ ยิ้ม ....ถ้าอย่างนั้นผมตัดสินใจแล้วว่าจะเริ่มต้นเล่นบลูเรย์แล้วครับ(จะพยายามหยอดกระปุกออมสินเอา ตามประสาคนเบี้ยน้อย...ำ เอ้ย หอยน้อยครับ ยิงฟันยิ้ม...เฮ้อ เหนื่อยจริงๆเกิดมาเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ ที่ไร้เดียงสาเรื่องวิธีหาเบี้ยเข้ากระเป๋า ร้องไห้) (อยากจะเห็นภาพชัดๆชนิดถึงรูขุมขนด้วย ยิงฟันยิ้ม)....กรุณาแนะนำเครื่องเล่นบลูเรย์ราคาและยี่ห้อถูกๆๆๆให้ด้วยนะครับ เอาแบบมีช่อง HD ด้วยนะครับ...แต่ เอ...ทีวีจอแก้ว 29 นิ้วของผม มีแต่ช่อง ดีวีดีคอมโพเ้น้นท์ 1 ช่อง และเอวีธรรมดา 2 ช่อง ไม่มีช่อง HD จะใช้งานได้หรือครับ ? ....ผมคิดออกแล้วถ้าวันไหนผมมีเงินในกระเป๋าพร้อมจะขออนุญาต+รบกวนเวลาคุณอั๋นไปเดินซื้อด้วยกันได้ไหมครับ ยิ้ม....ขอบพระคุณครับ.....ส่วนตัวแผ่นหนังนั้นผมคงจะเจียดเงินเก็บสะสมสักเดือนละ 1 เรื่อง ครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมไม่ได้เก่งขนาดเป็นปรมาจารย์ใครได้หรอกครับ  แค่พอมีความรู้กับเรื่องเหล่านี้อยู่บ้างเท่านั้น ถ้ามีอะไรที่ผมช่วยแนะนำปรึกษาได้ผมยินดีมากครับ
ผมจะขออธิบายความพอเข้าใจกับเรื่องการเล่นบูลเรย์ให้กับคุณสมบุญ หรือเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นๆที่กำลังจะอยากเล่นฟอร์แม็ตไฮเด็ฟอย่างบูลเรย์
ว่าเราควรจะเริ่มต้นอย่างไรบ้างกับงบประมาณที่เราพอจะซื้อหามาเล่นกันได้  ในยุดนี้เครื่องเล่นบูลเรย์หรือเครื่องเล่น HD Player มีออกมาขายกัน
มากมายมีให้ได้เล่นทั้งแผ่นบูลเรย์หรือดีวีดีเครื่องเล่นบูลเรย์นั้นสามารถเล่นกับฟอร์แม็ตอื่นๆได้อยู่แล้ว ทั้งไฟล์หนังสกุลไฮเด็ฟต่างๆ  ที่นี้เรามาดูกัน
ว่าควรจะเริ่มต้นอย่างไร  ผมคิดว่าทุกคนน่าจะเล่นดีวีดีหรือซีดีเป็นหลักกันอยู่แล้ว แต่ละคนก็สะสมเก็บแผ่นดีวีดีหรือซีดีไว้ คนส่วนใหญ่จะมีความ
กังวลอยู่กับฟอร์แม็ตเดิมที่ยังเล่นอยู่ว่าจะทำยังไงหากต้องมาเล่นบูลเรย์เพิ่มขึ้นมาอีก   ผมมีคำแนะนำพื้นฐานให้เรายังคงเล่นกับฟอร์แม็ตเดิมไว้ก่อน
แต่ต่อไปถ้าจะซื้อหนังเรื่องใหม่ๆหรือหนังที่เรายังไม่ได้ดูอาจจะเป็นหนังเก่าหรือเรื่องอะไรก็แล้วแต่  ให้เลือกซื้อกับฟอร์แม็ตบูลเรย์เลย อันนี้ผมจะขอ
แนะนำเรื่องหนังก่อนเดี๋ยวค่อยมาว่ากันกับเรื่องของเครื่องเล่น  แผ่นบูลเรย์แท้ราคาค่อยข้างสูงหน่อยหากเทียบกับดีวีดีแผ่นแท้โซน 1 สมัยก่อน
ราคาเท่าๆกันต้องเทียบกับแผ่นแท้เหมือนกัน  ทางเลือกของการเล่นแผ่นบูลเรย์ก็มีให้เลือกเหมือนเล่นแผ่นดีวีดีคือมีทั้งแผ่นบูลเรย์แท้และแผ่นบูลเรย์
ก็อป(ความจุ 25GB)ราคาของแผ่นบูลเรย์ก็อปประมาณ 200 บาทก็ถือว่าไม่แพง อนาคตราคาคงถูกลงเรื่อยๆตามกลไกตลาดอาจจะเหลือแค่ 100 บาท
ผมว่าคุณสมบุญ หรือเพื่อนสมาชิกคงมีกำลังซื้อหามาเล่นกันได้อันนี้ในกรณีที่ต้องการเลือกเล่นแผ่นบูลเรย์ เดี๋ยวจะกลับมาว่ากันต่อในตอนตอนไป
HARVEST
Close To The Edge

เปลวไฟในห่าฝน

« ตอบ #151 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 03:17:53 PM »

Around The World In 80 Days <1956>

ที่ชอบเรื่องนี้เพราะมีฉากที่บอลลูนลอยผ่านประเทศไทยเราด้วย แต่สมัยนั้นไม่รู้ว่ามาถ่ายที่เมืองไทยจริงๆ หรือว่าแค่ใช้ภาพฉากตัดต่อ รู้สึกว่าจะเป็นภาพเรือพระที่นั่งอะไรนี่แหละค่ะ จำไม่ได้เพราะดูเรื่องนี้ไปแค่รอบเดียวเอง ส่วนเวอร์ชั่นของเฉินหลงดันดูไปตั้ง 2รอบ 55++ ยิงฟันยิ้ม

"จงบินให้สูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด
จงดีให้มากกว่าที่ร้าย และอภัยให้มากกว่าที่ชัง
จงกลัวให้น้อยกว่าที่กล้า และศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น"
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า

« ตอบ #152 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 | 03:30:18 PM »

Around The World In 80 Days <1956>

ที่ชอบเรื่องนี้เพราะมีฉากที่บอลลูนลอยผ่านประเทศไทยเราด้วย แต่สมัยนั้นไม่รู้ว่ามาถ่ายที่เมืองไทยจริงๆ หรือว่าแค่ใช้ภาพฉากตัดต่อ รู้สึกว่าจะเป็นภาพเรือพระที่นั่งอะไรนี่แหละค่ะ จำไม่ได้เพราะดูเรื่องนี้ไปแค่รอบเดียวเอง ส่วนเวอร์ชั่นของเฉินหลงดันดูไปตั้ง 2รอบ 55++ ยิงฟันยิ้ม
ผมจะลองหาข้อมูลมาตอบให้นะครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #153 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 12:03:50 AM »

Some Like It Hot(1959)   หนังคลาสสิคของแม่สาวผมบอนด์ที่เซ็กซี่ที่สุดในโลกมายา มาริลีน มอนโร มีฉากสุดคลาสสิคให้จดจำ มาริลีน มอนโร
กับฉากที่เธอโดนลมเป่าชุดกางโปงเปิดทำให้หนุ่มๆยุดนั้นคลั่งไคลกันทั้งโลก หนังกำกับโดย บิลลี่ ไวล์เดอร์ มีดาราร่วมแสดงอย่างโทนี่ เคอร์ติส
และแจ๊ค เล่มม่อน หนังเรื่องนี้ของมาริลีน มอนโร พึ่งทำออกมาเป็นบูลเรย์นับเป็นเรื่องแรกเรื่องอื่นๆน่าจะมีตามออกมา ฝากคุณสมบุญ แนะนำ
เพิ่มเติมหนังของมาริลีน มอนโร ด้วยนะ
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #154 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 01:13:21 PM »

The Rock (1996)

หนังเรื่องนี้คงนานพอที่จะขึ้นทำเนียบคลาสสิกได้แล้ว
ดูเรื่องนี้หลายสิบเที่ยวแล้ว ก็ยังไม่เบื่อฮะ
สนุก... มัน... และแฝงด้วยสาระข้อคิด
บทบาทของนักแสดงหลักที่เป็นตัวละครทั้งสามเข้มข้นทุกคน

คนหนึ่งเป็นสายลับและมือสังหารรุ่นเดอะที่ยังมีพิษสงรอบตัว และพร้อมที่จะฆ่าและเอาตัวรอดได้ทุกสถานการณ์

อีกคนหนึ่งเป็นนักวิชาการ ไม่มีทักษะการต่อสู้มาก่อน แต่สถานการณ์บีบบังคับให้ต้องเป็นนักสู้และรู้จักเอาตัวรอด โดยเรียนรู้จากตัวละครตัวแรก

และอีกคนหนึ่งเป็นนายทหารใหญ่ที่การกระทำของตัวเองทำให้ต้องเลือกระหว่างผลประโยชน์ของตนและลูกน้องกับความปลอดภัยของประเทศชาติ
อั๋น501

« ตอบ #155 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 04:25:31 PM »

All About Eve (1950)   แนะนำหนังเรื่องนี้ให้คุณสมบุญหน่อยเพราะว่ามีออกเป็นบูลเรย์แล้ว เผื่อให้คุณสมบุญ ฉลองเครื่องเล่นบูลเรย์ที่กำลัง
จะถอยมาเล่นเริ่มซื้อเก็บสะสมจากเรื่องนี้เป็นแผ่นแรกได้เลย(แผ่นบูลเรย์ก็อป 200 บาทเห็นมีขายอยู่) เป็นหนังของผู้กำกับ โจเซฟ แอล.แมนคีวิซ
ที่ได้ดาราดังอย่าง เบ็ตตี้ เดวิส,จอร์จ แซนเดอร์ส และ  มาริลีน มอนโร เป็นหนังที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์มากถึง 14 รางวัลได้มา
แค่ 6 รางวัลรวมทั้งหนังยอดเยี่ยมด้วย น่าจะเป็นหนังเรื่องโปรดของคุณสมบุญไม่รู้มีเก็บเป็นฟอร์แม็ตอะไรไว้วีดีโอเทปหรือดีวีดี ยังไงก็เก็บเป็น
บูลเรย์เอาไว้ลืมของเก่าได้เลยครับ

« ตอบ #156 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 04:59:57 PM »

All About Eve (1950)   แนะนำหนังเรื่องนี้ให้คุณสมบุญหน่อยเพราะว่ามีออกเป็นบูลเรย์แล้ว เผื่อให้คุณสมบุญ ฉลองเครื่องเล่นบูลเรย์ที่กำลัง
จะถอยมาเล่นเริ่มซื้อเก็บสะสมจากเรื่องนี้เป็นแผ่นแรกได้เลย(แผ่นบูลเรย์ก็อป 200 บาทเห็นมีขายอยู่) เป็นหนังของผู้กำกับ โจเซฟ แอล.แมนคีวิซ
ที่ได้ดาราดังอย่าง เบ็ตตี้ เดวิส,จอร์จ แซนเดอร์ส และ  มาริลีน มอนโร เป็นหนังที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์มากถึง 14 รางวัลได้มา
แค่ 6 รางวัลรวมทั้งหนังยอดเยี่ยมด้วย น่าจะเป็นหนังเรื่องโปรดของคุณสมบุญไม่รู้มีเก็บเป็นฟอร์แม็ตอะไรไว้วีดีโอเทปหรือดีวีดี ยังไงก็เก็บเป็น
บูลเรย์เอาไว้ลืมของเก่าได้เลยครับ
เข้าใจว่ามีเป็น ซีดีมาสเตอร์ 2 แผ่น ของบริษัท ซีวีดี อินเตอร์เนชั่นแนล (ปัจจุบันเลิกกิจการด้านนี้ไปแล้ว)แล้่วครับ(เดี๋ยวขอเช็คดูก่ิอนอีกที)...ผมคิดว่าแผ่นของบริษัทนี้เป็นแผ่นที่มีคุณภาพดีครับ เพราะเป็นเจ้าแรกๆที่ผลิตหนังออกมาให้เราดูในประเทศไทยเป็นม้วนวีดีโอ....ผมคงจะเลือกเก็บสะสมบลูเรย์ เฉพาะเรื่องที่ยังไม่มีจริงๆครับ แต่ก็ไม่แน่ครับบางเรื่อง ที่ชอบมากๆ เช่นหนังของ ฮิทช์ค็อค ก็อาจจะต้องเก็บซ้ำเป็นแผ่นบลูเรย์ด้วยก็ได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูราคาขายเป็นหลักด้วย ถ้าราคาสูงมากๆ เช่น 300 - 400 บาท แต่บังเอิญกิเลสความอยากได้ มันมีสูงกว่า ก็จะกัดฟันซื้อครับ ยิ้มกว้างๆ.....เรื่องถอยเครื่องฯ ใหม่ กำลังศึกษายี่ห้อและราคาอยู่ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด น่าจะได้ถอยภายในสัปดาห์หน้าครับ ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #157 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 05:14:46 PM »

คุณสมบุญไม่ต้องห่วงเรื่องหาหนังบูลเรย์มาดู  ผมยังอธิบายความเรื่องเล่นบูลเรย์ยังไม่จบ มีวิธีเล่นบูลเรย์แบบประหยัดเงิน(มากๆ)ถูกว่าพวกซีวีดีอะไร
ที่คุณสมบุญซื้อเเก็บสะสมอีก ให้คุณสมบุญซื้อเครื่องเล่นบูลเรย์ให้ได้ก่อนเดี๋ยวเรื่องหาหนังบูลเรย์มาดูค่อยมาว่ากัน(หลังบ้าน) อาจจะมีคนสงสัย
ว่าทำไมถึงแนะนำเครื่องเล่นบูลเรย์เล่นแผ่นอย่างเดียวให้กับคุณสมบุญซื้อทำไมไม่แนะนำเครื่องเล่น DUNE เหมือนที่ผมแนะนำเพื่อนๆคนอื่นๆเล่น
เดี๋ยวผมจะขยายความให้เข้าใจกัน เพราะคุณสมบุญมีลักษณะการดูหนังและสะสมหนังไม่เหมือนเพื่อนๆสมาชิกคนอื่นๆ และคุณสมบุญมีข้อจำกัด
เรื่องเงินที่จะลงทุนซื้อเครื่องเล่น  ผมเลยแนะนำให้แยกซื้อเครื่องเล่นบูลเรย์ไปก่อนราคาอยู่ในงบที่คุณสมบุญซื้อได้(ประมาณไม่เกินสี่พันบาท)
หลังจากนั้นค่อยมาว่ากันถึงเครื่องเล่น HD player เล่นไฟล์อย่างเดียวราคาประมาณ 2,900 บาทก็เล่นได้แล้วรวมทั้ง 2 อย่างไม่เกินเจ็ดพันบาท
งบเงินขนาดนี้คุณสมบุญก็คงมีกำลังซื้อได้ครับ

« ตอบ #158 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 05:24:02 PM »

คุณสมบุญไม่ต้องห่วงเรื่องหาหนังบูลเรย์มาดู  ผมยังอธิบายความเรื่องเล่นบูลเรย์ยังไม่จบ มีวิธีเล่นบูลเรย์แบบประหยัดเงิน(มากๆ)ถูกว่าพวกซีวีดีอะไร
ที่คุณสมบุญซื้อเเก็บสะสมอีก ให้คุณสมบุญซื้อเครื่องเล่นบูลเรย์ให้ได้ก่อนเดี๋ยวเรื่องหาหนังบูลเรย์มาดูค่อยมาว่ากัน(หลังบ้าน) อาจจะมีคนสงสัย
ว่าทำไมถึงแนะนำเครื่องเล่นบูลเรย์เล่นแผ่นอย่างเดียวให้กับคุณสมบุญซื้อทำไมไม่แนะนำเครื่องเล่น DUNE เหมือนที่ผมแนะนำเพื่อนๆคนอื่นๆเล่น
เดี๋ยวผมจะขยายความให้เข้าใจกัน เพราะคุณสมบุญมีลักษณะการดูหนังและสะสมหนังไม่เหมือนเพื่อนๆสมาชิกคนอื่นๆ และคุณสมบุญมีข้อจำกัด
เรื่องเงินที่จะลงทุนซื้อเครื่องเล่น  ผมเลยแนะนำให้แยกซื้อเครื่องเล่นบูลเรย์ไปก่อนราคาอยู่ในงบที่คุณสมบุญซื้อได้(ประมาณไม่เกินสี่พันบาท)
หลังจากนั้นค่อยมาว่ากันถึงเครื่องเล่น HD player เล่นไฟล์อย่างเดียวราคาประมาณ 2,900 บาทก็เล่นได้แล้วรวมทั้ง 2 อย่างไม่เกินเจ็ดพันบาท
งบเงินขนาดนี้คุณสมบุญก็คงมีกำลังซื้อได้ครับ
ขอบพระคุณครับ....เดี๋ยววันจันทร์ ผมจะมาขยายความหนังที่ติดค้างอยู่ครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #159 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 05:34:29 PM »

ขอบพระคุณครับ....เดี๋ยววันจันทร์ ผมจะมาขยายความหนังที่ติดค้างอยู่ครับ ยิ้มกว้างๆ

ขอให้สนุกกับการดูหนังจากฟอร์แม็ตไฮเด็ฟนะครับ  วันจันทร์นี้ซื้อเครื่องเล่นบูลเรย์แล้วอย่าลืมเล่าความให้อ่านกันบ้างนะครับ
ส่วนเรื่องทีวีก็ใช้ของเดิมไปก่อน รอโบนัสออกค่อยถอยทีวี LED ใหม่ยิ่งซื้อช้ายิ่งได้ราคาถูกครับ 
อั๋น501

« ตอบ #160 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 06:30:29 PM »

Around The World In 80 Days(1956)  ภาพยนต์เรื่องนี้คว้ารางออสการ์ 5 รางวัลรวมทั้งรางวัลภาพยนต์ยอดเยี่ยมด้วยครับ  เป็นหนังที่ผมได้ดู
ตอนสมัยเด็กๆกับพี่สาว ณ โรงภาพยนต์แถวๆบ้านรู้สึกว่าเอากลับมาฉายเป็นครั้งที่เท่าไรจำไม่ได้แล้วและได้ดูจากดีวีดีอีกในช่วงหลังๆ เป็นหนังที่สนุก
มาก กำกับโดย ไมเคิล แอนเดอร์สัน แสดงนำโดย เดวิด นิเวน, เชอร์ลี่ย์ แม็คเลน หนังว่าด้วยเรื่องราวของสุภาพบุรุษอังกฤษรับบทโดยเดวิด นิเวน
ไปท้าพนันด้วยเงินทั้งหมดในธนาคารกับเพื่อนว่าเค้าสามารถเดินทางรอบโลกได้ถายใน 80 วันซึ่งเพื่อนเชื่อว่าทำไม่ได้  เค้าออกเดินทางพร้อมคนรับใช้
ต้องประสบอุปสรรคมากมายในระหว่างเดินทาง หนังถ่ายทำตั้งแต่อินเดีย อเมริกา อังกฤษ สเปน และประเทศไทยเราเป็นหนังแนวผจญภัยสนุกมากครับ  หนังฉบับรีเมคของเฉินหลงนั้นเทียบกันไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง เดี๋ยวให้คุณสมบุญมาขยายความให้ต่อดีกว่าครับผมเปิดน้ำจิ้มให้
HARVEST

« ตอบ #161 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 11:06:19 PM »

Around The World In 80 Days(1956)  ภาพยนต์เรื่องนี้คว้ารางออสการ์ 5 รางวัลรวมทั้งรางวัลภาพยนต์ยอดเยี่ยมด้วยครับ  เป็นหนังที่ผมได้ดู
ตอนสมัยเด็กๆกับพี่สาว ณ โรงภาพยนต์แถวๆบ้านรู้สึกว่าเอากลับมาฉายเป็นครั้งที่เท่าไรจำไม่ได้แล้วและได้ดูจากดีวีดีอีกในช่วงหลังๆ เป็นหนังที่สนุก
มาก กำกับโดย ไมเคิล แอนเดอร์สัน แสดงนำโดย เดวิด นิเวน, เชอร์ลี่ย์ แม็คเลน หนังว่าด้วยเรื่องราวของสุภาพบุรุษอังกฤษรับบทโดยเดวิด นิเวน
ไปท้าพนันด้วยเงินทั้งหมดในธนาคารกับเพื่อนว่าเค้าสามารถเดินทางรอบโลกได้ถายใน 80 วันซึ่งเพื่อนเชื่อว่าทำไม่ได้  เค้าออกเดินทางพร้อมคนรับใช้
ต้องประสบอุปสรรคมากมายในระหว่างเดินทาง หนังถ่ายทำตั้งแต่อินเดีย อเมริกา อังกฤษ สเปน และประเทศไทยเราเป็นหนังแนวผจญภัยสนุกมากครับ  หนังฉบับรีเมคของเฉินหลงนั้นเทียบกันไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง เดี๋ยวให้คุณสมบุญมาขยายความให้ต่อดีกว่าครับผมเปิดน้ำจิ้มให้

เอาฉบับของเฉินหลงมาเทียบ แค่คิดก็ผิดแล้วค่ะ 55++   ยิงฟันยิ้ม นอกจากเอาความฮา แหะๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

"จงบินให้สูงกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด
จงดีให้มากกว่าที่ร้าย และอภัยให้มากกว่าที่ชัง
จงกลัวให้น้อยกว่าที่กล้า และศรัทธาให้มากกว่าที่เห็น"
อั๋น501

« ตอบ #162 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 11:40:54 PM »

เอาฉบับของเฉินหลงมาเทียบ แค่คิดก็ผิดแล้วค่ะ 55++   ยิงฟันยิ้ม นอกจากเอาความฮา แหะๆๆ  ยิ้มกว้างๆ

คุณ Harvest ชอบดูหนังแนวอะไรครับ
อั๋น501

« ตอบ #163 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2011 | 11:47:39 PM »

The Rock (1996)

หนังเรื่องนี้คงนานพอที่จะขึ้นทำเนียบคลาสสิกได้แล้ว
ดูเรื่องนี้หลายสิบเที่ยวแล้ว ก็ยังไม่เบื่อฮะ
สนุก... มัน... และแฝงด้วยสาระข้อคิด
บทบาทของนักแสดงหลักที่เป็นตัวละครทั้งสามเข้มข้นทุกคน

คนหนึ่งเป็นสายลับและมือสังหารรุ่นเดอะที่ยังมีพิษสงรอบตัว และพร้อมที่จะฆ่าและเอาตัวรอดได้ทุกสถานการณ์

อีกคนหนึ่งเป็นนักวิชาการ ไม่มีทักษะการต่อสู้มาก่อน แต่สถานการณ์บีบบังคับให้ต้องเป็นนักสู้และรู้จักเอาตัวรอด โดยเรียนรู้จากตัวละครตัวแรก

และอีกคนหนึ่งเป็นนายทหารใหญ่ที่การกระทำของตัวเองทำให้ต้องเลือกระหว่างผลประโยชน์ของตนและลูกน้องกับความปลอดภัยของประเทศชาติ

พี่ปีศาจฯ ถ้าจะชอบหนังเรื่อง The Rock มากถึงดูนับสิบๆครั้ง คุณสมบุญช่วยขยายความเรื่องนี้ให้ด้วยฮะ
HARVEST

« ตอบ #164 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011 | 12:34:08 AM »

คุณ Harvest ชอบดูหนังแนวอะไรครับ
ชอบดูแนวดราม่า สืบสวน คอเมดี้ เขย่าขวัญ และก็หนังอิงประวัติศาสตร์ อะไรประมาณนี้ค่ะ ส่วนหนังที่ไม่ค่อยดู อาจจะไม่ค่อยชอบด้วยน่ะแหละ คือแอคชั่น บู๊ล้างผลาญ อะไรประมาณนี้  ยิ้ม อ่อ แล้วก็พวกแบบสิ้นโลก น้ำท่วมโลก มหันตภัย อะไรต่างๆ นานาๆ พวกนี้ค่ะ จะไม่ค่อย(ชอบ)ดู เพราะรู้สึกว่าทำไมอเมริกาต้องเป็นคนกู้โลกได้ทุกครั้งเลยก็ไม่รู้ 55++ ยิงฟันยิ้ม แต่ก็นะก็ส่วนใหญ่หนังพวกนี้ก็จะมาจาก Hollywood ทั้งนั้น  ยิ้ม

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 51
พิมพ์