เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 04:43:58 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeแนะนำหนังคลาสสิค
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 51
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังคลาสสิค  (อ่าน 291312 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #300 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011 | 11:15:39 PM »

เพิ่งล้างเครื่อง ลงโปรแกรมเสร็จครัฟ  เศร้า
แก้เครียดสักนิด

ถึงอิซาเบล อัจยานี่ จะสวยคมเฉี่ยว
ผมก็ยังชอบสาวไทย มากกว่านะ  ยิ้ม
เพราะว่า.. ยันฮีช่วยท่านได้  ยิ้มเท่ห์

ภาพศิลป์ 18+

ฝรั่งมันบอกว่า ข้อแตกต่างระหว่าง หนังฝรั่งเศส กับ หนังฝรั่งทั่วไป(แองโกล-แซกซั่น) ก็คือ
สาวฝรั่งเศสแก้ผ้าเล่นหนัง ไม่เรื่องมากแบบฝรั่งชาติอื่นๆ
ถ้าใครใช้สแตนอิน หรือตัวแสดงแทน จะไม่มีใครจ้างเธอ(หรือเขา) อีกเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #301 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 | 06:00:36 AM »

ขอบคุณหลายๆทั้งพี่ตั๊มและพี่ผีที่หารูปขวัญใจของผมมาให้ดู   สมัยก่อนผมตามเก็บสะสมหนังของ Isabelle Adjani เป็นวีดีโอเทปโดยเฉพาะหนังที่เธอ
แสดงแล้วมีฉากโป๊ พอมายุดหลังๆขวัญใจของผมเปลี่ยนไปตามกาลเวลาเป็นแม่สาวอกอึ่มอย่าง Monica Bellucci ดาราดังๆฝั่งยุโรปนั้นแก้ผ้าเล่นหนังนั้น
เป็นเรื่องปกติครับ
อั๋น501

« ตอบ #302 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 | 06:12:48 AM »

ขอบคุณหลายๆทั้งพี่ตั๊มและพี่ผีที่หารูปขวัญใจของผมมาให้ดู   สมัยก่อนผมตามเก็บสะสมหนังของ Isabelle Adjani เป็นวีดีโอเทปโดยเฉพาะหนังที่เธอ
แสดงแล้วมีฉากโป๊ พอมายุดหลังๆขวัญใจของผมเปลี่ยนไปตามกาลเวลาเป็นแม่สาวอกอึ่มอย่าง Monica Bellucci ดาราดังๆฝั่งยุโรปนั้นแก้ผ้าเล่นหนังนั้น

อย่างหนังเรื่อง La Boum ภาค 1 และภาค 2 ถ้าใครจำได้เป็นหนังวัยรุ่นที่สมัยก่อนโด่งดังมากๆดาราขวัญใจวัยรุ่นในยุดนั้น Sophie Marceau
ดาราวัยรุ่นน่ารักมาก หนังช่วงหลังๆของเธอนั้นก็มีฉากโป๊หรือฉากเซ็กซ์แทบทุกเรื่อง
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #303 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 | 08:04:38 AM »

อย่างหนังเรื่อง La Boum ภาค 1 และภาค 2 ถ้าใครจำได้เป็นหนังวัยรุ่นที่สมัยก่อนโด่งดังมากๆดาราขวัญใจวัยรุ่นในยุดนั้น Sophie Marceau
ดาราวัยรุ่นน่ารักมาก หนังช่วงหลังๆของเธอนั้นก็มีฉากโป๊หรือฉากเซ็กซ์แทบทุกเรื่อง
ช่วง La Boom ฉาย พี่อั๋นยังวัยรุ่นอยู่หรือครับ ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #304 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 | 02:00:07 PM »

ช่วง La Boom ฉาย พี่อั๋นยังวัยรุ่นอยู่หรือครับ ยิ้มกว้างๆ

ช่วงนั้นปี 1980ไม่ได้เป็นวัยรุ่นแต่เป็นเด็กๆอยู่เลย 
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #305 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 | 02:33:00 PM »

ช่วงนั้นปี 1980ไม่ได้เป็นวัยรุ่นแต่เป็นเด็กๆอยู่เลย 
+100 ครับ พวกเรา อยากเป็น เด็กๆ กันตลอดไปครับ ยิงฟันยิ้ม.....จะได้มอง เด็กๆ ได้อย่างมีชีวิตที่มี ชีวา ยิงฟันยิ้ม....ว่าแต่ งานวันอาทิตย์ นี้ ที่สถานที่นั้น คงจะมี เด็กๆ ให้มองแยะ นะครับ ยิงฟันยิ้ม........วันนี้วันศุกร์ครับ อย่าซีเรียส ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #306 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2011 | 02:54:10 PM »

The Getaway(1972)     หนังของผู้กำกับจอมโหด Sam Peckinpah เป็นหนังแนวอาชญากรรมแสดงนำโดย สตีฟ แม็คควีน กับ อาลี แม็คกรอว์ด
ทั้งสองแสดงเป็นคู่ผัวเมียโจรปล้นธนาคาร(ทั้งคู่เป็นผัวเมียกันนอกจอด้วย) ที่น่าสนใจเพราะเขียนบทโดย Walter Hill ที่ถนัดทำหนังตำรวจจับผู้ร้าย
อย่างเรื่อง 48 HRS. เรื่องนี้ส่งให้ดาราอย่าง Eddie Murphy โด่งดังคับฟ้าเลยครับ สมัยที่เป็นวีดีโอเทปผมชอบชื่อภาษาไทยเรื่อง 48 HRS. นี้ตั้งชื่อเรื่อง
ได้มันส์มาก "ยิงแม่งเลย" เป็นชื่อที่วีดีโอเทปก็อปตั้งชื่อเรื่องไว้ แต่ถ้าชื่อเรื่องอย่างเป็นทางการ " 48 ชั่วโมงจับตาย" หรือไงนี่
เพคคินพ่าห์ เป็น ผกก. ในดวงใจของผมคนหนึ่ง มี ผกก. หลายคนทีเดียวที่ฝากตัวเป็นศิษย์ของเขา (ในแง่ของ สไตล์การทำหนัง) หนึ่งในนั้นคือ จางเชอะ แห่ง ชอว์บราเดอร์ เช่น ในหนังหลายๆเรื่องของจางเชอะที่เป็นฉากถูกดาบฟันแล้วเลือดกระฉูดพุ่งเป็นน้ำพุนี่ เปรียบได้กับ ฉากในเรื่อง แพ็ท การร์เร็ทแอนด์ บิลลี่เดอะคิด ที่คริส คริสท็อฟเฟอร์สัน(แสดงเป็น บิลลี่ เดอะคิด) ยิงหัวไก่แหลกกระจุย .....ผมพยายามเก็บสะสมงานของเขาอยู่แต่ยังไม่ครบทุกเรื่อง ........เมื่อวานกลับไปดู ออน เดอะ วอร์เตอร์ฟร้อนท์ (1954 มาร์ลอน แบรนโด แสดงนำ)จบแล้วเป็นรอบที่ 2 สมศักดิ์ศรีที่ได้เข้า่ชิงออสการ์ 12 รางวัล แต่ได้มาจริงๆแค่ 8 รางวัล เนื้อหา+พลังทางการแสดงของดารานำหลักๆ +การเขียนบท +การดำเนินเรื่อง+ดนตรี + ฯลฯ เข้มข้นน่าติดตามตลอด รวมทั้งเนื้อหาที่เป็นเหมือนความในใจที่ อีเลีย คาซาน ต้องการจะตะโกน บอกชาวโลก ...ผมลองมานึกเปรียบเทียบดูเล่นๆ นะครับ ยิ้มกว้างๆ ถ้าเป็นแบบในบ้่านเรา บทสรุปในตอนจบของเรื่อง จะสามารถเกิดขึ้นจริงๆในบ้านเราได้หรือไม่....ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับ ยิ้มกว้างๆ......อีกเรื่อง หนังของ บรูซ ลี เรื่อง fist of fury (1972) ก็มันส์ส์ส์  มากเช่นกัน เหมือนได้ปลดปล่อย อารมณ์/สิ่งที่ ไม่สามารถตัดสิน+สรุป+ลงมือกระทำได้ในชีวิตจริงของคนเรา โดยเฉพาะในบ้านเรา...รึเปล่า!?....บางครั้งการดูหนัง มันก็คือ การได้ปลดปล่อยบางสิ่งบางอย่างไปกับการดูเหมือนกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าคุณสมบุญเป็นแฟนหนังของ แซม แพคกินพ่าห์ ต้องมีชุด Boxset  รวมผลงานหนังอเมริกันคลาสสิค 4 เรื่องชื่อชุด Sam Peckinpak,s Legendary Westerns Collection ประกอบด้วยหนังเรื่อง The Wild Bunch , Pat Garrett and Billy the Kid เป็นฉบับเวอร์ชั่นพิเศษ 2 แผ่นคู่, Ride the High Country และ The Ballad of Cable Hogue  ทั้งหมดเป็นฉบับเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เคยออกมาถ้าเป็นคอหนังระดับมูฟวี่เลิฟเวอร์ต้องเก็บชุดนี้
pc
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #307 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2011 | 12:59:57 AM »

ฝรั่งมันบอกว่า ข้อแตกต่างระหว่าง หนังฝรั่งเศส กับ หนังฝรั่งทั่วไป(แองโกล-แซกซั่น) ก็คือ
สาวฝรั่งเศสแก้ผ้าเล่นหนัง ไม่เรื่องมากแบบฝรั่งชาติอื่นๆ
ถ้าใครใช้สแตนอิน หรือตัวแสดงแทน จะไม่มีใครจ้างเธอ(หรือเขา) อีกเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

แม้ว่าหนังส่วนใหญ่ที่ Adjani เล่นจะเป็นหนังฝรั่งเศส แต่ในวิกิบอกว่าเธอเป็นลูกครึ่งเยอรมันกับแอลจีเรียครับ (ผมก็เพิ่งทราบมาเมื่อไม่นานนี้เอง ลุคของเธอดูเป็นฝรั่งเศสเอามากๆเลยครับ)

คลิพข้างล่างเป็นฉากที่เธอเล่นใน Possession ของ Andrzej Żuławski ว่ากันว่า การเค้นอารมณ์เพื่อเล่นฉากคลุ้มคลั่งในสถานีรถไฟใต้ดินในคลิพนี้ ทำให้เธอเกือบฆ่าตัวตายเลยทีเดียวครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=3rMRGC_NEcg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=3rMRGC_NEcg</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2011 | 01:02:06 AM โดย pc » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #308 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011 | 08:26:50 AM »

It Happened One Night(1934)    แนะนำหนังคลาสสิคแล้วไม่มีหนังเรื่องนี้ไม่ได้เลยครับ  เป็นการสร้างประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของวงการออสการ์
ที่ภาพยนต์เรื่องนี้สามารถชนะรางวัลสำคัญได้ถึง 5 รางวัลมีรางวัลนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม,บทภาพยนต์ยอดเยี่ยม,ผู้กำกับยอดเยี่ยมและภาพยนต์
ยอดเยี่ยม องค์ประกอบที่สำคัญของภาพยนต์นั้นหนังเรื่องนี้ได้หมดเป็นหนึ่งในภาพยนต์ออสการ์ที่ดีที่สุดเลยครับ เป็นหนังแนวโรแมนติกคอมเมอดี้
ของผู้กำกับ  Frank Capra ได้ดาราดังอย่าง Clark Gable และ Claudette Colbert เฮียสมบุญช่วยขยายความยอดเยี่ยมของภาพยนต์เรื่องนี้
ให้หน่อยนะ เดี๋ยวผมจะต้องทำหน้าที่เป็นพลเมืองของชาติเพื่อไปเลือกตั้งแล้วครับ

« ตอบ #309 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011 | 11:32:11 AM »

The Getaway(1972)     หนังของผู้กำกับจอมโหด Sam Peckinpah เป็นหนังแนวอาชญากรรมแสดงนำโดย สตีฟ แม็คควีน กับ อาลี แม็คกรอว์ด
ทั้งสองแสดงเป็นคู่ผัวเมียโจรปล้นธนาคาร(ทั้งคู่เป็นผัวเมียกันนอกจอด้วย) ที่น่าสนใจเพราะเขียนบทโดย Walter Hill ที่ถนัดทำหนังตำรวจจับผู้ร้าย
อย่างเรื่อง 48 HRS. เรื่องนี้ส่งให้ดาราอย่าง Eddie Murphy โด่งดังคับฟ้าเลยครับ สมัยที่เป็นวีดีโอเทปผมชอบชื่อภาษาไทยเรื่อง 48 HRS. นี้ตั้งชื่อเรื่อง
ได้มันส์มาก "ยิงแม่งเลย" เป็นชื่อที่วีดีโอเทปก็อปตั้งชื่อเรื่องไว้ แต่ถ้าชื่อเรื่องอย่างเป็นทางการ " 48 ชั่วโมงจับตาย" หรือไงนี่
เพคคินพ่าห์ เป็น ผกก. ในดวงใจของผมคนหนึ่ง มี ผกก. หลายคนทีเดียวที่ฝากตัวเป็นศิษย์ของเขา (ในแง่ของ สไตล์การทำหนัง) หนึ่งในนั้นคือ จางเชอะ แห่ง ชอว์บราเดอร์ เช่น ในหนังหลายๆเรื่องของจางเชอะที่เป็นฉากถูกดาบฟันแล้วเลือดกระฉูดพุ่งเป็นน้ำพุนี่ เปรียบได้กับ ฉากในเรื่อง แพ็ท การร์เร็ทแอนด์ บิลลี่เดอะคิด ที่คริส คริสท็อฟเฟอร์สัน(แสดงเป็น บิลลี่ เดอะคิด) ยิงหัวไก่แหลกกระจุย .....ผมพยายามเก็บสะสมงานของเขาอยู่แต่ยังไม่ครบทุกเรื่อง ........เมื่อวานกลับไปดู ออน เดอะ วอร์เตอร์ฟร้อนท์ (1954 มาร์ลอน แบรนโด แสดงนำ)จบแล้วเป็นรอบที่ 2 สมศักดิ์ศรีที่ได้เข้า่ชิงออสการ์ 12 รางวัล แต่ได้มาจริงๆแค่ 8 รางวัล เนื้อหา+พลังทางการแสดงของดารานำหลักๆ +การเขียนบท +การดำเนินเรื่อง+ดนตรี + ฯลฯ เข้มข้นน่าติดตามตลอด รวมทั้งเนื้อหาที่เป็นเหมือนความในใจที่ อีเลีย คาซาน ต้องการจะตะโกน บอกชาวโลก ...ผมลองมานึกเปรียบเทียบดูเล่นๆ นะครับ ยิ้มกว้างๆ ถ้าเป็นแบบในบ้่านเรา บทสรุปในตอนจบของเรื่อง จะสามารถเกิดขึ้นจริงๆในบ้านเราได้หรือไม่....ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับ ยิ้มกว้างๆ......อีกเรื่อง หนังของ บรูซ ลี เรื่อง fist of fury (1972) ก็มันส์ส์ส์  มากเช่นกัน เหมือนได้ปลดปล่อย อารมณ์/สิ่งที่ ไม่สามารถตัดสิน+สรุป+ลงมือกระทำได้ในชีวิตจริงของคนเรา โดยเฉพาะในบ้านเรา...รึเปล่า!?....บางครั้งการดูหนัง มันก็คือ การได้ปลดปล่อยบางสิ่งบางอย่างไปกับการดูเหมือนกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าคุณสมบุญเป็นแฟนหนังของ แซม แพคกินพ่าห์ ต้องมีชุด Boxset  รวมผลงานหนังอเมริกันคลาสสิค 4 เรื่องชื่อชุด Sam Peckinpak,s Legendary Westerns Collection ประกอบด้วยหนังเรื่อง The Wild Bunch , Pat Garrett and Billy the Kid เป็นฉบับเวอร์ชั่นพิเศษ 2 แผ่นคู่, Ride the High Country และ The Ballad of Cable Hogue  ทั้งหมดเป็นฉบับเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เคยออกมาถ้าเป็นคอหนังระดับมูฟวี่เลิฟเวอร์ต้องเก็บชุดนี้
สวัสดีครับ....เป็นแผ่น ดีวีดี  หรือ บลูเรย์ครับ  ราคาเท่าไรครับ   มีซับไทยหรือไม่   ซื้อได้ที่ไหนครับ....ขอบคุณครับ
อั๋น501

« ตอบ #310 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011 | 12:46:23 PM »

สวัสดีครับ....เป็นแผ่น ดีวีดี  หรือ บลูเรย์ครับ  ราคาเท่าไรครับ   มีซับไทยหรือไม่   ซื้อได้ที่ไหนครับ....ขอบคุณครับ

ผมเคยเห็นที่ร้าน Boomerang เป็นดีวีดีัตั้งนานแล้วลองไปหาดูราคาจำไม่ได้  ถ้าอยากได้ทางร้านเค้ารับสั่งให้ครับผมเคยสั่งซื้อหนังที่ร้านนี้บ่อยๆ
หากว่าแผ่นดีวีดีเรื่องใดไม่มีที่ร้านเค้ารับสั่งหนังทางเมืองนอกให้ด้วยครับ ซับฯไทยน่ามีเพราะเป็นโซน 3(ถ้าจำไม่ผิด) ส่วนบูลเรย์ต้องเช็ดก่อน
เพราะผมยังไม่เคยเห็น  อันที่จริงสั่งซื้อกับทางร้านก็ดีอย่างของมาก่อนถึงค่อยจ่ายเงินแต่ก่อนผมสั่งซื้อหนังบ่อยครับ พอของมาเค้าจะโทรมาบอกเรา
บางทีก็มีเหมือนกันที่หาหนังบางเรื่องไม่ได้ของหมดขนาดว่าก่อนสั่งเช็ดของก่อนแล้วนะ แต่หลังๆผมฝากหลานสาวที่เป็นแอร์ซื้อให้ครับทั้งแผ่นซีดี
และหนังเพราะผมสั่งหนังทางเน็ทเองไม่เป็นครับ  ทุกวันนี้เล่นเว็ปได้ก็เก่งแล้วครับตามปกติใช้เมียทำให้ครับ
อั๋น501

« ตอบ #311 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2011 | 06:04:28 AM »

เมื่อวานที่งาน BAV 2011 เฮียสมบุญสอยหนังเก่ามาเพียบอย่าลืมมาแนะนำกันบ้างนะ  ช่วงนี้เฮียคงหมดงบไปหลายตั้งแต่เปลี่ยนชุดดูหนังใหม่
อย่างที่เคยบอกดีแล้วครับกับการซื้อหาความสุขกับสิ่งที่เรารัก
อั๋น501

« ตอบ #312 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 | 10:37:44 AM »

Point Blank(1967)    หนังฟิล์มนัวร์คลาสสิคเรื่องนี้กำกับโดยจอห์น บัวร์แมน ได้ดารานำอย่างลี มาร์วิน ขวัญใจของเฮียสมบุญ ช่วยฝากขยายความ
ด้วยนะ เพราะช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้ามาแนะนำหนังคลาสสิคกันมัวแต่ฟังเพลงอยู่ครับเป็นกิจกรรมช่วงวันหยุดยาวของผมวันพรุ่งนี้ถึงจะเริ่มทำงาน
หาเลี้ยงชีพต่อไป  ว่างๆจะต้องแวะไปแนะนำหนังอีโรติกกันบ้าง

« ตอบ #313 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 | 04:03:30 PM »

เมื่อวานที่งาน BAV 2011 เฮียสมบุญสอยหนังเก่ามาเพียบอย่าลืมมาแนะนำกันบ้างนะ  ช่วงนี้เฮียคงหมดงบไปหลายตั้งแต่เปลี่ยนชุดดูหนังใหม่
อย่างที่เคยบอกดีแล้วครับกับการซื้อหาความสุขกับสิ่งที่เรารัก
+100 ครับ ช่วงนี้หมดไปหลายเงินจริงๆครับ ความคันในจิตใจ ที่เห็นหนังที่ชอบแล้วอยากได้ มันไม่สามารถหักห้ามจิตใจได้จริงๆ ยิงฟันยิ้ม....ขอติดเรื่องขยายความไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยววันจันทร์(11 ก.ค.)ผมจะมาเก็บสแปร์(ขยายความ)ให้หมดครับ...ช่วงสามสี่วันนี้ผมยุ่งหลายอย่างจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #314 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011 | 06:43:17 PM »

เมื่อวานที่งาน BAV 2011 เฮียสมบุญสอยหนังเก่ามาเพียบอย่าลืมมาแนะนำกันบ้างนะ  ช่วงนี้เฮียคงหมดงบไปหลายตั้งแต่เปลี่ยนชุดดูหนังใหม่
+100 ครับ ช่วงนี้หมดไปหลายเงินจริงๆครับ ความคันในจิตใจ ที่เห็นหนังที่ชอบแล้วอยากได้ มันไม่สามารถหักห้ามจิตใจได้จริงๆ ยิงฟันยิ้ม....ขอติดเรื่องขยายความไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยววันจันทร์(11 ก.ค.)ผมจะมาเก็บสแปร์(ขยายความ)ให้หมดครับ...ช่วงสามสี่วันนี้ผมยุ่งหลายอย่างจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม

ช่วงสามสี่วันนี้คุณสมบุญตรงข้ามกับผมเลยครับ  ผมว่างมากๆดูหนังฟังเพลงเพลินมากแต่ว่าพรุ่งนี้ก็ต้องยุ่งเรื่องงานเหมือนเดิมแล้วครับ
ผมแวะเข้าไปคุยในกระทู้เรื่องไฟล์เพลง 24bit เป็นกระทู้เรื่องที่คุณสมบุญไม่ถนัดก็เลยไม่ได้คุยกันกับเรื่องนี้  แต่ไม่แน่นะวันข้างหน้าคุณสมบุญ
อาจจะลองเล่นดูก็ได้ ขนาดบูลเรย์ยังเล่นเลยเรื่องเล่นไฟล์เพลงนั้นเรื่องจิ๊บๆ เอาไว้ถ้าสนใจก็เล่นคู่ไปกับไฟล์หนังได้เลยครับ
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 51
พิมพ์