เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 06:32:04 AM
หน้า: 1 ... 55 56 [57] 58 59 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598507 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #840 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 09:51:51 AM »

แน่นอนอยู่แล้วครับพี่ มีแนวหน้าชั้นดีแบบนี้ กองหลังก็สบายไปเลย

ว่าแต่ ของ Beatles ทำ Apple เขียว
ของ Stones ทำ ลิ้นชมพู

แล้วของศิลปินอื่นๆ จะทำเป็นรูปอะไรกันดีครับ

ลองนึกเล่นๆดู ผมว่าถ้า AC/DC ทำกระบอกปืนใหญ่โบราณให้เอาไปเสียบกับเครื่องเล่น คงจั๊กกะจี้น่าดูนะครับ ยิ้มกว้างๆ

สิ่งที่คุณโปโลตูนว่าไว้น่าจะเป็นอย่างนั้น ผมว่าบริษัทต้นสังกัดน่าจะคิดออกแบบรูปทรงต่างๆมาหาเงินจากเราไว้แล้ว ขยิบตา
อั๋น501

« ตอบ #841 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 09:55:32 AM »

ผมชอบและศรัทธาคุณอั๋น501 ในฐานะเจ้าตำรับเทป 501 และตอนนั้นคิดว่าคุณอั๋น501คงจะมีแผ่นเสียงและยังเก็บแผ่นเสียงแนว prog ดี ๆ ที่หายากและ bootleg ไว้มากมาย กะว่าถ้าเจอตัวจริงจะขอคุยข้อมูลเรื่องแผ่นเสียงแนว prog เสียหน่อย แต่แล้ววันหนึ่งก็พบว่าคุณอั๋น501ได้เปลี่ยนไปเล่นไฟล์เพลงเสียแล้ว รู้สึกเสียดายจริง ๆ ครับ

แต่ผมไม่เสียดายหรอกครับ ทุกอย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลง

กะจะไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์คุณอั๋นเสียหน่อย(ไว้คอยดูดเพลง) ยิงฟันยิ้ม  เพราะคิดว่าอนาคตคงต้องเล่นไฟล์เพลงบ้าง
  ตอนนี้รอให้ชุดเครื่องเสียงที่บ้านเรียบร้อยก่อน

ผู้น้อยไม่กล้ารับหรอกครับ แต่เรื่องดูดนี่ไม่มีปัญหาอยู่แล้วของชอบ ขยิบตา
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #842 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 09:59:28 AM »

ผมชอบและศรัทธาคุณอั๋น501 ในฐานะเจ้าตำรับเทป 501 และตอนนั้นคิดว่าคุณอั๋น501คงจะมีแผ่นเสียงและยังเก็บแผ่นเสียงแนว prog ดี ๆ ที่หายากและ bootleg ไว้มากมาย กะว่าถ้าเจอตัวจริงจะขอคุยข้อมูลเรื่องแผ่นเสียงแนว prog เสียหน่อย แต่แล้ววันหนึ่งก็พบว่าคุณอั๋น501ได้เปลี่ยนไปเล่นไฟล์เพลงเสียแล้ว รู้สึกเสียดายจริง ๆ ครับ

ขอบคุณครับที่คุณปิศาจลายครามที่เคยศรัทธาผม อันที่จริงแล้วผมเปลื่ยนเฉพาะเรื่องการเล่นฟอร์แม็ทเท่านั้นแต่เรื่องการฟังเพลงก็ยังเหมือนเดิมครับ
ผมก็ฟังดนตรีแนวเดียวกับเทป501อยู่เช่นเดิมแต่เปลื่ยนรูปแบบการฟังเพลงเท่านั้น ผมก็ยังคุยเรื่องเพลงได้อยู่แต่ที่ไม่ได้คุยเพราะมีเพื่อนๆสมาชิก
ท่านอื่นๆที่เก่งๆพูดคุยกันอยู่แล้ว วันหลังคุณปิศาจลายครามต้องมาเจอผมแล้วเราจะได้แลกเปลื่ยนการฟังเพลงด้วยกัน มันถึงได้รสชาติมากกว่าการอ่าน
จากการในเขียนกระทู้
ถึงแม้เทป 501 ที่ผมเคยซื้อไว้หลายม้วนจะสูญหายไปตามกาลเวลาและความสะเพร่าของผมเอง (เพราะไม่รู้จักเก็บให้ดี) แต่ก็เป็นเชื้อและแรงบันดาลใจให้ไปตามหาแผ่นเสียงมาเก็บไว้ต่อไปครับ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #843 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 10:09:03 AM »

แน่นอนอยู่แล้วครับพี่ มีแนวหน้าชั้นดีแบบนี้ กองหลังก็สบายไปเลย

ว่าแต่ ของ Beatles ทำ Apple เขียว

แล้วของศิลปินอื่นๆ จะทำเป็นรูปอะไรกันดีครับ

ลองนึกเล่นๆดู ผมว่าถ้า AC/DC ทำกระบอกปืนใหญ่โบราณให้เอาไปเสียบกับเครื่องเล่น คงจั๊กกะจี้น่าดูนะครับ ยิ้มกว้างๆ

สิ่งที่คุณโปโลตูนว่าไว้น่าจะเป็นอย่างนั้น ผมว่าบริษัทต้นสังกัดน่าจะคิดออกแบบรูปทรงต่างๆมาหาเงินจากเราไว้แล้ว ขยิบตา

ผมว่าต่อไปน่าจะเป็นจุดขายที่สำคัญของไฟล์เพลง

Beatles ทำ Apple สีเขียว  ต่อไปรุ่นรีมาสเตอร์(หรือรีไฟล์) อาจทำเป็น Apple สีแดง ลังเล
TRON

« ตอบ #844 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 10:13:21 AM »

ผมว่าต่อไปน่าจะเป็นจุดขายที่สำคัญของไฟล์เพลง

Beatles ทำ Apple สีเขียว  ต่อไปรุ่นรีมาสเตอร์(หรือรีไฟล์) อาจทำเป็น Apple สีแดง ลังเล

คงไม่หรอกครับ เพราะครั้งนี้ก็ remaster ไปแล้ว ถ้าจะมีก็คงเป็น remix ใหม่เลยซึ่งคิดว่ายากที่จะทำ เพราะจะทำให้สูญเสียความดั้งเดิมอย่างสิ้นเชิงทันที ส่วนแอปเปิ้ลสีแดงผมว่ามันแปลกๆนะ เพราะแอปเปิ้ลสีเขียวเป็นสัญลักษณ์ของค่าย Apple ซึ่งก่อตั้งโดยวง The Beatles คงเปลี่ยนเป็นสีแดงไม่ได้หรอกครับ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าเป็น Pink Floyd คงทำออกมาเป็นรูปปริซึ่มเหมือนปก Dark Side
อั๋น501

« ตอบ #845 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 10:43:06 AM »

ผมเห็นมีพวกแท่งUSBทำเป็นรูปทรงต่างๆออกมาขายเพียบ บางอันเป็นรูปทรงซูชิเห็นแล้วน่ากิน
แต่ราคาถ้ามีความจุมากหน่อยประมาณสิบกว่าGBขึ้นไปถึง32GBเป็นหลักสองสามพันบาทเลยครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #846 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 03:27:46 PM »

อีกไม่นานเกินรอ
ผมจะทำเครื่องเสียงขนาดจิ๋ว
ฝังไว้ใต้ผิวหนัง
อยากฟังเพลงอะไร ก็เอาสายของศิลปินท่านนั้นมาเสียบ
ระบบเสียงจะยิงตรงเข้าเส้นประสาทหู ระบบรอบทิศทาง ซ้ายขวา ล่างบน
ระบบภาพยิงเข้าประสาทตา ระบบ4มิติ
แถมระบบกลิ่น ชิวหา และสัมผัส
โดยใช้ไฟล์ที่คุยๆกันนี่แหละ แต่ความละเอียดสูงหน่อย
108 Bit/1009 KHz
โปรดอดใจรอครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #847 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 03:43:54 PM »

อีกไม่นานเกินรอ
ผมจะทำเครื่องเสียงขนาดจิ๋ว
ฝังไว้ใต้ผิวหนัง
อยากฟังเพลงอะไร ก็เอาสายของศิลปินท่านนั้นมาเสียบ
ระบบเสียงจะยิงตรงเข้าเส้นประสาทหู ระบบรอบทิศทาง ซ้ายขวา ล่างบน
ระบบภาพยิงเข้าประสาทตา ระบบ4มิติ
แถมระบบกลิ่น ชิวหา และสัมผัส
โดยใช้ไฟล์ที่คุยๆกันนี่แหละ แต่ความละเอียดสูงหน่อย
108 Bit/1009 KHz
โปรดอดใจรอครับ  ยิงฟันยิ้ม
เหมือนกับการฝังไมโครชิพหรือเปล่าครับ?
.. polotoon ..

« ตอบ #848 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 03:45:53 PM »

ไม่ต้องมีสายรุ่มร่ามได้ไหมพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #849 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 03:51:47 PM »

ไม่ต้องมีสายรุ่มร่ามได้ไหมพี่ ยิ้มกว้างๆ
ออกแบบให้มีรีโมทคุมไมโครชิพอยู่ด้านนอก ผู้ใช้ถือรีโมทสั่งการทุกฟังก์ชั่น โดยเพลงจะซึมไปตามเส้นประสาทและกระแสเลือด เข้าสู่สมองครับ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

« ตอบ #850 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 03:56:59 PM »

อ๋อ..
ทั้งหมดที่ว่า รวมอยู่ในแค็บซูล ดำ-แดง เม็ดเดียวครับ
 ฮืม เหมือนลอกหนังเขามาน่ะ ฮิฮิ

TRON

« ตอบ #851 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 04:59:04 PM »

ถ้าเป็นผมได้เลือก ผมจะเลือกเม็ดดำยอมอยู่ในโลกเมทริกซ์ต่อไป ไม่อยากมีทุกข์ต้องคอยนี้หมึกพิฆาต

หลุดกระทู้แล้วจ้า
อั๋น501

« ตอบ #852 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 05:34:08 PM »

อ๋อ..
ทั้งหมดที่ว่า รวมอยู่ในแค็บซูล ดำ-แดง เม็ดเดียวครับ
 ฮืม เหมือนลอกหนังเขามาน่ะ ฮิฮิ

ไอ้เม็ดแค็บซูลดำ-แดงที่ว่าเป็นยาไวก้ารุ่นใหม่เวอร์ชั่นสองหรือเปล่า ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #853 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 08:01:23 PM »

ผมว่าการฟังเพลงแบบไฟล์เพิ่งเริ่มต้นเท่านั้นเองครับ ยังไม่ได้ไปถึงไหนเลย...This is only the beginning !!!!

หากต่อไปเมื่อ ดูด เพลงเข้ามาแล้ว อาจจะสัมผัสได้ด้วยนะครับ อย่างเช่นในภาพยนต์ทั่วไปที่ มีจอคอมพิวเตอร์ลอยๆ แต่มือสามารถ
touching ได้ คราวนี้แหละ ไอ้ที่ว่าสิ่งพิมพ์มีขนาดเล็กเกินไป มันจะขยายให้ใหญ่ได้ตามใจชอบ

ผมว่าบรรดานักสะสมทั้งซีดีและแผ่นเสียงใจคงไม่อยู่กับที่แล้วล่ะครับ เต้นกันเหยงๆ เลยแน่ๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แต่ก็คงอีกหลายปีกว่าจะมีเทคโนโลยี่แบบนี้ออกมา บางทีผมอาจตายก่อนแล้วก็ได้  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

« ตอบ #854 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 | 10:54:50 PM »

เฮ้อ..
สังเกตว่าท่านส.ว. จะแปรกระทู้เป็นญัตติล่อแหลมตลอดเลย
เดี๋ยวผู้ปกครองเด็กๆ จะมาถอนหงอกซักวันแน่ๆ
ผมชักสังหรณ์ใจครับ ฮืม

ลงรูปเด็กในอาณัติดีกว่า ล่อตะเข้ อิอิ

ซารังเฮโย

ถ้าวันไหนเล่นไฟล์ แล้วมีรูปเด้งมาให้สัมผัสได้
ผมจะขายแผ่นเสียงทิ้งคนแรกครัฟ.. เจ๋ง แลบลิ้น ขยิบตา จุมพิต

หน้า: 1 ... 55 56 [57] 58 59 ... 325
พิมพ์