เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:33:20 AM
หน้า: 1 ... 85 86 [87] 88 89 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598377 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1290 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 06:29:25 PM »

และแล้วพระเอกของงานก็มาถึง เรื่องราวต่อจากนี้ไปโปรดติดตามตอนต่อไป

เปิดกล่องออกมาจะเป็น ผู้หญิง หรือเปล่าครับ ?

ถ้าเปิดกล่องออกมาเป็นSubwoofer สองลูกนี้ผมซื้อกลับบ้านเองเลยไม่ต้องลองแล้ว

เฮียโป่งยากได้หรือเปล่าSubwoofer สองลูกนี้

เฮียโป่งเสียงเบสออกเป็นลูกๆเลย   ท่านผีชอบมากเสียงเบสเป็นลูกแบบนี้เห็นบ่นว่าเบสที่บ้านไม่ค่อยมี  ลองเอาไปเล่นดูก่อนก็ได้นะ
อั๋น501

« ตอบ #1291 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 07:24:28 PM »

ภายหลังจากที่รอคอยบริษัทนัดหมายจะเอาSubwoofer มาให้ลองเป็นเวลาเกือบเย็นมากแล้ว ทั้งๆที่นัดไว้บ่ายสองโมงนี่สี่โมงเย็นเข้ามาแล้ว
เสียงโทร.ถามทางเข้าบ้าน ผมมีนัดเจอกับเฮียโป่งและเหล่าสว.ที่แถวพระรามเก้าด้วย แล้วนี่เย็นวันศุกร์รถคงติดน่าดูใจอยากจะรีบไปแต่ด้วยความ
เป็นห่วงเพื่อนและอยากจะลองฟังดูเหมือนกันว่าสิ่งที่ผมแนะนำไว้น่าจะสนองความต้องการให้กับเพื่อนผมได้หรือเปล่า

สักพักเสียงรถก็มาจอดหน้าบ้านพร้อมชายหนุ่มเจ้าของร้านแบกกล่องใส่Subwoofer นำมาติดตั้งแทนที่ตัวเก่า  ดูลักษณะกายภาพภายนอกของ
เจ้าSubwoofer ยี่ห้อMartin Logan -Grotto i แล้วใช้ได้เลย คราวนี้ถึงเวลาให้จัดการโชว์ได้เลยครับจะเซ็ทอัพอย่างไรก็เชิญเอาให้เพื่อนผมพอใจ
ก็แล้วกัน ถึงจะได้เงิน
อั๋น501

« ตอบ #1292 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 07:54:46 PM »

การเซ็ทระบบการเล่น 2.1 ch.นั้นเป็นวิธีการเล่นที่เหมาะกับคนที่รักเล่นลำโพงเล็กชั้นดีที่อาจจะเหมาะกับแนวดนตรีบางประเภท  แต่ก็ไม่เหมาะกับดนตรี
พวกร็อคหนักๆแบบพวกเราฟังกัน ถ้าบางคนไม่ได้ฟังเพลงร็อคหรือเฮฟวี่ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรผมก็เคยเล่นระบบ 2.1 ch.เหมือนกัน

จากในรูป(งานBAV)เป็นระบบ 2.1 ch.ใช้Subwoofer 2 ตัวเป็นลำโพงเล็กยี่ห้อด้งTotem -The One ใช้Subwooferคู่รุ่นThunderเป็นของTotemเอง
weerache
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1293 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 08:06:04 PM »

โอ้....เห็นแล้วอยากไปฟังเพลงที่บ้านเฮียจังเลย....
อั๋น501

« ตอบ #1294 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 08:10:32 PM »

โอ้....เห็นแล้วอยากไปฟังเพลงที่บ้านเฮียจังเลย....

มาฟังได้เลย แต่รูปที่เห็นไม่ใช่บ้านผมนะครับ รูปก่อนหน้านั้นเป็นบ้านเพื่อนส่วนรูปข้างบนจากงานBAV 2010
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1295 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 | 01:38:48 PM »

เฮียโป่งยากได้หรือเปล่าSubwoofer สองลูกนี้

โอโฮแฮะ...ที่บ้านผม Subwoofer 14" ลูกเล็กกว่านี้เยอะครับ นี่คือยี่ห้ออะไรครับ ?
ผมไม่ได้เปลี่ยนลำโพงมาตั้งแต่ปี 1986 เห็นทีจะอดกลั้นไว้ไม่ไหวแล้วซิคร้าบ...บ...บ   แลบลิ้น  ยิ้มกว้างๆ  แลบลิ้น  ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1296 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 09:40:11 AM »

^^^
อื้มมมมม์... ยังงี้ท่าทางเบสส์น่าจะมาเป็นลูก ๆ เลย ยิ้มกว้างๆ
อย่างน้อยก็สักสองลูกเต็ม ๆ หูพี่โป่งล่ะน่า 5 5 5 ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #1297 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:41:27 AM »

ไอ้  Subwoofer ของคุณอั๋น501 นี่ น่าเอาหน้าเข้าไป ขยี้ เสียเหลือเกิน  เฮ้อ!!!  อายจัง  อายจัง  อายจัง

เพื่อไม่ให้หลงประเด็นงั้นเอาแผ่นเสียงที่ตกๆ หล่นๆ ไม่มีที่อยู่ของผมมาให้ดูว่าตั้งเอาไว้ตรงไหนอย่างไร...

เห็นมั้ยครับ ว่าแผ่นเสียงนี่ ไม่ต้องมีไอ้ ด็อกก้ง...Docking  ฐานรองสำหรับแจกจ่ายไฟล์อะไรนี้ให้มันยุ่งยาก สายไฟก็ไม่ต้องต่อ
คือว่า ไม่ต้องเสียเงินซื้อสายเคเบิ้ลแพงๆ มาต่อเพื่อคุณภาพเสียงที่ดีกว่าเลย  วางแผ่นเสียงตรงมุมไหนก็ได้ อยากเปิดฟัง
ก็วางลงบนเครื่องเล่นแผ่นเสียงแล้วเพลิดเพลินกับเสียงเพลงได้ในทันทีทันใด  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #1298 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:48:05 AM »

เพื่อไม่ให้เป็นการตก เทรน เพราะว่า คุณอั๋น501 แกไปสู่อาณาจักรของยุคไฟล์เพลงแล้ว ผมก็เลยทำการ อั๊พเกรด แผ่นเสียง
ของผมดังนี้ครับ...

ผมไม่ใช้ Docking ครับ แต่ใช้ Doggy รุ่น Chiwawa มาตั้งแทนครับ ควบคุมและคอนโทรล แจกจ่ายแผ่นเสียง และเพื่อกันการขโมยด้วย
ไม่มีใครสามารถหยิบ แผ่นเสียงผมไปได้ง่ายๆ อย่างน้อยต้องผ่านด่านไอ้ Doggy นี่ก่อน จะเอาแผ่นไปก็อปได้มันไม่ได้ทำง่ายๆ อย่าง
กับนักฟังเพลงที่เล่นไฟล์กันเลย  ยิ้มกว้างๆ

...ปลอดภัยกว่าตั้งเยอะแน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:58:21 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #1299 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:50:40 AM »

แล้วพี่มีวิธีป้องกันสารตัดหลั่งจาก doggy อย่างไรหรือครับ ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1300 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:54:44 AM »

เพื่อไม่ให้เป็นการตก เทรน เพราะว่า คุณอั๋น501 แกไปสู่อาณาจักรของยุคไฟล์เพลงแล้ว ผมก็เลยทำการ อั๊พเกรด แผ่นเสียง
ของผมดังนี้ครับ...

ผมใช้ Doggy รุ่น Chiwawa มาตั้งแทนครับ ควบคุมและคอนโทรล แจกจ่ายแผ่นเสียง และเพื่อกันการขโมยด้วย ไม่มีใคร
สามารถหยิบ แผ่นเสียงผมไปได้ง่ายๆ อย่างน้อยต้องผ่านด่านไอ้ Doggy นี่ก่อน จะเอาแผ่นไปก็อปได้มันไม่ได้ทำง่ายๆ อย่าง
กับนักฟังเพลงที่เล่นไฟล์กันเลย  ยิ้มกว้างๆ

...ปลอดภัยกว่าตั้งเยอะแน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ว้าว... พี่โป่งมี Night after Night Live! ของ U.K. ซะด้วย ตกใจ
เจ๋ง เจ๋ง

« ตอบ #1301 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 10:55:58 AM »

แล้วพี่มีวิธีป้องกันสารตัดหลั่งจาก doggy อย่างไรหรือครับ ยิ้มกว้างๆ

คุณโปโลตูนหมายถึง "สารคัดหลั่ง" หรือเปล่าครับ ?
.. polotoon ..

« ตอบ #1302 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 11:14:54 AM »

คุณโปโลตูนหมายถึง "สารคัดหลั่ง" หรือเปล่าครับ ?
ครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #1303 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 11:25:23 AM »

ครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

ให้ทำความสะอาดเจ้า doggy บ่อยๆ ด้วยแชมพูอย่างดี ไม่ให้มีแบคทีเรียติด กันกลิ่นสาป แล้วก็ป้องกันเห็บติด
ตัวด้วยครับ

เมื่อเทียบกับ Docking แล้ว ไม่สามารถนำมาทำความสะอาดได้เพราะเดี๋ยว ไฟช็อต ครับ !!!!!
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1304 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 12:57:18 PM »

โอโฮแฮะ...ที่บ้านผม Subwoofer 14" ลูกเล็กกว่านี้เยอะครับ นี่คือยี่ห้ออะไรครับ ?
ผมไม่ได้เปลี่ยนลำโพงมาตั้งแต่ปี 1986 เห็นทีจะอดกลั้นไว้ไม่ไหวแล้วซิคร้าบ...บ...บ   แลบลิ้น  ยิ้มกว้างๆ  แลบลิ้น  ยิ้มกว้างๆ

ยี่ห้ออะไรไม่รู้ แต่น่าจะ Made In Japan
  พี่โป่งลองคิดดูดีๆนะครับลำโพงที่บ้านซื้อครั้งเดียวจบเลยไม่กินไฟด้วย ส่วนซับสองลูกนี้กินทุกอย่าง
  จะไหวหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 85 86 [87] 88 89 ... 325
พิมพ์