เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149743 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 พฤษภาคม 2024 | 11:09:06 AM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray Movie  (อ่าน 247327 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #120 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 03:21:34 PM »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวานครัับ สอยไปซะ 5 แผ่น เบาะๆ (25GB)

ได้เรื่องอะไรมาบ้างครับ?

-Transformer 2 (เพิ่งได้ดูครับ และดูไม่จบด้วยเมื่อคืน ภาคนี้ความยาวหนังนานนะผมว่า)
-Machete (โหด ดิบ เหี้ยม เว่อร์)
-Legend of the Guandian (สนุกดี)
-Alien VS Monster (ยังไม่ได้ดูครับ)
-Penhouse : Pet of the year 2008 (ซื้อมาฝากพี่อั๋น)

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวานครัับ สอยไปซะ 5 แผ่น เบาะๆ (25GB)
แผ่นที่เป็นแบบ 50GB ส่วนใหญ่จะเป็นพวก 3D และพวก Packaged ที่ทำขึ้นมาดูดีหน่อย (Metallica : Mexico สวยดี)

ผมเดินเลือกอยู่นานเหมือนกัน ไม่อยากอยู่แถวนั้นนาน ๆ ใจก็ท่อง "พี่อั๋น ๆ ฮาร์ดดิกส์ ๆ" (คือเดี๋ยวค่อยส่งให้พี่ดูดต่อ  ยิงฟันยิ้ม)
แล้วก็เดินออกมาได้ ไปเดินดูโมเดลต่อแล้วค่อยกลับบ้าน

ปล. ผมแวะ BKP เหมือนกันนะ แต่ไม่ได้อะไรติดมือมาเลย แลบลิ้น
ที่อยากได้มันดันไม่มี (Rush : Exit State Left)

ขนาดเบาะๆสอยไปแล้ว 5 แผ่น(1000 บาท) เป็นการเริ่มต้นสู่โลกแห่งไฮเด็ฟอย่างสมบูรณ์แบบ  นับต่อนี้ไปน้องตี๋จะไม่คิดซื้อดีวีดีอีกแล้ว
เพราะเมื่อมีทางเลือกในการเล่นไฮเด็ฟได้ทั้งแผ่นทั้งไฟล์ดีวีดีก็หมดความหมาย ทุกครั้งที่น้องตี๋แค่คิดจะซื้อดีวีดีความคิดเรื่องแผ่นบูลเรย์ก็อป25GB
จะต้องเป็นทางเลือกก่อนเสมอ  และคาถาที่ผมให้ไว้ "ฮาร์ดดีสก์ดูแล้วลบ ลบแล้วดูด ดูดแล้วดูได้ตลอดชีพ"(ของฮาร์ดดีสก์)

ร้านที่ขายบลูเรย์ที่ว่า เขายังมีดีวีดีหนังซีรีย์ และัหนังอื่น ๆ (หรือหนังที่ไม่ได้โฆษณาหนัก ๆ ) ขายนะครับ
แต่ไม่ซ้ำกับบลูเรย์เลย ความจริงก็น่าสนใจ แต่คนแน่นร้านมากเลยไม่ได้หาหนังอะไรที่แปลก ๆ มาดูครับ

ขอบคุณน้องตี๋มากที่ซื้อPenhouse- Pet of the Year 2008 มาฝาก  ว่าแต่มันคืออะไรเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับธรรมะหรือเปล่าจะได้ดูไว้ปลง 

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #121 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 03:28:12 PM »

ครับพี่อั๋น เรื่องเกี่ยวกับ ทำ มะ ครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #122 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 04:44:01 PM »

มันเป็นธรรมะ ที่สอนให้พยายาม "ข่มใจ" น่ะครับ (พยายามเข้านะครับ)
แล้วจะจัดส่งให้ภายในเดือนนี้นะครับ

อั๋น501

« ตอบ #123 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 05:37:25 PM »

มันเป็นธรรมะ ที่สอนให้พยายาม "ข่มใจ" น่ะครับ (พยายามเข้านะครับ)
แล้วจะจัดส่งให้ภายในเดือนนี้นะครับ

ขอบคุณมากครับ  บูลเรย์ธรรมะแบบนี้ดูแล้วข่มใจดูไว้ปลง "ยุบหนอ พองหนอ"
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #124 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 05:48:15 PM »

ขอบคุณมากครับ  บูลเรย์ธรรมะแบบนี้ดูแล้วข่มใจดูไว้ปลง "ยุบหนอ พองหนอ"

พี่อั๋นครับ
รบกวนไปดูกระทู้ AC/DC หน่อยสิครับ ผมมีคำถาม ถามพี่ในนั้นอ่ะครับ แบบว่า ... มันข้องใจอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #125 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 05:51:07 PM »

พี่อั๋นครับ
รบกวนไปดูกระทู้ AC/DC หน่อยสิครับ ผมมีคำถาม ถามพี่ในนั้นอ่ะครับ แบบว่า ... มันข้องใจอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมตอบให้แล้วครับ
JKNoremorse

« ตอบ #126 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 | 05:53:51 PM »

พี่อั๋นครับ

ผมตอบให้แล้วครับ

ขอบคุณครับพี่
อั๋น501

« ตอบ #127 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011 | 12:16:14 PM »

เมื่อเช้านี้ผมไปเดินดูแผ่นบูลเรย์ที่สะพานเหล็กมาอีกแล้ว  มีแผ่นบูลเรย์ใหม่ๆออกมาได้ทุกวัน ทั้งหนังใหม่และเก่า(ที่ยังไม่เคยออกเป็นบูลเรย์)
สงสัยต้องพยายามเดินผ่านไปทำใจไม่ต้องมองที่ร้านเดี๋ยวอดไม่ได้จะต้องแวะอีก  เพราะอาทิตย์นี้ผมจะได้หนังล็อตใหม่เข้ามาแล้วครับ
ต้องท่องคาถากันซื้อแผ่น"ดูแล้วลบ ลบแล้วดูด ดูดแล้วดู ได้ตลอดชีพ"
JKNoremorse

« ตอบ #128 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011 | 02:33:24 PM »

เดี๋ยวผมคงต้องรบกวนพี่อั๋นเร็ว ๆ นี้ แล้วสิครับ จะได้ตุนเอาไว้ตอนสงกรานต์
อั๋น501

« ตอบ #129 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011 | 07:23:11 AM »

ช่วงเดือนนี้บูลเรย์ออกหนังมาเพียบทั้งหนังเก่า(ที่เคยออกเป็นดีวีดีและHD-DVDมาแล้ว)และหนังใหม่อย่างเช่นเรื่องSkyline หนังมนุษย์ต่างดาวบุกโลก
ที่น่าจะหมดมุกสร้างแล้ว ผมได้ดูแล้วเป็นเรื่องที่น่าเบื่อมาก เรื่องThe Resident หนังใหม่ของสาวเก่งอย่างฮิลลารี่ สวองก์เรื่องนี้อยากดูครับ 127 Hours
หนังที่สร้างจากเรื่องจริงของอารอน ราลสตั้นที่ไปติดอยู่ที่หุบเขาคนเดียวเป็นหนังระดับเข้าชิงออสการ์The Next Three Day หนังทริลเลอร์แอ็คชั่น
ของรัสเซลล์ โครว์ผมได้ดูแล้วสนุกดีเหมือนกัน แต่ที่ชอบมากต้องเรื่องนี้Unstoppable หนังวินาศภัยเกี่ยวกับรถไฟวิ่งเองแบบไม่มีคนขับสนุกตื่นเต้น
ทั้งๆที่เนื้อเรื่องไม่ได้ใหม่อะไรถ้าใครเคยดูเรื่องRunaway Trainหนังเก่าปี1985ของอังเดร คอนชาลอฟสกี้ความมันส์ประมาณนี้เลยThe Social Network
ใครที่ชื่นชอบการเล่นเฟชบุ๊คสังคมออนไลน์ไม่น่าพลาดเรื่องนี้ Hereafter ของคุณปู่คลิ้นท์ อีสต์วู้ดอายุเป็นเพียงตัวเลขครับสำหรับคุณปู่ยอดฝีมือ
The Switch หนังของเจ้าแม่หนังรักตลกเจนนิเฟอร์ อะนิสตั้นผมรอดูว่าเมื่อไรเธอจะใจถึงเหมือนกับแอน แฮทธาเวย์จากเรื่องLove & Other Drugs
และเรื่องTRON ภาคใหม่หนังในดวงใจของเสี่ยสิทธิ์ คราวนี้มาดูหนังเก่าที่พึ่งออกเป็นบูลเรย์เริ่มจากหนังคลาสสิคระดับขึ้นหิ้งThe Ten Commandments
บัญญัติสิบประการ หนังแนวEpic ของซีซิล บี เดอมิลล์ ผู้กำกับที่ทำหนังเล็กๆไม่เป็น ยังจำฉากที่โมเสสพาเหล่าทาสชาวยิวข้ามทะเลแดงเป็นฉากที่ผม
เคยดูสมัยเด็กๆตื่นเต้นมากๆน้ำทะเลแยกออกจากกันเรื่องนี้ผมอยากซื้อแผ่นพิเศษฉบับที่เป็นBoxset มากครับเป็นของสะสมของคนรักหนังเลยครับ
กล่องใส่แผ่นทำเป็นแบบศิลาจารึกบัญญัติสิบประการมีของแถมมากมาย วันนี้เอาแค่นี้ก่อนวันหลังค่อยมาว่ากันต่อ
อั๋น501

« ตอบ #130 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 | 01:05:16 PM »

กลับมาว่ากันต่อเลยครับหนังเก่าที่ออกเป็นบูลเรย์น่าสนใจมากก็คือเรื่องAgainst All Odds หนังของผู้กำกับTaylor Hackford ถ้าใครยังจำผู้กำกับคนนี้ได้
หนังใช้สูตรสำเร็จเพลงส่งหนังและหนังส่งเพลง(ดังทั้งหนังทั้งเพลงประกอบ) แต่ที่น่าสนใจก็คือนางเอกของเรื่องแสดงโดยRachel Ward เธอเป็นดารา
ที่ผมชอบน่ารักมากครับ  ผมยังจำสมัยที่เธอเล่นเรื่องSharky's Machine แสดงคู่กับBurt Reynolds เธอเล่นเป็นอีตัวไฮโซค่าตัวแพงพระเอกBurt เล่น
เป็นตำรวจคอยใช้กล้องส่องทางไกลแอบดูนางเอกอยู่ตรงข้ามตึก แอบดูไปแอบดูมาเลยไปหลงรักนางเอกเป็นหนังแอ็คชั่นมันส์ๆ แต่เรื่องนี้แสดงคู่
กับJeff Bridges พระเอกขวัญใจเสี่ยสิทธิ์(TRON)เป็นหนังรักทริลเลอร์ที่โดนเด่นมากที่สุดก็คือเพลงประกอบภาพยนต์แทบไม่ต้องแนะนำอะไรกันอีก
แล้วกับเพลงAgainst All Odds ผู้กำกับTaylor Hackford ใช้สูตรสำเร็จแบบนี้แทบทุกเรื่องอย่างเรื่องAn Officer And A Gentleman ก็ส่งให้Richard
Gere โด่งดังส่วนตัวหนังเองก็ดังทั้งหนังทั้งเำพลงประกอบเช่นกัน
อั๋น501

« ตอบ #131 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 | 01:19:42 PM »

อันที่จริงแล้วผมไม่ค่อยถนัดเรื่องภาพยนต์ อยากให้คุณSombun ประธานชมรมคนรักหนังเก่า(ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่ารักหนัง)เข้ามาคุยเรื่องหนังเก่าหรือใหม่
อาจจะไม่ต้องพูดคุยเรื่องฟอร์แม็ตก็ได้ เอาเฉพาะตัวหนังเท่านั้นจะได้มีมุมมองของคนดูหนังแบบรักการดูภาพยนต์จริงไม่ใช่แบบผมดูเพื่อความบันเทิง
ถ้าเป็นคนพวกคอมูฟวี่เลิฟเวอร์จริงๆจะเน้นเนื้อหาองค์ประกอบแทบทุกอย่างของภาพยนต์ไม่ใช่ดูเพื่อความบันเทิงอย่างเดียว  อย่างน้อยคนที่สนใจ
กับการดูภาพยนต์จะได้มีมุมมองที่แตกต่างกันไปบ้าง
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #132 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 | 02:22:13 PM »

หน้าของ Jeff Bridges ที่พี่อั๋นเห็นใน Tron Legacy ก็คือหน้าของแกสมัยเล่น Against All Odds นี่แหละครับ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #133 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 | 02:59:00 PM »

พูดถึงบ็อกเซ้ต อยากได้บลูเรย์เรื่อง"หลง" อะครับ
แต่ไม่มีกะตังคฺ์ เศร้า ร้องไห้

อั๋น501

« ตอบ #134 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 | 03:10:15 PM »

พูดถึงบ็อกเซ้ต อยากได้บลูเรย์เรื่อง"หลง" อะครับ
แต่ไม่มีกะตังคฺ์ เศร้า ร้องไห้

พี่ผีหารูปBoxset แบบที่เป็นศิลาจารึกบทบัญญัติของเรื่อง"บัญญัติสิบประการ"เอามาลงกระทู้ให้หน่อยซิผมก็อยากได้มากแต่ไม่มีกะตังค์เช่นกัน
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 45
พิมพ์