เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 พฤษภาคม 2024 | 12:15:28 AM
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray Movie  (อ่าน 247092 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #150 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 | 10:54:16 AM »

ถ้าพี่อั๋นริป HD-DVD เป็นไฟล์ได้นี่ ไม่แน่ใจว่าจะเปิดกับ Dune ได้หรือเปล่า? เพราะผมเคยพยายามเปิดไฟล์ Led Zeppelin - The Songs Remain The Same ที่ริปจาก HD-DVD มันไม่เล่นครับ อย่างไรก็ตามฝากพี่ริป Eagels - Farewell Tour ด้วยสิครับ ไฟล์ MKV ที่ผมเคยได้มาภาพและเสียงไม่ดีครับ

ผมจะRip แผ่นHD-DVD ไว้ทั้งหมดเว้นเรื่องที่มีเป็นบูลเรย์แล้วเท่านั้น ผมริปEagels -Farewell Tour ไว้แล้วครับแต่ผมพึ่งเห็นชุดนี้ออกเป็นแผ่นบูลเรย์
มาแล้วนะ แล้วเรื่องDUNE หนังมหากาพย์ไซไฟของยอดผู้กำกับ David Lynch และหนังเก่าของPeter Jackson เรื่อง The Frighteners เป็นหนังที่
ผมชื่นชอบมาก 
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #151 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 | 11:07:02 AM »

Eagles ออกบลูเรย์แล้วดีจังครับ ไว้พี่ได้ไฟล์มาแจ้งผมด้วยนะครับ ส่วนเรื่อง Dune ผมอยากดูมานานแล้ว สมัยเด็กๆดูแล้วไม่รู้เรื่อง ถ้าพี่ริปแล้วเปิดกับเครื่อง Dune ก็สุดยอดเลย ส่วน The Frightengers ก็เช่นกัน สมัยก่อนผมดูหลายรอบมาก สนุกจริงๆครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #152 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 | 01:00:57 PM »

Eagles ออกบลูเรย์แล้วดีจังครับ ไว้พี่ได้ไฟล์มาแจ้งผมด้วยนะครับ ส่วนเรื่อง Dune ผมอยากดูมานานแล้ว สมัยเด็กๆดูแล้วไม่รู้เรื่อง ถ้าพี่ริปแล้วเปิดกับเครื่อง Dune ก็สุดยอดเลย ส่วน The Frightengers ก็เช่นกัน สมัยก่อนผมดูหลายรอบมาก สนุกจริงๆครับ

เรื่อง Dune ของ David Lynch แค่นำมาจากนิยายเล่มเดียว ผู้สร้างยังเก็บรายละเอียดไม่หมด ถ้าไม่เคยอ่านนิยายมาก่อน จะไม่เข้าใจฉากต่างๆ ว่ามีที่มาที่ไปอย่างไรเลยครับ ตอนหลังนำเล่มแรกและเล่ม 2 + 3 มาสร้างเป็น mini series ก็ยังเหมือนเดิมครับ ผมอ่านภาคนิยายไปหลายปีแล้ว พอจะดู mini series ต้องนำนิยายมาอ่านใหม่ ถึงจะเข้าใจครับ นิยายชุด Dune ของ Frank Herbert มี 6 เล่ม พอเขาเสียชีวิตขณะยังเขียนไม่จบ Brian ลูกชายของเขาได้ค้นพบเค้าโครงเรื่องที่เหลือ จึงร่วมกับ Kevin J Anderson เขียนภาคต่อ ซึ่งมีทั้ง sequel และ prequel ได้อีก 11 เล่ม และยังไม่จบ เป็นมหากาพย์ที่อ่านสนุกมากๆ ซึ่งผมก็นำมาอ่านซ้ำหลายรอบแล้วครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #153 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 | 11:09:05 PM »

Grown Up  ไม่สนุกอย่างที่คาด  แลบลิ้น
TRON

« ตอบ #154 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 | 11:30:09 PM »

Grown Up  ไม่สนุกอย่างที่คาด  แลบลิ้น

จริงๆมันก็พอดูได้นะ แต่ยังงงว่าทำไมถึงซื้อแผ่นครับ จำได้ว่าผมเสนอจะให้ไฟล์ไปให้ครั้งที่แล้วนี่นา
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #155 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 01:58:56 AM »

Grown Up  ไม่สนุกอย่างที่คาด  แลบลิ้น

แต่ก็ถือว่าตลกที่สุดของอดีตทีมนักแสดง Saturday Night Live แล้วครับ เรื่องอื่นๆ ฝืดกว่านี้เยอะ ผมชอบฉากสระว่ายน้ำแตกมากที่สุด มันขึ้นอยู่กับคนเขียนบทเหมือนกัน ตอนที่พวกเขาแสดงในรายการ Saturday Night Live นั้น ได้รับความนิยมมาก และล้อเลียนการเมืองได้เจ็บแสบดี ซึ่งน่าจะเป็นเพราะทีมงานที่เขียนบทให้ Saturday Night Live และนักแสดง เข้าขากันดีครับ

TRON

« ตอบ #156 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 07:55:58 AM »

แต่ก็ถือว่าตลกที่สุดของอดีตทีมนักแสดง Saturday Night Live แล้วครับ เรื่องอื่นๆ ฝืดกว่านี้เยอะ ผมชอบฉากสระว่ายน้ำแตกมากที่สุด มันขึ้นอยู่กับคนเขียนบทเหมือนกัน ตอนที่พวกเขาแสดงในรายการ Saturday Night Live นั้น ได้รับความนิยมมาก และล้อเลียนการเมืองได้เจ็บแสบดี ซึ่งน่าจะเป็นเพราะทีมงานที่เขียนบทให้ Saturday Night Live และนักแสดง เข้าขากันดีครับ

ใช่แล้วครับ หนังแบบนี้ถ้าจะดูให้สนุกเรา เราต้องเก็ทมุกที่เขาสื่อด้วย ซึ่งบางทีอาจเพราะวัฒนธรรมที่ต่างกันอาจทำให้เข้าใจมุกเขายาก อย่างการ์ตูนเรื่อง The Simpsons (ที่ผมและเหล่าพี่ชายที่บ้านชอบมากๆ) เป็นการ์ตูนที่มีมุกฮาๆแบบคาดไม่ถึงเยอะมาก แต่ถ้าเราไม่มีพื้นฐานทางด้านวัฒนธรรมหรือแม้กระทั่งประวัฒิศาสตร์ การเมือง ภาพยนตร์ ดนตรี แล้วอาจจะไม่เก็ทมุกเหล่านี้ง่ายนัก
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #157 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 08:40:17 AM »

จริงๆมันก็พอดูได้นะ แต่ยังงงว่าทำไมถึงซื้อแผ่นครับ จำได้ว่าผมเสนอจะให้ไฟล์ไปให้ครั้งที่แล้วนี่นา

ฮ่า ๆ ผมจำไม่ได้น่ะครับว่าพี่มี ความจริงมันก็ขำนะครับ แต่มันไม่ขำแบบพีคหนัก ๆ น่ะครับ  แลบลิ้น
แล้ว ... พี่มีเรื่องนี้ไหมครับ? ฮาขี้แตกเลย ผมเคยดูดีวีดีมานานแล้ว อยากดูแบบชัด ๆ อีกที  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #158 เมื่อ: 14 เมษายน 2011 | 09:09:03 AM »

ฮ่า ๆ ผมจำไม่ได้น่ะครับว่าพี่มี ความจริงมันก็ขำนะครับ แต่มันไม่ขำแบบพีคหนัก ๆ น่ะครับ  แลบลิ้น
แล้ว ... พี่มีเรื่องนี้ไหมครับ? ฮาขี้แตกเลย ผมเคยดูดีวีดีมานานแล้ว อยากดูแบบชัด ๆ อีกที  ยิ้มกว้างๆ

ครับอันนี้ฮากว่า Grown Up จริงๆ ผมมีแต่ดีวีดีแผ่นปลอมครับ ไฟล์ต้องถามพี่อั๋น
JKNoremorse

« ตอบ #159 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 03:12:36 PM »

Tron Legacy
Michael Jordan to the Max
Pong-Wanchai

« ตอบ #160 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 04:06:17 PM »

ผมอยากดูหนังแบบ "ฮากลิ้ง" จริงๆ ครับ อารมณ์ตอนนี้...ช่วยแนะนำมาซัก 3-4 เรื่องหน่อยได้มั้ยครับ เดี๋ยวจะรีบออกไปหาซื้อมา
ดูคืนนี้เลย...ขอบคุณท่านสมาชิกทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...อ้าว...เข้ากระทู้ผิด กลายเป็นแผ่น บลูเลย์ ไปซะแล้ว...ขออภัย  อายจัง
JKNoremorse

« ตอบ #161 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 04:13:52 PM »

ผมอยากดูหนังแบบ "ฮากลิ้ง" จริงๆ ครับ อารมณ์ตอนนี้...ช่วยแนะนำมาซัก 3-4 เรื่องหน่อยได้มั้ยครับ เดี๋ยวจะรีบออกไปหาซื้อมา
ดูคืนนี้เลย...ขอบคุณท่านสมาชิกทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...อ้าว...เข้ากระทู้ผิด กลายเป็นแผ่น บลูเลย์ ไปซะแล้ว...ขออภัย  อายจัง

พี่โป่งเคยดูเรื่องนี้รึยังครับ? ฮากลิ้ง X2
Pong-Wanchai

« ตอบ #162 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 04:24:28 PM »

ดูคืนนี้เลย...ขอบคุณท่านสมาชิกทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...อ้าว...เข้ากระทู้ผิด กลายเป็นแผ่น บลูเลย์ ไปซะแล้ว...ขออภัย  อายจัง

พี่โป่งเคยดูเรื่องนี้รึยังครับ? ฮากลิ้ง X2

ดูนานแล้วครับ แต่ผมฮาแบบยังไม่กลิ้งเท่าไหร่เพราะนอนดูอยู่บนเตียง กลิ้งได้ในพื้นที่จำกัดเท่านั้น ไปโดนคนข้างๆ
เข้าเดี๋ยวจะนึกว่า "เขี่ย" มันจะเหนื่อยกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #163 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 04:33:19 PM »

ดูคืนนี้เลย...ขอบคุณท่านสมาชิกทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ดูนานแล้วครับ แต่ผมฮาแบบยังไม่กลิ้งเท่าไหร่เพราะนอนดูอยู่บนเตียง กลิ้งได้ในพื้นที่จำกัดเท่านั้น ไปโดนคนข้างๆ
เข้าเดี๋ยวจะนึกว่า "เขี่ย" มันจะเหนื่อยกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

55+ งั้นต้องให้พี่ Tron พี่อั๋น หรือ พี่ Panyarak มาแนะนำแล้วครับ (หวังว่าคงอยู่แถว ๆ นี้)
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #164 เมื่อ: 24 เมษายน 2011 | 08:44:10 PM »

...อ้าว...เข้ากระทู้ผิด กลายเป็นแผ่น บลูเลย์ ไปซะแล้ว...ขออภัย  อายจัง

เข้าเดี๋ยวจะนึกว่า "เขี่ย" มันจะเหนื่อยกว่าครับ  ยิ้มกว้างๆ

55+ งั้นต้องให้พี่ Tron พี่อั๋น หรือ พี่ Panyarak มาแนะนำแล้วครับ (หวังว่าคงอยู่แถว ๆ นี้)
ผมดูแล้วโอเคนะครับ กลิ้งนิดๆ
From Paris with Love

หนังของลุค เบซอง ผกก ฟิฟท์ อีลีเม้นท์ กะ แท็กซี่ 16ภาค
ทราโวลต้า ฮามาก ขำขี้แตกสมองกระจายกันเลยทีเดียว
เอฟ-เวิร์ด / เอ็ม-เวิร์ด ปลิวทั่วบ้านกันเลย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2011 | 08:45:59 PM โดย ☠ ...બૅ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 45
พิมพ์