เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 10:39:57 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheครบรอบ 2 ปีเว็บ thaiprog
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครบรอบ 2 ปีเว็บ thaiprog  (อ่าน 11650 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 04:22:02 PM »

วันศุกร์ที่ 29 พฤษภาคม 2552

จำนวนสมาชิกทั้งหมด:     458
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด:    49602
จำนวนหัวข้อทั้งหมด:    2470
จำนวนหมวดหมู่ทั้งหมด:    2
ผู้ใช้งานที่ออนไลน์:    21
ออนไลน์มากที่สุด:    62 - กันยายน 30, 2008, 04:17:10 PM
ออนไลน์วันนี้:    31

สมาชิกเฉลี่ยต่อวัน:    1.08
ตอบกระทู้เฉลี่ยต่อวัน:    87.36
หัวข้อเฉลี่ยต่อวัน:    4.49
จำนวนบอร์ดทั้งหมด:    11
สมาชิกล่าสุด:    aokky23
ออนไลน์เฉลี่ยต่อวัน:    19.9
อัตราส่วนระหว่างชายกับหญิง:    4.8:1

สุขสันต์วันเกิดนะ thaiprog น้อย  ขอให้เติบโต  แข็งแรง  เป็นเว็บที่ดีของสังคมครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม 2009 | 03:08:59 PM โดย คุณหนูนางิ » บันทึกการเข้า

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 04:23:31 PM »

นึกย้อนไปสองปีก่อน ผมยังคงเป็นเด็กเกรียนๆ คนหนึ่ง ที่สนุกกับการท่องเว็บ หาข้อมูล ฟังเพลง และก็ขีดๆ เขียนโน่นนี่ไปเรื่อยอย่างไม่มีจุดหมายปลายทาง ไม่มีหลักแหล่ง ไม่มีบ้าน เหมือนกำลังเดินทางท่องโลกแห่งดนตรีด้วยตัวคนเดียว ไม่มีเพื่อนคุย และตอนนั้นกำลังตัดสินใจแล้วด้วยซ้ำแล้วว่าจะเลิกทำแบบนี้ แล้วไปทำอย่างอื่นแทนดีกว่าไหม

และแล้วจาก PM ในเว็บพันทิพของผมและขงปี่ในวันนั้น ก็เป็นจุดเริ่มต้นของเว็บไซต์แห่งนี้ จากคนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน กลายมาเป็นคนที่มีจุดมุ่งหมายเดียวกัน คืออยากสร้างเว็บไซต์ อยากสร้างชุมชนคุณภาพมาซักแห่งนึง อย่างน้อยก็จะได้ใช้เป็นที่อยู่อาศัยสำหรับตัวเองและเพื่อนๆ ที่มีใจรักในแนวเดียวกัน

ผ่านมาสองปีแล้ว เว็บเราค่อยๆ เจริญเติบโตขึ้น ตั้งแต่วันแรกที่เปิดบอร์ด ผมยังจำได้ถึง ตอนที่โทรไปคอนเฟิร์มตอนจดโดเมนเนม ตอนลองรันบอร์ดครั้งแรก ตอนสมัครสมาชิกครั้งแรกสมัยที่บอร์ดเรายังเป็นเวอร์ชั่นพื้นหลังดำๆ อยู่  จนถึงการขวนขวายในการจัดมีตติ้งครั้งแรก ซึ่งตอนนั้นเคว้งมาก ไม่รู้ว่าจะมีสมาชิกมากันเยอะ-น้อย แค่ไหน จนถึงการจัดมีตติ้งครั้งที่สอง ที่เริ่มมีสมาชิกรุ่นใหญ่มากันมากขึ้น และแล้วเว็บของเราก็เริ่มแปรเปลี่ยน จากบอร์ดดนตรีธรรมดาๆ กลายมาเป็นชุมชนที่แข็งแกร่งขึ้นในทุกวันนี้ครับ

จากทุกวันนี้เราจะเห็นว่า สมาชิกของเราก็มีรสนิยมฟังเพลงหลากหลาย แตกแขนงออกไปเรื่อยๆ จนทุกวันนี้เว็บเราก็ไม่ได้จำกัดแค่ Prog อีกต่อไป ถึงแม้เว็บของเราจะมีชื่อว่า Thaiprog ซึ่งผมไม่แคร์ และคิดว่าทุกคนมาเจอกันที่นี่ได้ก็เพราะ Prog ส่วนจะแตกแขนงออกไปเป็นแนวอะไร มันก็ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ตราบใดที่มันยังเป็นดนตรี และเรามีความสุขที่จะฟังมัน แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ หลังๆ มาก็ไม่รู้จะมาคุยด้วยเรื่องอะไร เพราะ Prog ก็ไม่ค่อยได้ฟังเต็มที่แล้ว เข้ามาในบอร์ดก็จะเจอประมาณ โพสต์ๆ เบี้ยนๆ เดธๆ อะไรนะ ยิงฟันยิ้ม ก็เลยไม่รู้จะตอบอะไรเท่าไหร่ครับ เพราะไม่ค่อยได้ฟัง

จองที่ไว้ก่อนนะครับ ผมจะเก็บไว้เขียนความในใจ

ขอเชิญชวนให้สมาชิกทุกท่านครับ ในโอกาสครบรอบ 2 ปีของเว็บเรา อยากเขียนอะไรบอกความในใจที่มีต่อเว็บนี้ และสมาชิกเว็บทุกท่าน เชิญมาเขียนเก็บเป็นที่ระลึกไว้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2009 | 02:07:42 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
panyarak

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 04:41:12 PM »

เวลาผ่านไปเร็วจัง ตอนเข้ามาครั้งแรกก็ใช้ชื่อจริงเลย แล้วก็ขี้เกียจเปลี่ยน เพราะตอนเขียนหนังสือก็ใช้ชื่อจริง ใครจะด่า จะได้ด่าได้ถูกตัว ผมได้อะไรเยอะมากจากการเข้าเป็นสมาชิกเว็ป ทั้งเพื่อนรุ่นพี่ รุ่นน้อง และรุ่นหลาน ที่สำคัญที่สุด คือความสุขที่ได้แบ่งปันทั้งความรู้ ประสบการณ์ และดนตรีระหว่างสมาชิก ผมมีความสุขมากที่เพื่อนๆ มีคำถามถึงผมทั้งผ่านเว็ปและมือถือ ฝากผมซื้อแผ่นทั้งในประเทศและนอกประเทศ ฝากอัดเพลงและดีวีดี ฯลฯ ซึ่งผมทำด้วยความเต็มใจยิ่ง แม้ว่าผมจะไม่ได้ไปร่วมงานมีตติ้งครั้งแรก เพราะกลัวว่าจะเป็นคนที่แก่ที่สุดในงาน แต่การที่ได้ไปร่วมมีตติ้งครั้งที่ 2 ก็ทำให้ผมปลื้มปีติจนนอนไม่หลับในคืนนั้น และเฝ้ารอมีตติ้งครั้งต่อๆ ไปอย่างใจจดใจจ่อตลอดมา สิ่งที่ผมหวังที่จะได้เห็นต่อไปก็คือการได้พบปะกับสมาชิกอีกหลายๆ คน ที่โพสต์อย่างเดียวแต่ยังไม่เคยเจอหน้าค่าตากัน และหวังว่า จะมีการเพิ่มสมาชิกประเภทขาประจำ (ไปร่วมเฮทุกงาน) ให้มากยิ่งๆ ขึ้นไปอีกครับ
นอกจากการเติบโตของเว็ปเราแล้ว ผมยังได้เห็นการเติบโตทางความสูงของสมาชิกเราด้วย บางคนเจอตอนมีตติ้งครั้งที่ 2 ยังตัวเล็กนิดเดียว พอครั้งต่อๆ ไป ก็ตัวสูงขึ้นเรื่อยๆ จนเดี๋ยวนี้จะสูงเท่าผมแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2009 | 11:06:10 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 04:56:42 PM »

สุขสันต์วันครบรอบสองปีเว็บไทยพร๊อกครับ และหวังว่าปีที่สามนี้จะเป็นปีที่ดีและราบรื่นของบอร์ดเรานะครับ

อย่างที่เห็นๆกันว่าก่อนหน้านี้สมาชิกในบอร์ดเราอาจมีข้อขัดแย้งหรือมีการผิดใจกันบ้างในบางเรื่อง ซึ่งทำให้ในช่วงนึงผมค่อนข้างเครียดมากทีเดียว แบบว่าเปิดเว็บมาทีไรก็จะพาลอารมณ์เสียไปซะทุกที แต่หลังจากมีตติ้งครั้งล่าสุดก็เห็นว่าสมาชิกเข้าใจกันมากขึ้น และเว็บของเราก็สงบสุขเรียบร้อยมากขึ้น เรียกได้ว่าตอนนี้ผมมีความสุขกับเว็บนี้มากเลยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนในเรื่องของการพูดคุยเกี่ยวกับดนตรีนั้นจะเห็นได้ว่าสมาชิกบอร์ดเราฟังเพลงกันหลากหลายและกว้างไกลขึ้นมาก จึงอาจทำให้หัวข้อในการคุยในช่วงหลังหลุดไปจากกรอบของโปรเกรสสีฟไปมากพอสมควร (เอ่อ... ผมเป็นตัวนำเลยนี่นา  ร้องไห้) ซึ่งก็ต้องขออภัยทุกท่านมาไว้ ณ ที่นี้ละกันครับ ผมเองก็คิดว่าในปีที่สามของเว็บบอร์ดนี้ ผมเองจะพยายามโพสต์อะไรที่เป็นโปรเกรสสีฟให้มากขึ้น (เท่าที่จะเป็นไปได้) ไม่ให้มันหลุดคอนเซปต์ของ Thaiprog ไปไกลจนกู่ไม่กลับอย่างในปัจจุบันครับ

ที่อยากพูดก็มีอยู่แค่นี้แหละครับผม ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้การสนับสนุนเว็บบอร์ดตลอดมา และขอขอบคุณแทนท่านเว็บมาสเตอร์ที่หายตัวเข้ากลีบเมฆไปด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 05:20:56 PM »

นับจากวันที่ ส่งหลังไมค์คุยกับพี่บาสในเว็บพันทิพ เป็นจุดเริ่มต้นของเว็บ ก็คุยๆเรื่อยมา ประเด็นในตอนนั้นคือ Pink Floyd ซึ่งไม่น่าเชื่อเลยว่า จากคนสองคนที่คุยกันเรื่องดนตรี จะทำให้เกิดเว็บนี้ขึ้นมา และประสบความสำเร็จเกินคาด เพราะตอนแรกคิดว่าเปิดเล่นๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะได้ผลดีขนาดนี้ ต้องขอบคุณโอ๊คมากๆอีกคน ที่ทำให้เกิดเว็บนี้ขึ้นมา และมีไฟในการทำเว็บเป็นอย่างมากในช่วงเปิดเว็บ ซึ่งตอนนี้ไฟในการทำเว็บคงเกือบมอดดับแล้ว

ตอนคิดจะทำเว็บและตั้งชื่อเว็บนั้น ก็คุยๆกันเหมือนไม่ซีเรียสอะไรมาก แต่เปิดได้รวดเร็วเหลือเกิน จนไม่น่าเชื่อว่าเว็บนี้เกิดขึ้นแล้ว
ตอนแรกคิดว่าสมาชิกจะเป็นแนวๆ วัยรุ่นหรือผู้ใหญ่ช่วงแรกๆซะส่วนใหญ่ แต่ก็ได้เจอสมาชิกแทบทุกรุ่นในเว็บนี้เลย ดีใจมากครับ
เพราะทำให้ได้รับอะไรดีๆเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นความรู้ มิตรภาพ ความรัก สิ่งของ ความบันเทิง ต่างๆ

ตอนแรกที่เล่นเว็บกันก็ยังไม่รู้จักกันดีเท่าไรนัก แต่พอจัดงาน Meeting ขึ้นมาเรื่อยๆก็รู้สึกว่า เว็บนี้เหมือนเป็นครอบครัวครอบครัวหนึ่งแล้ว เพราะทุกคนดูสนิทกันดี มากกว่าคนเล่นเว็บบอร์ดเดียวกัน มีการห่วงใยทั้งเรื่องแผ่น เรื่องส่วนตัว เปรียบเสมือนครอบครัวที่อบอุ่น

เชื่อว่า การพบปะครั้งต่อๆไปก็คงจะสนิทกันขึ้นเรื่อยๆ กับจำนวนคนที่เพิ่มมาเรื่อยๆครับ

เว็บนี้ทำให้ผมได้รู้จักวงหลากหลายมาก ทั้ง Prog และ Non - Prog ทำให้ชีวิตฟังเพลงมีรสชาติขึ้นมากๆ

และต้องขอบคุณพี่ๆหลายท่าน ที่ทั้งให้สิ่งของเกี่ยวกับ Prog ดีๆมาตลอด

และพี่คนที่หล่อๆ ที่ผมฝากสั่งแผ่นมาตลอด เดี๋ยวนี้เริ่มสั่งอย่างอื่นแล้ว ไม่มีพี่ผมคงไม่ได้แผ่นดีๆมาเก็บไว้แน่เลยครับ

และพี่ๆทุกคนที่ผมโทรไปถามเรื่องแผ่นสดๆ ขณะกำลังดูแผ่นอยู่ที่ร้านซีดี และพี่ที่โทรมาคุยเรื่องดนตรี

พี่ที่คุยเรื่องส่วนตัว และเรื่องสัพเพเหระกับผมเช่นกัน

เรื่องเกี่ยวกับ Thaiprog นี่พูดถึงได้ทุกวันครับ นึกถึงทีไรมีความสุขตลอด ไปโรงเรียนก็คุยกับโชแปงเรื่องเว็บเป็นส่วนมาก เป็นความทรงจำที่ดีจริงๆ

ปล. มีเรื่องน่ายินดีและน่าขบขันคือ ตอนวันมารับเสื้อเว็บ คนเยอะกว่าตอนจัดมีตติ้งครั้งที่ 1 อีกครับ เว็บเราเจริญดีมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2009 | 05:26:44 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 05:46:56 PM »

โตขึ้นอีักปีัสำหรับเว็บที่ผมรักและเปิดเข้าบ่อยที่สุดเว็บนึงในชีวิตแล้ว สำหรับผม thaiprog ได้ให้ความรู้ มิตรภาพและหลายๆ อย่างที่คิดว่าถ้าไม่มีเว็บนี้คงไม่เจออีกแล้วในชีวิต โดยเฉพาะเรื่องแผ่นเสียงที่เว็บนี้เป็นตัวการหลัก ที่ทำให้ผม เบี่ยงเบนมาในทางนี้  ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณโอ๊ค พี่บาส และขงปี่ ที่ทำให้เกิดเว็บนี้ขึ้น ขอบคุณพี่ๆ ใจดีทุกคนที่ตอบกระทู้ข้อสงสัยที่ไม่รู้จักจบสิ้นของผม รักเว็บนี้มากครับ คงไม่จากไปไหน และอยากให้มีไปอีกร้อยปีพันปี อยู่ยงคงกระพันเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 07:26:07 PM »

ก่อนอื่นต้องพูดว่า สุขสันต์วันครบรอบ 2 ปีเวบ Thaiprog ก่อน  ยิ้ม

สิ่งที่ผมได้รับจากการที่ได้เป็นสมาชิกเวบนี้คือ มากกว่าความสุขที่ได้อยู่ร่วมกับกลุ่มคนดนตรี
ที่เรียกว่า Thaiprog มอบความรู้ ความสุขแก่กัน ไม่มีแม้แต่คำว่า "วัย" มาขัดขวางกั้นระหว่างแต่ละคนกันเลย
เพราะทุกๆคนต่างก็มีรสนิยม ความชอบที่เหมือนกัน เราถึงไปด้วยกันได้ ถึงแม้ว่าเราจะอยู่เป็นกลุ่มเล็กๆ แต่เราก็อยู่กันอย่างอบอุ่นได้
(ถึงแม้ผมเองจะไม่ได้เข้าไปคุยมาก แต่ผมเองก็รู้สึกดีใจที่เรายังเห็นคนอื่นๆ มีรสนิยสการฟังเพลงคล้ายๆกัน ได้พูดคุยในสิ่งที่ผมเองก็ชอบเหมือนๆกัน ก็รู้สึกดีแล้วครับ  ยิ้ม)

เว็บนี้ทำให้ผมรู้จักแนวดนตรีมากขึ้น

เว็บนี้ทำให้ผมอยากลองหันมาฟัง radiohead

และเว็บนี้ ทำให้ผมเล่นดนตรีได้อย่างภาคภูมิใจ และเล่นดนตรีได้มีเป้าหมายแน่นอน

และเมื่อวานต้องขอบคุณพี่บาส ที่สอนให้ผมรู้จักคำว่า Blues ครับ  ยิ้มกว้างๆ
(จะพยายามฟังบ่อยเรื่อยๆ)

แล้วก็ไป meeting ทีไร คุยเรื่องส่วนตัวได้ขำแตกทุกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2009 | 07:36:03 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 08:32:18 PM »

เจอเวบนี้ก็จากเนื้อสันอีกทีครับ มาเป็นสมาชิกตอนที่เว็บเปิดมาแล้ว3-4เดือน
ซึ่งตอนนั้นผมก็เพิ่งเริ่มฟังprogได้ไม่นาน ก็คือเจอครั้งแรกรู้สึกดีใจมากๆ เพราะที่โรงเรียนไม่มีใครให้คุยเรื่องพวกนี้เลยจริงๆ และเมื่อมิตติ้งครั้งที่1ไม่ได้ไปเพราะติดอยู่ที่อังกิดครับ แต่หลังจากนั้นก็ไปตลอด
ได้พูดคุยพบปะกับท่านพี่ๆน้องๆนักสะสม นักฟังเพลงหลายคน
และที่สำคัญยังได้รวมวงPhi ประจำเวบอีก ผมดีใจมากๆที่จะได้มาเล่่นเพลงที่ตัวเองชอบ เพราะจะไปเล่นกับเพื่อนที่โรงเรียนก็ไม่มีใครฟัง

ครบ2ปีแล้ว รู้สึกว่าเร็วดีแหะ มีสมาชิกเพิ่มเรื่อยๆ แต่ขาประจำก็ยังอยู่เหมือนเดิม ยิงฟันยิ้ม

ความรู้ที่ได้จากเว็บนี้มีเยอะมาก รู้จักแนวเพลงใหม่ๆ วงใหม่ๆ ทำให้ตัวเองอยากหาวงใหม่ๆฟังด้วย
ได้ฟังเพลงได้คุยแทบทุกแนว สนุกจริงๆ

ขอให้เว็บนี้อยู่ต่อไปนานๆครับ

TRON

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2009 | 09:54:28 PM »

ขอแสดงความยินดีกับวาระครบรอบ 2 ปีครับ ดีใจมากๆที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของเว็บนี้ครับ ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากมายหลากแนวดนตรี ทำให้ผมฟังแนวทั้งใหม่ๆและเก่าๆที่ผมมองข้ามมาก่อนได้อย่างมีความสุขมากมาย ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2009 | 04:47:25 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 07:56:23 AM »

วัันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดของ หอนาฬิกา Big Ben ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษด้วยนะครับ ครบ 150 ปีแล้ว เกิดวันเดียวกับเว็บเราเลย  ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 08:19:27 AM »

ยินดีด้วยจริงๆกับการครบรอบ 2 ปีของ thaiprog.net ครับ

ส่วนตัวผมเองสมัครเป็นสมาชิกของเวบนี้เมื่อวันที่ 8 มกราคม 2008
นับถึงตอนนี้ก็ 1 ปีครึ่งแล้วครับ แต่จำนวนกระทู้ที่ตอบกลับยังไม่ถึง 100 ครั้งเลย
ต้องบอกว่า ด้วยความรู้ด้าน prog ที่น้อยนิดของผม ทำให้ผมอ่านมากกว่าตอบครับ...
แต่ก็ยืนยันตรงนี้เลยว่าดนตรี Progressive Rock เป็นแนวที่ผมชอบและเข้าทางมากที่สุด
และเวบนี้ผมถือว่าเป็นแหล่งข้อมูลชั้นเลิศที่นึงสำหรับดนตรีแนวนี้เลยครับ
สมาชิกหลายๆท่านมีข้อมูล (รวมถึง CD และแผ่นเสียง) ที่น่าสนใจและเยอะมากๆจนหลายๆครั้งทำให้ผมตะลึงในความรู้ (รวมถึง CD และแผ่นเสียง) ที่แต่ละคนมีเลยทีเดียว  ยิ้มกว้างๆ

อีกเรื่องนึงนะครับ ผมว่าความสัมพันธ์ของสมาชิกในเวบนี้มันแนบแน่นดีครับ
ถ้าไม่บอกวันก่อตั้งเวบเนี่ย ผมจะเชื่อเลยว่าคงรู้จักกันมา 5-10 ปีแน่ๆ

อยากให้ความสัมพันธ์ดีๆ และเวบดีๆ แบบนี้อยู่กันไปนานๆครับ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 08:23:48 AM »

็2nd Year Happy Anniversary!!!
ก็ขอให้อยู่ไปนาน ๆ ครับ อยากให้มีสมาชิกใหม่ ๆ ที่เป็นขาประจำจริง ๆ เข้ามาเพิ่มขึ้นเยอะ ๆ ครับ 
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 09:45:33 AM »

พี่ปัญญารักษ์เขียนได้ซึ้งดีจัง  ร้องไห้
TRON

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 10:01:40 AM »

พี่ปัญญารักษ์เขียนได้ซึ้งดีจัง  ร้องไห้

+1 ครับ คนอื่นๆก็เขียนดีเหมือนกัน จนผมกดดันไม่รู้จะเขียนยังไง

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 10:12:34 AM »

+1 ครับ คนอื่นๆก็เขียนดีเหมือนกัน จนผมกดดันไม่รู้จะเขียนยังไง
+1 อ่านของทุกคนแล้วประทับใจทุกคนเลยครับ  ยิ้ม

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์