เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 07:20:28 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheครบรอบ 2 ปีเว็บ thaiprog
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครบรอบ 2 ปีเว็บ thaiprog  (อ่าน 11651 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 10:41:22 AM »

ที่น้อง Kongbei เขียนนี่น่าจะเป็นกระทู้ที่ยาวที่สุดที่เคยเขียนแน่ๆเลย  ยิ้มกว้างๆ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 11:40:32 AM »

พี่ปัญญารักษ์เขียนได้ซึ้งดีจัง  ร้องไห้

+1 ครับ คนอื่นๆก็เขียนดีเหมือนกัน จนผมกดดันไม่รู้จะเขียนยังไง
+1 อ่านของทุกคนแล้วประทับใจทุกคนเลยครับ  ยิ้ม

+1 ครับ
และขอขอบคุณ web thaiprog แห่งนี้ และอีกหลายๆท่าน โดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณ panyarak
ที่ทำให้ผมได้พบสิ่งใหม่ๆ และได้กลับมาอยู่กับสิ่งที่ตัวเองชอบ(บ้า)อีกครั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ

LONG LIVE THAIPROG.NET
T-a-K-u-M-i
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 11:44:10 AM »

โอ้วววววววว Thaiprog มีอายุครบรอบ 2 ขวบแล้วหรอนี้่ สุขสันต์วันเกิดนะจ๊ะ   ยิงฟันยิ้ม

ตอนนั้นผมเข้ามาครั้งแรกเพื่อหาคำว่า Indutrial Metal เพราะตอนนั้นผมบ้า (บ้าจริงๆ อายจัง) บ้า Rammstein มากเป็นพิเศษครับ หาจาก Google นี่แหละมาเจอกระทู้ของน้องเหม่งพอดี เพราะตอนนั้นผมไม่รู้จักเว็บนี้เลยครับ ก็สงสัยว่า thaiprog - Prog มันคืออะไรวะ  (นึกในใจนะครับ) ก็มารู้ทีหลังก็ถึงบางอ้อโดยทันที ผมขอขอบคุณมากนะครับที่ทำเวปนี้ขึ้นมาจากเมื่อก่อนจะฟังเพลง แนวตลาด และอินดี้เป็นหลัก แต่พอมารู้จัก Thaiprog มันก็ทำให้ผมได้เปิดโลกทัศน์ เปิดหูให้ฟังเพลงได้กว้างขึ้น และก็ขอบคุณ พี่ๆน้องๆในเวปทุกท่านนะครับ ที่คอยให้คำปรึกษาต่างๆ ขอให้ Thaiprog อยู่นานๆนะครับ ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 11:44:54 AM »

พี่ปัญญารักษ์เขียนได้ซึ้งดีจัง  ร้องไห้

+1 ครับ คนอื่นๆก็เขียนดีเหมือนกัน จนผมกดดันไม่รู้จะเขียนยังไง
+1 อ่านของทุกคนแล้วประทับใจทุกคนเลยครับ  ยิ้ม

+1 ครับ
และขอขอบคุณ web thaiprog แห่งนี้ และอีกหลายๆท่าน โดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณ panyarak
ที่ทำให้ผมได้พบสิ่งใหม่ๆ และได้กลับมาอยู่กับสิ่งที่ตัวเองชอบ(บ้า)อีกครั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ

LONG LIVE THAIPROG.NET
ใช่ครับ ผมไม่ได้ปลื้มกับ ผลงานการออกแบบผลิตภัณฑ์ทางเสียงดนตรีมากๆแบบนี้มาตั้งนานแล้ว นับเป็นความสุขที่หวนกลับมาอีกครั้ง อย่างน่ายินดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

neo classic
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 11:51:47 AM »

ขอร่วมแสดงความยินดีกับทางเว็บด้วยนะครับ
วันนี้เลยอนุญาตสมัครสมาชิกด้วยคนครับ
ขอฝากตัวและช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 12:23:25 PM »

หลายปีมาแล้ว ก่อนที่จะมีเว็บ Thai Prog Community นี้กำเนิดขึ้นมา ผมเล่นและตอบกระทู้อยู่ในห้องร็อคที่พันทิปโดยใช้นามแฝง "ปีศาจลายคราม" เช่นเดียวกับที่ชุมชนแห่งนี้ ที่ห้องพันทิปผมได้รู้จักคุณ Analog Kid, Agent Fox Mulder, lalink, ที่เจ็ดแห่งแผ่นดิน, dr. buska และใครต่อใครอีกหลายท่าน ซึ่งมักจะเข้ามาพูดคุยและแชร์ความรู้ประสบการณ์เกี่ยวกับดนตรี prog อยู่เสมอ โดยเฉพาะคุณ AFM ซึ่งมีความรู้เกี่ยวกับวง Pink Floyd ดีและละเอียดกว้างลึกมาก ทำให้ผมนึกอยู่ในใจ (ตอนนั้น) ว่า "น้องคนนี้อนาคตไกลแน่" และก็ไกลจริง ๆ เสียด้วย เพราะต่อมาผมเริ่มเบื่อบรรยากาศที่ห้องร็อคในพันทิป (สาเหตุจะเพราะอะไรบ้าง หลายคนที่เคยเข้าไปสิงสถิตอยู่ที่นั่นก็คงจะทราบดีอยู่) และคิดว่าน่าจะมีบอร์ดหรือสถานที่สักแห่งเป็นที่พบปะพูดคุยกันเกี่ยวกับดนตรี prog ได้แล้ว แต่ดูเหมือนความหวังมันช่างริบหรี่เสียเหลือเกินในตอนนั้น แต่แล้วความฝันของผมย้อนหลังไปในเดือนนี้เมื่อสองปีก่อนก็เป็นความจริงขึ้นมา เพราะผมได้เจอลิ้งค์ thaiprog ที่คุณ AFM ได้แนะนำไว้ที่ห้องร็อคพันทิป ผมจึงไม่รอช้ารีบแวะมาสมัครทันที และจำได้ว่าได้เป็นสมาชิกลำดับต้น ๆ เสียด้วย ต่อมาอีกไม่นานผมก็แนะนำเพื่อนฝูงอีกหลายท่านที่เป็นคอเดียวกัน เช่น คุณ The Black Tulip, polotoon ให้รู้จักที่นี่ และทุกท่านที่ผมแนะนำก็ไม่ทำให้ผมผิดหวัง เพราะได้ช่วยกันเข้ามาพูดคุย ให้ความรู้และประสบการณ์ และช่วยกันสร้างสรรค์สังคมแห่งนี้ให้ดียิ่งขึ้นตลอดเวลาที่ผ่านมา นอกจากนี้ ผมยังแอบหวังว่าจะได้เห็นปรมาจารย์นักเขียนคอลัมน์เกี่ยวกับดนตรี prog ของวงการเมืองไทยในอดีต เช่น คุณพัณณาศิส คุณปัญญรักษ์ คุณ จ้อ ชีวาส ฯลฯ เข้ามาร่วมพูดคุยกันที่นี่ด้วยเช่นกัน และแล้ววันหนึ่งผมได้เห็นคุณปัญญรักษ์เข้ามาตอบกระทู้โดยใช้นามว่า panyarak วันนั้นผมรู้สึกดีใจมากที่เว็บนี้ได้รับเกียรติและได้รับความสนใจจากผู้ทรงความรู้ทางดนตรี prog อย่างเอกอุท่านนี้ และแน่ใจว่าหากได้ท่านนี้เข้ามาร่วมพูดคุยและแชร์ประสบการณ์ด้วยแล้ว รับรองว่าเว็บนี้อนาคตไกลแน่นอน

ก็ขอให้สมาชิกเว็บทุกท่านอยู่ด้วยกันอย่างอบอุ่นและมีความสุข และช่วยกันสร้างสรรค์ให้ชุมชนเล็ก ๆ แห่งนี้มีความวิวัฒน์ยังยืนต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2009 | 12:26:24 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
GÒNG
Tubular Bells

Death to All

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 09:39:36 PM »

ยินดีด้วยคร้าบ ยิ้มกว้างๆ

ผมก็เข้าบ้างไม่เข้าบ้างแต่ยังไงก็ขอให้เว็บนี้อายุยืนหมื่นๆปีนะครับ ยิงฟันยิ้ม

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 | 11:19:40 PM »

ไม่น่าเชื่อนะครับว่า อายุจะครบ 2 ปีแล้ว ยังมีความรู้สึกว่าเพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อไม่นานมานี้เอง
มีความรู้สึกที่ดีมาก ในการมาเป็นสมาชิกชุมชนที่นี่
บรรยากาศ ประสบการณ์ ความรู้ เพื่อน ความสนุก มีพร้อมที่นี่
รู้สึกดีใจที่ได้พูดคุย พบปะ แม้จะไม่บ่อย
เป็นสาวกคนหนึ่งของที่นี่ไปแล้วครับ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009 | 01:17:01 PM »

สวัสดีครับ    ขอแสดงความยินดีจากใจจริงครับ  และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเว็บของเราคงจะอยู่ยั้งยืนยงตลอดไปครับ  และขอเล่าความหลังนิดนึงนะครับว่า  ถ้าหากผมไม่มาพบเจอชมรมนี้จากการเข้าgoogleเสียก่อน  ผมตั้งใจว่าจะเป็นคนก่อตั้งชมรมนี้ขึ้นมาอีกชมรมหนึ่ง นอกเหนือจากชมรมคนรักหนังเก่าของผม ซึ่งจะครบรอบ  6  ปี ในเดือน มิถุนายน นี้เช่นกันครับ
Fog
Blade Runner

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009 | 06:29:11 AM »

ขอไทยพร็อกจงทรงพระเจริญหมื่นปี หมื่นๆปี

Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009 | 08:40:00 AM »

จำได้ว่า ตอนผมส่งอีเมลล์ชวน พี่ Panyarak ให้มาเล่นที่บอร์ดนี้ ยังใจตุ้มๆต้อมๆว่า เอ้ .. พี่เค้าจะว่างมาเล่นหรือไม่ เพราะกลัวจะไม่มีเวลา

cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 | 10:48:38 PM »

ยินดีด้วยครับสองปีแล้วผมเข้ามาตอนตั้งแรกๆนะครับ แล้วผมเองก็หายๆออกไป คราวนี้จะกลับมาใหม่แล้วละครับ มีมีตติ้งก็จะไปร่วมแน่นอน
.. polotoon ..

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 07:02:12 AM »

ยินดีด้วยครับสองปีแล้วผมเข้ามาตอนตั้งแรกๆนะครับ แล้วผมเองก็หายๆออกไป คราวนี้จะกลับมาใหม่แล้วละครับ มีมีตติ้งก็จะไปร่วมแน่นอน
ยินดีต้อนรับครับ  ยิ้มกว้างๆ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 | 07:16:37 AM »

ขออภัยอย่างแรง ผมเพิ่งเห็นกระทู้นี้ แต่มาทีหลังยังดีกว่าไม่มานะ / ยังไงก็ยินดีด้วยและขอให้สู้ต่อไป อยู่ควบคู่กับนักฟังดนตรี Progressive Rock นานๆนะครับ หลังๆผมไม่ค่อยได้เข้าเลย เพราะปัจจัยอะไรบางอย่าง แต่ถ้ามีโอกาสก็จะแวะเวียนมา jam ๆ เสมอ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีประเด็นอะไรใหม่ๆมาชวนคุยเลย (เกี่ยวกับเรื่องดนตรี Prog) เลยโฉบมาแจมเอาในหน้าคุยเรื่อยเปื่อยแทน อยากคุยกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ... ยิ้ม
runangel
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:08:07 PM »

ยินดีด้วยนะครับ

ผมก็ตามเว็บนี้มานานพอสมควรแต่เพิ่งตกลงปลงใจ แต่งงาน เอ้ย สมัครครับ  ยิงฟันยิ้ม
หวังว่าจะอยู่ยาวต่อไปเพื่อเป็นแหล่งสังสรรค์คนฟังเพลง ใจกว้างนะครับ ยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3
พิมพ์