เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 11:18:47 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreathe"Noise of Constellation" งานแสดงสดดนตรีอิเล็กโทนิก
หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "Noise of Constellation" งานแสดงสดดนตรีอิเล็กโทนิก  (อ่าน 22807 ครั้ง)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 | 09:47:17 PM »

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ ที่มาดูในวันนี้ครับ
ขอบคุณ Kijjaz กับ Benz
ขอบคุณแอดมินและชาวTP ไปดูกันหมดเลยครับ

เพลงเป็นอย่างไรติชมได้เลยครับ
อยากฟังความคิดเห็นครับ ยิ้มกว้างๆ
(เดี๋ยวมาอัพรูป)

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 | 10:34:05 PM »

ชอบครับ อยากเล่นได้บ้างจัง  จุมพิต
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #32 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009 | 11:04:28 PM »

ดีครับ เหมือนไปผจญในอวกาศ บินไปกับเฮลิคอปเตอร์ ตะลุยไปกับนักดับเพลิง รบกลางสมรภูมิ กำลังปล่อยยานอวกาศ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 05:01:15 AM »

ประทับใจมากๆครับ โดยเฉพาะเพลงแจมสดของฟิวกับ Kijjaz นี่ยอดเยี่ยมจริงๆ มันเป็นแอบสแตรกต์น้อยส์ที่ทั้งหลอน กดประสาท และบีบหัวใจมากๆ ฟังแล้วก็ตื่นเต้นเหมือนเป็นการผจญภัยทางเสียงยังไงยังงั้น สะใจครับ ทั้งนี้มันแสดงให้เห็นถึงการเตรียมการเป็นอย่างดีของผู้เล่นด้วยครับ ผมเองไม่เคยฟังดนตรีสไตล์นี้แบบสดๆเลย ถือเป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมครับ

ป.ล. อยากบอกฟิวว่าชุดต่อไปขอซาวนด์แบบนี้ได้มั้ยอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fog

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 06:01:51 AM »

เมื่อวานพลาดไปซะแล้ว... ดันมานอน รพ. ซะตั้งแต่เช้า้เลย หุหุ ... เมื่อคืนหลับไปตั้งแต่ทุ่มนึง เพราะตัวเกร็งไปหมด (จากอาการลมชัก) คราวหน้าไม่พลาดแน่นอน

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:44:39 AM »

เมื่อวานนี้ก็ถือเป็นอีกประสบการณ์แปลกใหม่กับการรับชมการแสดงดนตรีสดเลยครับ เพราะผมเองไม่เคยชมดนตรีประเภทที่เล่นจากเครื่องคอมพิวเตอร์แบบสดๆ มาก่อน ดนตรีแนวนี้ก็ไม่ค่อยได้ฟังมากเ่ท่าไหร่ ยอมรับว่าเป็นดนตรีที่ล้ำจริงๆ ครับ ได้ดูฟิวเอาไมค์ถูกับเสื้อ ถูกับกางเกง จ่อตู้มอนิเตอร์ ฯลฯ อุปกรณ์ที่ใช้ก็ทันสมัยดี มีของเล่นเต็มไปหมด ภูมิใจในตัวน้องคนนี้มากครับ ยิ้มเท่ห์

ข้อสังเกตนิดหน่อย
1. ผู้หญิงที่เข้ามาดูในงาน ที่นั่งกันอยู่เต็มร้านนี่เค้าฟังดนตรีประเภทนี้จริงๆ เหรอครับ หรือว่าเค้ามาดูเพื่อนเค้าเล่น หรือมาตามแฟนเค้า หรืออะไร เพราะจากประสบการณ์ ไม่ค่อยเห็นผู้หญิงที่ฟังเพลงในแนวแบบนี้มาก่อน แต่ในร้านนั้นมีเยอะมาก
2. ตัวศิลปินที่มาเล่นในงานนั้น ได้รับค่าตัวหรือเปล่าครับ เห็นเจ้าของร้านเก็บค่าเข้าคนละร้อยอย่างนั้น เค้าเก็บไปหมดเลยหรือเปล่า อันนี้สงสัยจริงๆ ครับ
3. การเล่นหรือทำเพลงแบบนี้ จำเป็นต้องใช้ MacBook หรือเปล่า ถ้าผมไม่มีตังค์พอซื้อ MacBook ผมจะซื้อ ACER มาใช้ทำเพลงแบบนี้ได้ไหม (แต่น่าจะได้ เพราะเห็นคุณ kijjaz ใช้ SVGA)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 08:55:39 AM »

อ้างถึง
1. ผู้หญิงที่เข้ามาดูในงาน ที่นั่งกันอยู่เต็มร้านนี่เค้าฟังดนตรีประเภทนี้จริงๆ เหรอครับ หรือว่าเค้ามาดูเพื่อนเค้าเล่น หรือมาตามแฟนเค้า หรืออะไร เพราะจากประสบการณ์ ไม่ค่อยเห็นผู้หญิงที่ฟังเพลงในแนวแบบนี้มาก่อน แต่ในร้านนั้นมีเยอะมาก

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ บางคนอาจจะมาเพราะมาดูเพื่อนเล่นหรือมาตามแฟนก็ได้ แต่ก็มีบางคนที่มานั่งดูคนเดียวและอยู่ตั้งแต่ต้นจนจบ กลับก็กลับคนเดียว ถ้าแบบนี้ก็แสดงว่าอาจจะชอบดนตรีแบบนี้จริงๆก็ได้ครับ (แต่ก็มีอยู่แค่คนสองคนอ่ะนะ)

อ้อ ส่วนคนที่เก็บเงินค่าเข้านี่รู้สึกจะไม่ใช่เจ้าของร้าน แต่เป็นทีมงานของกลุ่ม Delicate ที่จัดงานนี้ขึ้นมาครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 09:46:58 AM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ รู้แต่น่ารักๆทั้งนั้นเลย  ยิงฟันยิ้ม แต่ดูเหมือนส่วนใหญ่จะมาดูวงก่อนวงฟิวเล่นนะครับ แล้วก็ออกไป แต่ก็มีอยู่ 2-3 คนที่อยู่จนจบ

เพลงแนวนี้ฟังแล้วอาจจะซึมเข้าไปในผิว ทำให้ออกมาน่ารัก สดใส  ตกใจ
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 11:35:11 AM »

กิตเป็นไงมั่งเนี่ย ไม่น่าถึงโทรไปไม่รับ หายๆไวๆนะ
เลยไม่ได้เข้าไปดูเลยไม่จักใคร  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 01:02:38 PM »

ข้อสังเกตนิดหน่อย
2. ตัวศิลปินที่มาเล่นในงานนั้น ได้รับค่าตัวหรือเปล่าครับ เห็นเจ้าของร้านเก็บค่าเข้าคนละร้อยอย่างนั้น เค้าเก็บไปหมดเลยหรือเปล่า อันนี้สงสัยจริงๆ ครับ
3. การเล่นหรือทำเพลงแบบนี้ จำเป็นต้องใช้ MacBook หรือเปล่า ถ้าผมไม่มีตังค์พอซื้อ MacBook ผมจะซื้อ ACER มาใช้ทำเพลงแบบนี้ได้ไหม (แต่น่าจะได้ เพราะเห็นคุณ kijjaz ใช้ SVGA)

ตอบ
1 อันนี้ไม่ทราบ แต่ก็น่ารักดีครับ ยิ้มกว้างๆ  แต่ผมเห็นผู้หญิงผมสั้นคนนึง จบงานเขามาซื้อแผ่นด้วย ท่าจะชอบจริง
2 ได้รับครับ แต่เท่าไรไม่ทราบได้ (ผมได้มาพันนึง พี่Kijjazให้)
3 ใช้PC ได้ครับ จริงๆแล้วมันเป็นแค่การเล่นปลั๊กอินโปรแกรมแบบสดๆ สามารถเล่นได้ผ่านPC อย่างเช่นใช้ Sonar,Cubase, FL Studio ใช้ได้เหมือนกัน แต่ที่พี่Kijjaz ใช้นั้น เป็นโปรแกรมภาษาครับ ชื่อ Pd-Extened ตัวโปรแกรมจะโยงไปโยงมาเหมือนเขียนแบบวงจรไฟฟ้า กับอีกตัวนึงMiniAudicle เป็นโปรแกรมเขียนคล้ายๆภาษาC ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 01:12:09 PM »

ภาพบางส่วนจากช่วงโชว์ของฟิวและพี่กิจจ๊าซครับ (ภาพโดย Agent Fox Mulder)

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 01:13:06 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน 2009 | 01:14:39 PM โดย Lilium™ » บันทึกการเข้า

♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #42 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 01:24:53 PM »

ขอบคุณเหม่งมากครับ ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #43 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 10:05:33 PM »

3 ใช้PC ได้ครับ จริงๆแล้วมันเป็นแค่การเล่นปลั๊กอินโปรแกรมแบบสดๆ สามารถเล่นได้ผ่านPC อย่างเช่นใช้ Sonar,Cubase, FL Studio ใช้ได้เหมือนกัน แต่ที่พี่Kijjaz ใช้นั้น เป็นโปรแกรมภาษาครับ ชื่อ Pd-Extened ตัวโปรแกรมจะโยงไปโยงมาเหมือนเขียนแบบวงจรไฟฟ้า กับอีกตัวนึงMiniAudicle เป็นโปรแกรมเขียนคล้ายๆภาษาC ยิงฟันยิ้ม

ไว้่ว่างๆต้องขอความรู้เพิ่มเติมจากฟิวเสียแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เห็นว่าอัลบั้ม  Year Zero ของ Nine Inch Nails ก็ใช้ Macbook ทำซาวนด์ดนตรีเป็นหลักเหมือนกัน
♫ phil_wc ♫
Phi

« ตอบ #44 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 | 11:30:34 PM »

ไว้่ว่างๆต้องขอความรู้เพิ่มเติมจากฟิวเสียแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

เห็นว่าอัลบั้ม  Year Zero ของ Nine Inch Nails ก็ใช้ Macbook ทำซาวนด์ดนตรีเป็นหลักเหมือนกัน
ถามได้เสมอครับ

จะได้แนะนำโปรแกรมให้เล่น ฮ่าๆ
(ว่าอยากตั้งกระทู้การใช้โปรแกรมทำเพลง เดี๋ยวว่างแล้วทำ ยิ้มกว้างๆ)

หน้า: 1 2 [3] 4
พิมพ์