เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:18:09 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingถามเกี่ยวกับวง Tool หน่อยครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับวง Tool หน่อยครับ  (อ่าน 63509 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 | 04:38:11 PM »

BKP?
Music land เหลือแต่ 10,000 days แผ่นเมกาคับ (แพ็คเก็จสีแตกต่างกับแผ่น EU นะครับ)

ตระเวนเลยครับ JU, Jedi, Musicland, BKP, Cap, Doreme, B2S
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #61 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 | 04:45:14 PM »

โอ้ย  ....  งั้นช่วยไรท์ทีสิครับ  ยิ้มกว้างๆ

รบกวน คุณ Tron รีวิวงาน Untertow กับ Opiate ทีสิครับ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #62 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 | 04:47:17 PM »

โอ้ย  ....  งั้นช่วยไรท์ทีสิครับ  ยิ้มกว้างๆ

รบกวน คุณ Tron รีวิวงาน Untertow กับ Opiate ทีสิครับ  ยิ้มกว้างๆ

เอากันงี้เลยเหรอครับ ได้ครับโนพรอมแพลมอยู่แล้วครับ

ไว้จะมารีวิวสั้นๆแล้วกันครับ ถ้าไม่ถึงกับชอบมากไม่ค่อยอยากออกความเห็นซักเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2008 | 04:49:10 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #63 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 | 04:53:02 PM »

ผมเริ่มชอบ Tool แล้วจริง ๆ คับ  ยิ้ม นอกจากตัวงานเพลงแล้วก็ความเป็น Unique-Art ของเขาด้วย
ทีแรกผมกะจะถามถึง Discography ทั้งหมดด้วยซ้ำไป ฮิฮิ  ยิ้มกว้างๆ
วงนี้นอกจาก MV แล้วยังไม่เคยออก Official Live concert ไช่ไหมครับ?
TRON

« ตอบ #64 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2008 | 05:18:02 PM »

ผมเริ่มชอบ Tool แล้วจริง ๆ คับ  ยิ้ม นอกจากตัวงานเพลงแล้วก็ความเป็น Unique-Art ของเขาด้วย
ทีแรกผมกะจะถามถึง Discography ทั้งหมดด้วยซ้ำไป ฮิฮิ  ยิ้มกว้างๆ
วงนี้นอกจาก MV แล้วยังไม่เคยออก Official Live concert ไช่ไหมครับ?

Discography แบบระเอียดยิบ รวมแผ่น promo ด้วยก็นี่ครับ

http://tooldiscography.com/

Official Live Concert ของวงนี้เป็นอะไรที่แฟนๆใฝ่ฝันมานาน แต่ไม่มีวี่แววมาก่อนเลย จึงมีแต่ bootleg dvd เกลื่อนกลาดในอีเบย์สมัยก่อน ซึ่งผมก็อดใจไม่ไหวสอยมาหนึ่งแผ่น แต่คุ้นๆว่าทางวงมีแพลนจะออกดีวีดีแสดงสดในทัวร์ชุดล่าสุดนี้แหละครับ ไม่ชัวร์นะครับ วงนี้เอาแน่นอนไม่ได้ครับ เล่นตัวมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:22:02 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #65 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 | 03:48:41 PM »

สอย 10,000 days มาจาก musicland แล้วครับ ฮ่าๆ  ยิงฟันยิ้ม แพกเกจอลังการ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
TRON

« ตอบ #66 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 | 03:56:20 PM »

สอย 10,000 days มาจาก musicland แล้วครับ ฮ่าๆ  ยิงฟันยิ้ม แพกเกจอลังการ

นานๆไปทีสอยอะไรมาบ้างครับ เล่าสู่กันฟังหน่อยสิครับ  ยิ้มกว้างๆ
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #67 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 | 04:29:29 PM »

นานๆไปทีสอยอะไรมาบ้างครับ เล่าสู่กันฟังหน่อยสิครับ  ยิ้มกว้างๆ

สอยมาแผ่นเดียวนี่แหละครับ นานๆ ทีแม่จะเลี้ยงซักแผ่น (ปกติเก็บตังซื้อเอง พอดีผ่านอินทราสแควร์เลยแวะไปครับ)

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JKNoremorse

« ตอบ #68 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008 | 09:22:14 AM »

คุณ 333 ได้ชุดนั้นไปคุ้มค่าแล้วครับแค่ 420 แผ่นเมกาด้วย ทีแรกผมกะไปสอยแผ่นนั้นเหมือนกัน เดิมมีแผ่น EU แล้ว

ผมไป Print lyric ของอัลบั้มนี้มาฟังแล้วอ่านไปด้วยมันส์ ๆ ขำๆ ดีครับ น้อง ๆ concept อัลบั้มเลยทีเดียว แต่อาจจะมีหลาย part หลายเรื่องราวน่ะครับ แนะนำอย่างนี้ครับ Vicarious, Jambi, The pot, Lipan Conjuring, Lost Keys (Blame Hofmann), Rosetta Stoned

ส่วน Wing for Marie กับ 10,000 days ก็ดีครับ แต่ดูเครียด ๆ ครับ   
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #69 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008 | 09:31:56 AM »

เพลง Viginti Tres ที่ปิดอัลบั้ม 10,000 Days นี่อย่างหลอนเลยครับ ตอนผมเปิดชุดนี้ฟังตอนกลางคืนนี่ต้องรีบปิดอย่างด่วนเลย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse

« ตอบ #70 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:36:10 AM »

Update กันหน่อยครับ
Tool guitarist, bassist begin writing next album

Brad Angle of Guitar World magazine recently conducted an interview with Tool guitarist Adam Jones. When asked how the songwriting process for the band's new album was coming along, Jones replied, "It's been coming along... great! [laughs] No, we've been on hiatus. I'm writing and [bassist] Justin [Chancellor]'s been writing, but [frontman] Maynard [James Keenan] has been working on his wine. We've all just been taking some time away from each other, which has been nice. I've also been working on producing some comics."

Tool has been on break from touring and writing since early 2008, following nearly two years of supporting their most recent studio album, 2006's "10,000 Days", which marked its first set of new material since 2001's "Lateralus".

In December, Maynard James Keenan revealed that he had been working with A Perfect Circle guitarist Billy Howerdel on new material for a possible new release. When asked about releasing the material or touring, he stated, "I doubt if we'll do any touring or, you know, do a full album," he said. "We might do some one-off shows here and there if the timing's right and it seems like a good vibe and a smart thing to do. But most likely we'll just kind of concentrate on, you know, one or two songs at a time, rather than investing all the time and money and effort into making those plastic discs that no one cares about anymore."
TRON

« ตอบ #71 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:41:23 AM »

รอผลงานใหม่สำหรับวงนี้นี่ รอกันหายอยากทุกที ต้องแกล้งทำลืมๆไปเลย แต่ผมชอบครับวงที่ไม่ออกผลงานถี่ๆ มันทำให้ผลงานออกมาเน้นคุณภาพจริงๆ ไม่เน้นจะโกยท่าเดียวเหมือนบางวงที่ออกมันทุกปี

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #72 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:51:39 AM »

รอผลงานใหม่สำหรับวงนี้นี่ รอกันหายอยากทุกที ต้องแกล้งทำลืมๆไปเลย แต่ผมชอบครับวงที่ไม่ออกผลงานถี่ๆ มันทำให้ผลงานออกมาเน้นคุณภาพจริงๆ ไม่เน้นจะโกยท่าเดียวเหมือนบางวงที่ออกมันทุกปี

แต่ถ้าออกงานทุกปีแล้วออกมาเจ๋งเหมือนงานของ Steven Wilson นี่ผมว่าโอเคนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #73 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:57:09 AM »

ในกรณี Steve Wilson นี่ผมยกเว้นเพราะงานออกทุกปีแต่คนละโปรเจคครับ จริงๆผมไม่ได้แอนตี้ DT นะครับ ผมก็ชอบ DT บ้างเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าการออกงานทุกปี แถมออกดีวีดีตามออกมาตลอดนี่ มันดูธุรกิจไปหน่อย งานของวงนี้่เหมือนทำเร็วและไม่ค่อยมีความตื่นเต้นที่จะได้ฟังมากเท่าไหร่ แฟน DT อย่าโกรธนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2009 | 01:47:50 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #74 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:00:22 AM »

ในกรณี Steve Wilson นี่ผมยกเว้นเพราะงานออกทุกปีแต่คนละโปรเจคครับ จริงๆผมไม่ได้แอนตี้ DT นะครับ ผมก็ชอบ DT บ้างเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าการออกงานทุกปี แถมออกดีวีดีตามออกมาตลอดนี่ มันทำให้งานของวงนี้่เหมือนทำเร็วและไม่ค่อยมีความตื่นเต้นที่จะได้ฟังมากเท่าไหร่ แฟน DT อย่าโกรธนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว  ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าระยะห่างการออกสตูดิโออัลบั้มของ DT นี่ก็พอรับได้นะครับ ออกสม่ำเสมอแบบปีเว้นปี แต่ก็ยอมรับว่าไลฟ์ดีวีดีนี่ออกถี่มากไปครับ ทำให้ความขลังของไลฟ์อัลบั้มมันหายไปน่ะครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 9
พิมพ์