เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 08:14:55 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Blu-ray Concerts  (อ่าน 69754 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 09:21:58 PM »

วันนี้คุณ jknoremorse ได้มาสัมผัสคอนเสริ์ตแบบ Hi-Def ที่บ้านผมแล้ว คงเข้าใจแล้วว่าทำไมผมถึงหลงไหล Hi-Def มาก ยิงฟันยิ้ม

แล้วน้องJR พร้อมเล่นHi-Def. หรือยังรีๆรอๆเห็นตั้งท่ามาตั้งนานแล้วสู้คนหนุ่มแบบผมไม่ได้เสือปืนไวครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 09:25:50 PM »

วันนี้คุณ jknoremorse ได้มาสัมผัสคอนเสริ์ตแบบ Hi-Def ที่บ้านผมแล้ว คงเข้าใจแล้วว่าทำไมผมถึงหลงไหล Hi-Def มาก ยิงฟันยิ้ม

แล้วน้องJR พร้อมเล่นHi-Def. หรือยังรีๆรอๆเห็นตั้งท่ามาตั้งนานแล้วสู้คนหนุ่มแบบผมไม่ได้เสือปืนไวครับ

เห็นว่าเล่นแน่ๆปีหน้าครับ เพราะมีแผ่น BD แล้วนี่ แต่คงเริ่มถอย LCD/LED TV กับ Dune มาก่อน ส่วนเครื่องเสียงตามมาทีหลัง
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 10:05:57 PM »

เห็นว่าเล่นแน่ๆปีหน้าครับ เพราะมีแผ่น BD แล้วนี่ แต่คงเริ่มถอย LCD/LED TV กับ Dune มาก่อน ส่วนเครื่องเสียงตามมาทีหลัง

ถูกต้องครับ ยังไงพี่อั๋น กับพี่สิทธิ์ รวบรวมไฟล์คอนเสริ์ตเอาไว้เยอะ ๆ ก่อนละกันครับ  ยิงฟันยิ้ม
ผมว่าช่วงนั้น (ปีหน้า) คงดาหน้ากันออกมา จนดูแทบไม่ทันทั้งหนังทั้งคอนเสริ์ตแน่ ๆ ขอบคุณครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 10:14:08 PM »

เพิ่งคุยกัพี่สิทธิ์เรื่องอายุของดีวีดี กับ บลูเรย์ไปเองว่า
ตอนที่ดีวีดีมันบูมใหม่ ๆ ตอนนั้นผมไปดู Metallica : Cunning Stunt ที่เป็นเวอร์ชั่นดีวีดีใหม่ ๆ
ตอนที่ดูตอนนั้น มันก็มีความรู้สึกว่ามันเป็นเทคโนฯ ที่ทันสมัยที่สุดแ้ล้ว ทั้งภาพและเสียง ต้องสอยเครื่องเล่น
มาเล่นในเร็ววัน ทั้งเครื่องเล่นดีวีดี TV จอหญ๋าาาย! 29" สุดยอดแล้ว ณ เวลานั้น

จากนั้น ประมาณ 10 ปี

ณ วันนี้ ได้เข้าไปดูบลูเรย์ Metallica : Nimes, France มันก็เป็นความรู้สึกแบบ มันมีอะไีรที่ดีกว่าแล้ว ..even better!

อีก 10 ปีข้างหน้า จะมีอะไรที่ดีกว่าบลูเรย์ ?
TRON

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 10:17:55 PM »

เพิ่งคุยกัพี่สิทธิ์เรื่องอายุของดีวีดี กับ บลูเรย์ไปเองว่า
ตอนที่ดีวีดีมันบูมใหม่ ๆ ตอนนั้นผมไปดู Metallica : Cunning Stunt ที่เป็นเวอร์ชั่นดีวีดีใหม่ ๆ
ตอนที่ดูตอนนั้น มันก็มีความรู้สึกว่ามันเป็นเทคโนฯ ที่ทันสมัยที่สุดแ้ล้ว ทั้งภาพและเสียง ต้องสอยเครื่องเล่น
มาเล่นในเร็ววัน ทั้งเครื่องเล่นดีวีดี TV จอหญ๋าาาย! 29" สุดยอดแล้ว ณ เวลานั้น

จากนั้น ประมาณ 10 ปี

ณ วันนี้ ได้เข้าไปดูบลูเรย์ Metallica : Nimes, France มันก็เป็นความรู้สึกแบบ มันมีอะไีรที่ดีกว่าแล้ว ..even better!

อีก 10 ปีข้างหน้า จะมีอะไรที่ดีกว่าบลูเรย์ ?

ยังนึกภาพไม่ออกเลยครับ แต่ผมมองว่าจะพัฒนาไปในเรื่อง 3 มิติที่จะให้ภาพสมจริงมากกว่า 3 มิติที่เพิ่งเริ่มตอนนี้ วีดีโอคอนเสริ์ต Metallica ในอนาคต 10 ปีข้างหน้าอาจให้ความรู้สึกเหมือนเราอยู่บนเวทีเลยก็ได้
TRON

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 10:34:21 PM »

เคยคิดเล่นๆแบบนี้นะครับ

คนรุ่นก่อนเรา สงสัยว่าทำไมคนสมัยก่อนได้แต่ฟังวิทยุ เพราะยังไม่มีทีวีีเกิดขึ้นมา
คนรุ่นเรา สงสัยว่าทำไมคนสมัยก่อนดูทีวีขาวดำ เพราะยังไม่มีทีีวีสีเกิดขึ้น
คนรุ่นลูกเรา สงสัยว่่าทำไมคนสมัยก่อนดูทีวีจอเล็กจัง เพราะยังไม่มี LED จอใหญ่ๆเกิดขึ้น
คนรุ่นหลานเรา สงสัยว่าทำไมคนสมัยก่อนดูทีวีแค่ 2 มิติ เพราะยังไม่มีทีวี 3 มิติเกิดขึ้น
คนรุ่นเหลนเรา สงสัยว่าทำไมคนสมัยก่อนดูทีวี 3 มิติกัน เพราะยังไม่มีทีวี 4 มิติเกิดขึ้น
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 11:03:25 PM »

U2 360 สีสดภาพสวยดีครับ เห็นต่างจาก DVD เลย ยิ่งช่วงเพลง City Of Bliding Lights ฉากไฟตรงแกนกลางเวที สีคมบาดตามาก
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 11:04:13 PM »

Rush Snake & Arrows Live บลูเรย์เป็นยังไงบ้าง
TRON

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 | 11:48:10 PM »

Rush Snake & Arrows Live บลูเรย์เป็นยังไงบ้าง

ดีทีเดียวครับ แต่ Rush ตัวครบรอบ 30 ปีดูจะคมชัดกว่านิดนึงครับ
TRON

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 | 07:20:02 AM »

เมื่อคืนทั้งผมและพี่ชายต่างคนก็มีงานเลี้ยงประจำปีที่บริษัท ผมโชคไม่ดีจับฉลากไม่ได้รางวัลอะไรเลยปีนี้ได้แต่ Gift Voucher มาปลอบใจ แต่พี่ชายผมนี่สิโชคดีไ้ด้รางวัลที่ 1 คือ Sony Bravia LCD TV 40" แกดีใจมากส่ง SMS มาบอกผมเลย ผมเลยมองเห็นแล้วว่าคนต่อไปที่ผมจะดึงเข้าสู่โลก Hi-Def ไม่ใช่คนอื่นไกลนี่เอง ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 09:20:59 PM »

เมื่อคืนทั้งผมและพี่ชายต่างคนก็มีงานเลี้ยงประจำปีที่บริษัท ผมโชคไม่ดีจับฉลากไม่ได้รางวัลอะไรเลยปีนี้ได้แต่ Gift Voucher มาปลอบใจ แต่พี่ชายผมนี่สิโชคดีไ้ด้รางวัลที่ 1 คือ Sony Bravia LCD TV 40" แกดีใจมากส่ง SMS มาบอกผมเลย ผมเลยมองเห็นแล้วว่าคนต่อไปที่ผมจะดึงเข้าสู่โลก Hi-Def ไม่ใช่คนอื่นไกลนี่เอง ยิ้มกว้างๆ

ผมอดแปลกใจไม่ได้ว่าทำไมเพื่อนๆสมาชิกในเว็ปThaiprog. นี้ถึงแทบไม่มีใครดูบูลเรย์กันเลยน่าจะมีคนที่ดูบูลเรย์อยู่ไม่เกิน 3 คน(รวมทั้งผมด้วย)
ทั้งๆที่คุณภาพมันดีกว่าดีวีดีอย่างเทียบกันไม่ได้ เอาแค่ไฟล์ที่เป็นHi-Def. พื้นๆอย่างพวกMKVที่คนเขาดูกันทั้งบ้านทั้งเมืองก็คุณภาพเหนือกว่าดีวีดีมากๆ
แต่ทำไมพวกเราถึงไม่สนใจที่จะหามาดูก็ไม่รู้สิ และไฟล์พวกนี้ไม่ได้หายากเย็นอะไรเลยแม้แต่หลานผมเด็กๆยังรู้จักหามาดูเลยครับ ซื้อแผ่นอย่างอื่น
หาซื้อกันยากเย็นต้องสั่งซื้อจากเมืองนอกเสียเงินมากมายบางทีต้องจ่ายแพงกว่าความเป็นจริงก็ยอม  ยังพยายามที่จะหากันกับบูลเรย์นั้นกลับไม่สนใจ
คนเรานี่ก็แปลกนะของอะไรคุณภาพดีๆทำออกมาให้ดูก็ไม่อยากดู  แต่ของที่ไม่มีคุณภาพพอมีคนทำออกมาขายกลับอยากดูแล้วให้เหตุผลว่ามันหา
ดูยากเลยต้องเสียเงินซื้อมาดู  สำหรับผมแล้วให้ฟรียังไม่อยากดูเลยครับ
TRON

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 | 10:01:40 PM »

ผมอดแปลกใจไม่ได้ว่าทำไมเพื่อนๆสมาชิกในเว็ปThaiprog. นี้ถึงแทบไม่มีใครดูบูลเรย์กันเลยน่าจะมีคนที่ดูบูลเรย์อยู่ไม่เกิน 3 คน(รวมทั้งผมด้วย)
ทั้งๆที่คุณภาพมันดีกว่าดีวีดีอย่างเทียบกันไม่ได้ เอาแค่ไฟล์ที่เป็นHi-Def. พื้นๆอย่างพวกMKVที่คนเขาดูกันทั้งบ้านทั้งเมืองก็คุณภาพเหนือกว่าดีวีดีมากๆ
แต่ทำไมพวกเราถึงไม่สนใจที่จะหามาดูก็ไม่รู้สิ และไฟล์พวกนี้ไม่ได้หายากเย็นอะไรเลยแม้แต่หลานผมเด็กๆยังรู้จักหามาดูเลยครับ ซื้อแผ่นอย่างอื่น
หาซื้อกันยากเย็นต้องสั่งซื้อจากเมืองนอกเสียเงินมากมายบางทีต้องจ่ายแพงกว่าความเป็นจริงก็ยอม  ยังพยายามที่จะหากันกับบูลเรย์นั้นกลับไม่สนใจ
คนเรานี่ก็แปลกนะของอะไรคุณภาพดีๆทำออกมาให้ดูก็ไม่อยากดู  แต่ของที่ไม่มีคุณภาพพอมีคนทำออกมาขายกลับอยากดูแล้วให้เหตุผลว่ามันหา
ดูยากเลยต้องเสียเงินซื้อมาดู  สำหรับผมแล้วให้ฟรียังไม่อยากดูเลยครับ

ส่วนนึงอาจเพราะสมาชิกส่วนใหญ่ยังใช้ทีวีรุ่นเก่าอยู่กระมังครับ เพราะจะเล่นไฟล์หนังหรือคอนเสริ์ต Hi-Def มันต้องมี LCD,LED ก่อนเป็นอันดับแรก แ้ล้วก็ต้องซื้อเครื่องเล่นไฟล์หรือบลูเรย์ตามมา เข้าใจว่าสมาชิกหลายๆท่านยังหาเงินได้แต่ละเดือนไม่มาก(หรือยังขอเงินพ่อแม่อยู่ก็มี) หรือยังไม่อยากเปลี่ยนทีวีเลยยังไม่เล่นกัน ผมมั่นใจว่าซักวันเมื่อเขาเปลี่ยนทีวีเป็น LCD,LED แล้ว เขาต้องมาเล่น Hi-Def กันแน่นอนครับ เพราะถึงตอนนั้นเครื่องเล่นอาจจะถูกขึ้นอีก ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2010 | 10:27:08 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 09:04:14 AM »

ถ้าพี่อั๋นหรือใครมีรายชื่อบลูเรย์คอนเสริ์ตออกใหม่ก็มาแนะนำกันที่นี่ได้นะครับ เดี๋ยวกระทู้จะเฉาหมด ส่วนใครได้ดูบลูเรย์คอนเสริ์ตแล้วก็มาบอกกล่าวกันในกระทู้นี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม 2011 | 10:50:14 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 09:08:01 AM »

เมื่อกี้ผมหาหัวกระทู้ไม่เจอเลยไปรายงานอัพเดทอีกกระทู้ไฮเดฟคอนเสิร์ตที่ได้ดูมา
TRON

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 เมษายน 2011 | 09:08:46 AM »

แฟนๆ AC/DC รอพบกับบลูเรย์ชุดใหม่ล่าสุดเดือนหน้านี้ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10
พิมพ์