เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 07:31:54 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 53 54 [55] 56 57 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626940 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #810 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 04:35:16 PM »

นึกสนุกอยากได้มือกลองเป็นผู้หญิงครับ

จริงๆไม่ต้องไปหาที่ไหนไกลหรอกครับ เมียน้าเมียงก็มือกลองเก่า
ถึงว่าน้าแกถึงเล่นประสานกับกลองได้ดีเหลือเกิน  ยิงฟันยิ้ม

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #811 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 04:46:26 PM »

นึกสนุกอยากได้มือกลองเป็นผู้หญิงครับ

จริงๆไม่ต้องไปหาที่ไหนไกลหรอกครับ เมียน้าเมียงก็มือกลองเก่า
ถึงว่าน้าแกถึงเล่นประสานกับกลองได้ดีเหลือเกิน  ยิงฟันยิ้ม

คณะ Motley Crue ก็เคยได้มือกลองเป็นผู้หญิงมาตีให้อยู่พักนึงครับ ผมมีดีวีดีคอนเสิร์ตอย่างเป็นทางการซื้อมา
เก็บเอาไว้ดูเล่นๆ ด้วย  ขยิบตา

คุณเพชรเคยเห็น "เบื้องหลัง" มือกลองที่เป็นสตรีเพศหรือเปล่าครับ ?   ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #812 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 04:52:46 PM »

คุณเพชรเคยเห็น "เบื้องหลัง" มือกลองที่เป็นสตรีเพศหรือเปล่าครับ ?   ยิ้มกว้างๆ

ไม่เคยเห็นครับ เป็นยังไงเหรอครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

« ตอบ #813 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 04:55:28 PM »

คุณเพชรเคยเห็น "เบื้องหลัง" มือกลองที่เป็นสตรีเพศหรือเปล่าครับ ?   ยิ้มกว้างๆ

ไม่เคยเห็นครับ เป็นยังไงเหรอครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

...เป็นอย่างนี้ครับกระผม !!!

เออ...อ...อ  ไม่ทราบว่าจะถูก "แบน" หรือเปล่านะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #814 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 05:14:48 PM »

สุดยอดครับพี่ มือกลองระดับพระกาฬเลย
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #815 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 08:40:13 PM »

งั้นผมขอเสนอคนนี้ครับ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #816 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010 | 08:54:49 PM »

แจ่มเลย สาวกเค-ออน
(ห้ามมายุ่งกับน้องเหมียว-มีโอ ของเค้าละกาน  จุมพิต)

ขอคารวะคำนับกราบ คนคิดมุกไล่น้าไมค์ออกจากวงจริงๆเร้ย
แค่นี้ ก็กระบือลือลั่นวงการ
คนเขาไหลหลั่ง สนใจยิ่งกว่าสมัยข่าว"ดีมเทียเต้อ" จะออกบั้มใหม่เสียอีก
เยี่ยมๆๆๆ การตลาดสุดโค่ยอดมั่กๆๆ  รูดซิบปาก

ปล. อมยิ้มของข้อความ มีน้อยจัง ขอเพิ่มเยอะๆ ได้ไหมจ๊ะ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #817 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010 | 01:13:15 PM »

แจ่มเลย สาวกเค-ออน
(ห้ามมายุ่งกับน้องเหมียว-มีโอ ของเค้าละกาน  จุมพิต)

สาว เค-ออน  สู้สาว เอ-วอน (Avon) ได้มั้ย ?  จุมพิต  จุมพิต
bomb
Fragile

« ตอบ #818 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 | 08:22:37 AM »

ไม่เคยเห็นครับ เป็นยังไงเหรอครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

...เป็นอย่างนี้ครับกระผม !!!

เออ...อ...อ  ไม่ทราบว่าจะถูก "แบน" หรือเปล่านะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้วันนี้เองครับ
ฮามากครับ สำหรับมุขคุณโป่ง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #819 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 | 08:28:22 AM »

มีข่าว update สำหรับวง Jelly Jam ซึ่งเป็น side project ของ John Myung ครับ...

Molken Music will be re-releasing the "The Jelly Jam" and "The Jelly Jam 2" albums as Hi-Res MP3s. Bonus Material from the first two albums will be available soon!

The new Jelly Jam album "Shall We Descend?" will be out on Molken Music in early 2011.

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=dAZy_L-0RHY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=dAZy_L-0RHY</a>

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #820 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 | 09:04:25 AM »

Jelly jam เป็นงานที่ผมชอบมากที่สุดในบรรดา side project ของสมาชิกวงดรีม เธียเตอร์ครับ เพราะมันหลุดออกจากความเป็นดรีม เธียเตอร์หรือโปรเกรสซีฟเมทัล-โปรเกรสซีฟร็อค-ซิมโฟนิคร็อคไปเป็น space rock, ไซคี หรือ experiment แอมเบี้ยนไปนู่นเลย

เคยอ่านวิจารณ์งานไซด์โปรเจคของสมาชิกวงดรีมของเวปเมืองนอก เค้ากัดแบบแสบๆคันๆประมาณนี้ครับ

จอห์น เปตรุตซี่ -  DT without keyboard
ไมค์ พอร์ตนอย - DT without metal sound and shredder
จอร์แดน รูเดส - if DT have only keyboard
เจมส์ ลาบรี - Like DT but sing everything which cannot sing with DT
จอห์น เมียง - member of DT in this album... Really?

ยิ้มกว้างๆ

bomb
Fragile

« ตอบ #821 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 | 09:09:14 AM »

เคยอ่านวิจารณ์งานไซด์โปรเจคของสมาชิกวงดรีมของเวปเมืองนอก เค้ากัดแบบแสบๆคันๆประมาณนี้ครับ

จอห์น เปตรุตซี่ -  DT without keyboard
ไมค์ พอร์ตนอย - DT without metal sound and shredder
จอร์แดน รูเดส - if DT have only keyboard
เจมส์ ลาบรี - Like DT but sing everything which cannot sing with DT
จอห์น เมียง - member of DT in this album... Really?

ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยมากทีเดียวครับ  ยิ้มกว้างๆ

blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #822 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 | 09:25:42 AM »

Jelly jam เป็นงานที่ผมชอบมากที่สุดในบรรดา side project ของสมาชิกวงดรีม เธียเตอร์ครับ เพราะมันหลุดออกจากความเป็นดรีม เธียเตอร์หรือโปรเกรสซีฟเมทัล-โปรเกรสซีฟร็อค-ซิมโฟนิคร็อคไปเป็น space rock, ไซคี หรือ experiment แอมเบี้ยนไปนู่นเลย

ยิ้มกว้างๆ

ยังไม่ได้ฟังโซโลของ จอห์น เมียง เต็มๆซักทีครับ แต่ก็ค่อนข้างเห็นด้วยกับคำวิจารณ์ของเว็บนอกพอสมควร

ส่วนตัวแล้วในบรรดาโซโลหรืองานที่ไปมีส่วนร่วมของสมาชิกคนอื่นๆในวงด้อยสุดผมให้เปตรุคชี่ครับ ฟังดูไม่แตกต่างจาก DT เลย
ชอบที่สุดคืองานของรูเดส ส่วนพอร์ตนอยผมทำใจรับได้เพราะเล่นเป็นตัวเองสูงมาก มี Time Signature ที่ชัดเจนยากจะเปลี่ยน
งานเด่นๆที่พอร์ตนอยทำกับวงอื่นๆฟังแล้วประทับใจก็มี OSI และ Testimony ของ Neal Morse ให้ความรู้สึกหลีกหนีพอใช้ได้เลยครับ ยิ้ม
bomb
Fragile

« ตอบ #823 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 03:27:45 PM »

ยังไม่ทันได้มือกลองเลย DT ก็ประกาศออกทัวร์ในงาน High Voltage 2011 ซะแล้วครับ
งานนี้จัดที่ London ในเดือนกรกฎาคมปีหน้าครับ

Dream Theater and Judas Priest will be the headliners at the High Voltage festival in Victoria Park, London.
High Voltage 2011 will take place on Saturday, July 23rd and Sunday, July 24th, 2011.

Dream Theater will be performing on the main stage on July 24th.

Tickets are &pound;99 (weekend tickets) and &pound;56.50 (day tickets). VIP tickets will be available at &pound;105 for the day and &pound;199 for the weekend. There will also be various VIP and hotel packages available. There is no booking fee for tickets.

Tickets are available from www.highvoltagefestival.com or 24hr cc ticketline 0871 230 5582.

* จาก official website ของ Dream Theater ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #824 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2010 | 03:40:38 PM »

เดี๋ยวนี้ดรีมขึ้นเวทีกับวงระดับตำนานบ่อยๆนะเนี่ย

แน่จริงทัวร์กับ Rush (ซะที) สิ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 53 54 [55] 56 57 ... 102
พิมพ์