เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 03:13:45 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ  (อ่าน 72765 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:41:08 PM »

รบกวนคุณไม่ประสงค์ฯ ถ่ายรูป Collection dvd ภาพยนตร์ และ ซีดีเพลงสาว ๆ มาให้เชียชมบ้างสิครับ 

ถ้ามีโอกาสจะเอามาอวดนะครับ แต่บอกก่อนแผ่น CD เพลงสาวๆญี่ปุ่นมีพอควรเป็นแผ่นแท้ Original ทั้งหมด ส่วน DVD หนังต่างๆทั้งหนังญี่ปุ่นก็ดี หนังฮอลลีวู๊ดก็ดี ผมมีคละๆกันนะครับ บอกความจริงก็ได้ (แหะๆอายจัง) DVD แท้ผมมี 10% กุ๊กกู๊ 90% ครับ เพราะดีวีดีผมขอแค่ได้ดูเป็นพอ เรื่องที่ลงทุนจริงๆมักจะเป็นหนังที่เก็บไว้ดูได้หลายๆรอบน่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:42:57 PM »

Always 2: Sunset on Third Street

อันนี้ประทับใจภาคแรกมากๆ ถ้ากล่องแบบนี้ซื้อแผ่นแท้ก็ได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ลืมบอก เรื่องนี้ Tokyo Tower: Me, Mom And Sometime Dad นะครับ เมื่อเดือนก่อนเคยมี DVD บ้านเราออกมา ชื่อเรื่อง Tokyo Tower เหมือนกัน พอดีคนรู้จักโทรมาถามเอาป่าว ผมเลยบอกมันจัดมาแล้วกัน ดันคนล่ะทาวเวอร์กัน อันนั้นหนังอีโรติก เซ็งเลย

อันนี้ได้ยินกิตติศัพท์มาเยอะ อยากดูมากเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:43:57 PM »

กล่องสุดท้าย เป็นเรื่องที่ผมอยากดูที่สุด (จริงๆอยากดูทั้ง 3 เรื่อง แต่กับเรื่องนี้ความอยากมันพุ่งมากกว่า) เป็นหนังย้อนยุคคล้ายๆ Always เน้นความสัมพันธ์ในครอบครัว เคยสูบตัวอย่างมายลแล้ว ถ่ายภาพสวยมากๆเลย

ทั้งหมดเป็นผลงานของ แฮปปี้ โฮม ถ้าเขาทำให้จริงดั่งภาพแล้วเพื่อนๆท่านใดสนใจ ช่วยสนุบสนุนหน่อยนะครับ ผมก็ไม่ได้อะไรกับเขาหรอก แต่เห็นความตั้งใจแล้วชื่นชมเลย (แต่บอกก่อน ต้องทำให้ได้ดั่งภาพนะครับ)

ลืมบอก เรื่องนี้ Tokyo Tower: Me, Mom And Sometime Dad นะครับ เมื่อเดือนก่อนเคยมี DVD บ้านเราออกมา ชื่อเรื่อง Tokyo Tower เหมือนกัน พอดีคนรู้จักโทรมาถามเอาป่าว ผมเลยบอกมันจัดมาแล้วกัน ดันคนล่ะทาวเวอร์กัน อันนั้นหนังอีโรติก เซ็งเลย

เกือบไปแล้ว ผมนึกว่า Tokyo Tower ที่วางขายอยู่เป็นเรื่องนี้เสียอีก ที่ยั้งไว้เพราะจำได้ว่า เป็นหนังเศร้า แต่ปกมันอีโรติก

ผมนี่สิครับเซ็งเลย เพราะคนรู้จักซื้อมาให้แล้ว (จะไม่เอาก็ไม่ได้) แต่ขอดองไว้ก่อน ไม่มีโอกาสได้หยิบขึ้นมาดูเลยครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:45:18 PM »

คุณไม่ประสงค์ฯ เล่น ThaiDVD ใช้ชื่ออะไรหรือครับ  ขยิบตา

อ่านมานานแล้ว ยังไม่ได้สมัครสมาชิกสักทีนึงเลยน่ะครับ  ลังเล

เพิ่มเติมจาก #15 โพสผม ลงทุน ในที่นี้หมายถึงสั่งแผ่นโซน 1 หรือโซน 2 นะครับ ถ้าแผ่นลิขสิทธ์บ้านเราผมช่วยซื้ออยู่แล้ว (ถ้าราคาไม่แพงจนเกินไปนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:47:47 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:49:17 PM »

รบกวนคุณไม่ประสงค์ฯ ถ่ายรูป Collection dvd ภาพยนตร์ และ ซีดีเพลงสาว ๆ มาให้เชียชมบ้างสิครับ 

ถ้ามีโอกาสจะเอามาอวดนะครับ แต่บอกก่อนแผ่น CD เพลงสาวๆญี่ปุ่นมีพอควรเป็นแผ่นแท้ Original ทั้งหมด ส่วน DVD หนังต่างๆทั้งหนังญี่ปุ่นก็ดี หนังฮอลลีวู๊ดก็ดี ผมมีคละๆกันนะครับ บอกความจริงก็ได้ (แหะๆอายจัง) DVD แท้ผมมี 10% กุ๊กกู๊ 90% ครับ เพราะดีวีดีผมขอแค่ได้ดูเป็นพอ เรื่องที่ลงทุนจริงๆมักจะเป็นหนังที่เก็บไว้ดูได้หลายๆรอบน่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม

แนวทางคล้ายกันเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 12:59:27 PM »

เผื่อเพื่อนๆ จะมีคำแนะนำดีๆให้  ยิ้มกว้างๆ

ผมกำลังล่า Asia - Aura อยู่ครับ ชุดสุดท้ายใน Studio Work Collection วงนี้ถ้าสมาชิกยุคก่อตั้งไม่กลับมา Reunion กันก็อาจจะเลิกตามกันไปแล้ว เพราะช่วงหลัง ไม่ค่อยถูกชะตาเลย ชุดนี้แม้ไม่มี Wetton แต่พอเหลือแค่ชุด 2 ชุด เลยต้องตามเก็บซะ  ยิ้มกว้างๆ

สตูดิโอชุดสุดท้ายก่อน reunion ไม่ใช่ Silent Nation หรือครับ เป็นชุดที่ผมชอบมากที่สุดในยุค non-Wetton

ยุค non-Wetton ผมชอบ Aura และ Silent Nation ที่สุด แต่ชุดอื่นก็เฉยๆครับ ฟังได้เป็นเพลงๆไป

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 01:04:02 PM »

เผื่อเพื่อนๆ จะมีคำแนะนำดีๆให้  ยิ้มกว้างๆ

ผมกำลังล่า Asia - Aura อยู่ครับ ชุดสุดท้ายใน Studio Work Collection วงนี้ถ้าสมาชิกยุคก่อตั้งไม่กลับมา Reunion กันก็อาจจะเลิกตามกันไปแล้ว เพราะช่วงหลัง ไม่ค่อยถูกชะตาเลย ชุดนี้แม้ไม่มี Wetton แต่พอเหลือแค่ชุด 2 ชุด เลยต้องตามเก็บซะ  ยิ้มกว้างๆ

สตูดิโอชุดสุดท้ายก่อน reunion ไม่ใช่ Silent Nation หรือครับ เป็นชุดที่ผมชอบมากที่สุดในยุค non-Wetton

ยุค non-Wetton ผมชอบ Aura และ Silent Nation ที่สุด แต่ชุดอื่นก็เฉยๆครับ ฟังได้เป็นเพลงๆไป
เป็นสองชุดที่ผมรอฟังพอดี แล้วมีใครได้ฟังชุดบรรเลงประกอบเกมส์ที่ชื่อชุดว่า Rare มั้ยครับ  ขยิบตา

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 01:46:27 PM »

Hammerfall ชุด Master Pieces น่าสอยมั๊ยครับ? คือผมไม่ได้ซื้อฟังเองหรอก ถามให้รุ่นน้องมันน่ะครับ ได้ยินว่าสนใจจะสอยมาฟัง แผ่น'เมกาออกอาทิตย์หน้า(ถ้าจำไม่ผิด) เผื่อน่าเก็บจะได้บอกมันเล่นแผ่นพี่ยุ่นเราไปเลย

พักนี้ไม่ปลื้มแผ่น'เมกาเลย ซื้อมา 2 แผ่น ทำไม่สวยเลยครับ ประหยัดกล่องด้วยการแถไปทำ Mini-LP อีกต่างหาก

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 01:50:50 PM »

Hammerfall ชุด Master Pieces น่าสอยมั๊ยครับ? คือผมไม่ได้ซื้อฟังเองหรอก ถามให้รุ่นน้องมันน่ะครับ ได้ยินว่าสนใจจะสอยมาฟัง แผ่น'เมกาออกอาทิตย์หน้า(ถ้าจำไม่ผิด) เผื่อน่าเก็บจะได้บอกมันเล่นแผ่นพี่ยุ่นเราไปเลย

พักนี้ไม่ปลื้มแผ่น'เมกาเลย ซื้อมา 2 แผ่น ทำไม่สวยเลยครับ ประหยัดกล่องด้วยการแถไปทำ Mini-LP อีกต่างหาก

สอยแผ่นธรรมดาก็พอครับ ประหยัดเงินในกระเป๋ารุ่นน้องดีกว่าครับ (ถ้าเยอะก็ไว้เลี้ยงข้าวแทนก็ได้ครับ) ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 01:57:34 PM »

ชุดนี้เป็นรวมเพลงหรือครับ ผมเห็น Tracklist แล้ว ทำไมมันเยอะอย่างงั้นล่ะครับ  ลังเล?
JKNoremorse

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 02:13:22 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ โทษดี  ยิ้มกว้างๆ
ถ้าเกิดรุ่นน้องคุณเป็นแฟนวงนี้อยู่แล้วก็สอยมาเก็บก็ได้ครับ แต่ถ้าเพิ่งลองศึกษาก็เอาแผ่นธรรมดาก่อนก็ดีครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 02:24:12 PM »

ชุดนี้เป็นรวมเพลงหรือครับ ผมเห็น Tracklist แล้ว ทำไมมันเยอะอย่างงั้นล่ะครับ  ลังเล?
The CD consists of all the cover versions recorded by HammerFall to date plus three new unreleased songs (marked with asterisks in the track listing below).

Track listing

1. "Child of the Damned" (Tsamis) (Warlord cover) – 3:42
   2. "Ravenlord (Spengler) (Stormwitch cover)" – 3:31
   3. "Eternal Dark" (Lovell/Jaarsveld/Vreugdenhil/Manen/Bakker) (Picture cover) – 3:07
   4. "Back to Back" (Hammer/Owen/Atkins) (Pretty Maids cover) - 3:39
   5. "I Want Out" (Hansen) (Helloween cover) – 4:36
   6. "Man on the Silver Mountain" (Blackmore/Dio) (Rainbow cover) –5:55
   7. "Head Over Heels" (Accept/Deaffy) – (Accept cover) – 4:35
   8. "Run With the Devil" (Wahlquist) (Heavy Load cover) – 5:13
   9. "We're Gonna Make it" (Snyder) (Twisted Sister cover) – 3:33
  10. "Breaking the Law" (Downing/Tipton/Halford) (Judas Priest cover) - 2:48
  11. "Angel of Mercy" (Chastain) (Chastain cover) – 5:38
  12. "Rising Force" (Malmsteen/Turner) (Yngwie J. Malmsteen cover) – 4:31
  13. "Detroit Rock City" (Stanley/Ezrin) – (Kiss cover) – 3:53
  14. "Crazy Nights" (Takasaki/Nihara) – (Loudness cover) – 3:38
  15. "När vindarna viskar mitt namn" (Holmstrand/Jansson/Dahl) – (Roger Pontare cover)
  16. "Flight of the Warrior" (Reale/Van Stavern/Moore) – (Riot cover) *
  17. "Youth Gone Wild" (Bolan/Sabo) – (Skid Row cover) *
  18. "Aphasia" (Norum) – (Europe cover) *

Credits

* Joacim Cans – Vocals (All tracks except track 10)
    * Oscar Dronjak – Guitar, backing vocals (All tracks)
    * Pontus Norgren – Guitar, backing vocals (Tracks 16-18)
    * Fredrik Larsson – Bass, backing vocals (Tracks 1, 15-18)
    * Anders Johansson – Drums (Tracks 7-18)
    * Jesper Strömblad – Drums (Tracks 1)
    * Glenn Ljungström – Guitar (Tracks 1)
    * Patrik Räfling – Drums (Tracks 1-5)
    * Magnus Rosén – Bass (Tracks 2-14)
    * Stefan Elmgren – Guitar, backing vocals (Tracks 5-15)

* "I Want Out": Vocals, guitar and keyboards by Kai Hansen, backing vocals by Udo Dirkschneider
    * "Man On The Silver Mountain" Drums by AC, backing vocals by Kai Hansen
    * "Head Over Heels": lead vocals by Udo Dirkschneider, backing vocals by Kai Hansen
    * "Breaking the Law": all of the band members switched instruments for this version, has Oscar on vocals, Joacim and Magnus on guitars, Anders on bass and Stefan on drums.

ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2008 | 02:34:02 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:04:51 PM »

ยิ้ม ... ขอบคุณมากๆคร๊าบบ
JKNoremorse

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:13:13 PM »

สอยแผ่นไอ้ยุ่นเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ (อ้าว กลับมาเชียร์ซะงั้น)

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 | 03:31:30 PM »

สอยแผ่นไอ้ยุ่นเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ (อ้าว กลับมาเชียร์ซะงั้น)

อ้าว...ชวนกระเป๋าแหกซะงั้น เดี๋ยวเจอไอ้รุ่นน้องพรุ่งนี้ (นัดทานข้าวกัน) จะถามมันอีกทีครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15
พิมพ์