เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 03:54:43 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ  (อ่าน 72779 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #45 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008 | 09:55:18 AM »

Flower Kings

1995   Back in the World of Adventures   
1998   Edition Limitee Quebec,
1999   Flower Power   
2000   Alive on Planet Earth
2000   Space Revolver   
2000   Retropolis   
2000   Stardust We Are   
2001   Rainmaker   
2002   Live in New York   
2002   Unfold the Future   
2003   Meet the Flower Kings [CD & DVD] [live]   
2003   Meet the Flower Kings [live]   
2004   Adam & Eve   
2005   Official Bootleg 2   
2006   Paradox Hotel   
2007   The Sum of No Evil   

ชุดไหนเด็ดสุดครับ ชุดเีดียว ยิ้มกว้างๆ

ผมเลือก Back in the World of Adventures ครับ เพราะดีครับคล้ายๆ Genesis หน่อยๆ... ยิ้ม

« ตอบ #46 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008 | 01:14:03 PM »

หนังญี่ปุ่นที่ผมโพสกล่องไปทั้ง 3 เรื่องนั้น วันนี้ออกแล้วนะครับ
Always 2 ราคา 289 บาท
Sky of Love ราคา 419 บาท
Tokyo Tower ราคา 289 บาท

ออกพร้อมกัน 3 กล่อง เล่นเอาล่มจมเลยอาทิตย์นี้ แต่เย็นนี้ขอสอยหนังไทยเราอย่าง สี่แพร่ง ก่อนครับ ราคา 239 บาท (มี 2 disc) ถ้าแบบ ltd. จะราคา 529 บาทพร้อมโมเดลเครื่องบิน เชิญเลือกกระเป๋าแหกได้ตามความเหมาะสมครับ

ส่วนตัวอื่นๆที่ออกด้วยวันนี้มี L: Change the World (4 disc) ราคา 549 บาท (ออกมาทำไมตั้ง 4 แผ่นไม่เข้าใจ ทั้งๆที่ตัวหนังไม่มีอะไรเลย แถมเหตุการณ์ตอนท้ายของหนัง เกิดขึ้นบนสายการบินเจ้าหนึ่งในบ้านเรา เพราะนาย L นำไปใช้ถ่ายทำหรือเปล่าไม่รู้ บริษัทเขาเลยโดนระงับหยุดบินเป็นเวลา 3 เดือน)

There Will Be Blood กำลังคิดว่าจะซื้อดีหรือเปล่า หนังยาวตั้ง 3 ชั่วโมง

Frostbite เรื่องนี้อยากดูสุด หนังเลือดสาดจากสดีเดน พูดภาษาสวีเดนด้วย
How To Rob A Bank หนังตลกร้ายเกี่ยวกับการปล้นแบงค์

และ DVD เรื่องอื่นๆ วันนี้ทยอยออกมากันเยอะมาก... ลังเล
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #47 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008 | 01:22:57 PM »

อ้างถึง
Frostbite เรื่องนี้อยากดูสุด หนังเลือดสาดจากสดีเดน พูดภาษาสวีเดนด้วย
ลองเรื่องนี้ไปเลย ท่าทางน่าสนใจที่สุดครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 08:16:45 AM »

Space Revolver วงนี้ถ้าแผ่นญี่ปุ่นของavalonจะมีเพลงแถมให้ทั้งแผ่นแยกอีกแผ่นเลย หลังๆavalonไม่ทำแล้วเลยไม่ได้ตาม
สั่งแผ่นนี้ไปแล้วครับ ด้วยคะแนนเสียง 2 : 1  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008 | 08:54:34 AM »

อ้างถึง
ลองเรื่องนี้ไปเลย ท่าทางน่าสนใจที่สุดครับ  ยิ้มกว้างๆ

สอยมาแล้วครับเมื่อวาน แต่ยังไม่ได้ดูนะครับ Box หนังญี่ปุ่น 3 เรื่อง ทำออกมาผิดหวังมาก (ยังไม่ได้ซื้อนะครับ) ไม่มีฟีเจอร์ใดๆ มีแต่ของพรีเมียร์ ซึ่งผมไม่ค่อยอยากได้เลย  ลังเล

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008 | 12:22:46 PM »

Quella Vecchia Locanda วงนี้มีงานออกมากี่ชุดครับ

Nuova Idea วงนี้มีงานออกมากี่ชุดครับ  ฮืม

« ตอบ #51 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2008 | 08:49:32 AM »

Quella Vecchia Locanda วงนี้มีงานออกมากี่ชุดครับ

Nuova Idea วงนี้มีงานออกมากี่ชุดครับ  ฮืม

QVL 2 ชุด

NI 3 ชุด

ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #52 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2008 | 09:03:22 AM »

งานของอาจารย์ Pat Metheny ชุด The way up มี Special edition, Deluxe package ไหมครับ
กำลังจะซื้อชุดปกติ แต่กลัวว่าจะมีแพคเกจพิเศษอยู่ ไม่อยากซื้อสองรอบ

ลองหาข้อมูลในเน็ตบอกไม่มี แต่ผมเคยเจอประสบการณ์ซื้อ Weather report - Heavy weather มาแล้ว (หาข้อมูลมาก่อนเหมือนกัน)  แต่มาทราบทีหลังว่ามี Special package ขายคู่กับชุด Black Market ในราคาที่แทบไม่ต่างกับซื้อทีละแผ่น (แผ่นเดี่ยว 480 แผ่นคู่ 680 บาท) ถึงกับเซ็งจิต
 ร้องไห้

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #53 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 04:14:01 PM »

Lonely Are The Brave
JORN

http://www.cdjapan.co.jp/detailview.html?KEY=KICP-1312
วงนี้แนวไหนหรือครับ  ขยิบตา

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #54 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 07:26:08 PM »

Lonely Are The Brave
JORN

http://www.cdjapan.co.jp/detailview.html?KEY=KICP-1312
วงนี้แนวไหนหรือครับ  ขยิบตา

Jorn (Jorn Lande) เป็นนักร้องสายเมโลดิคเมทั่ล/ฮาร์ดร๊อคครับ เสียงดีมาก และจะร้องติดสำเนียงแบบฮาร์ดร๊อคเก่าๆอยู่บ้างเหมือนกัน เคยร่วมงานกับวงดังๆมากมายทั้ง Masterplan, Beyond Twilight, Yngwie Malmsteen และเคยมีโปรเจคต์พิเศษกับนักร้องนำวง Symphony X ในนาม Allen/Lande อีกด้วย ซึ่งโดยส่วนตัวชอบผลงานที่เขาร้องให้ Masterplan มากที่สุด (โดยเฉพาะชุด Aeronautics นี่เยี่ยมมากๆครับ) แต่สำหรับงานเดี่ยวของเขาในนาม Jorn นี่ไม่เคยฟังเหมือนกันครับ แต่คิดว่าน่าจะออกไปทางเมโลดิคเมทั่ลผสมฮาร์ดร๊อคตามถนัดครับ 

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #55 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 | 07:31:09 PM »

ขอบคุณครับ เห็นปกสวยดีนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #56 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 05:49:51 AM »

Jorn Lande เกิดในวงการได้เพราะการเป็นนักร้องนำให้วง The Snakes ซึ่งประกอบด้วยอดีตมือกีตาร์ของ Whitesnake เล่นเพลง cover ของ Whitesnake เป็นส่วนใหญ่ Jorn Lande มีความสามารถพิเศษในการร้องเพลง cover โดยเฉพาะการเลียนสไตล์การร้องของ David Coverdale และ Ronnie James Dio สำหรับรายหลัง ขอแนะนำให้ฟังฝีมือของ Lande ในเพลง Stargazer จากอัลบั้ม The Spectral Spheres Coronation ในนามวง Mundanus Imperium และ Kill the King จากอัลบั้มเดี่ยว ทั้งดนตรีและเสียงร้องสุดยอดเลยครับ ผมชอบผลงานเดี่ยวของ Lande มากกว่าในนาม Masterplan หรือวงอื่นๆ อาทิ Millennium, Vagabond, Beyond Twilight (ยกเว้นวง Ark ซึ่งมีอัลบั้ม 2 ชุด ที่มีมิติของ prog ค่อนข้างมาก) เพราะเขามักนำเพลงเก่าๆ มา cover ประจำ ฝีมือการร้องเพลง Burn ของ Deep Purple ทำให้ผมลืมต้นฉบับไปเลย
ผมไม่ประท้บใจผลงานร่วมของเขากับ Russell Allen เลย ปกสวยมาก แต่เพลงธรรมดามาก Lande เป็นคนตัวเล็กเสียงใหญ่ แบบ Dio ผมเคยดูการแสดงของเขาในนาม Masterplan ที่ญี่ปุ่น และประทับใจเพลง cover Woman from Tokyo ของ Deep Purple ที่เขามอบให้สาวๆ ญี่ปุ่น
Lande เคยออกทัวร์ระยะสั้นๆ กับ Yngwie Malmsteen ซึ่งจากแผ่น bootleg ที่เคยฟัง พลังเสียงร้องของเขาเหมาะกับเสียงกีตาร์ของ Malmsteen เหมือนกัน ทั้ง 2 คนทะเลาะกันอย่างรุนแรงถึงขั้นลงมือกัน และลงข้อความโจมตีกันในเว็ป ผมจำได้แต่ข้อกล่าวหาของ Lande ว่า Malmsteen นำภริยาและครอบครัวของภริยาเข้ามาวุ่นวายในวงและไม่ยอมจ่ายส่วนแบ่งที่เขาควรจะได้จากการทัวร์ ส่วน Malmsteen ก็ตอบโต้ว่า Lande อยากไปทำงานส่วนตัว เลยหาทางเลิกทัวร์ทั้งๆ ที่ยังไม่หมดสัญญา โดยการใส่ร้ายเขาและครอบครัวต่างๆ นานาว่า เป็นคนเลว จึงไม่อาจร่วมทัวร์ด้วยกันต่อไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2008 | 06:16:59 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #57 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 07:55:00 AM »

Space Revolver วงนี้ถ้าแผ่นญี่ปุ่นของavalonจะมีเพลงแถมให้ทั้งแผ่นแยกอีกแผ่นเลย หลังๆavalonไม่ทำแล้วเลยไม่ได้ตาม
สั่งแผ่นนี้ไปแล้วครับ ด้วยคะแนนเสียง 2 : 1  ยิ้มกว้างๆ
ได้รับแผ่นนี้มาแล้ว เสียงร้องน่าฟัง ดนตรีหลากหลายดีครับ 

ขอบคุณพี่ panyarak สำหรับข้อมูล Jorn โดยละเอียดครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #58 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 10:40:07 AM »

เห็น List งานในแบบ SHM ของ Hendrix ที่ออกมา 3 ชุด สงสัยว่าทำไมไม่ทำเป็น Cardboard Sleeve ไปเลย ทำเป็น Jewel Box อีกแล้ว แล้วอีหน่อยค่อยออกเป็น Cardboard Sleeve อีกทีหรือครับ  อายจัง

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #59 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 03:43:16 PM »

เห็น List งานในแบบ SHM ของ Hendrix ที่ออกมา 3 ชุด สงสัยว่าทำไมไม่ทำเป็น Cardboard Sleeve ไปเลย ทำเป็น Jewel Box อีกแล้ว แล้วอีหน่อยค่อยออกเป็น Cardboard Sleeve อีกทีหรือครับ  อายจัง

คิดว่าคงใช่ครับ Metallica ล่าสุดก็ทำ SHM-CD แบบกล่องพลาสติกครับ (ที่ผ่านมาทำ Mini LP มาแล้ว 2 ครั้่ง)
ที่ผ่านมายังไม่ค่อยเห็นครับ ที่ว่าทำ "SHM-Mini LP" แต่อนาคตคงมีแน่นอนครับ เขวี้ยงหินถามทางอีกครั้งของพี่ยุ่นครับ

อ๋อ Children of Bodom ทำ "SHM-Mini LP" ชุดไลฟ์ปี 2005 ครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อครับ มีดีวีดีแล้ว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 15
พิมพ์