เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 05:12:00 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ  (อ่าน 72781 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 04:28:46 PM »

เห็น List งานในแบบ SHM ของ Hendrix ที่ออกมา 3 ชุด สงสัยว่าทำไมไม่ทำเป็น Cardboard Sleeve ไปเลย ทำเป็น Jewel Box อีกแล้ว แล้วอีหน่อยค่อยออกเป็น Cardboard Sleeve อีกทีหรือครับ  อายจัง

คิดว่าคงใช่ครับ Metallica ล่าสุดก็ทำ SHM-CD แบบกล่องพลาสติกครับ (ที่ผ่านมาทำ Mini LP มาแล้ว 2 ครั้่ง)
ที่ผ่านมายังไม่ค่อยเห็นครับ ที่ว่าทำ "SHM-Mini LP" แต่อนาคตคงมีแน่นอนครับ เขวี้ยงหินถามทางอีกครั้งของพี่ยุ่นครับ

อ๋อ Children of Bodom ทำ "SHM-Mini LP" ชุดไลฟ์ปี 2005 ครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อครับ มีดีวีดีแล้ว

Led Zeppelin ที่จะออกก็เป็น SHM - Mini Lp นี่ครับ  ยิ้มเท่ห์
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #61 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 04:36:44 PM »

เห็น List งานในแบบ SHM ของ Hendrix ที่ออกมา 3 ชุด สงสัยว่าทำไมไม่ทำเป็น Cardboard Sleeve ไปเลย ทำเป็น Jewel Box อีกแล้ว แล้วอีหน่อยค่อยออกเป็น Cardboard Sleeve อีกทีหรือครับ  อายจัง

คิดว่าคงใช่ครับ Metallica ล่าสุดก็ทำ SHM-CD แบบกล่องพลาสติกครับ (ที่ผ่านมาทำ Mini LP มาแล้ว 2 ครั้่ง)
ที่ผ่านมายังไม่ค่อยเห็นครับ ที่ว่าทำ "SHM-Mini LP" แต่อนาคตคงมีแน่นอนครับ เขวี้ยงหินถามทางอีกครั้งของพี่ยุ่นครับ

อ๋อ Children of Bodom ทำ "SHM-Mini LP" ชุดไลฟ์ปี 2005 ครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อครับ มีดีวีดีแล้ว

Led Zeppelin ที่จะออกก็เป็น SHM - Mini Lp นี่ครับ  ยิ้มเท่ห์

เออ ๆ ใช่ ๆ ฮะ ๆ ลืมซะนี่ Zeppelin กับผมตอนนี้เจือจางไปครับ พอไปเจอลุง page อิมโำพรไวส์กีต้าร์ยืดยาวเลยคะแนนตกไปครับ

ตอนนี้เป็น Pink Flyod ที่มาแรงสำหรับผมตอนนี้ครับ
TRON

« ตอบ #62 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008 | 04:53:21 PM »

เออ ๆ ใช่ ๆ ฮะ ๆ ลืมซะนี่ Zeppelin กับผมตอนนี้เจือจางไปครับ พอไปเจอลุง page อิมโำพรไวส์กีต้าร์ยืดยาวเลยคะแนนตกไปครับ

ตอนนี้เป็น Pink Flyod ที่มาแรงสำหรับผมตอนนี้ครับ

ผลัดกันนำนะครับ 2 วงนี้  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #63 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2008 | 02:32:54 PM »

THE TRIP JAPAN MINI LP OOP PFM ITALIAN PROG

แผ่นนี้ดีไหมครับ โดนปาดหน้าไปนาทีสุดท้ายเลย แสบจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #64 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2008 | 02:42:38 PM »

THE TRIP JAPAN MINI LP OOP PFM ITALIAN PROG

แผ่นนี้ดีไหมครับ โดนปาดหน้าไปนาทีสุดท้ายเลย แสบจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

เรื่องการโดนปาดหน้า ผมขอแนะนำให้ใส่ราคาเผื่อสุดๆตอน 5 วินทีสุดท้ายครับ เพราะเขาจะใส่แซงเราไม่ทัน (นอกจากเขาใส่ไว้เวอร์ๆ) เราสามารถ refresh ดูสถานะได้แบบวินาทีต่อวินาทีครับ ใช้ได้ผลมาบ่อยและสะใจมากๆเวลาเอาชนะได้ครับ
Terryl
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2008 | 12:26:14 PM »

2001   Rainmaker   
2006   Paradox Hotel   
ชุดไหนเด็ดสุดครับ ชุดเีดียว ยิ้มกว้างๆ

สอยไปรึยังครับ หลายชุดไม่ได้ฟัง แต่เท่าที่มีผมชอบสองชุดนี้

I will write my words upon the door...

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2008 | 05:49:01 PM »

Space Revolver วงนี้ถ้าแผ่นญี่ปุ่นของavalonจะมีเพลงแถมให้ทั้งแผ่นแยกอีกแผ่นเลย หลังๆavalonไม่ทำแล้วเลยไม่ได้ตาม
สั่งแผ่นนี้ไปแล้วครับ ด้วยคะแนนเสียง 2 : 1  ยิ้มกว้างๆ
ได้รับแผ่นนี้มาแล้ว เสียงร้องน่าฟัง ดนตรีหลากหลายดีครับ  ยิ้มกว้างๆ
ได้ฟังแผ่นนี้แล้วครับ เยี่ยมมาก  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #67 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008 | 01:59:55 PM »

เดือนกันยานี้เพื่อนๆเล็งสอยอะไรบ้างครับ สำหรับผมมีดังนี้ครับ บางอันสั่งไว้แล้ว บางอันเล็งเฉยๆ

David Gilmour - Live In Gdansk (5 Discs)
Led Zeppelin - III (Japan Mini Lp)
OMD - Sight & Sound (CD + DVD)
Metallica - Death Magnetic
Big Country - Live at Barrowland DVD
Sigur Ros - New Album Deluxe Edtion
U2 - Under A Blood Red Sky (CD + DVD)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2008 | 02:06:13 PM โดย Tron » บันทึกการเข้า

« ตอบ #68 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008 | 02:40:29 PM »

รอรับ
Ars Nove
Shadow Gallery
Portishead
Led Zeppelin - Physical Graffiti
ยืนยง โอภากุล

เล็งอยู่
Journey
Blackfield

ยิ้มกว้างๆ

Superbad
Fragile

« ตอบ #69 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008 | 03:55:33 PM »

Jack Daniel's Old No7

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #70 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2008 | 04:06:25 PM »

รอรับ
Ars Nove
Shadow Gallery
Portishead
Led Zeppelin - Physical Graffiti
ยืนยง โอภากุล

เล็งอยู่
Journey
Blackfield

ยิ้มกว้างๆ

ฺBlackfield นี่กดสั่งได้เลยไม่ต้องรีรอครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #71 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 | 03:40:24 PM »

Jp Mini Lp
1. Ozzy Osbourne : Blizard of Ozz
2. Ozzy Osborune : Speak with the Devil
3. King Crimson : In the Court...
4. Megadeth : Rust in Peace
5. Venom : Black Metal
TRON

« ตอบ #72 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 | 03:48:47 PM »

3. King Crimson : In the Court...

ตกใจ
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #73 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 | 03:49:42 PM »

ใครมีข้อมูลของเครื่องเสียง Sony รุ่นที่เป็น HDD 80GB บ้างครับ? พอดีเห็นลงโฆษณาในนสพ.เมื่อวาน สีดำ สวยเชียวครับ (ในรูป) ยังไม่ได้เห็นของจริงหรอก แต่เวลาฟังเพลงไม่ต้องเรียกแผ่นซีดีแล้ว เปิดจาก HDD ถ้าจะ Rip ซีดีลงเครื่องก็สามารถทำได้ (อ่านตามที่เขาลงไว้) วันพฤหัสฯนี้ว่าจะแวะไปยลของจริงสักหน่อย

เวลาฟัง มันจะโชว์ข้อมูล 3 บรรทัด ที่ผมสงสัยที่สุดคืออยากรู้ว่ามันจะโชว์ภาษาญี่ปุ่นหรือฝรั่งเศส ฯ ได้หรือไม่ประการใด

อีกอย่างที่สนใจ ถ้าจะเอาไฟล์ประเภท mp3 ที่ทำไว้เองแล้วลง ก็ทำได้โดยพอร์ต usb ครับ ไม่ทราบมีใครเห็นแล้วหรือสนใจบ้างครับ... ยิ้ม?

« ตอบ #74 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 | 03:59:06 PM »

เห็นด้วยครับ น่าลองซื้อมาฟังดูครับ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 15
พิมพ์