เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 04:15:36 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ  (อ่าน 72769 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #135 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 09:36:28 AM »

Resident Evil 4 ผมเล่นแล้วครับ เลือดสีแดงมั้งนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบภาคนี้เท่าไหร่ รู้สึกเหมือนบรรยากาศและอารมณ์ของเกมเปลีั่่ยนไปมาก

อะไรๆ ก็คลาสสิคสู้ภาคแรกไม่ได้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #136 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 10:19:31 AM »

ภาค usa ก็เลือดแดงนะครับ (จะได้ซื้อแผ่น'เมกา) Bio Hazard โดยส่วนตัวแล้วภาคเก่าๆผมเคยเล่นทุกภาค ชอบภาค 3 สุด เพราะเคยเล่น 65 นาทีจบ (ไม่ Save เลยด้วย) เพราะมันค่อนข้างง่าย ไม่หินเหมือนภาคแรก... ยิ้ม
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #137 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 10:51:47 AM »

ผมชอบภาคแรกตรงบรรยากาศ เน้นอารมณ์ มากกว่าเน้นบู๊ ตั้งแต่ภาค 2 เป็นต้นมา Capcom ก็ทำให้มันบู๊ขึ้นเรื่อยๆ กลายเป็นเกมแอคชั่นไปแล้ว

ส่วนใหญ่เกมแนวนี้ผมจะชอบภาคแรกๆ มากกว่าภาคต่อของมันครับ Parasite Eve ก็ใช่ หรืออย่าง Clock Tower และ Silent Hill (แต่ Silent Hill 3 ภาคแรกเยี่ยมทุกภาคเลยครับ)

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #138 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 11:03:49 AM »

Silent Hill ชอบเหมือนกันครับ (แต่หนังไม่ชอบ) ภาคใหม่หนีไปออกให้เครื่อง Next Gen ล่ะ (ยังไม่มีตังค์ซื้อเลย) ผมชอบเกมประเภทนี้ครับ พวก Onimusha อะไรแบบนั้น อย่างที่บอก ทิ้งไป 3 ปี ว่าจะเก็บตกเกมที่น่าเล่นในช่วงปี 06-ปัจจุบัน มีอะไรแนะนำก็บอกได้นะครับ  ยิ้ม

เท่าที่เช็คดูแผ่น PS2 ยังไม่หายไปจากสารระบบ วันที่ 30 นี้มีตัวน่าสนใจออก เป็นเกมยาน Thunder Force VI ผลิตโดย Sega

http://www.play-asia.com/paOS-13-71-r-49-en-70-2vzc.html

แผ่น Japanese ราคา $60 (กุ๊กกู๊โลดดด) ภาพเจ๋งดีนะครับ http://www.play-asia.com/paOScore/26-77-1-49-en-29-33538.html

(ตกลงตรูซื้อให้แฟนเล่น หรือซื้อมาเล่นเองวะนี่  /  ขำๆนะครับ)
Blackfield

« ตอบ #139 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 11:17:52 AM »

ต้องบอกว่าตัวหนัง Silent Hill นี่ไม่ค่อยจะได้เรื่องจริงๆ ถึงแม้ว่าพวกมอนสเตอร์จะทำได้ดีมากก็เถอะ แต่เนื้อเรื่องงั้นๆ ไปหน่อย แถม Silent Hill ภาคใหม่ที่ชื่อ Homecoming ยังเอาแบบของนางพยาบาลจากในหนังไปใช้ซะเหมือนเด๊ะเลย

ผมไม่เล่นเครื่องคอนโซลมานานแล้วครับ(เก็บเงินไว้ซื้อกีตาร์) ต้องรอปลายปี-ต้นปีหน้า ภาค Homecoming ก็คงจะออกมาลงบนเครื่อง PC ก็คงมีโอกาสได้เล่นอีกครั้ง แต่ภาค 4 The Room นี่ผมเล่นไปได้ครึ่งทางแล้วเล่นไ่ม่จบจริงๆ เพราะปวดหัวกับระบบมันมากเหลือเกิน แถมตัวเกมก็ยากนรกลยทีเดียว ยาเติมพลังก็ไม่มี ห้องตัวเองก็รักษาพลังชีวิตไม่ได้แล้ว เล่นไปยังไงก็คิดว่าคงตายแน่นอน เลยลบทิ้งแล้วเลิกเล่นไปเลยครับ

« ตอบ #140 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 11:35:10 AM »

(ถามต่อ) Siren นี่สนุกไหมครับ? ผมเคยดูหนังญี่ปุ่นที่สร้างจากเกมเรื่องนี้ / Fatal Frame อีกเกม ภาคไหนน่าเล่นครับ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2008 | 11:37:32 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
Blackfield

« ตอบ #141 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2008 | 11:48:17 AM »

Fatal Frame นี่ไม่เคยเล่นเลยครับ แต่อยากเล่นมาก เสียดายไม่ยอมลงบน PC เลย เพื่อนบอกว่าสนุกมาก เห็นบอกว่าน่ากลัวกว่า Silent Hill อีก เป็นผีสไตล์ญี่ปุ่น ไอเดียบรรเจิดมากเห็นบอกว่าใช้วิธีถ่ายรูปผีเพื่อโจมตีผี (คิดได้ไงเนี่ย) แถมตัวเอกเป็นหญิง น่าเล่นมากๆ ครับ

ลองอ่านเนื้อเรื่องได้ที่นี่ครับ
http://www.pocketonline.net/board/view.php?id=7804

Siren นี่ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2008 | 11:50:03 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

« ตอบ #142 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 | 08:38:03 AM »

Fatal Frame นี่ไม่เคยเล่นเลยครับ แต่อยากเล่นมาก เสียดายไม่ยอมลงบน PC เลย เพื่อนบอกว่าสนุกมาก เห็นบอกว่าน่ากลัวกว่า Silent Hill อีก เป็นผีสไตล์ญี่ปุ่น ไอเดียบรรเจิดมากเห็นบอกว่าใช้วิธีถ่ายรูปผีเพื่อโจมตีผี (คิดได้ไงเนี่ย) แถมตัวเอกเป็นหญิง น่าเล่นมากๆ ครับ

ลองอ่านเนื้อเรื่องได้ที่นี่ครับ
http://www.pocketonline.net/board/view.php?id=7804

Siren นี่ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ / พรุ่งนี้ไม่คิวไปสะพานเหล็ก คงคว้ามาสัก 5-6 แผ่น ล่ะครับ  ยิ้ม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #143 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008 | 09:31:20 PM »

เล็งจะสอยอะไร
แผ่นเสียง 86 แผ่น
Mymusicfix MFSL 86 Rare Sealed LP Audiophile Set OOP
ราคานิดหน่อย แค่ US $13,299.99เอง
ก็เบาะๆแค่ ซื้อฮอนด้าแจ๊ซ ได้คันนึง

http://cgi.ebay.co.uk/Mymusicfix-MFSL-86-Rare-Sealed-LP-Audiophile-Set-OOP_W0QQitemZ350112121385QQcmdZViewItem?hash=item350112121385&_trksid=p3286.c0.m14&_trkparms=66%3A2|65%3A15|39%3A1|240%3A1318

ปรึกษากันก่อนได้นะ
ขอปรึกษาว่า ต้องถูกเลขท้ายสองตัวล็อตเตอรี่กี่งวดครับ
หรือขายทีมบอลรูหนูกี่ทีม
ขายดาวแท้กี่ดวง
ผมตกเลขอ่ะครับ
ได้มาแล้ว รับรองจะแบ่งให้ทุกคนในเว็บฟังด้วย ยิงฟันยิ้ม

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #144 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008 | 08:10:51 AM »

เล็งจะสอยอะไร
แผ่นเสียง 86 แผ่น
Mymusicfix MFSL 86 Rare Sealed LP Audiophile Set OOP
ราคานิดหน่อย แค่ US $13,299.99เอง
ก็เบาะๆแค่ ซื้อฮอนด้าแจ๊ซ ได้คันนึง

http://cgi.ebay.co.uk/Mymusicfix-MFSL-86-Rare-Sealed-LP-Audiophile-Set-OOP_W0QQitemZ350112121385QQcmdZViewItem?hash=item350112121385&_trksid=p3286.c0.m14&_trkparms=66%3A2|65%3A15|39%3A1|240%3A1318

ปรึกษากันก่อนได้นะ
ขอปรึกษาว่า ต้องถูกเลขท้ายสองตัวล็อตเตอรี่กี่งวดครับ
หรือขายทีมบอลรูหนูกี่ทีม
ขายดาวแท้กี่ดวง
ผมตกเลขอ่ะครับ
ได้มาแล้ว รับรองจะแบ่งให้ทุกคนในเว็บฟังด้วย ยิงฟันยิ้ม
ขอแนะนำให้ขายวิญญาณให้เทพกีตาร์แถวทางแยกก่อนเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #145 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008 | 09:41:30 AM »

แฮ่ะๆ ขายแล้วครับ ยิ้มกว้างๆ
เขาบอกว่าฝีมือดีกว่าเอ็ง ยังต่อแถวยาวเป็นกิโล
ฝีมือขนาดผมตอนนี้ ไร้ราคาครับ
คงจะสอยอะไรไม่ได้แหงๆ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #146 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008 | 09:49:03 AM »

แฮ่ะๆ ขายแล้วครับ ยิ้มกว้างๆ
เขาบอกว่าฝีมือดีกว่าเอ็ง ยังต่อแถวยาวเป็นกิโล
ฝีมือขนาดผมตอนนี้ ไร้ราคาครับ
คงจะสอยอะไรไม่ได้แหงๆ  ยิงฟันยิ้ม
ขายเท่าไรครับ ถ้าซื้อไหว จะได้ช่วยต่อทุนให้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #147 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 03:27:13 PM »

ช่วงนี้สมองกลวงครับ สับสน ไม่ได้สั่งซื้ออะไรเลย ทั้ง ๆ ที่มี wanted list อยู่  ฮืม

« ตอบ #148 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 03:45:41 PM »

ช่วงนี้สมองกลวงครับ สับสน ไม่ได้สั่งซื้ออะไรเลย ทั้ง ๆ ที่มี wanted list อยู่  ฮืม
ทำยังไงให้กลวงครับ อยากกลวงบ้างเหมือนกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #149 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 03:59:44 PM »

ทำยังไงให้กลวงครับ อยากกลวงบ้างเหมือนกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ช่วงนี้ค่อนข้างระวังเรื่องใช้จ่ายครับ มีคนเตือน ๆ มาครับ บางอย่างถ้าไม่โดนหรืออยากได้จริง ๆ ก็ปล่อยไปก่อนได้ครับ
โชคดีที่ผมไม่ได้ฟังหลากหลายอย่างพวกพี่ ๆ เลยประหยัดได้เยอะครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 15
พิมพ์