เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 04:44:11 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวกันหน่อยย
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 49
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันหน่อยย  (อ่าน 318090 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #615 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 10:29:17 PM »

สวัสดีครับผม NIght_At_The_Opera เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิกของthaiprog.net..ยังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ
ชื่อ กริช บูรณ์เจริญ
อายุ 22 ปี
E-Mail krich_brooncharoun@hotmail.comเเละkrich_brooncharoun@yahoo.com
เเนวดนตรีที่ชอบ Power Metal,Progressive Metal,Heavy Metal,Hard Rock;
วงดนตรีที่ชอบเเละเคารพ Iron Maiden,Black Sabbath,Led Zeppelin,Deep Purple,Dream Theater,Opeth,Rush
วงดนจรีที่ฟังบ่อยๆในปัจจุบัน Iron Maiden,Dream Theater,Opeth,Equilibrium,Avantasia
สิ่งสุดท้ายที่อยากจะบอก ผมฟังเพลงที่ผมชอบไม่ใช่ฟังเพลงเพราะเห็นว่าคนอื่นชอบเพราะฉะนั้นอยากจะบอกทุกคนว่าอยากจะฟังอะไรก็ฟังไปเถอะเเล้วก็อย่าไปใส่ใจกับคนที่เที่ยวด่าว่าคนอื่นเป็นตัวปลอม เพราะคนที่พูดเช่นนั้นไม่มีค่าอะไรเลย เเล้วผมก็ไม่อยากจะไปเป็นอะไรที่หลายๆคนเรียกว่าตัวจริง เเละอยากจะด่าเเสกหน้าไอ้พวกนั้นว่า..ชีวิตกูไม่จำเป็นต้องให้คนอย่างมึงมาพร่ำสอน อยากจะเห่าอะไรก็เห่าไป...หวังว่าคงจะเข้ากับสมาชิกคนอื่นๆในห้องนี้ได้นะครับ ถ้ามีอะไรที่ทำให้ไม่พอใจหรือรำคาญใจต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับครับ ดีครับพูดตรงๆแบบนี้ มีความคิดของตัวเอง เคารพความคิดกันและักัน เข้ากับบอร์ดนี้ได้แน่ครับ ยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #616 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 10:48:01 PM »

ยินดีต้อนรับ มาคุยกันบ่อยๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #617 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:16:26 PM »

ยินดีต้อนรับครับ
ว่าง ๆ ก็แวะมาคุยกันนะครับ
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #618 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:07:24 PM »

บังเอิญผมได้เจอเพื่อนเก่า พึ่งเข้าเป็นสมาชิกของเว็ปเรานี้ชื่อคุณWeerache เขาจะเข้ามาแนะนำตัวแต่เข้ามาเขียนกระทู้ไม่ได้
เพื่อนๆสมาชิกช่วยแนะนำหน่อยครับ
weerache
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #619 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:17:07 PM »

ลองอีกที  สำหรับสมาชิกมือใหม่   ขอแนะนำตัวครับ
ชื่อ  วีระ  เพ็งมณี
อายุ   47 ปี
อาชีพ   ควบคุมงานก่อสร้าง ( อิสระ )
แนวเพลงที่ฟัง   ฟังเพลงทุกแนว ใครแนะนำให้ฟังอะไรก็ฟัง เฮียอั๋นเขาเคยบอกไว้ ฟังไปเถอะทุกแนว  ส่วนจะชอบแนวไหนเป็นเรื่องของคุณ  ถูกใจ คำนี้  ( แต่ที่ชอบมากๆ  Iron Maiden )
เจอะเจอเวปนี้โดยบังเอิญ แถมยังได้เจอเพื่อนเก่าอีก  ดีใจครับดีใจ   แล้วจะแวะเวียนเข้ามาพบปะบ่อยๆ
อั๋น501

« ตอบ #620 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:27:05 PM »

ผมดีใจมากครับได้เจอเพื่อนเก่า ผมไม่เจอคุณWeerache มาน่าจะยี่สิบปีแล้วครับ
ยินดีต้อนรับตรับ ชวนไปMeeting#7 ที่อ่างศิลาเลยครับ
TRON

« ตอบ #621 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 12:54:58 PM »

ยินดีต้อนรับพี่ weerache นะครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #622 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:01:17 PM »

ลองอีกที  สำหรับสมาชิกมือใหม่   ขอแนะนำตัวครับ
ชื่อ  วีระ  เพ็งมณี
อายุ   47 ปี
อาชีพ   ควบคุมงานก่อสร้าง ( อิสระ )
แนวเพลงที่ฟัง   ฟังเพลงทุกแนว ใครแนะนำให้ฟังอะไรก็ฟัง เฮียอั๋นเขาเคยบอกไว้ ฟังไปเถอะทุกแนว  ส่วนจะชอบแนวไหนเป็นเรื่องของคุณ  ถูกใจ คำนี้  ( แต่ที่ชอบมากๆ  Iron Maiden )
เจอะเจอเวปนี้โดยบังเอิญ แถมยังได้เจอเพื่อนเก่าอีก  ดีใจครับดีใจ   แล้วจะแวะเวียนเข้ามาพบปะบ่อยๆ
แวะเข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #623 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:09:01 PM »

ตอนแรกเห็นชื่อนึกว่า อ่านว่า เวียร์เอก เสียอีก ยินดีต้อนรับครับ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #624 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:12:38 PM »

ผมดีใจมากครับได้เจอเพื่อนเก่า ผมไม่เจอคุณWeerache มาน่าจะยี่สิบปีแล้วครับ
ยินดีต้อนรับตรับ ชวนไปMeeting#7 ที่อ่างศิลาเลยครับ
ผมไม่ได้เจอคุณวีระมานานกว่าเฮียอั๋นอีกครับ

47ปี..  ขยิบตา

.. polotoon ..

« ตอบ #625 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:14:49 PM »

ผมไม่ได้เจอคุณวีระมานานกว่าเฮียอั๋นอีกครับ

ไม่ได้เจอกันนาน 47 ปีหรือพี่ผี

ยินดีต้อนรับครับพี่วีระ ยิ้มกว้างๆ

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #626 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:17:39 PM »

คิดไปได้ยังไง  ฮืม

อยากรู้จริงๆว่าคุณแจ็คประกอบอาชีพอะไร  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #627 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:21:18 PM »

ไม่ได้เจอกัน 47 ปี?
เข้าใจเล่นจังครับ ท่านผีฯ ยิ้มกว้างๆ
weerache
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #628 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:43:06 PM »

ยินดีรู้จักทุกท่านครับ   ที่มา  ชื่อวีระ  WEERA    ส่วน  CHE    มาจาก  Choosri Engineering  ( ชูศรีวิศวกรรม ชื่อบริษัทที่บ้าน ) นี่คือที่มาของชื่อครับทุกท่าน   อุปนิสัยใจคอก็ลองถามเฮียอั๋น501เขาดู เน้นเฮฮาสนุกไปวันๆ  (  แต่ขอบอกก่อนนะทุกท่าน  เฮียอั๋น501เขาตัวจริง เสียงจริง เรื่องเพลงนะครับ  สมัยก่อนโน้นเขาบังคับให้ผมฟังเพลงทุกแนวจริงๆ นะครับ )  กูรู  ครับ กูรู ( GURU )   ส่วนผมไม่ค่อยรู้ครับ

« ตอบ #629 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 | 01:52:03 PM »

ยินดีรู้จักทุกท่านครับ   ที่มา  ชื่อวีระ  WEERA    ส่วน  CHE    มาจาก  Choosri Engineering  ( ชูศรีวิศวกรรม ชื่อบริษัทที่บ้าน ) นี่คือที่มาของชื่อครับทุกท่าน   อุปนิสัยใจคอก็ลองถามเฮียอั๋น501เขาดู เน้นเฮฮาสนุกไปวันๆ  (  แต่ขอบอกก่อนนะทุกท่าน  เฮียอั๋น501เขาตัวจริง เสียงจริง เรื่องเพลงนะครับ  สมัยก่อนโน้นเขาบังคับให้ผมฟังเพลงทุกแนวจริงๆ นะครับ )  กูรู  ครับ กูรู ( GURU )   ส่วนผมไม่ค่อยรู้ครับ
เชื่อครับ เพราะที่ผมเริ่มรู้จักเพลง progressive rock มากมายนี่ ส่วนหนึ่งก็ด้วยอานิสงส์ของเทป 501 ที่คุณอั๋น501ทำขายนี่แหละครับ
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 49
พิมพ์