เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 12:26:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingสังคมชาวโพรเกรสสีฟว์ร็อคของไทยเรายังแคบอยู่ใช่ไหม?
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สังคมชาวโพรเกรสสีฟว์ร็อคของไทยเรายังแคบอยู่ใช่ไหม?  (อ่าน 41046 ครั้ง)
lunar
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #75 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 06:02:11 AM »

งั้นก็ขอโทษนะครับ หากไปพาดพิงถึงคนในบอรด์์เข้า

พอดีเพื่อนผม มันเเห่ฟังกันน่ะครับ กะอีตอนที่ดรีม เทียเตอร เพิ่งมาดังใหม่ๆ
ตอนช่วงที่วงนี้ไม่ค่อยเเพร่หลาย ผมเเนะนำไป มันกลับบอกว่า สู้linkin parkไม่ได้
เล่นเเต่เพลงยาวๆงั้นๆ
เเต่ตอนนี้ กลับมาฟังซะงั้น

เหมือนตอนที่ลิงกิ้งปารคดังใหม่ๆเพิ่งออกชุดhybrid theorie ผมเอาเทปไปเปิด ก็มีเเต่คนไม่ชอบ
เเต่พอดังกลับเเห่เเหนไปฟัง

ผมอัดอั้นน่ะครับ คนรอบตัวเป็นเเบบนี้กันหมด สนเเต่วงเปิดตามเอ็มทีวี
คุยกับในบอรดสนุกกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2011 | 06:09:43 AM โดย lunar » บันทึกการเข้า
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #76 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 07:55:46 AM »

การฟังเพลงของมนุษย์ ทุกคนไม่มีทางเหมือน กัน แม้จะเริ่มมาจากการหัดฟังเพลงม้วนเดียวกัน แผ่นเดียวกัน เมื่อเวลาผ่านไป ทุกคนจะพัฒนา ไปตามความชอบของตน ตอนแรก อาจไม่ชอบแนวนี้ ภายหลังอาจมาหลงใหลเต็มๆ ก็ได้
ผมเปรียบการฟังเพลงเหมือน computer หลายเครื่อง ซื้อมาจากร้านเดียวกัน เสป็คเดียวกัน แต่พอแจกไปให้แต่ละคนใช้ ไม่นาน มันแทบจะมี content ที่ต่างกันอย่างสิ้นเชิง
ไม่มี computer 2 เครื่องใดๆ ที่เหมือนกันทุกประการ ไม่มีมนุษย์ 2 คนใดๆ ที่ฟังเพลงเหมือนกันทุกประการ
มันเปลี่ยนตามการเวลาด้วย แม้จะเป็นคนเดียวกัน

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #77 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:38:58 AM »

ผ่านมาก็ ปีที่ 3 กว่าๆแล้วสำหรับเว็บ thaiprog สังคมที่แห่งนี้ไม่ได้แคบแต่กว้างเสมอสำหรับคุณภาพ
ผมยืนยันคำเดียวว่าเว็บนี้ไม่มีวันตายครับ
สวัสดีครับ .....มีชื่อผมอยู่ด้วยอีกแล้ว....ผมทำอะไรผิดหรือเปล่าครับ ตกใจ
bomb
Fragile

« ตอบ #78 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 09:50:36 AM »

การฟังเพลงของมนุษย์ ทุกคนไม่มีทางเหมือน กัน แม้จะเริ่มมาจากการหัดฟังเพลงม้วนเดียวกัน แผ่นเดียวกัน เมื่อเวลาผ่านไป ทุกคนจะพัฒนา ไปตามความชอบของตน ตอนแรก อาจไม่ชอบแนวนี้ ภายหลังอาจมาหลงใหลเต็มๆ ก็ได้
ผมเปรียบการฟังเพลงเหมือน computer หลายเครื่อง ซื้อมาจากร้านเดียวกัน เสป็คเดียวกัน แต่พอแจกไปให้แต่ละคนใช้ ไม่นาน มันแทบจะมี content ที่ต่างกันอย่างสิ้นเชิง
ไม่มี computer 2 เครื่องใดๆ ที่เหมือนกันทุกประการ ไม่มีมนุษย์ 2 คนใดๆ ที่ฟังเพลงเหมือนกันทุกประการ
มันเปลี่ยนตามการเวลาด้วย แม้จะเป็นคนเดียวกัน

เห็นด้วยมากครับ  ยิ้มเท่ห์

喜 ? 多 ? 郎
Tubular Bells

« ตอบ #79 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 10:10:08 AM »

ผ่านมาก็ ปีที่ 3 กว่าๆแล้วสำหรับเว็บ thaiprog สังคมที่แห่งนี้ไม่ได้แคบแต่กว้างเสมอสำหรับคุณภาพ
ผมยืนยันคำเดียวว่าเว็บนี้ไม่มีวันตายครับ
สวัสดีครับ .....มีชื่อผมอยู่ด้วยอีกแล้ว....ผมทำอะไรผิดหรือเปล่าครับ ตกใจ

ลองล็อค เอ้าท์ ออกไป แล้วไปดูความเห็นนั่นใหม่ดูสิครับ ฯ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #80 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 02:36:31 PM »

ลองล็อค เอ้าท์ ออกไป แล้วไปดูความเห็นนั่นใหม่ดูสิครับ ฯ
คุณพี่สมบุญ แกตกใจ ทุกทีเลย ผมอิจฉาจัง  แลบลิ้น
ชีวิตมีเรื่องตื่นเต้นอยู่เรื่อย 555+

อ้างถึง
มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ (ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭)

อุ๊ย.. อยากตกใจมั่ง ฮิๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #81 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 | 04:01:57 PM »

คุณพี่สมบุญ แกตกใจ ทุกทีเลย ผมอิจฉาจัง  แลบลิ้น
ชีวิตมีเรื่องตื่นเต้นอยู่เรื่อย 555+

อ้างถึง
มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ (ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭)

อุ๊ย.. อยากตกใจมั่ง ฮิๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

สวัสดีครับ.....วันนี้ก็มีเรื่องตื่นเต้นเหมือนกันครับ.....ไปเจอสิ่งสวยๆงามๆมา....ระหว่างที่เขียนนี่ใจยังเต้นอยู่เลยครับ....เฮ้อ...อยากเป็นโสด ยิงฟันยิ้ม;D
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #82 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 | 10:56:45 AM »

คุณพี่สมบุญ แกตกใจ ทุกทีเลย ผมอิจฉาจัง  แลบลิ้น

อ้างถึง

อุ๊ย.. อยากตกใจมั่ง ฮิๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

สวัสดีครับ.....วันนี้ก็มีเรื่องตื่นเต้นเหมือนกันครับ.....ไปเจอสิ่งสวยๆงามๆมา....ระหว่างที่เขียนนี่ใจยังเต้นอยู่เลยครับ....เฮ้อ...อยากเป็นโสด ยิงฟันยิ้ม;D

ใจยังเต้น ผมก็ยังโอเคกับพี่สมบุญครับ
ถ้าใจไม่เต้นนี่ ต้องเอาไฟฟ้าช็อตซะงั้น 555+++

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #83 เมื่อ: 25 เมษายน 2018 | 10:01:56 AM »

กระทู้นี้ ผมตั้งไว้คนแรกเมื่อเกือบ 11 ปีก่อนว่า

"ส่วนผมเองตั้งกระทู้ล่อเป้าหลอกถามมาเยอะแล้ว ยังเรียกแขกไม่ค่อยได้, ตัวเองไม่รู้จะหมดมุขเล่นเมื่อไหร่, พอถึงเวลานั้นคนอื่น ๆ คงต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือแล้วล่ะครับ ท่านพ่อแม่พี่น้อง"

11 ปีผ่านไปเหมือนโกหก ดูเหมือนตัวเองจะคุยไม่เคยหยุด และอาจคุยต่อไปได้เรื่อย ๆ อีก 15-20 ปีเป็นอย่างน้อย (โม้รึเปล่าเนี่ยเรา 555) ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
พิมพ์