เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 12:44:12 PM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กางเกงยีนส์  (อ่าน 78675 ครั้ง)
plakray
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #120 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 01:52:26 AM »

นอนดึกจังเลยครับ พี่blueframe  ยิ้ม

ฟังทุกอย่างที่อยากฟังครับ
ไม่ต้องอายใคร
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #121 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 08:42:14 AM »

นอนดึกจังเลยครับ พี่blueframe  ยิ้ม

สงสัยจะเริ่มแก่ครับ นอนดึก ตื่นเร็ว 5555
มี Bad 4 Good เป็นตับอย่างนี้ คุ้นๆจัง ใช้น้าเล็กรึเปล่าเนี่ย ฮืม
blueframe

« ตอบ #122 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 08:49:13 AM »

มาต่อเรื่องยีนส์วันละนิดครับ ต่อมากไม่ได้ มีนิดเดียว เดี๋ยวหมดเร็ว 5555
Levi's Engineered Jeans
ตัวนี้กระเป๋าหลังเดี่ยว ซิป สียังเข้ม มีเปื่อยเป็นรูตรงเข่ารูนึงเป็นตำหนิ(ไม่ได้ทำเอง)ให้รู้ว่านี่แหละตัวนี้ของผม  ยิงฟันยิ้ม

blueframe

« ตอบ #123 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 08:51:52 AM »

ส่วนหนึ่งของความมันที่ไม่เคยปรานีใคร เจอกางเกงยีนส์ก็เหมือนเจอแผ่นถูกใจ เห็นแล้วอดซื้อไม่ได้ครับ แลบลิ้น
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #124 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 09:07:51 AM »

ส่วนหนึ่งของความมันที่ไม่เคยปรานีใคร เจอกางเกงยีนส์ก็เหมือนเจอแผ่นถูกใจ เห็นแล้วอดซื้อไม่ได้ครับ แลบลิ้น

+1 ครับ สมัยยังเรียนมหาวิทยาลัยและหาเงินได้เอง ผมซื้อกางเกงยีนส์ใส่อย่างอย่างไม่อั้น เจอตัวไหนถูกใจก็ซื้อเลย ปัจจุบันเพลาลงมากแล้ว เพราะภรรยามักบ่นว่ายีนส์ซักยาก แลบลิ้น
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #125 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 02:15:01 PM »

กองพะเนินเหมือนของผมที่บ้านเลยครับ
ดีใจฮะ มีสาวก engineered jeans โผล่มาอีกรายแล้ว

ตัวนี้ดูเหมือนผ้าจะนิ่มๆ สีเริ่มแรกน่าจะเป็นสียีนส์ใช่ไหมครับ ของผมเป็นแบบสียีนส์ออกเงาๆด้านๆ มองไกลๆเหมือนเป็นผ้าสีเงินๆ ผ้าจะแข็ง แต่จริงๆเป็นเทคนิคการทอผ้าของลีวายส์ที่ให้ด้ายสีขาวแพลมๆออกมา ดูเผินๆเลยเหมือนมันจะเงาๆหน่อยๆ
พอดีผมชอบยีนส์ที่ผ้าแข็งๆอยู่ทรงน่ะครับ เคยใส่ยีนส์นิ่มๆแล้วมันแนบไปกับตัว พอดีเป็นคนผอม เสื้อมันเลยดูเหี่ยวๆ  ยิ้มกว้างๆ แต่ถ้าหุ่นดีๆล่ำๆ ใส่ยีนส์พอดีตัวผ้านิ่มๆนี่โคตรจะเท่เลย

จากสภาพนี่คงร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมานานนะครับ หรือว่าซื้อแบบ 2nd hand process ครับ

ปล. ผมเพิ่งจะเคยเห็น engineered jeans 4 กระเป๋า แบบมีหูเข็มขัดแล้วก็เป็นซิปเนี่ยแหละ  ตกใจ
สงสัยออกมาแก้จุดบกพร่องของรุ่นแรกที่ไม่มีหูเข็มขัด เวลาใส่แล้วหลุดบ่อยๆแหง
เก๋ไปอีกแบบครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
blueframe

« ตอบ #126 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 07:43:47 PM »

จากสภาพนี่คงร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมานานนะครับ หรือว่าซื้อแบบ 2nd hand process ครับ

ปล. ผมเพิ่งจะเคยเห็น engineered jeans 4 กระเป๋า แบบมีหูเข็มขัดแล้วก็เป็นซิปเนี่ยแหละ  ตกใจ
สงสัยออกมาแก้จุดบกพร่องของรุ่นแรกที่ไม่มีหูเข็มขัด เวลาใส่แล้วหลุดบ่อยๆแหง
เก๋ไปอีกแบบครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมได้มาเป็น 2nd hand ครับ ตอนได้มาใหม่กว่านี้ ถูกใจมากเลยใส่บ่อยหน่อย แต่ซักไม่บ่อย สีเลยยังไม่ซีดครับ
ใส่ผึ่งลม ถ้าไม่ไหวกลับด้านในตากแดดจัดๆก็พอช่วยได้ครับ
blueframe

« ตอบ #127 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 07:49:27 PM »

อีกตัวที่มีครับ โทรมกว่าตัวแรก กระดุมหายไปเม็ดนึง แต่ก็ใส่บ่อยเช่นกัน
สำหรับ Engineered ผมก็พยายามหามาเติมเรื่อยๆครับ ตอนแรกมีสามตัว
ตัวนึงสีซีดสวยเชียว แต่เล็กไปยัดยังไงก็ไม่เข้า พอดีน้องชายเพื่อนใส่ได้เลยยกให้ไปเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2010 | 07:51:06 PM โดย blueframe » บันทึกการเข้า
plakray
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #128 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 09:08:25 PM »

ใช

สงสัยจะเริ่มแก่ครับ นอนดึก ตื่นเร็ว 5555
มี Bad 4 Good เป็นตับอย่างนี้ คุ้นๆจัง ใช้น้าเล็กรึเปล่าเนี่ย ฮืม

ใช่ครับลูกพี่ 555

ฟังทุกอย่างที่อยากฟังครับ
ไม่ต้องอายใคร
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #129 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 09:34:34 PM »

ว่างๆผมจะเอารูปมาลงบ้างครับ  เริ่มใส่ยีนส์ก็ตั้งแต่ ป.6หรือม.1 ไม่แน่ใจน่ะครับ
พอดีว่าพี่ชายไปอยู่อเมริกาตั้งแต่ผมอยู่อนุบาล
ก้เลยได้ใส่ยีนส์ฟรีสารพัดรุ่นน่ะครับตั้งแต่เด็กจนมีลูกและก็จะใส่ตลอดไป
เพราะว่าใส่อะไรก็ดูไม่เข้ากับตัวเองนอกจาก levi's ครับ
lee ก็เลือกใส่เป็นบางรุ่นครับ

อันนี้เป็นเสื้อยีนส์ engineer ซักบ่อยกว่าใส่อีกครับ555

LEE ตัวนี้เพิ่งได้มาเมื่อ 2-3 เดือนก่อนครับ ก็ใส่ไปแค่ครั้งเดียวครับ ตั้งแต่ซื้อ
มันดูวัยรุ่นๆยังไงไม่รู้ครับ  ซื้อมาเพราะมันดูแปลกๆดีครับ

Lee ตัวนี้แจ่มมากเลยครับ

ถามน้าเล็ก
ลีวาย เขาเล่นริมแดง
ลี ก็ต้องเล่นริมเขียว ใช่ไหมครับ

พูดถึงยี่ห้อ "ลี"
มีอยู่ช่วงนึงในเมืองไทย
เขาออกรุ่น ชาร์ลี แชบปลิ้น หรือ เก๋ากึ๊กส์

เกิดฮิตมากขึ้นมา
ใครใส่กางเกงทรงนี้ มั่นใจเลยว่า "มันเก๋าจริงๆ"

ผมเลยขโมยลีของพ่อ ที่เพื่อนฝรั่งให้แกมา แต่ใส่ไม่ได้
เพราะเอวฝรั่งล่อไปตั้ง 44
ผมเอามารัดเข็มขัด
กลายเป็น "ทรงลุง"
ทันสมัยไปกับเขาด้วย... อย่างช่วยไม่ได้ อิอิ

blueframe

« ตอบ #130 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 09:42:27 PM »

ว่างๆผมจะเอารูปมาลงบ้างครับ  เริ่มใส่ยีนส์ก็ตั้งแต่ ป.6หรือม.1 ไม่แน่ใจน่ะครับ
พอดีว่าพี่ชายไปอยู่อเมริกาตั้งแต่ผมอยู่อนุบาล
ก้เลยได้ใส่ยีนส์ฟรีสารพัดรุ่นน่ะครับตั้งแต่เด็กจนมีลูกและก็จะใส่ตลอดไป
เพราะว่าใส่อะไรก็ดูไม่เข้ากับตัวเองนอกจาก levi's ครับ
lee ก็เลือกใส่เป็นบางรุ่นครับ

อันนี้เป็นเสื้อยีนส์ engineer ซักบ่อยกว่าใส่อีกครับ555

LEE ตัวนี้เพิ่งได้มาเมื่อ 2-3 เดือนก่อนครับ ก็ใส่ไปแค่ครั้งเดียวครับ ตั้งแต่ซื้อ
มันดูวัยรุ่นๆยังไงไม่รู้ครับ  ซื้อมาเพราะมันดูแปลกๆดีครับ

Lee ตัวนี้แจ่มมากเลยครับ

ถามน้าเล็ก
ลีวาย เขาเล่นริมแดง
ลี ก็ต้องเล่นริมเขียว ใช่ไหมครับ

พูดถึงยี่ห้อ "ลี"
มีอยู่ช่วงนึงในเมืองไทย
เขาออกรุ่น ชาร์ลี แชบปลิ้น หรือ เก๋ากึ๊กส์

เกิดฮิตมากขึ้นมา
ใครใส่กางเกงทรงนี้ มั่นใจเลยว่า "มันเก๋าจริงๆ"

ผมเลยขโมยลีของพ่อ ที่เพื่อนฝรั่งให้แกมา แต่ใส่ไม่ได้
เพราะเอวฝรั่งล่อไปตั้ง 44
ผมเอามารัดเข็มขัด
กลายเป็น "ทรงลุง"
ทันสมัยไปกับเขาด้วย... อย่างช่วยไม่ได้ อิอิ

แม่นแล้วครับ Lee ต้องริมเขียว แถมหายากกว่า Levi's ริมแดงมากๆด้วย
ฝากน้าเล็ก ริมเขียวตัวนี้ถ้าไม่ค่อยได้ใส่ผมรับใส่แทนเอง 5555
blueframe

« ตอบ #131 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010 | 07:23:51 AM »

ต่อด้วย Edwin ครับ
ยี่ห้อเก่าแก่ของญี่ปุ่นอีกยี่ห้อหนึ่ง ชื่อยี่ห้อมาจากการเล่นคำ สลับอักษรคำว่า Denim

ตัวนี้รักมากครับ 505x ผ้าด้าน ริมแดง กระดุมโดนัท แซ็กด้ายดำมุมกระเป๋าหลัง
watch pocket ริมแดง เดินด้ายตรงจุดนี้และกระเป๋าหลังแบบซิงเกิล หูกลางหลังเบี่ยง
สเป็ควินเทจสุดๆ ล่าสุดได้ไปฮ่องกง ทราบว่ามี shop อยู่ที่ห้าง Habour City เลยจะไปเก็บรุ่นนี้มาอีก แต่พบว่าไม่มีซะแล้ว
เดาว่าคงจะ discontinue ไปเรียบร้อย
เจอแบบนี้ก็ไม่ต้องซื้อ Levi's วินเทจราคาแพงหูฉี่ใส่แล้วครับ หายีนส์ญี่ปุ่นใส่มันๆราคาสบายกระเป๋าดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2010 | 07:25:52 AM โดย blueframe » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #132 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010 | 11:41:17 AM »

ตอนนี้กำลังหลงไหลกางเกงยีนส์ตัวนี้มากครับ

ลีวายส์ "ห้าศูนย์เจ็ด" ทรงสกินนี่ ผ้าขัดมันสีดำ ปั้นขึ้นริ้วมาเรียบร้อยแล้ว

อยากจะบอกว่าหลงรักตั้งแต่แรกพบเลยครับ ตอนนี้ใส่แทบทุกครั้งที่มีโอกาส  ยิ้มเท่ห์
ใส่แล้วรู้สึกเหมือนเป็นร็อคสตาร์ อิๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #133 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012 | 01:20:23 PM »

ซื้อ Wrangler รุ่น Clyde และ Alaska ขาตรง สีน้ำเงินเข้มเกือบดำมาอย่างละตัว ถูกใจมาก แต่พอซัก Alaska ครั้งแรกแล้วสีตกทั้ง ๆ ที่แช่น้ำเกลือไว้หลายชั่วโมง (ส่วน Clyde ยังไม่ได้ใส่และไม่ได้ซัก) มีใครทราบบ้างว่าซักยีนส์อย่างไรสีจึงจะไม่ตก? เพราะผมไม่ชอบยีนส์สีซีด ๆ เก่า ๆ ครับ

blueframe

« ตอบ #134 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012 | 08:28:29 PM »

Alaska ทรงสวยมากครับพี่ปีศาจ  ทรงนี้ผมได้แต่มองเป็นคนขาใหญ่ใส่แล้วยิ่งดูตันหนักครับ
ซักกางเกงยีนส์อย่างไรไม่ให้สีตก?  ซักยังไงสีก็ตกแน่ครับ  ผมเคยสังเกตุตอนซื้อยีนส์ใหม่ ซักน้ำแรกสีจะตกน่ากลัวมากครับ
แต่หลังจากนั้นจะไม่เท่าไหร่แล้ว  ไม่เคยแช่เกลือก่อนซักครั้งแรกแต่เคยได้รับคำแนะนำเรื่องนี้มาครับ 
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11
พิมพ์