เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 11:04:47 AM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กางเกงยีนส์  (อ่าน 79084 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #30 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 12:39:28 PM »

พูดถึงเรื่องปั้นกางเกง
ตอนเรียนมหาลัยผมสอย 501 สีน้ำเงินเข้มมาตัวนึง ปั้นอยู่สามสี่เืดือน (ใส่ทุกวัน) ริ้วกำลังสวย ตะเข็บกำลังขึ้น แต่ตรงที่เป็นกระเป๋าตังค์รอยยังไม่ค่อยขึ้นเลยกะว่าจะปั้นอีกสักสองเดือนคงกำลังสวย ที่ไหนได้เผลอถอดทิ้งไว้แป๊ปเดียวแม่มาหยิบเอาไปซักเฉยเลย เสียดายมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

ตอนนี้ก็ว่าจะปั้นอีกสักตัว แต่ทำงานแล้วมันไม่ค่อยได้ใส่ยีนส์ทุกวันน่ะสิ สงสัยได้ปั้นเป็นปีแน่ๆ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 | 06:13:12 PM »

ผมก็ชอบ Levis 501 เหมือนกัน เคยมีทั้งสีดำ, สี Midnight Blue, สีครีม และสีน้ำเงิน ทุกวันนี้เหลือเจ้าสีน้ำเงินตัวเดียว อยากได้สี Midnight Blue อีกซักครั้ง เป็นสีโปรดผมเลย
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 05 กันยายน 2010 | 12:23:40 PM »

ยีนส์ ตัวละ 5พัน ตัวละหมื่น จะเป็นลมตาย

เมื่อก่อนผมจะกลับบ้านเมืองชลฯ
จะต้องขึ้นรถเมล์ ที่แถวๆพระโขนงทุกครั้ง
เพราะขี้เกียจเข้าเอกมัยครับ

มีร้านยีนส์ใหญ่โต 3คูหา
มีทุกยี่ห้อ ราคาถูกกว่าตามห้าง คนซื้อกันยิ่งกว่าซื้อขนม
เพราะหน้าร้าน ประกาศไว้ตัวโตๆ..

เลิกกิจการ ขายทิ้ง โล๊ะสต็อก
เดือนสุดท้าย ราคาต่ำกว่าทุน เอาไปให้หมด

ปลาฉลาดๆอย่างผม ไม่รั้งรอ ฮุบเหยื่อ เอ้ย ฮุบยีนส์ ด้วยความเต็มใจ

ครับ.. ผมไปๆ-กลับๆ เมืองชล อยู่ 5ปี
ไอ้ร้านบ้านั่น มันไม่เห็นว่ามันจะเจ๊งซักที
แถมดูเหมือนว่า กองเกงยีนส์ กลับจะสุมสูงขึ้นกว่าเดิมซะอีก

แกล้งเร่ไปถามเด็กคนขาย ว่าเมื่อไหร่ร้านจะเจ๊งซะที
น้องก็บอกว่า เห็นเถ้าแก่เขาว่า ไปไม่ไหวแล้วค่ะ หนูเองต้องไปหางานใหม่
อีหนูพูดทำหน้าซื่อ

ผมเดินออกมาขึ้นรถเมล์กลับบ้าน นั่งนึกในใจ
แม่..มมันเป็นหลอกกันได้เป็นระบบ การจัดตั้งดีมากเลยวุ้ย.. เห็นหน้าเอ็งมาเป็นปีแล้วนี่นา  เศร้า

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 10:00:26 AM »

อ้าว คุณแจ็คอยู่เมืองชลด้วยหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ

กางเกงยีนส์ตัวแรกที่ใส่ซื้อตามเพื่อนๆยุน่ะครับ มันบอกว่าคนผอมสูงใส่แรงเลอร์ถึงจะสวย
  หลังจากนั้นก็ซื้ออีกหลายยี่ห้อ ลี ลีวายส์ แม็ค ฮาร่า  สรุปแล้วชอบลีวายส์มากที่สุดเพราะทรงสวยดี
  ปัจจุบันเลิกใส่มาหลายปีแล้ว
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:02:41 AM »

สวัสดีครับ......แม็ค สีดำครับ ยิ้ม ( ใส่มาตลอดเริ่มตั้งแต่ 12 ก.ย. 2547 )

โอโห...จำได้แม้กระทั่งวันที่ที่ใส่  ผมขอคารวะหนึ่งจอกครับ  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
ผมขอรับคารวะ  2  จอกเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

เอื้อก...ก...ก  เอื้อก...ก...ก   อ่า...เอาอีกครับ !!!!
สวัสดีครับ........ผมว่าพี่กับผมคารวะกันไม่เลิกง่ายๆแน่ครับ ....แต่จะเป็นแบบที่หลี่ไป๋ กวียุคราชวงศ์ถังว่าเอาไว้รึเปล่าคงต้องว่ากันทีหลังครับ ยิงฟันยิ้ม
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #35 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:08:35 AM »

สวัสดีครับ......แม็ค สีดำครับ ยิ้ม ( ใส่มาตลอดเริ่มตั้งแต่ 12 ก.ย. 2547 )
หมายความว่า ก่อนหน้า 2547 ไม่เคยนุ่งยีนส์เลยหรือครับ? กรุณาชี้แจงด้วยครับ ท่านสมาชิก Sombun ที่เคารพ
เคยครับ แต่ ตั้งแต่วันดังกล่าวผมใส่เพื่อไว้ทุกข์ให้กับแม่ผมครับ ( แม่ผมเสียวันนี้ - เป็นความคิดความเชื่อเฉพาะตัวผมคนเดียวเท่านั้นนะครับ ยิ้ม)
และขอเรียนถามคุณปีศาจฯ  ว่า ทำไมต้อง ท่านสมาชิก....ที่เคารพ  ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
เหมือนจำลองบรรยากาศอภิปรายกันในสภาผู้ทรงเกียรติน่ะครับ
แต่สภานี้ดูเหมือนได้กลายเป็นสภาสว.ไปเรียบร้อยแล้วครับ ท่านประธานที่เคารพ ยิ้มกว้างๆ
  อ๋อ...ถ้างั้นรับทราบครับผม....ผมขอเป็นแค่สมาชิกธรรมดาๆคนหนึ่งดีกว่าครับ....แต่ถ้าเป็นการประชุมของชมรมฯ ของผมล่ะก็ ผมสวมหัวโขนประธานเต็มที่แน่ครับ...เว้นแต่จะถูกลงมติเปลี่ยนตัวประธานครับ ( ผมเป็นมาแล้ว 7 ปี อยากให้คนอื่นเป็นมั่งครับ ) ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:22:35 AM »

มี Levi อยู่ 2 ตัว แต่มีความรู้สึกไม่ถูกใจเลยเวลาซื้อกลับมา
แล้วก็ Lee ตัวนึงตอนครบรอบ 100 ปีรึเปล่าไม่แน่ใจ ก็พอมีใส่บ้าง
แล้วก็ยี่ห้ออื่นอีก 2 ตัว แต่จำยี่ห้อไม่ได้

ก่อนหน้านี้ที่ทำงานเก่า จะได้ใส่ทุกวันศุกร์ แต่ตอนนี้ที่ทำงานใหม่ไม่ให้ใส่แล้ว

หลัง ๆ ขาเดฟสีดำกลับมาผงาด เลยฟาดไป 2 ตัว เป็น CSP กับ Billabong รู้สึกพอใจกับ 2 ตัวนี้เหมือนกัน
ใจจริงอยากหวด Levi อีกสักครั้ง ครั้งนี้จะเลิกเฟ้นอย่างดี สงสัยต้องเอาไปเทริ์นเพื่อแลกส่วนลด 1,000 บาท
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #37 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:39:21 AM »

ใจจริงอยากหวด Levi อีกสักครั้ง ครั้งนี้จะเลิกเฟ้นอย่างดี สงสัยต้องเอาไปเทริ์นเพื่อแลกส่วนลด 1,000 บาท

ผมชอบแคมเปญนี้มากครับ แวะซื้อยีนส์ตัวละ 100 แถวตลาดนัด แล้วก็เอามาลดลีวายส์แท้บนห้างทุกรุ่นได้พันนึง
ตอนนี้เล็งๆ 501 Big E reproduction อยู่ครับ เห็นแล้วเหมือนยีนส์คนสู้ชีวิตมากครับ ปั้นมาจากผู้ผลิตซะน่วมไปทั้งตัว เพราะฟอกมาเนื้อบางมาก ตะเข็บขึ้นแข็งโป๊ก ขาดเป็นริ้วๆ แถมปะมาแทบจะทั้งตัว มองไกลๆเหมือนนุ่งเศษผ้ามากกว่ากางเกง แต่สวยคลาสสิกเหลือเกิน

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #38 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 11:49:37 AM »

ผมชอบแคมเปญนี้มากครับ แวะซื้อยีนส์ตัวละ 100 แถวตลาดนัด แล้วก็เอามาลดลีวายส์แท้บนห้างทุกรุ่นได้พันนึง
ตอนนี้เล็งๆ 501 Big E reproduction อยู่ครับ เห็นแล้วเหมือนยีนส์คนสู้ชีวิตมากครับ ปั้นมาจากผู้ผลิตซะน่วมไปทั้งตัว เพราะฟอกมาเนื้อบางมาก ตะเข็บขึ้นแข็งโป๊ก ขาดเป็นริ้วๆ แถมปะมาแทบจะทั้งตัว มองไกลๆเหมือนนุ่งเศษผ้ามากกว่ากางเกง แต่สวยคลาสสิกเหลือเกิน
ผมขอเสนอท่านประธานฯ
คราวหน้ามีตติ้งปีใหม่ ให้ใส่ ลีวาย501 มากันเยอะๆ ดีไหมครับ
(ยกเว้นท่านประธาน ให้ใส่แม็ค ได้ครับ)  ยิงฟันยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 12:21:20 PM »

ยีนส์ ตัวละ 5พัน ตัวละหมื่น จะเป็นลมตาย

เมื่อก่อนผมจะกลับบ้านเมืองชลฯ
จะต้องขึ้นรถเมล์ ที่แถวๆพระโขนงทุกครั้ง
เพราะขี้เกียจเข้าเอกมัยครับ

มีร้านยีนส์ใหญ่โต 3คูหา
มีทุกยี่ห้อ ราคาถูกกว่าตามห้าง คนซื้อกันยิ่งกว่าซื้อขนม
เพราะหน้าร้าน ประกาศไว้ตัวโตๆ..

เลิกกิจการ ขายทิ้ง โล๊ะสต็อก
เดือนสุดท้าย ราคาต่ำกว่าทุน เอาไปให้หมด

ปลาฉลาดๆอย่างผม ไม่รั้งรอ ฮุบเหยื่อ เอ้ย ฮุบยีนส์ ด้วยความเต็มใจ

ครับ.. ผมไปๆ-กลับๆ เมืองชล อยู่ 5ปี
ไอ้ร้านบ้านั่น มันไม่เห็นว่ามันจะเจ๊งซักที
แถมดูเหมือนว่า กองเกงยีนส์ กลับจะสุมสูงขึ้นกว่าเดิมซะอีก

แกล้งเร่ไปถามเด็กคนขาย ว่าเมื่อไหร่ร้านจะเจ๊งซะที
น้องก็บอกว่า เห็นเถ้าแก่เขาว่า ไปไม่ไหวแล้วค่ะ หนูเองต้องไปหางานใหม่
อีหนูพูดทำหน้าซื่อ

ผมเดินออกมาขึ้นรถเมล์กลับบ้าน นั่งนึกในใจ
แม่..มมันเป็นหลอกกันได้เป็นระบบ การจัดตั้งดีมากเลยวุ้ย.. เห็นหน้าเอ็งมาเป็นปีแล้วนี่นา  เศร้า

นี่เป็นการเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับยีนส์ที่ดีอีกแง่มุมหนึ่ง

สงสัยร้านโละสต็อกปิดกิจการที่ท่านผีฯว่ามานี้คงเป็นร้านเดียวกันกับที่ผมเคยเห็นสมัยก่อนเวลานั่งรถเมล์ผ่านย่านพระโขนง -- ก็อย่างที่ว่า -- ผมเองก็นั่งรถเมล์ผ่านร้านนี้ไปมาอยู่หลายปี ก็ไม่ยักเห็นว่ามันจะเจ๊งหรือปิดกิจการเสียที ยิ้มกว้างๆ

ยีนส์ตัวแรกที่ผมเริ่มหัดนุ่งคือยี่ห้อ male ซึ่งมีโฆษณาผ่านรายการ Top Teen Talent ของคุณวิฑูรย์ วทัญญู ด้วย สมัยนั้นคุณแม่พาผมไปซื้อกางเกงยีนส์ยี่ห้อนี้ที่ประตูน้ำ เป็นยีนส์สีครีมขาทรงกระบอกที่สวยงามถูกใจผมมาก ผมใส่ยีนส์ยี่ห้อนี้อยู่หลายปีและซื้อตัวใหม่ยี่ห้อเดียวกันเพิ่มด้วย ต่อมาภายหลังจึงเปลี่ยนเป็น Wrangler, Lee หรือไม่ก็ Levi เคยซื้อยีนส์ถูก ๆ ตามแผงข้างทางหรือที่จตุจักรมาใส่ ปรากฏว่ามันไม่ได้ทรงและไม่สวยเอาเสียเลย ตอนหลังเวลาจะซื้อกางเกงยีนส์ทีไรผมจะต้องเข้าไปซื้อในห้างสรรพสินค้าเสมอ เพราะเขาให้ลองใส่ได้ -- ลองใส่ให้มันพอใจแล้วถึงค่อยซื้อกลับบ้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2010 | 12:34:33 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #40 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 12:28:52 PM »

ผมขอเสนอท่านประธานฯ
คราวหน้ามีตติ้งปีใหม่ ให้ใส่ ลีวาย501 มากันเยอะๆ ดีไหมครับ
(ยกเว้นท่านประธาน ให้ใส่แม็ค ได้ครับ)  ยิงฟันยิ้ม

ตั้งชื่อว่า Thaiprog 501 meeting
"ก้าวย่างสู่ปีที่หก (501 = 5+1 = 6) อย่างมั่นคงกับสังคมดนตรีออนไลน์คุณภาพไม่จำกัด (วัย) "

ยิ้มกว้างๆ

คงจะเป็นงานมีทติ้งดนตรีที่มีกางเกงลีวายส์ 501 หลายเจเนอเรชั่นมาพบกันมากที่สุดในประเทศ  ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #41 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 12:56:15 PM »

งาน meeting ครั้งต่อไปช่วงใกล้ปีใหม่ผมคงไปร่วมด้วยไม่ได้แล้ว เพราะไม่ได้ใส่กางเกงยีนส์ แต่ถ้าเผื่อมีการยกเว้น จะพาน้อง
ติดเบอร์ 501 ไปด้วยหวังว่าคงจะผ่านมติของคณะท่านกรรมการทั้งหลายนะขอรับ  ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #42 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 01:08:17 PM »

งาน meeting ครั้งต่อไปช่วงใกล้ปีใหม่ผมคงไปร่วมด้วยไม่ได้แล้ว เพราะไม่ได้ใส่กางเกงยีนส์ แต่ถ้าเผื่อมีการยกเว้น จะพาน้อง
ติดเบอร์ 501 ไปด้วยหวังว่าคงจะผ่านมติของคณะท่านกรรมการทั้งหลายนะขอรับ  ยิ้มกว้างๆ

ต้องพาไปให้ครบคนนะครับ  ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวมีปัญหาอีก
  อ้อ ต้องหาสถานที่ที่มีโซฟาด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Pong-Wanchai

« ตอบ #43 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 01:16:02 PM »

ต้องพาไปให้ครบคนนะครับ  ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวมีปัญหาอีก
  อ้อ ต้องหาสถานที่ที่มีโซฟาด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ที่อ่างศิลาคงเต็มไปด้วยอ่างที่พวกเราชอบ ผมเองก็ลืมถามไปว่า สถานที่วันงานมี โซฟา ในห้องจัดเลี้ยงหรือเปล่าครับ?
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #44 เมื่อ: 06 กันยายน 2010 | 01:27:44 PM »

ถ้าพี่ให้น้องเค้าใส่ยีนส์เป้าสั้น ๆ เอวต่ำ ๆ แบบอินเทรนด์ รับรองผ่านมติแน่นอนครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11
พิมพ์