เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149731 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 02:31:15 PM
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กางเกงยีนส์  (อ่าน 79121 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #90 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 01:16:45 PM »

ฮ่ะ ๆ พี่ปิศาจฯ นี่เป็นแฟนตัวกลั่นของพี่โป่งจริง ๆ เลยนะเนี่ย (ข้ามหน้าข้ามตาผมซะได้  ยิ้มกว้างๆ)
ผมคอยนั่งหน้าเวทีเพื่อเป็น "พ่อยก" ให้พี่โป่งครับ ยิ้มกว้างๆ

เมื่อคุณโป่งออกมาแล้วคุณปีศาจฯอย่าลืมคล้องพวงมาลัยพร้อมแบงค์สีขาวด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ผมจะเอากล่อง Black Label ติดมาลัยคล้องคอพี่โป่ง แล้วให้พี่โป่งไปรับของจริงทีหลังครับ
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #91 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 10:55:05 AM »

มาแจมด้วยครับในฐานะคนชอบนุ่งเตี่ยวยีนส์ ยิงฟันยิ้ม
ใส่มาตั้งแต่ตอนเข้าวัยรุ่นจนถึงเดี๋ยวนี้ก็ใส่ประจำเกือบทุกวัน
ยี่ห้อเริ่มแรกที่ซื้อใส่ก็พิมพ์นิยม Levi's ครับ มีรุ่น 501 , 505 , 507 , 510 ซื้อมาเติมเรื่อยๆ ทีละตัว
แต่ช่วงหลังไม่ค่อยได้ซื้อยี่ห้อนี้เพราะหาที่ถูกใจไม่ได้ และรู้สึกแบบจะแฟชั่นไปเรื่อยๆ ไม่น่าสนใจเลย
ประกอบกับรูปร่างเปลี่ยน (เหตุผลหลักคืออ้วนขึ้น แลบลิ้น)
เลยไม่อยากใส่ 501 รุ่นนี้ช่วงปลายขากระบอกเล็กไม่เคยวัดแต่น่าจะไม่เกิน 8.5" ใส่แล้วเหมือนข้าวต้มมัดชวนสะเทือนใจเป็นอย่างยิ่ง 5555
บวกกับรุ่นนี้ผมติว่าตอนนี้ราคามันแพงไร้เหตุผลยิ่งทำให้หยุดซื้อยีนส์รุ่นนี้มาใส่ไปเลย
ก็เลยกลายเป็นว่าสำหรับ Levi's ที่ใส่บ่อยจริงๆตอนนี้เป็นรุ่น Engineer เพราะขากว้าง ลุกนั่งสบาย เหมาะจะใส่กับ sneaker ครับ
ยี่ห้ออื่นๆที่ซื้อใส่ก็มี Wrangler , Lee ซื้อในห้าง หาเอาตามสะดวกเงินในกระเป๋าเพราะไม่เน้นแล้วว่าต้องใส่ Levi's

ระยะหลังผมเริ่มมองหากางเกงยีนส์ยี่ห้อของญี่ปุ่นมาใส่มากขึ้นจำพวกยี่ห้อ Edwin , Uniqlo เพราะรู้สึกว่าทำตามแบบดั้งเดิมที่ยีนส์มันควรจะเป็น
ซื้อทั้งของใหม่ และ มือสอง เท่าที่จะหาได้ อย่างยี่ห้อ Uniqlo ที่เพิ่งซื้อของใหม่รุ่น S002 เป็นริมแดงผ้าเข้มสวยยังไม่ฟอกกะเอามาปั้นดูซักรอบ
ราคาสบายกระเป๋า แต่ใจชอบ Edwin มากกว่าโดยเฉพาะรุ่น 505xx ตัดเย็บได้วินเทจมาก เป็นริมแดง กระดุมโดนัท แซ็กด้ายดำมุมกระเป๋า
watch pocket เป็นริมแดง สวยน่าใส่รูปทรงมีเอกลักษณ์ ราคามือสองเป็นมิตรกว่า Levi's วินเทจมากโข
แต่ยังไม่เคยเจอของใหม่คาดว่าคงจะ discontinue ไปเรียบร้อย ผมเจอมือสองที่ไหนก็มักจะซื้อมาเก็บไว้เรื่อยๆ

อีกยี่ห้อที่จะทดลองซื้อมาใส่เป็นยีนส์ญี่ปุ่นที่ขายในห้างบ้านเราทั่วไปคือ Big John ลองไปหาข้อมูลดู พบว่ามีรุ่นนึงน่าสนใจ
แต่จำรุ่นไม่ได้ ราคาดีทีเดียว ตะเข็บเป็นผ้าริม อย่างนี้ขึ้นริ้วสวยแน่ ว่าจะซื้อมาลองใส่ดูครับ ยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #92 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 11:10:31 AM »

Levi's ที่ใส่บ่อยจริงๆตอนนี้เป็นรุ่น Engineer เพราะขากว้าง ลุกนั่งสบาย เหมาะจะใส่กับ sneaker ครับ

คอเดียวกับผมเลยครับ ชอบรุ่นนี้มาก ไม่รู้อะไรเข้าฝันดีไซเนอร์ถึงคิดรุ่นนี้ออกมาได้

ใส่ 501 มานานคิดว่าคงไม่เปลี่ยนใจแล้ว พอเจอรุ่นนี้ แบบว่ารักแรกพบเลยครับ เสียดายหลังๆไม่ประสบความสำเร็จในไทยเลยเลิกขายไปซะดื้อๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #93 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 11:12:36 AM »

Levi's ที่ใส่บ่อยจริงๆตอนนี้เป็นรุ่น Engineer เพราะขากว้าง ลุกนั่งสบาย เหมาะจะใส่กับ sneaker ครับ

คอเดียวกับผมเลยครับ ชอบรุ่นนี้มาก ไม่รู้อะไรเข้าฝันดีไซเนอร์ถึงคิดรุ่นนี้ออกมาได้

ใส่ 501 มานานคิดว่าคงไม่เปลี่ยนใจแล้ว พอเจอรุ่นนี้ แบบว่ารักแรกพบเลยครับ เสียดายหลังๆไม่ประสบความสำเร็จในไทยเลยเลิกขายไปซะดื้อๆ

อยากเห็นรูปครับ ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #94 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 11:35:49 AM »

ตอบการบ้านพี่สิทธิ์

เป็นกางเกงที่ตัดเย็บให้ตะเข็บโค้งตามรูปร่างของคนครับ มันจะทำให้เคลื่อนไหวได้ง่ายไม่ติดขัดหรืออึดอัดข้อพับขาเหมือนกางเกงขากระบอกทั่วไป
มันเป็นกางเกงที่พัฒนามาจาก 501 ครับ แต่ว่าออกแบบให้ดูทันสมัยกว่าเพราะตอนที่ออกมายุค 2000 พอดี
- ตะเข็บตัดเย็บให้โค้งตามรูปร่างของคน เพื่อให้เคลื่อนไหวง่าย ตามสโลแกน "Freedom to move"
- กระเป๋าหลังออกแบบให้เย็บเอียง เพื่อล้วงเอาของได้ง่าย
- ในเอวกางเกงมีห่วงผ้าเอาไว้ช่วยตากผ้ากับไม้แขวน กางเกงจะไม่เสียทรง หากต้องตากแบบพาดหรือเหนี่ยวหูกางเกงกับไม้แขวน
- ปลายขากางเกงออกแบบพิเศษ ปลายข้างหน้ายาวกว่าข้างหลังให้คลุมรองเท้าได้สวยโดยที่ปลายด้านหลังไม่ยาวจนต้องเหยียบ
- กระเป๋าใส่เหรียญใหญ่มาก

ตัวที่ออกมาจะมีหลักๆอยู่ 3 แบบ นอกนั้นจะแตกต่างที่ detail พวกทรงกระเป๋า, สายรัด, กระดุม ฯลฯ
1. ขากระบอก 5 กระเป๋า
2. ขากระบอก 4 กระเป๋า (กระเป๋าหลังมีอันเดียว ไม่มีหูเข็มขัด แต่มีสายรัดเอวด้านหลัง)
3. เอวต่ำขาม้า 5 กระเป๋า (อันนี้สวยโคตร)

ในรูปนี้เป็นกระบอกขาตรงห้ากระเป๋าครับ ยืมรูปมาจาก http://board.trekkingthai.com/board//show.php?forum_id=8&topic_no=160158&topic_id=162129&sort=reply_id&by=asc เป็นรูปที่น่าจะเห็นทรงและรายละเอียดชัดมากครับ รูปที่เป็นทางการของลีวายส์ดูไม่ค่อยออกแฮะ  ยิ้มกว้างๆ

ผมมีทุกแบบ ชอบมากๆ  ยิ้มกว้างๆ จำได้ว่าอยากได้มาก จนต้องอดข้าวทั้งเดือนซื้อเลย

ตอนเรียนเด็กสถาปัตย์-วิจิตร ม.ช. ฮิตรุ่นนี้มาก ประกอบกับผมเคยไว้ผมยาวด้วย เวลาไปเรียนที่ตึกรวมเลยเนียนกับพวกนี้ไปเลย

รุ่นพี่-รุ่นน้องที่โรงเรียนเก่าที่มาเรียนต่อในมหาลัยเดียวกันยังเข้าใจผิดว่าผมเรียนสถาปัตย์-วิจิตรเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ตุลาคม 2010 | 11:46:24 AM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #95 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:12:20 PM »

ขอบคุณน้องเพชรครับ ดูสวยเท่ดีนะครับ ว่าไปผมก็ชอบกางเกงทรงเพรียวๆเข้ารูปแบบนี้เหมือนกันนะ อธิบายเสียอยากลองซื้อมาใส่ซักตัว แต่คงหายากและราคาแพงแล้ว ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai

« ตอบ #96 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:27:23 PM »

ขอบคุณน้องเพชรครับ ดูสวยเท่ดีนะครับ ว่าไปผมก็ชอบกางเกงทรงเพรียวๆเข้ารูปแบบนี้เหมือนกันนะ อธิบายเสียอยากลองซื้อมาใส่ซักตัว แต่คงหายากและราคาแพงแล้ว ยิ้มกว้างๆ

คุณTRON ใส่กางเกงอย่างผมซิครับ ไม่ต้องเสียสตางค์เลย เพราะว่าเป็นยี่ห้อ "เมียซื้อ"  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #97 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 01:04:07 PM »

คุณTRON ใส่กางเกงอย่างผมซิครับ ไม่ต้องเสียสตางค์เลย เพราะว่าเป็นยี่ห้อ "เมียซื้อ"  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ปัญหาคือเวลาเมียผมซื้อเขาใช้ตังค์ผมน่ะสิครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #98 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 01:15:45 PM »

ปัญหาคือเวลาเมียผมซื้อเขาใช้ตังค์ผมน่ะสิครับ ยิงฟันยิ้ม

อ้าว...อย่างนี้ "ขาดทุน" ลูกเดียวครับ ไม่เหมือนผมที่ยอมเป็น "ตุ๊กตา" บาร์เบียร์ (ไม่ใช่บาร์บี้) เมียซื้อของลดราคา
อะไรมาก็ใส่หมด แต่ก็ไม่มีทางบังคับผมได้นะครับ เพราะว่าผมจะใส่ของผมเอง เพราะว่าถ้าไม่ใส่ก็ต้องแก้ผ้าครับ
หรือไม่ก็ต้องออกไปช็อปซื้อเอาเอง ซึ่งมันหมดสมัยแต่งตัวแล้วสำหรับผม เอาตังไปซื้อแผ่นดีกว่า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

.. polotoon ..

« ตอบ #99 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 02:36:19 PM »

อ้าว...อย่างนี้ "ขาดทุน" ลูกเดียวครับ ไม่เหมือนผมที่ยอมเป็น "ตุ๊กตา" บาร์เบียร์ (ไม่ใช่บาร์บี้) เมียซื้อของลดราคา
อะไรมาก็ใส่หมด แต่ก็ไม่มีทางบังคับผมได้นะครับ เพราะว่าผมจะใส่ของผมเอง เพราะว่าถ้าไม่ใส่ก็ต้องแก้ผ้าครับ
หรือไม่ก็ต้องออกไปช็อปซื้อเอาเอง ซึ่งมันหมดสมัยแต่งตัวแล้วสำหรับผม เอาตังไปซื้อแผ่นดีกว่า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ทุกวันนี้ พี่โป่งซื้อแผ่นจากไหน ( เว็บไหน ) บ้างครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #100 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 02:58:06 PM »

ทุกวันนี้ พี่โป่งซื้อแผ่นจากไหน ( เว็บไหน ) บ้างครับ ยิ้มกว้างๆ

มีคนขายที่หาแผ่นเรดิโอโชว์ให้ประจำครับ  ส่วนแผ่นเสียงก็หาเอาในเน็ทและประมูลเป็นครั้งคราว แต่เฉพาะ
แผ่นเสียงไม่ส่งมาเมืองไทยเลย นอกนั้นให้ส่งมาได้ครับ ขี้เกียจเสียอารมณ์กับเรื่องภาษีจากทางศุลกากร  ฮืม
blueframe

« ตอบ #101 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 01:24:08 AM »

วันนี้ว่าจะถ่ายรูปยีนส์มาโพสต์ซะหน่อย ดันเอากล้องดิจิตอลไปซุกไว้ไหนก็ไม่ทราบ แลบลิ้น
ได้กล้องมาแล้วจะถ่ายรูปมาอัพให้ดูเล่นกันครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #102 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 08:36:04 AM »

วันนี้ว่าจะถ่ายรูปยีนส์มาโพสต์ซะหน่อย ดันเอากล้องดิจิตอลไปซุกไว้ไหนก็ไม่ทราบ แลบลิ้น
ได้กล้องมาแล้วจะถ่ายรูปมาอัพให้ดูเล่นกันครับ ยิงฟันยิ้ม
กำลังรอดูอยู่ครับ
เขาว่าบางคนนี่สะสมยีนส์ไว้เป็นกรุสมบัติขนาดนั้นเลย ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #103 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 08:39:58 AM »

มีคนขายที่หาแผ่นเรดิโอโชว์ให้ประจำครับ  ส่วนแผ่นเสียงก็หาเอาในเน็ทและประมูลเป็นครั้งคราว แต่เฉพาะ
แผ่นเสียงไม่ส่งมาเมืองไทยเลย นอกนั้นให้ส่งมาได้ครับ ขี้เกียจเสียอารมณ์กับเรื่องภาษีจากทางศุลกากร  ฮืม
บางครั้งผมให้เด็กไปเอาของและจ่ายภาษีศุลกากรสำหรับแผ่นเสียงที่สั่งเข้ามาเหมือนกัน
งงมาก -- เคยมีบางครั้งแค่สองสามแผ่นก็โดนภาษีแล้ว แต่บางครั้งมาเป็นกล่องใหญ่ 7-8 แผ่น กลับไม่โดนครับ ฮืม
blueframe

« ตอบ #104 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:14:52 AM »

ชอบมากๆถึงขั้นหลงรักเลยเช่นกันครับ ผมยังได้มาน้อย มีอยู่แค่ 2 ตัวก็พยายามหามาเติมเรื่อยๆ มีหลายตัวจะได้ใส่หมุนเวียนกันไม่โทรมเร็วครับ
เป็นรุ่นที่ผมรู้สึกว่าเหมาะกับตัวเองจริงๆ ใส่แล้วมั่นใจมากครับ คนใช้กางเกงรุ่นนี้ก็ไม่ค่อยพบเจอ ไปไหนก็มีแต่คนสนใจถามไถ่เสมอว่ายีนส์อะไร
ทรงประหลาดได้ใจจริงๆ 55555
หรือถ้าเจอยีนส์ยี่ห้อ Volcom ก็สนใจเช่นกันครับ เค้าตัดเย็บทรง Engineer ออกมาขายแต่ยังไม่เคยเจอของใหม่ ของมือสองก็คว้าไม่ทันชาวบ้านเค้าซักทีมาเร็วไปเร็วมากสำหรับยี่ห้อนี้ครับ

สำหรับ 501 ก็เลิกใส่มานานหลายปี หลังๆที่ชอบใจจริงๆก็มี 507 เอวต่ำนิดนึงใส่แล้วดูวัยรุ่น ปลายขากว้างกว่า 501 นิดหน่อยใส่สบายกว่าราคาประหยัดกว่าก็เลยซื้อใส่ครับ ผมว่า Levi's เค้าทำการตลาดแปลกๆของเค้าไปเรื่อยๆนะครับ ไม่ทำตลาดรูปทรงดั้งเดิมยกเว้นในญี่ปุ่นทั้งที่รู้ว่ามีความนิยมจากลูกค้าแบบมหาศาลสังเกตุได้จากการซื้อขายราคาหฤโหดในตลาดยีนส์มือสอง ของเก่าดั้งเดิม แพงกว่าของใหม่เป็นสิบเท่า ดันไปเน้นทำตลาดแฟชั่นจ๊ะจ๋าแข่งกับพวกยีนส์แฟชั่นจำพวก Diesel หรือแบรนด์แฟชั่นของดีไซเนอร์ดังๆคนอื่นไปซะได้ น่าเสียดายครับ

อีกรุ่นที่สนใจ อยากหามาใส่บ้างคือ 517 ผมชอบรองเท้าบู้ทมาก อยากเป็นเจ้าของกับเค้าซักที ก็เลยจะหาเรื่องซื้อยีนส์ boot cut มาสร้างแรงบันดาลใจที่จะซื้อบู้ทใส่ครับ 55 ยิงฟันยิ้ม
แต่ลำบากนิดนึงตรงที่ผมตัวเตี้ย แล้วยีนส์รุ่นนี้ถ้าตัดปลายขาเพื่อให้ได้ความพอดีส่วนสูงมันจะเสียทรงแน่ๆ เลยพยายามมองหาความยาวที่เหมาะกับตัวเองไปเรื่อยๆ ส่วนมากเอวได้ แต่ความยาวรวมมันยาวเกินไปเสมอเลยครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 11
พิมพ์