เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 11:07:15 AM
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กางเกงยีนส์  (อ่าน 79084 ครั้ง)
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:21:32 AM »

วันนี้ว่าจะถ่ายรูปยีนส์มาโพสต์ซะหน่อย ดันเอากล้องดิจิตอลไปซุกไว้ไหนก็ไม่ทราบ แลบลิ้น
ได้กล้องมาแล้วจะถ่ายรูปมาอัพให้ดูเล่นกันครับ ยิงฟันยิ้ม
กำลังรอดูอยู่ครับ
เขาว่าบางคนนี่สะสมยีนส์ไว้เป็นกรุสมบัติขนาดนั้นเลย ยิ้มกว้างๆ

ของผมมีไม่กี่ตัวครับพี่  ยังน้อยมาก เวลาซื้อก็เน้นเอาแต่รุ่นที่ชอบ ดูแล้วถูกชะตาถูกใจจริงๆถึงจะซื้อครับ ถูกบ้างแพงบ้างคละกันไป
แล้วแต่โอกาสจะพบเจอ มีแค่บางตัวใส่ไม่ได้แต่ชอบใจจริงๆก็ซื้อมาเก็บไว้ดูก็มีครับ
ระยะหลังเศรษฐกิจไม่ดี บวกกับคนในบ้านบ่นทุกวันว่าซื้อมาเยอะแยะทำไมที่มีอยู่ใส่หมดแล้วเหรอ?5555
ก็เลยเพลาๆเรื่องเสื้อผ้าไปเยอะเหมือนกันครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #106 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:27:02 AM »

เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ผมจะเอากรุยีนส์มาโชว์บ้างครับ

ดีใจจัง นานๆจะเจอคนชอบ engineered jeans สักที  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #107 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:29:05 AM »

เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ผมจะเอากรุยีนส์มาโชว์บ้างครับ

ดีใจจัง นานๆจะเจอคนชอบ engineered jeans สักที  ยิ้มกว้างๆ

วันที่ 16 ใส่ไปให้ดูด้วยนะครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #108 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:34:01 AM »

วันที่ 16 ใส่ไปให้ดูด้วยนะครับ

ด้วยความยินดีครับ
ว่าแต่จะเลือกตัวไหนดีล่ะครับเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

panyarak

« ตอบ #109 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:48:33 AM »

ด้วยความยินดีครับ
ว่าแต่จะเลือกตัวไหนดีล่ะครับเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

มี engineered jeans หลายตัวหรือครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #110 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 10:59:31 AM »

มี engineered jeans หลายตัวหรือครับ

ไม่น่าจะต่ำกว่า 5 ตัวครับ  ยิ้มกว้างๆ

งั้นเลือกตัวเอวต่ำขาม้า สียีนส์ฟอกละกันครับ  ยิ้มเท่ห์

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #111 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010 | 07:00:55 PM »

.
เพชร วิปลาส Jeans collection

เอากรุยีนส์มาออกงานตามสัญญาครับ
แต่จะเน้นลีวายส์เป็นหลัก ยี่ห้ออื่นๆจะใส่ขำๆ พังไปไม่เสียดายและไม่ได้สะสมครับ

เนื่องจากชอบยีนส์มาก จึงไม่ได้สะสมแค่กางเกงอย่างเดียว แจ็คเกตก็เอาด้วย บางทีแจ็คเกตหายากกว่ากางเกงอีกครับ  ยิ้มกว้างๆ
ปล. เนื่องจากถ่ายรูปโชว์ยีนส์เฉยๆ ผมว่ามันธรรมดาไป ขอเอาซีดี, มินิแอลพีควงคู่ออกงานด้วยครับ จะได้เข้ากับเวปเราด้วยที่พูดคุยเรื่องเพลงกันเป็นหลัก  ยิ้มเท่ห์

1. เริ่มกันที่ตระกูลป้ายแดงหรือ Red tab ครับ

เสื้อยีนส์แจ็คเกตทรงคลาสสิกควงคู่มากับหินกลิ้ง/นิ้วหนึบ
ฝรั่งเรียกว่า Trucker jacket ทรงนี้เห็นบ่อยแน่ๆครับ เพราะขึ้นหิ้งไปแล้ว ดารานักร้องใช้กันเยอะ
ตัวนี้ผมใช้มานาน น่าจะเกือบสิบปีแล้ว ร่วมทุกข์ร่วมสุขมาเยอะ เห็นสีอ่อนๆแบบนี้ จริงๆตอนซื้อมานั้นเข้มมากๆแบบ Indigo แล้วก็ใส่ทุกวันปั้นจนสีเฟด-ขึ้นตะเข็บและรอยยับ

501 classic jeans ต้องมากับ classic album อย่างโรงแรมแคลิฟอร์เนีย, หัวเครื่องจักร, นิลโสม และ ราตรีนี้ที่โอเปร่า
501 ก็เป็นตระกูลป้ายแดงนะครับ มีรุ่นพี่รุ่นน้องเยอะแยะ ที่ยังเป็นที่นิยมกันอยู่ก็มี 505, 507, 510 อะไรแบบนี้
- ตัวมุมบนขวาเป็นตัวแรกที่ผมซื้อมาใส่พร้อมๆกับแจ็คเกต กะจะปั้น แต่แม่เอาไปซักซะก่อน ริ้วกับตะเข็บเลยยังไม่ค่อยขึ้น  ยิ้มกว้างๆ
- 501 แบ่งฟากซ้าย/ขวา
       ฝั่งซ้ายเป็นรุ่นที่เพิ่ง re-shape ใหม่ ขาจะแคบและเข้ารูปกว่า ถ้าสังเกตให้ดีจะเห็นว่าความโค้งของด้ายที่เย็บที่กระเป๋าหลังจะโค้งแคบและยาวกว่า รวมทั้งป้ายแดงเล็กๆ โลโก้ลีวายส์จะตัวเล็กลง
       ฝั่งขวาเป็นรุ่นที่เป็น shape แบบเก่า แต่ไม่ถึงกับทรงเดียวกับรุ่น vintage ที่มีเป๊กหลัง, บิ๊กอี ริมแดง ทรงพวกนั้นมือหนึ่งแพงมาก ผมซื้อไม่ไหว เคยซื้อมือสองมาตัวนึงแต่ขายไปแล้ว เพราะใส่แล้วไม่เข้ากับผมก็เลยขายครับ เพราะยีนส์ 501 แบบเก่านั้นขาจะใหญ่ กระเป๋าจะสูง ซึ่งไม่ค่อยเข้ากับวัยรุ่นยุคนี้แล้ว สวยแต่ไม่ได้ใช้งานผมก็เลยต้องปล่อยเค้าไปครับ เพราะไม่อยากเก็บเค้าไว้เฉยๆ

ไม่นานมานี้มีลีวายส์รุ่น red loop ออกมาจริงๆก็ต่อยอดจาก red tab นี่แหละ แต่ว่าจะออกแบบให้สีห่วงที่ร้อยเข็มขัดกับที่คอเสื้อแจ็คเก็ตจากสีปกติเป็นสีแดง แล้วก็เปลี่ยนป้ายหนังเป็นผ้าลินิน ผมเห็นว่ามันเล่นง่ายไปหน่อยและไม่ได้สร้างสรรค์อะไรนักก็เลยไม่เก็บครับ

ลีวายส์ป้ายแดงรุ่นใหม่ๆผมก็ยังซื้อนะครับ ถ้าทรงสวย อันนี้เป็น Skinny ครับ  507, 511 มาพร้อมกับออโต้อีโรติก..เอ้ยออเครสเตรียน/แพท เมทินี กับ เกิดอะไรขึ้น/มาร์วิน เกย์

รุ่นป้ายแดง ผมไม่ลงรายละเอียดมากนะครับ คนรู้จักกันเยอะอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2010 | 02:25:38 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #112 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010 | 07:16:49 PM »

2. รุ่นฉลองครบรอบ 150 ปี Levi's Type 1

ในวาระครบรอบ 150 ปีของแบรนด์ ลีวายส์ในปี 2003 ลีวายส์ได้ปล่อยยีนส์รุ่นพิเศษนี้ออกมา โดยแนวคิดในการออกแบบคือกลับไปทบทวนถึงเวลาที่ผ่านมา อะไรบ้างที่เป็นเอกลักษณ์ความเป็นลีวายส์ เสน่ห์หรือจุดไหนที่ทำให้คนชอบและจดจำได้ง่าย จากการสำรวจก็พบว่าอันดับต้นๆก็คือ ป้ายแดง ป้ายหนัง ตะเข็บ ลายโค้งที่กระเป๋าหลัง กระดุม (ไม่ได้เรียงลำดับครับ เพราะจำไม่ได้แล้ว)
       ดังนั้นยีนส์รุ่นนี้จึงออกแบบให้มีเอกลักษณ์พวกนี้ "ใหญ่" เป็นพิเศษครับ จะสังเกตเห็นได้ว่า ป้ายแดง ป้ายหนัง ตะเข็บ ลายโค้งที่กระเป๋าหลัง กระดุม จะใหญ่กว่ารุ่นปกติมากๆ ดังนั้นใครใส่ Type 1 ล่ะก็ เห็นมาแต่ไกลเลยครับ

Jacket Type 1 มาพร้อมกับ ดอกบัว-Abraxas/ซานตาน่า - ตัวนี้หายากมากครับ ผมเพิ่งได้มาไม่นานมานี้เอง

กางเกงยีนส์ Type 1 ยังมาพร้อมกับลุงซานตาน่า ชุดแรกและชุดพาราณาสี...เอ้ย..Caravanserai
ผมล่อตัว Top เลยครับ เพราะจะได้สายรัดเอวด้วย ไม่ใส่เข็มขัดก็ได้  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าสังเกตให้ดี เทรนเอวต่ำกำลังมาแล้วครับ แล้วข้อเสียของกางเกงยีนส์เอวต่ำคือเวลานั่งแล้วมันหลุดตูด
ถ้าสาวสวยๆนุ่งยีนส์หลุดตูดก็พอไหว แต่ถ้าเป็นชายอย่างเราคงจะไม่ดีแน่ๆ เค้าจึงออกแบบให้เอวด้านหลังสูงกว่าด้านหน้าครับ (สังเกตรูปกางเกงด้านหน้าครับ เอวด้านหลังสูงกว่าเยอะ) ทีนี้ปลอดภัยไร้กังวล
แต่ข้อเสียคือถ้าใส่เข็มขัดด้วย เข็มขัดของเราจะบิดเป็นงูเลื้อยเลยครับ ใครชอบรุ่นนี้และใส่บ่อยๆคงรู้ดี
เข้าใจเหตุผลแล้วใช่ไหมครับ ว่าทำไมผมถึงลงทุนซื้อรุ่นที่มีสายรัด  ยิ้มเท่ห์

เนื่องจากตอนที่รุ่นนี้ออกมาแรกๆ ผมคิดว่ามันไม่สวยเลย ซึ่งผมก็คิดว่าทุกคนคิดตรงกันทำให้ยีนส์รุ่นนี้ขายไม่ค่อยออกครับ แล้วก็หายไปจากท้องตลาดเร็วมาก จนมีอยู่วันนึงผมได้ไปญี่ปุ่นเห็นป้ายโฆษณาตัวใหญ่ๆ ก็คิดในใจว่าทำไมมันดูเท่อย่างนี้วะ แต่ว่าที่ญี่ปุ่นขายยีนส์แพงมาก (ตัวละสองหมื่นกว่าเยน) ผมไม่ซื้อหรอกครับ กลับมาไทยค่อยซื้อดีกว่า แต่เรื่องมันไม่ได้จบง่ายๆอย่างนั้นครับ เพราะห้างในไทยกลางๆกรุงเค้าบอกว่าหมดแล้ว คงต้องไปดูห้างแถวๆชานเมือง ก็ไปตระเวณมาหลายที่ครับ จนไปเจอที่เซ็นทรัลบางนาที่กำลังจะเลิกขายพอดี

ส่วนเสื้อแจ็คเกจนี่ตามล่าในอินเตอร์เนตมาหลายปี เพิ่งได้มาเมื่อต้นเดือนนี้เองครับ  ยิ้มกว้างๆ
รุ่นนี้ผมมีแค่นี้เองครับ แต่ก็คงตามหาเรื่อยๆ แล้วแต่โอกาสจะอำนวยครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #113 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010 | 07:17:22 PM »

3. Engineered jean
      ใกล้เข้าปี 2000 คู่แข่งยีนส์ยี่ห้ออื่นโจมตีลีวายส์ซะจนอ่วมด้วยเทคนิคการตัดเย็บชั้นสูง-ฟอกสี-ดีไซน์สวยๆ ส่วนลีวายส์เองยอดขายก็ทรงๆทรุดๆและประสบปัญหาหลายอย่าง ลีวายส์ต้องปรับตัวหลายด้าน มีการลดต้นทุนโดยปิดโรงงานในอเมริกา ไปเปิดโรงงานในประเทศที่ค่าแรงถูกกว่า และด้วยตำนานของยีนส์ที่มีประวัติยาวนานและไม่เคยฉีกจากทรงและรูปแบบเดิมๆกลับมาฆ่าตัวเอง ทำให้คนรุ่นใหม่มองว่าเป็นยีนส์สำหรับคนรุ่นเก่า ยีนส์ทรงคลาสสิกอย่าง 501 เริ่มถูกลืม
      ลีวายส์แหกขนบธรรมเนียมของกางเกงยีนส์ตัวเองครั้งใหญ่ ยอมออกยีนส์รุ่นที่ฉีกจากทรงคลาสสิกที่ตัดเย็บให้ตะเข็บโค้งตามรูปร่างของคน มันจะทำให้เคลื่อนไหวได้ง่ายไม่ติดขัดหรืออึดอัดข้อพับเหมือนยีนส์ทั่วไป ตามสโลแกน "Freedom to move" แท้จริงแล้วก็พัฒนามาจาก 501 นั่นแหละครับ แต่ว่าออกแบบให้ดูทันสมัยกว่า

คุณสมบัติโดยทั่วๆไป อาจมี detail เพิ่ม เช่นมีห่วงห้อยของ, มีซิปตรงกระเป๋า แล้วแต่รุ่น
- ผ้าไม่ใช่ cotton 100% แต่จะเป็นผ้าผสม เพื่อให้ยืดหยุ่นมากกว่าเดิม
- ตะเข็บตัดเย็บให้โค้งตามรูปร่างของคน เพื่อให้เคลื่อนไหวง่าย
- กระเป๋าหลังออกแบบให้เย็บเอียง เพื่อล้วงเอาของได้ง่าย
- ในเอวกางเกงมีห่วงผ้าเอาไว้ช่วยตากผ้ากับไม้แขวน กางเกงจะไม่เสียทรง ไม่ต้องตากแบบพาดหรือเหนี่ยวหูกางเกงกับไม้แขวนแบบรุ่นเก่าๆ
- ปลายขากางเกงออกแบบพิเศษ ปลายข้างหน้ายาวกว่าข้างหลังให้คลุมรองเท้าได้สวยโดยที่ปลายด้านหลังไม่ยาวจนต้องเหยียบ รุ่นแรกๆจะเย็บขากางเกง 2 ชั้นเพื่อให้แข็ง อยู่ทรง รุ่นหลังบางรุ่นก็เย็บแค่ชั้นเดียว
- กระเป๋าใส่เหรียญใหญ่มาก
- ป้ายหนังถูกมองว่าโบราณก็เอาออกไป แล้วเนาด้ายเป็นกรอบไว้เฉยๆ

ตัวที่ออกมาจะมีหลักๆอยู่ 3 แบบ นอกนั้นจะแตกต่างที่ detail พวกทรงกระเป๋า, สายรัด, กระดุม ฯลฯ
1. ขากระบอก 5 กระเป๋า - เด็กติสต์ๆใส่กันทั่วเมืองครับ เมื่อ 10 ปีก่อน
2. ขากระบอกใหญ่ 4 กระเป๋า (กระเป๋าหลังมีอันเดียว ไม่มีหูเข็มขัด แต่มีสายรัดเอวด้านหลัง) - เด็กสเก็ตบอร์ดชอบมากในยุคนั้น
3. เอวต่ำขาม้า 5 กระเป๋า (อันนี้สวยโคตร)

ยีนส์รุ่นนี้ฮิตมากเมื่อสิบปีก่อน ตอนนี้ในไทยไม่นิยมแล้ว แต่ญี่ปุ่น-เกาหลียังออกแบบใหม่ๆมาเรื่อยๆ สวยดีครับ

ยีนส์รุ่นนี้เป็นยีนส์ที่ผมชอบมากที่สุด-ใส่บ่อยที่สุด ตอนนี้เข้าใจว่าเลิกขายไปแล้วครับ เกือบทุกตัวซื้อตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยครับ

Jacket Engineered jeans ครับ มาพร้อมกับ เพลงของเยสและตำนานสร้างโลก
ไม่ใช่ว่าผมขี้เกียจจัดทรงเสื้อนะครับ แต่ว่าตะเข็บมันบิด

ทรง 5 กระเป๋ามาตราฐาน ผ้าฟอก มาพร้อม MJ ประวัติศาสตร์-อันตราย

ทรง 5 กระเป๋ามาตราฐาน ผ้าเข้ม เหมือนรูปที่เคยยืมมาลงคราวก่อน มาพร้อมกับเจเนซิส

5 กระเป๋า มีซิปกระเป๋าเหรียญ เอวต่ำ-ขาม้า-ผ้าฟอก หายากโคตร มากับ น้าอ๊อด-แรนดี้/แบล็ค แซบบาธ 4

5 กระเป๋า ผ้าฟอก เอวต่ำ-ขาม้า-ผ้าฟอก มากับ น้าบ๊อบ-จับไฟและวงเฟส-อูลาลา
กะใส่ตัวนี้ไปอ่างศิลาครับ

4 กระเป๋า ผ้าสียีนส์ ขากระบอกใหญ่ เด็กสเก็ตบอร์ดยุคผมเห็นแล้วกรี๊ดครับ เท่สุดๆยุคนั้น มากับริก เวคแมน

จริงๆมีเอวต่ำ-ขาม้า Red tab 527 re-product vintage collection อีก 2 ตัวครับ แล้วก็ Lee และ Wrangler อีก แต่ไม่ค่อยได้ใส่แล้วก็เลยไม่ได้ถ่ายมา

ทุกวันนี้มียีนส์เกิดใหม่มามากมาย ซึ่งผมก็ยอมรับว่ามันสวยจริงๆ แต่ก็คิดว่าเป็นเพียงกระแสวูบวาบไปมา สุดท้ายเมื่อกระแสเหล่านั้นพัดผ่านไป เราก็จะกลับมาที่จุดเริ่มต้นอีกครั้ง กับยีนส์ตัวเก่าๆทรงเดิมๆที่เราคุ้นเคย
        เหมือนเพลงที่เราฟัง ฉันใดก็ฉันนั้น จะมีเพลงแนวใหม่ๆ ศิลปินใหม่ๆออกมาเยอะแค่ไหน อาจจะตื่นเต้นที่ได้ฟังเพลงใหม่ๆในช่วงแรก อาจจะสนุกตอนที่กระแสกำลังอิน แต่สุดท้ายเราก็กลับไปฟังของเดิมๆที่เราชอบอยู่ดี  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2010 | 11:29:35 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

blueframe

« ตอบ #114 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 09:13:12 AM »

ขอโพสต์ทีละนิดนะครับ
เริ่มจากตัวล่าสุดที่สอยมาหมาดๆก่อนดีกว่าใกล้มือหยิบมาชักภาพซะ ยังไม่โดนน้ำ ยังไม่ได้ตัดปลายขา
เป็นยี่ห้อของประเทศญ๊่ปุ่น แต่ภายหลังได้ไปเปิดฐานการผลิตที่ประเทศจีน ส่งผลให้ราคาถูกลง แต่ยังคงมาตรฐานเอาไว้ ตรงนี้ล่ะครับที่ชอบมาก
แท้และถูก ดีกว่าไปซื้อ Levi's ริมแดงปลอมๆมาใส่
Uniqlo Jeans ( UJ ) รุ่น S002 ไม่ฟอก ริมแดง มุมกระเป๋าหลังแซ็กด้ายดำ กระดุมโดนัท ชอบมากเพราะราคาประหยัด แลบลิ้น เชิญชมครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #115 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:10:00 AM »

ถ่ายภาพมาสวย ๆ ทั้งนั้นเลย
ภาพยีนส์สวย ๆ ของทั้งคุณเพชรฯและคุณ blueframe น่าจะเป็นแรงบันดาลใจให้กับโก๋กี๋แถวนี้ทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ให้ลองไปสอยมาสวมใส่กันดูสักคนละตัวสองตัวนะครับ ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #116 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:02:38 PM »

เอาโฆษณาเกี่ยวกับยีนส์เก่าๆมาให้ดูครับ
พี่ๆส.ว.คงเคยผ่านตามาแล้วแน่ๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=vpQaOo6uvKA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=vpQaOo6uvKA</a>

เครดิต soul4street.net, cokethai.com, pzrservices.typepad.com
 ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2010 | 10:22:00 PM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #117 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 10:08:14 PM »

ดูเผินๆภาพบนกับภาพล่างเหมือนมันต่อกันเลยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

จริงๆวีดีโอโฆษณานี้ไม่ได้เก่าเหมือนในภาพนะครับ เพิ่งออกมาเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วได้ แต่ทำภาพย้อนยุคเหมือนซักสามสิบสี่ปีที่แล้ว (มันแหงอยู่แล้วสมัยก่อนมีภาพสีที่ไหนล่ะ)

ว่าแ้ล้วเสาร์นี้ผมต้องใส่ยีนส์ 501 ไปที่อ่างศิลาด้วยเสียหน่อย (จริงๆมีอยู่ตัวเดียวตัวเดิมนั่นแหละ)ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2010 | 10:12:01 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
plakray
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #118 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010 | 11:20:53 PM »

ว่างๆผมจะเอารูปมาลงบ้างครับ  เริ่มใส่ยีนส์ก็ตั้งแต่ ป.6หรือม.1 ไม่แน่ใจน่ะครับ
พอดีว่าพี่ชายไปอยู่อเมริกาตั้งแต่ผมอยู่อนุบาล
ก้เลยได้ใส่ยีนส์ฟรีสารพัดรุ่นน่ะครับตั้งแต่เด็กจนมีลูกและก็จะใส่ตลอดไป
เพราะว่าใส่อะไรก็ดูไม่เข้ากับตัวเองนอกจาก levi's ครับ
lee ก็เลือกใส่เป็นบางรุ่นครับ

อันนี้เป็นเสื้อยีนส์ engineer ซักบ่อยกว่าใส่อีกครับ555

LEE ตัวนี้เพิ่งได้มาเมื่อ 2-3 เดือนก่อนครับ ก็ใส่ไปแค่ครั้งเดียวครับ ตั้งแต่ซื้อ
มันดูวัยรุ่นๆยังไงไม่รู้ครับ  ซื้อมาเพราะมันดูแปลกๆดีครับ

ฟังทุกอย่างที่อยากฟังครับ
ไม่ต้องอายใคร
blueframe

« ตอบ #119 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 | 12:49:23 AM »

ว่างๆผมจะเอารูปมาลงบ้างครับ  เริ่มใส่ยีนส์ก็ตั้งแต่ ป.6หรือม.1 ไม่แน่ใจน่ะครับ
พอดีว่าพี่ชายไปอยู่อเมริกาตั้งแต่ผมอยู่อนุบาล
ก้เลยได้ใส่ยีนส์ฟรีสารพัดรุ่นน่ะครับตั้งแต่เด็กจนมีลูกและก็จะใส่ตลอดไป
เพราะว่าใส่อะไรก็ดูไม่เข้ากับตัวเองนอกจาก levi's ครับ
lee ก็เลือกใส่เป็นบางรุ่นครับ

อันนี้เป็นเสื้อยีนส์ engineer ซักบ่อยกว่าใส่อีกครับ555

LEE ตัวนี้เพิ่งได้มาเมื่อ 2-3 เดือนก่อนครับ ก็ใส่ไปแค่ครั้งเดียวครับ ตั้งแต่ซื้อ
มันดูวัยรุ่นๆยังไงไม่รู้ครับ  ซื้อมาเพราะมันดูแปลกๆดีครับ

Lee ตัวนี้แจ่มมากเลยครับ
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 11
พิมพ์