เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

16 พฤษภาคม 2024 | 03:14:20 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameThe Beatles - Digital Remaster Stereo Box + Mono Box + U.S. Albums Box
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 34
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: The Beatles - Digital Remaster Stereo Box + Mono Box + U.S. Albums Box  (อ่าน 213582 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 | 09:41:28 AM »

เมือวันก่อน ดูข่าว พอลกับริงโก้ มาโปรโมทเกมส์ เอ็กซ์บ็อกซ์360

อยากได้หมดเลย เอาๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

อ้าวกรรม คุณทรอน เขาลงไว้แล้ว ขออำภัย
http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2413.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน 2009 | 09:47:54 AM โดย ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

ท่านผีเพลง

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 | 09:45:32 AM »

ภาพสวยนะครับ
ดูในทีวี มีเป็นเอ็มวี-อานิเมะด้วย

ตอนนี้เครื่องเอ็กซ์ เหลือเท่าไหร่แล้วครับ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #32 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 | 09:58:57 AM »

ครับ ภาพสวยมากจริงๆ โดยเฉพาะเพลง I Am The Walrus, Octopus's Garden กับ Here Comes The Sun นี่เยี่ยมไปเลย เหมือนวง The Beatles ยังอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2009 | 09:01:40 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 | 10:12:15 AM »

ผมไปยืนดูเด็กๆเล่นเกมแบบนี้ที่มาบุญครอง คนมุงกันเต็มเลย
อยากเล่นใจจะขาด โดยเฉพาะกลองชุด แต่อายเด็กมันครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ท่านผีเพลง

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 | 11:44:17 AM »

ก็ดีนะที่เกมนี้ออกมา
ค่อยมีข้ออ้างที่จะซื้อคอนโทรลกีต้าร์หน่อยครับ  ยิ้มเท่ห์

ปูมบันทึก สี่เต่าทอง

May 8 1970 -แผ่น Let it Be ฉบับ deluxe boxed set ออกที่อังกฤษ

May 13 1970  -หนังเรื่องสุดท้าย Let It Be ฉายที่ New York มะริกา

May 18 1970  -แผ่น Let it Be (แบบธรรมดา) ออกที่อเมริกา (มีผู้จองล่วงหน้า เอ่อ.. แค่ 3,700,000 คนเอง..)

May 20 1970  -หนัง Let It Be ข้ามมาฉายที่ อังกฤษ สมาชิกวงมาพร้อมหน้า -ศูนย์- คน(0)

May 23 1970  -อัลบั้มแรกของพอล "McCartney" ขึ้นอันดับ1 ที่อเมริกา

จบรายงานข่าวล้านปี..

vanfa141
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #35 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009 | 11:19:21 AM »

เอ่อ....ไม่ทราบว่า ถ้าในเมืองไทย มีขาย The Beatles Remaster แบบแยกขาย จะมีไหมครับ แล้วตัวแทนที่จะจัดจำหน่ายล่ะ จะเป็นค่ายเพลงไหนกัน? (เพราะตั้งแต่ อีเอ็มไอประจำประเทศไทย ปิดกิจการลงไปนานพอสมควรแล้ว - -*)
TRON

« ตอบ #36 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009 | 09:20:26 PM »

เอ่อ....ไม่ทราบว่า ถ้าในเมืองไทย มีขาย The Beatles Remaster แบบแยกขาย จะมีไหมครับ แล้วตัวแทนที่จะจัดจำหน่ายล่ะ จะเป็นค่ายเพลงไหนกัน? (เพราะตั้งแต่ อีเอ็มไอประจำประเทศไทย ปิดกิจการลงไปนานพอสมควรแล้ว - -*)

Warner Music Thailand ซื้อลิขสิทธิ์ศิลปินค่าย EMI มาขายในบ้านเรามาหลายเดือนแล้วครับ
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #37 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2009 | 11:45:20 PM »

ภาพสวยดี น่าเล่น แต่ไม่มีจอ LCD ให้ต่อเล่นเลย
vanfa141
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 | 05:54:20 AM »

Warner Music Thailand ซื้อลิขสิทธิ์ศิลปินค่าย EMI มาขายในบ้านเรามาหลายเดือนแล้วครับ

หวังว่า คงจะมีขายจริงๆ ในเมืองไทยนะครับ
เพราะผมอยากจะซื้อ Revolver Sgt.Pepper's Lonely Hearts Club Band และอีกมากมาย ^^
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 | 07:52:11 AM »

หวังว่า คงจะมีขายจริงๆ ในเมืองไทยนะครับ
เพราะผมอยากจะซื้อ Revolver Sgt.Pepper's Lonely Hearts Club Band และอีกมากมาย ^^

มิวสิคแลนด์มีอยู่หลายชุดเหมือนกันครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 | 08:38:43 AM »

มิวสิคแลนด์มีอยู่หลายชุดเหมือนกันครับ

ถ้าเป็นรีมาสเตอร์ยังไม่มีขายนะครับ ต้องรอเดือนกันยาโน่น ผมทราบข่าวว่าแบบ box set มาแน่ ส่วนแบบแยกขายก็น่าจะมีครับ เพราะที่เมืองนอกก็ีมีแยกขาย จะีมีก็แบบ mono ที่ต้องซื้อ box set เท่านั้น
TRON

« ตอบ #41 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009 | 09:00:33 AM »

แลกเงินปอนด์รอไว้เลยจะดีมั้ยเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ
ช่วงต้นปีไม่น่าเชื้อว่าจะเหลือปอนด์ละ 45 บาท

รู้งี้แลกเงินปอนด์ไว้ดีกว่า ตอนนี้เกือบๆ 57 บาทแล้ว  ลังเล
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #42 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 10:14:18 AM »

ราคา Boxset ของ hmv.uk ออกแล้วนะครับ (แต่ยังไม่มีรายละเอียด + รูป)
Sterio 14cd = 181 ปอนด์
Mono 11cd = 213 ปอนด์

แต่ยังไม่มีรายละเอียดแบบแยกแผ่น ว่า mono:mini lp หรือ sterio:digipak อย่างไร คงได้ซื้อแบบแยกแผ่นน่ะครับ

ที่สนใจอยู่ตอนนี้มี Revolver, Sgt.Pepper, Abbey road, Let it be.
รบกวนพี่ ๆ แนะนำงานข้างต้นหน่อยสิครับ ถ้าผมจะซื้อแค่ 2 อัลบั้ม ยุคแรก ๆ เป็นเพลงฟังง่าย ๆ ใช่ไหมครับ ผมอยากฟังงานชุดหลัง ๆ ครับ ว่ามีความน่าสนใจอย่างไร?  ยิ้มเท่ห์
TRON

« ตอบ #43 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 10:53:26 AM »

ราคาโหดมากครับ หวังว่าราคาในบ้านเราจะถูกกว่านี้ ส่วนเรื่องรายละเอียด ผมเคยแจ้งแล้วครับว่าเฉพาะ mono ที่เป็น mini lp และขายแบบ box เท่านั้น ส่วน stereo เป็น digipak มีทั้ง box และขายแยก

ส่วนให้แนะนำแบบเน้นๆจริงๆยังไงก็ต้อง 4 ชุดนี้ครับที่ควรจะมี

Revolver
Sgt.Peppers Lonely Heart Club Band
The Beatles (White Album)
Abbey Road
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #44 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 | 04:42:06 PM »

ราคาโหดมากครับ หวังว่าราคาในบ้านเราจะถูกกว่านี้ ส่วนเรื่องรายละเอียด ผมเคยแจ้งแล้วครับว่าเฉพาะ mono ที่เป็น mini lp และขายแบบ box เท่านั้น ส่วน stereo เป็น digipak มีทั้ง box และขายแยก

ส่วนให้แนะนำแบบเน้นๆจริงๆยังไงก็ต้อง 4 ชุดนี้ครับที่ควรจะมี

Revolver
Sgt.Peppers Lonely Heart Club Band
The Beatles (White Album)
Abbey Road

ถ้างั้นคงสอย Digipak แทนละกันครับ
ว่าแต่ Let it be ไม่เจ๋งหรอครับ?
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 34
พิมพ์