เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 11:41:23 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?
หน้า: 1 ... 92 93 [94] 95 96
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?  (อ่าน 509457 ครั้ง)
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #1395 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012 | 08:45:19 AM »

แวะมาตามคำเรียกร้อง ยิ้มกว้างๆ  เค้าว่านี่เป็นประตูที่สวยที่สุดของเทศกาลนอนดึก ยิงฟันยิ้ม

+1 ประตูแบบนี้สเปคเลยครับ...ยิงตลอด 90 นาทีเลย ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1396 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012 | 02:15:22 PM »

เรื่องของ "เค็มกับเขี้ยว" ทรูกับแกรมมี่ยังไม่จบ  กรรมการ(กสทช)ยังตัดสินไม่ได้สงสัยจะต้องเปลี่ยนกรรมการแล้ว ยิ้มกว้างๆ
ช่วงนี้กำลังปั่นต้นฉบับสุดชีวิตเลยครับ  อาจจะแวะเวียนเข้ามาไม่บ่อย หากมีอะไรคืบหน้าจะแวะมารายงานครับ

ดูรูปประกอบเรื่องแก้เครียดไปก่อน ยิ้มเท่ห์  (รูปอาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องฟุตบอลยูโร 2012) 
อั๋น501

« ตอบ #1397 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012 | 07:26:42 PM »

"จบแล้วครับ"  สงครามแห่งจานดาวเทียม  ยูฟ่าเจ้าของลิขสิทธิ์ตัวจริงเสียงจริงตอบจดหมายยืนยันไม่ให้สิทธิ์ทรูวิชั่นส์ถ่ายทอด
ฟุตบอลยุโร 2012 ทางช่องฟรีทีวี 3 5 9 เป็นอันว่าหมากเกมส์นี้ทรูแพ้ครับ  ประชาชนผู้บริโภคสมาชิกของทรูวิชั่นส์ก็แพ้ด้วยเช่นกัน
ผมอยากจะรู้นัก กสทช จะว่าอย่างไรจะให้ทรูรับผิดชอบได้แค่ไหน โกรธ   งานนี้ทั้งเค็ม(ทรู)กับเขี้ยว(แกรมมี่) โดนด่ากันเน่าทั้งคู่
สมน้ำหน้าใครผิดใครถูกไม่รู้แต่ประชาชนได้รับกรรมไป  แต่ความผิดน่าจะอยู่ที่ทรูมากกว่าเพราะรู้ทั้งรู้ว่าตัวเองไม่มีสิทธิ์กับยูโร 2012นี้
อยู่แล้วด้วยความเค็มไม่อยากเสียเงิน พูดง่ายๆอยากได้ของฟรีแต่ทีตัวเองได้ลิขสิทธิ์ฟุตบอลรายการอื่นๆมากมายไม่ยักให้ชาวบ้านเค้าดูฟรีบ้าง โกรธ
ตอนนี้ทำใจดีแถมช่องกีฬาให้สมาชิกที่เสียเงินแพ็คเกจถูกดูฟรีเทปการแข่งขันฟุตบอลเก่าๆ ใครไปอยากดูเค้าอยากดูศึกฟุตบอลยูโร 2012
ด้วยกันทั้งนั้น  งานนี้เสือกระดาษอย่าง กสทช ก็ช่วยทรูไม่ได้เพราะทางยูฟ่าประกาศยืนยันแบบนี้ "จบแล้วครับนาย"

เหล่าสมาชิกจานแดงของทรูวิชั่นส์ดูรูปแก้เครียดไปก่อน ยิ้มกว้างๆ และพวกจานเถื่อนด้วย ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2012 | 07:51:46 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #1398 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 | 05:40:12 AM »

อัศวินสีส้ม ทีมที่ผมเชียร์กลับบ้านก่อนใครเลยครับ  แทบไม่น่าเชื่อรองแชมป์โลกจะหมดสภาพเมื่อคืนนี้แพ้เยอรมัน 2 - 1 จบแล้วครับ
ศึกยูโร 2012 สำหรับทีม อัศวินสีส้ม สะกดคำว่า "ชนะ" ไม่เป็น โกรธ     ถึงแม้ว่ายังพอมีโอกาสแบบต้องโชคช่วยบวกฝีมืออย่างมหาศาล ยิ้มกว้างๆ
นัดสุดท้ายต้องให้เดนมาร์กแพ้เยอรมันโอกาสสูงและต้องชนะโปรตุเกส มากกว่า 2 ลูกด้วย ซึ่งผมว่าทีมนี้ของอัศวินสีส้ม ยังไม่ดีพอจะเข้ารอบ 2 ได้

อำลาทีม อัศวินสีส้ม ด้วยรูปนี้ก็แล้วกัน ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2012 | 08:43:29 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1399 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 | 12:54:15 PM »

อัศวินสีส้มอาจจะไม่ตกรอบครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงผู้เล่นและวิธีการเล่น นักฟุตบอลดีๆมีอีกเพียบครับ น่าจะชนะทีมพี่โด้ได้ แต่ผมกลัวเยอรมันจะจับมือเดนมาร์กเสมอมากกว่าครับ...เรื่องอะไรจะเอาฮอลแลนด์เข้ารอบไปเป็นหอกข้างแคร่ เพราะผมคิดว่าถ้าอัศวินสีส้มเข้ารอบได้ก็อาจจะคืนฟอร์มเก่งได้ครับ
ผมว่าทีมต่อไปที่น่ากลัวจะตกรอบคือ อังกฤษ ครับ เพราะอาจจะไม่ชนะใครเลยทั้งสวีเดนและยูเครน
อั๋น501

« ตอบ #1400 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 | 08:52:12 PM »

อัศวินสีส้มอาจจะไม่ตกรอบครับ ถ้าเปลี่ยนแปลงผู้เล่นและวิธีการเล่น นักฟุตบอลดีๆมีอีกเพียบครับ น่าจะชนะทีมพี่โด้ได้ แต่ผมกลัวเยอรมันจะจับมือเดนมาร์กเสมอมากกว่าครับ...เรื่องอะไรจะเอาฮอลแลนด์เข้ารอบไปเป็นหอกข้างแคร่ เพราะผมคิดว่าถ้าอัศวินสีส้มเข้ารอบได้ก็อาจจะคืนฟอร์มเก่งได้ครับ
ผมว่าทีมต่อไปที่น่ากลัวจะตกรอบคือ อังกฤษ ครับ เพราะอาจจะไม่ชนะใครเลยทั้งสวีเดนและยูเครน

โอกาสของทีมอัศวินสีส้ม  แม้ว่ายังพอมีถ้าดูแล้วโอกาสที่เยอรมันชนะเดนมาร์กน่าจะมีสูงเหมือนกัน  เพราะยังไงเดนมาร์กจะต้องใส่
กับเยอรมันเต็มสูบอยู่แล้วเพราะต้องชนะสถานเดียวหากต้องการเข้ารอบ 2  ส่วนอัศวินสีส้ม ดูๆแล้วคงชนะโปรตุเกสถึง 2 ลูกไม่ได้แน่
เล่นมา 2 นัดยังหาฟอร์มเก่งไม่เจอ และข้อสำคัญโปรตุเกสก็ต้องการชนะเพื่อเข้ารอบเช่นกันคงเล่นเต็มสูบเหมือนกัน  ผมคาดเดาว่า
เยอรมันกับโปรตุเกสเข้ารอบ 2 อัศวินสีส้มกลับบ้านแบบหมดสภาพไม่ชนะใครเลย  ส่วนเดนมาร์กคงสร้างเทพนิยายเดนแบบอดีตไม่ได้แล้ว
กลับบ้านตามอัศวินสีส้มไป ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #1401 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2012 | 07:00:09 AM »

ไอร์แลนด์ยักษ์เขียวกลับบ้านไปเป็นทีมแรกอย่างเป็นทางการหลังโดนสเปนถล่ม 4 - 0  ต้องบอกเลยว่าสเปนทีมนี้เล่นได้น่ากลัวมาก
ผมเดาไว้เลยอาจจะถึงแชมป์ครับ  จะสร้างปรากฎการณ์ที่แชมป์เก่าสามารถป้องกันแชมป์ไว้ได้เป็นทีมแรก  แต่อย่างว่าลูกกลมๆอะไรย่อมเกิดขึ้นได้ ยิ้มเท่ห์
อิตาลีเสมอโครเอเซีย กลุ่มนี้กลายเป็นว่าทั้ง 3 ทีมสเปน,โครเอเซียและอิตาลี (อิตาลีมี 2 แต้ม)ต้องวัดกันด้วยนัดสุดท้ายมันส์แน่
สเปนต้องเจอกับโครเอเซียไม่หมูแบบไอร์แลนด์และอิตาลีเจอไอร์แลนด์ซึ่งเล่นง่ายกว่าแยะ  กลุ่มนี้ลุ้นกันสนุกครับ

ลืมไม่ได้กลองเชียร์ฟุตบอลด้วยรูปสาวสวยๆเก็บมาฝาก ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2012 | 07:37:34 AM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า

« ตอบ #1402 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2012 | 08:46:30 AM »

ไอร์แลนด์ยักษ์เขียวกลับบ้านไปเป็นทีมแรกอย่างเป็นทางการหลังโดนสเปนถล่ม 4 - 0  ต้องบอกเลยว่าสเปนทีมนี้เล่นได้น่ากลัวมาก
ผมเดาไว้เลยอาจจะถึงแชมป์ครับ  จะสร้างปรากฎการณ์ที่แชมป์เก่าสามารถป้องกันแชมป์ไว้ได้เป็นทีมแรก  แต่อย่างว่าลูกกลมๆอะไรย่อมเกิดขึ้นได้ ยิ้มเท่ห์
อิตาลีเสมอโครเอเซีย กลุ่มนี้กลายเป็นว่าทั้ง 3 ทีมสเปน,โครเอเซียและอิตาลี (อิตาลีมี 2 แต้ม)ต้องวัดกันด้วยนัดสุดท้ายมันส์แน่
สเปนต้องเจอกับโครเอเซียไม่หมูแบบไอร์แลนด์และอิตาลีเจอไอร์แลนด์ซึ่งเล่นง่ายกว่าแยะ  กลุ่มนี้ลุ้นกันสนุกครับ

ลืมไม่ได้กลองเชียร์ฟุตบอลด้วยรูปสาวสวยๆเก็บมาฝาก ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
+1 ครับ กองเชียร์นางนี้ประจำอยู่ที่ไหนครับ ยิ้มกว้างๆ.....ไอร์แลนด์นี่ต้องเรียกว่า หมูเขียว มากกว่า ผมดูเฉพาะบอลโลก+บอลยุโรปมากว่า 30 ปี เห็นมาตลอดไอร์แลนด์กับสก็อตแลนด์นี่ มาตรฐานกระจอกจริงๆ ไม่พัฒนาเลย ไม่้รู้เป็นเพราะอะไร ขนาดจ้างโค้ชประเภท กระบี่มือหนึ่งในวงการมาก็ไม่ดีขึ้น อุตส่าห์เชียร์ โกรธ
อั๋น501

« ตอบ #1403 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012 | 06:46:07 AM »

คืนนี้เชียร์ กรุ๊ฟอ็อฟเดธ กันหน่อยสมเป็นกลุ่มแห่งความตายจริงๆ  อัศวินสีส้มที่แพ้มาแล้ว 2 นัด แต่ยังไม่ตายอีก  อะไรกันตายยาก ยิงฟันยิ้ม
เยอรมันชนะมา 2 นัดแล้วน่าจะนอนมาแต่โอกาสตกรอบยังมี อะไรกันเป็นไปได้อย่างไร เศร้า  เดนมาร์ก กับ โปรตุเกส ชนะมาทีมละ 1 นัด
อะไรกันโอกาสทั้งเข้ารอบและตกรอบมีเท่ากัน ยิ้ม

รักทีมใดเชียร์ทีมนั้น ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #1404 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012 | 06:15:03 AM »

โอกาสของทีมอัศวินสีส้ม  แม้ว่ายังพอมีถ้าดูแล้วโอกาสที่เยอรมันชนะเดนมาร์กน่าจะมีสูงเหมือนกัน  เพราะยังไงเดนมาร์กจะต้องใส่
กับเยอรมันเต็มสูบอยู่แล้วเพราะต้องชนะสถานเดียวหากต้องการเข้ารอบ 2  ส่วนอัศวินสีส้ม ดูๆแล้วคงชนะโปรตุเกสถึง 2 ลูกไม่ได้แน่
เล่นมา 2 นัดยังหาฟอร์มเก่งไม่เจอ และข้อสำคัญโปรตุเกสก็ต้องการชนะเพื่อเข้ารอบเช่นกันคงเล่นเต็มสูบเหมือนกัน  ผมคาดเดาว่า
เยอรมันกับโปรตุเกสเข้ารอบ 2 อัศวินสีส้มกลับบ้านแบบหมดสภาพไม่ชนะใครเลย  ส่วนเดนมาร์กคงสร้างเทพนิยายเดนแบบอดีตไม่ได้แล้ว
กลับบ้านตามอัศวินสีส้มไป ยิ้มกว้างๆ

อัศวินสีส้ม กลับบ้านเป็นที่เรียบร้อยแล้วแพ้โปรตุเกส 2-1  ตามการคาดเดาของผมซึ่งกรุ๊ฟออฟเดธนี้ เยอรมันกับโปรตุเกสผ่านเข้ารอบ 2
สมควรอยู่ครับที่อัศวินสีส้มตกรอบแรก  ทีมสะกดคำว่า ชนะ ไม่เป็นแพ้ 3นัดรวด  ดีเหมือนกันผมจะได้ไม่ต้องนอนดึก
เพราะทีมที่เชียร์ตกรอบไปแล้ว ยิ้มกว้างๆ 

น้องนางกลองเชียร์ของอัศวินสีส้มยิ้มไม่ออกเลย เศร้า
อั๋น501

« ตอบ #1405 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 07:27:29 AM »

เมื่อคืนนี้อิตาลีและสเปนชนะทั้งคู่  ผ่านเข้ารอบ 2 ทั้ง 2 ทีมโอกาสที่สเปนจะป้องกันแชมป์เริ่มใกล้เคียงเข้ามาแล้ว ยิ้มเท่ห์

คืนนี้ฝากน้องนางเชียร์ทีมอังกฤษขวัญใจชาวไทยด้วย ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #1406 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 09:22:27 AM »

เมื่อคืนนี้อิตาลีและสเปนชนะทั้งคู่  ผ่านเข้ารอบ 2 ทั้ง 2 ทีมโอกาสที่สเปนจะป้องกันแชมป์เริ่มใกล้เคียงเข้ามาแล้ว ยิ้มเท่ห์

คืนนี้ฝากน้องนางเชียร์ทีมอังกฤษขวัญใจชาวไทยด้วย ยิ้มกว้างๆ
+1 ครับ รูนี่ย์กลับมาแล้ว ยิงเป้า น้องนาง....เอ๊ยไม่ใช่... ขออภัยประตูยูเครน กระจุย แน่คร๊าบบบ ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1407 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 10:45:36 AM »

รูปประกอบพี่อั๋น ไม่เห็นเกี่ยวกับบอลยูโรเท่าไหร่เลย  ยิ้มกว้างๆ

ลาริสซ่า ริเกลเม่ แห่งโปแลนด์

ต้องรูปแบบนี้สิครับพี่

อั๋น501

« ตอบ #1408 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 03:07:47 PM »

รูปประกอบพี่อั๋น ไม่เห็นเกี่ยวกับบอลยูโรเท่าไหร่เลย  ยิ้มกว้างๆ

ก็ผมตั้งใจไม่ให้รูปเกี่ยวข้องกับฟุตบอลยูโร อยู่แล้วครับท่าน(ออกตัวไว้แล้วไง)  ที่เกี่ยวคือเนื้อความที่ผมเขียนมากกว่า ยิ้มเท่ห์

จัดให้ก็ได้เมียของนักฟุตบอลทีมใดหาข้อมูลเอาเองนะตัว ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #1409 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2012 | 03:21:08 PM »

รูปประกอบพี่อั๋น ไม่เห็นเกี่ยวกับบอลยูโรเท่าไหร่เลย  ยิ้มกว้างๆ

ก็ผมตั้งใจไม่ให้รูปเกี่ยวข้องกับฟุตบอลยูโร อยู่แล้วครับท่าน(ออกตัวไว้แล้วไง)  ที่เกี่ยวคือเนื้อความที่ผมเขียนมากกว่า ยิ้มเท่ห์

จัดให้ก็ได้เมียของนักฟุตบอลทีมใดหาข้อมูลเอาเองนะตัว ยิ้มกว้างๆ
ใครเป็นภรรเมียของ ดาวยิง/ศูนย์หน้าจอมยิงประตู นี่ คง....น่าดู ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2012 | 03:23:00 PM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 92 93 [94] 95 96
พิมพ์