เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 12:36:26 PM
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Pioneer - DV-610AV-S  (อ่าน 24473 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 11:59:52 AM »

แต่ยังไงแล้ว ถ้าเกิดสนใจที่จะเล่น Blu-Ray ผมแนะในให้ซื้อ Playstation 3 ครับ
เขาบอกว่าดีกว่าเครื่องที่ขายทั่วๆไปครับ เล่น SACD ได้ครับ

ไม่ทันแล้วครับ ไปสอยมาแล้ววันนี้เครื่องสุดท้าย (หรือเปล่า?) ราคา 5,300 บาท (ยุคนี้เอาแบบพอประมาณครับ PS3 ราคายังสูงอยู่สำหรับผม เพราะไม่ค่อยเล่นเกมส์ด้วย) เล็กกระทัดรัดดี เท่าที่ลองใช้ก็พอใจแล้วครับ ถึงแม้ที่บ้านยังไม่มี LCD TV แต่โหลดไฟล์พวก HD หรือ DVD Rip จากเน็ตมาดูในทีีวีธรรมดาได้มันก็ชัดเหมือนดูดีวีดีแล้วโดยไม่ต้องมาแปลงไฟล์หรือเขียนลงแผ่นให้เสียเวลา (เพระาที่บ้านไม่มี dvd writer ด้วยแหละ ยิงฟันยิ้ม) โดยรวมก็แฮปปี้แล้วครับ ไว้ถ้ามี LCD TV คงจะดีกว่านี้  ยิ้มกว้างๆ

อ้อ วันนี้ได้เจอแผ่น blu-ray ก๊อปปี้ที่เป็น blu-ray จริงๆแล้ว แ่ผ่นละ 700 บาท แพง.....

^ อ้าว...ว่าจะแนะนำ PS3 สักหน่อย ไม่เป็นไรครับ ว่าแต่เจ้า BR ก็อปนี้เป็นหนังหรือว่าเกมล่ะครับ? ถ้าราคา 700 ผมว่าเพิ่มอีกหน่อยซื้อของแท้ดีกว่า ผมเคย(ยืน)ดู(ที่เขาเปิด) BR แล้ว ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ เพราะผมชมภาพยนตร์ที่ตัวหนัง บท การถ่ายทำ ฯ มากกว่า ไม่ใช่ดูที่ความละเอียดของภาพ ผมว่าบ้านเราคงอีกนานล่ะครับ กว่าจะมีกันทุกบ้าน (ขนาดตอนนี้แถวบ้านผมเขายังไม่เลิกดู VCD เลย)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 12:56:31 PM »

แต่ยังไงแล้ว ถ้าเกิดสนใจที่จะเล่น Blu-Ray ผมแนะในให้ซื้อ Playstation 3 ครับ
เขาบอกว่าดีกว่าเครื่องที่ขายทั่วๆไปครับ เล่น SACD ได้ครับ

ไม่ทันแล้วครับ ไปสอยมาแล้ววันนี้เครื่องสุดท้าย (หรือเปล่า?) ราคา 5,300 บาท (ยุคนี้เอาแบบพอประมาณครับ PS3 ราคายังสูงอยู่สำหรับผม เพราะไม่ค่อยเล่นเกมส์ด้วย) เล็กกระทัดรัดดี เท่าที่ลองใช้ก็พอใจแล้วครับ ถึงแม้ที่บ้านยังไม่มี LCD TV แต่โหลดไฟล์พวก HD หรือ DVD Rip จากเน็ตมาดูในทีีวีธรรมดาได้มันก็ชัดเหมือนดูดีวีดีแล้วโดยไม่ต้องมาแปลงไฟล์หรือเขียนลงแผ่นให้เสียเวลา (เพระาที่บ้านไม่มี dvd writer ด้วยแหละ ยิงฟันยิ้ม) โดยรวมก็แฮปปี้แล้วครับ ไว้ถ้ามี LCD TV คงจะดีกว่านี้  ยิ้มกว้างๆ

อ้อ วันนี้ได้เจอแผ่น blu-ray ก๊อปปี้ที่เป็น blu-ray จริงๆแล้ว แ่ผ่นละ 700 บาท แพง.....

^ อ้าว...ว่าจะแนะนำ PS3 สักหน่อย ไม่เป็นไรครับ ว่าแต่เจ้า BR ก็อปนี้เป็นหนังหรือว่าเกมล่ะครับ? ถ้าราคา 700 ผมว่าเพิ่มอีกหน่อยซื้อของแท้ดีกว่า ผมเคย(ยืน)ดู(ที่เขาเปิด) BR แล้ว ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ เพราะผมชมภาพยนตร์ที่ตัวหนัง บท การถ่ายทำ ฯ มากกว่า ไม่ใช่ดูที่ความละเอียดของภาพ ผมว่าบ้านเราคงอีกนานล่ะครับ กว่าจะมีกันทุกบ้าน (ขนาดตอนนี้แถวบ้านผมเขายังไม่เลิกดู VCD เลย)

BR หนังครับ ผมก็เฉยๆเหมือนกันเพราะหนังดูไม่มากนัก ตอนนี้ดู lcd 40" กับ dvd ต่อแค่ component ผมว่ามันก็โอเคแล้วนะครับ ดูๆไป BR ไม่ค่อยจำเป็นอะไรเลย ไม่รู้จะไปรอดหรือเปล่า?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2009 | 01:09:49 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 03:06:39 PM »

BR หนังครับ ผมก็เฉยๆเหมือนกันเพราะหนังดูไม่มากนัก ตอนนี้ดู lcd 40" กับ dvd ต่อแค่ component ผมว่ามันก็โอเคแล้วนะครับ ดูๆไป BR ไม่ค่อยจำเป็นอะไรเลย ไม่รู้จะไปรอดหรือเปล่า?

ผมว่าหลัง ๆ technology มันมาเร็วจนเกินไปจริง ๆ (ผมไม่ชอบวิ่งตามมันด้วย) ผมเพิ่งเล่นดีวีดีมาได้ไม่กี่ปีเอง
แป๊บ ๆ ก็มีแผ่น DVD-HD ออกมา (ชื่อผิดรึเปล่าไม่แน่ใจ) ที่ออกมาก่อนแผ่น BR แต่นั่นตายสนิทเลย

หลัง ๆ ร้าน Boomerang ก็พยายามเอาแผ่น BR มาขายเยอะน่าดู แล้วก็โล๊ะแผงดีวีดีคอนเสรื์ตซะเกลี้ยงเลย
ถ้ามันฮิตจริง ๆ ผมคงรออีกหลายปีกว่าจะซื้อ รอให้เครื่องมันราคาลง และแผ่นหาซื้อง่าย ๆ ราคาถูก ๆ ดีกว่า 
TRON

« ตอบ #33 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 03:22:04 PM »

ปัจจัยหลักคือ br มันมีไว้สำหรับดูจอ lcd โดยเฉพาะ (สำหรับคนบางกลุ่มที่อยากดูภาพคมชัดมากๆในจอใหญ่ๆภาพไม่แตก) ฉะนั้นถ้ายังไ่ม่ใช้ lcd ก็ไม่ต้องไปสนใจมันเลยครับ ผมว่าดีวีดียังอยู่อีกนานครับ
.. polotoon ..

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 03:30:28 PM »

ไม่รู้ผมดูผิดหรือเปล่า เห็นหน้าร้านบูมพระราม 3 มีโปรโมชั่นเหลือเครื่องละ 12,999 บาท  ไว้ให้ลงอีกหน่อย ค่อยว่ากันดีกว่านะครับ  ยิ้มกว้างๆ

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 03:42:41 PM »

ปัจจัยหลักคือ br มันมีไว้สำหรับดูจอ lcd โดยเฉพาะ (สำหรับคนบางกลุ่มที่อยากดูภาพคมชัดมากๆในจอใหญ่ๆภาพไม่แตก) ฉะนั้นถ้ายังไ่ม่ใช้ lcd ก็ไม่ต้องไปสนใจมันเลยครับ ผมว่าดีวีดียังอยู่อีกนานครับ

ดีครับ Philips 29" เครื่องเก่าผม ยังใช้ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
ถ้าซื้อเครื่อง br แล้วต้องซื้อ lcd ตาม ===>  ม่ายหวายอ่ะครับ  แลบลิ้น
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #36 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 03:54:58 PM »

เดี๋ยวนี้ ps3 ยัด avchd ดูผมว่าคุ้มดีครับ สะพานเหล็กก็่มีขายรู้สึก มันใส่แผ่น DVD9 ได้ คุณภาพก็ 1080p ครับ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #37 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009 | 11:14:49 PM »

แป๊บ ๆ ก็มีแผ่น DVD-HD ออกมา (ชื่อผิดรึเปล่าไม่แน่ใจ) ที่ออกมาก่อนแผ่น BR แต่นั่นตายสนิทเลย

ชื่อถูกแล้วล่ะครับ แค่่จำสลับตำแหน่งเท่านั้นเอง เป็น HD-DVD ฮะ  ยิ้มกว้างๆ

ที่มันไม่ดังก็เพราะว่า Blu-Ray แหละครับ ความจุสู้ไม่ได้ครับ HD-DVD ทำได้แค่ 15 Gb (ถ้าไม่ใช่ Double Layer) แต่ BR สามารถอัดได้ถึง 25 Gb จึงสามารถใส่รายละเอียดเข้าไปได้เยอะกว่านั่นเองครับ

Toshiba น่าจะเป็นหัวหน้าโปรเจคนี้นะครับ เห็นท่าทีจะสู้ Blu-Ray ไม่ได้เลยยกเลิกการพัฒนาไปครับ

(แต่ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ทำไมเวลาเกมไหนที่มีลงทั้ง Xbox360 และ Playstation3 บางเกมของฝั่ง Xbox ถึงภาพได้สวยกว่า ทั้งๆที่มันเป็นแค่ "DVD9" (เท่าที่เห็นก็มีคนเอามาเทียบเช่นเกม biohazard ภาคล่าสุด))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2009 | 11:16:30 PM โดย JM-Sarn » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์