เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149693 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 10:22:14 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 78 79 [80] 81 82 ... 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 626184 ครั้ง)
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1185 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011 | 10:28:43 PM »

เปิดรับสั่งจองแล้วนะครับ box set อัลบัมล่าสุดของ DT

http://www.roadrunnerrecords.com/dreamtheaterdeluxe/

คุณบอมว่าจะสอยบ๊อกเซตจากที่ไหนครับ อเมริกา, EU หรือ UK
ผมซื้อของจากโรดรันเนอร์อเมริกา ไม่เคยโดนเลยครับ (แต่สั่งจากญี่ปุ่น โดยเฉพาะ cdjapan.co.jp และ hjl.com นี่โดนตลอด) เลยอยากรู้ว่าบ๊อกซ์ชุดก่อนที่คุณบอมโดนภาษี สั่งจากแหล่งไหนครับ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1186 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011 | 10:38:58 PM »

ชุดนี้รู้สึกจอห์น เมียงจะพูดเยอะขึ้นแฮะ แต่ส่วนใหญ่ก็ยังหาสาระอะไรไม่ได้ครับ ยิ้มกว้างๆ เหมือนคนไม่รู้จะพูดอะไร เพื่อนตอบกันครึ่งหน้ากระดาษ แกตอบแค่ประโยคสองประโยค เอาเป็นว่าแกพูดบ้างก็ยังดีนะ

Dream Theater Responds To Fans

Dream Theater swamped all challengers in our weekend poll, Which Upcoming Release Are You Most Anticipating? Their album A Dramatic Turn of Events, due out September 13 (with the ultra-deluxe boxed set version available for pre-order right now, today), got 66.7% of the total votes cast. This was a display of fan loyalty that quite honestly left us shocked...in a good way. So we reached out to the band to get their thoughts on their fans' passionate support of all things Dream Theater.

Why do you think your fans are so devoted and loyal to the band after all these years?
John Petrucci, guitar: First of all, I have to say that Dream Theater has the most incredibly passionate fans on the planet! For me, it all goes back to the way I felt about music and certain bands growing up, and how that mindset has carried over into the way Dream Theater likes to carry ourselves as a band. A band like Rush, for example, always seems to have an undying spirit. The desire to want to continue to deliver the best music and live shows no matter where they are in their career. It's that kind of dedication I think that has carried over to Dream Theater, and I believe our fans realize that and appreciate that very much. It's about always striving to be a better musician, to make better music and to put on better concerts. It turns into some sort of brotherhood and way of thinking that is very contagious.  We are incredibly fortunate to have such devoted and loyal fans. It's amazing!

John Myung, bass: It's about the music, it's such an integral part of the relationship, it changes and evolves over time, we are lucky that our fans accept us and look forward to where we'll be with each new release, moving along with us.

Does having such a devoted fan base create extra pressure when writing new material, either to give them “more of the same” or to stretch yourselves in order to hold their interest?
JP: To me it's very important to keep things in perspective. Obviously we value our success and how far we have come. That would never be the case without the people who actually listen to and enjoy our music and ultimately support it. However, music and direction really have to come from within. That's so important. You have to keep reminding yourself to go back to the inception. Back to that musical place before there were any fans, or a business, etc. That's where you will find inspiration and music in its purest form. If it doesn't come from that place, then people see right through it. Having said that, it is absolutely imperative to maintain the initial sonic mission that started it all and to always sound like Dream Theater.

JM: Yes, without a doubt the pressure exists but I think it has a good effect on us, motivating us to do better.

What would you like to tell fans about A Dramatic Turn Of Events?
JP: I really can't wait for the album to be released. I'm incredibly proud of the way it turned out- the direction, the performances, the mix etc. It's a very unique feeling to work on something with your bandmates in such an intimate setting such as the recording studio, and then to ultimately share it with everyone. I think the sound and the direction of this album is very indicative of the band's current musical intention and will set the stage for all things Dream Theater over the upcoming years.  I really hope everyone enjoys the new music!

JM: It's an amazing album, I've been listening to it every night before I go to sleep, I don't seem to get tired of it. There are a lot of different things to focus on.

http://www.roadrunnerrecords.com/news/Dream-Theater-Responds-To-Fans-23135.aspx

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

bomb
Fragile

« ตอบ #1187 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 | 08:19:31 AM »

เปิดรับสั่งจองแล้วนะครับ box set อัลบัมล่าสุดของ DT

http://www.roadrunnerrecords.com/dreamtheaterdeluxe/

คุณบอมว่าจะสอยบ๊อกเซตจากที่ไหนครับ อเมริกา, EU หรือ UK
ผมซื้อของจากโรดรันเนอร์อเมริกา ไม่เคยโดนเลยครับ (แต่สั่งจากญี่ปุ่น โดยเฉพาะ cdjapan.co.jp และ hjl.com นี่โดนตลอด) เลยอยากรู้ว่าบ๊อกซ์ชุดก่อนที่คุณบอมโดนภาษี สั่งจากแหล่งไหนครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณเพชรยังจำเรื่องช่วยชาติของผมได้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
คราวนั้นผมสั่งจาก Amazon.uk ครับ ราคาถูกกว่าที่อื่นนิดหน่อย แต่ต้องช่วยชาติ (คุ้มมั้ยเนี่ย...)

เห็นทีคราวนี้ต้องลองโรดรันเนอร์อเมริกาบ้างแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2011 | 08:22:14 AM โดย bomb » บันทึกการเข้า

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1188 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 | 09:08:56 AM »

ผมได้แผ่นซีดีมากจากประเทศ Singapore เป็นอัลบั้มรวมเพลงของ James LaBrie ชื่อว่า Prime Cuts...

ด้วยความที่ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้จึงนึกว่าเป็นผลงานหาซื้อยากก็เลยสอยมา ครั้นพอเช็คอีเบย์กลับเห็นว่ามีราคาต่ำกว่าที่ผมจ่าย
เงินไปพอสมควร  ฮืม  ฮืม  ฮืม

เลยอยากถามผู้รู้ว่า อัลบั้มชุดนี้น่าเปิดฟังไหมครับ ? ผมจะ "ช้ำใจ" หรือเปล่า ช่วยบอกที  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1189 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 | 10:59:49 AM »

ผมได้แผ่นซีดีมากจากประเทศ Singapore เป็นอัลบั้มรวมเพลงของ James LaBrie ชื่อว่า Prime Cuts...

ด้วยความที่ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้จึงนึกว่าเป็นผลงานหาซื้อยากก็เลยสอยมา ครั้นพอเช็คอีเบย์กลับเห็นว่ามีราคาต่ำกว่าที่ผมจ่าย

เลยอยากถามผู้รู้ว่า อัลบั้มชุดนี้น่าเปิดฟังไหมครับ ? ผมจะ "ช้ำใจ" หรือเปล่า ช่วยบอกที  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ผมยังไม่เคยเห็น และฟังงานชุดนี้นะครับ
แต่ลองว่าพี่ไปสอยถึงประเทศสิงคโปร์แล้ว ยังไงซะ ก็ต้องฟังให้ "ไพเราะ" ครับ   ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1190 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 | 12:33:40 PM »

เงินไปพอสมควร  ฮืม  ฮืม  ฮืม

เลยอยากถามผู้รู้ว่า อัลบั้มชุดนี้น่าเปิดฟังไหมครับ ? ผมจะ "ช้ำใจ" หรือเปล่า ช่วยบอกที  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ถึงพี่โป่งที่รัก...
ถ้าพี่โป่งชอบเสียงร้องของเจมส์ให้แกะเลยครับ แต่ถ้าไม่ชอบแนะนำให้เก็บไว้เฉยๆครับ เพราะแกร้องทุกเพลงครับ
ตัวเพลงนั้นไม่ข้องเกี่ยวอะไรกับดรีม เธียเตอร์แม้แต่น้อยและไม่เกี่ยวอะไรกับงานเดี่ยวของเจมส์ (งานเดี่ยวเจมส์หลายเพลงดีมาก เช่น slightly out of reach ผมชอบสุดๆ) เพลงในชุดนี้ส่วนมากดึงมาจากงานปล่อยของของนักดนตรีฝีมือดีหลายท่าน อีตาแมนจินี่มือกลองใหม่ก็เอากับเขาด้วย เช่น MullMuzzler ทั้งอัลบั้ม 1 และ 2 ยาวไปถึงงานคัฟเวอร์หรือรับเชิญของเจมส์ในเอื้อมมือของ Magna Carta จะหยิบเอามาหากินได้

แนวเพลงเป็นโปรเกรสซีฟเมทัล หรือเมทัลแบบมีชั้นเชิงแบบระยะสั้น-กลาง พอดริฟท์กันหอมปากหอมคอ

เหมาะสำหรับคนขี้เกียจซื้อหลายอัลบั้มครับ ฟังแก้เหงา  ยิ้มกว้างๆ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1191 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011 | 12:45:11 PM »

เหตุการณ์แบบนี้มักจะเกิดขึ้นเวลาไปซื้อแผ่นต่างประเทศครับ ถ้าให้ดีควรพกมือถือเข้าเน็ตได้แล้วเข้าอีเบย์เช็คราคาเดี๋ยวนั้นเลย แต่ถ้าคิดว่าการได้ไปจับของจริงในต่างแดนแล้วซื้อติดกลับมาเป็นความสุขอย่างนึงก็อย่าเสียดายเลยครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1192 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 08:15:59 AM »

ผมซื้อของจากโรดรันเนอร์อเมริกา ไม่เคยโดนเลยครับ (แต่สั่งจากญี่ปุ่น โดยเฉพาะ cdjapan.co.jp และ hjl.com นี่โดนตลอด) เลยอยากรู้ว่าบ๊อกซ์ชุดก่อนที่คุณบอมโดนภาษี สั่งจากแหล่งไหนครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณเพชรยังจำเรื่องช่วยชาติของผมได้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม
คราวนั้นผมสั่งจาก Amazon.uk ครับ ราคาถูกกว่าที่อื่นนิดหน่อย แต่ต้องช่วยชาติ (คุ้มมั้ยเนี่ย...)

เห็นทีคราวนี้ต้องลองโรดรันเนอร์อเมริกาบ้างแล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ผมสั่งโรดรันเนอร์อเมริกาไปแล้วนะครับ ค่าส่ง 28 US รวมเบ็ดเสร็จก็ 138.5 US
แม้ว่าจะเป็นลิงค์ของโรดรันเนอร์ แต่ว่าผู้ขายเป็น omega order ครับ ซึ่งเป็นเวปที่แปลกดีคือจะส่งของไปที่ Royal International Couriers (Thailand) Ltd ที่อยู่แถวๆบางคอแหลมก่อน (ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกัน) แล้วเค้าก็จะส่งมาให้ผมอีกต่อนึง นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ไม่โดนภาษีก็ได้มั้งครับ  ยิ้มเท่ห์

ไม่รับประกันนะครับว่าจะไม่โดนภาษี แต่ถ้าใครจะสั่งแล้วคิดว่าเป็นทางเลือกที่น่าจะเสี่ยงน้อยกว่า จะลองดูก็ได้ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1193 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 08:23:10 AM »

ทำไปได้  แลบลิ้น
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=hEMA3Ptoo5Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=hEMA3Ptoo5Q</a>

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1194 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 08:31:19 AM »

ควันหลงทัวร์ยังมีมาเรื่อยๆครับ พระเอกของงานที่ถูกจับจ้องก็ยังเป็นพี่แมนเช่นเคย  ยิ้มเท่ห์
มาเอเชียทัวร์ขอให้เอากลองชุดใหญ่มานะเฮีย

ตามไปดูกันเต็มๆที่อิสราเอล....
credit : http://www.metalist.co.il/GalleryPrivate.asp?gid=283&Page=1

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1195 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 10:04:00 AM »

ทำไปได้  แลบลิ้น
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=hEMA3Ptoo5Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=hEMA3Ptoo5Q</a>

ชื่นชมในความพยายามในการถ่ายทำและการคิดมุกมากครับ มุกเยอะมาก ฮาจริงๆ ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Fog
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1196 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 10:29:04 AM »

คุณเพชรยังจำเรื่องช่วยชาติของผมได้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ผมสั่งโรดรันเนอร์อเมริกาไปแล้วนะครับ ค่าส่ง 28 US รวมเบ็ดเสร็จก็ 138.5 US
แม้ว่าจะเป็นลิงค์ของโรดรันเนอร์ แต่ว่าผู้ขายเป็น omega order ครับ ซึ่งเป็นเวปที่แปลกดีคือจะส่งของไปที่ Royal International Couriers (Thailand) Ltd ที่อยู่แถวๆบางคอแหลมก่อน (ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกัน) แล้วเค้าก็จะส่งมาให้ผมอีกต่อนึง นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ไม่โดนภาษีก็ได้มั้งครับ  ยิ้มเท่ห์

ไม่รับประกันนะครับว่าจะไม่โดนภาษี แต่ถ้าใครจะสั่งแล้วคิดว่าเป็นทางเลือกที่น่าจะเสี่ยงน้อยกว่า จะลองดูก็ได้ครับ

The Omega Order ก็คือ The End Records น่ะเอง เพราะ RR จับมือกับ The End เพื่อทำการนี้

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1197 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011 | 10:42:02 AM »

The Omega Order ก็คือ The End Records น่ะเอง เพราะ RR จับมือกับ The End เพื่อทำการนี้

That's right mann!  ยิ้มเท่ห์
ผมก็ยังงงอยู่ว่าสั่งกับ Roadrunner ไปโผล่ The Omega Order แต่เมลล์ตอบกลับดันเป็น The End Records เฉยเลย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2011 | 10:43:34 AM โดย เพชร วิปลาส » บันทึกการเข้า

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1198 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011 | 10:25:55 PM »

มีข่าวล่ามาแจ้งเรื่องความยาวเพลงในอัลบั้มใหม่ครับ

1. On the Backs of Angels (8:46)
2. Build Me Up, Break Me Down (6:59)
3. Lost Not Forgotten (10:11)
4. This is the Life (6:57)
5. Bridges in the Sky (11:01)
6. Outcry (11:24)
7. Far From Heaven (3:56)
8. Breaking All Illusions (12:25)
9. Beneath the Surface (5:26)
http://www.facebook.com/DreamTheaterADTOE

แอบฟังสบายๆนะครับเนี่ย เฉลี่ยความยาวแต่ละเพลงกำลังดี ประมาณชุด Images & Words, Falling into infinity, Train of thought เลย ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1199 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011 | 07:51:27 AM »

มันมาแล้วครับ  ขยิบตา

หน้า: 1 ... 78 79 [80] 81 82 ... 102
พิมพ์