เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

08 พฤษภาคม 2024 | 01:44:53 PM
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: LOUDNESS Live In BANGKOK 27-7-54  (อ่าน 21285 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 10:58:05 AM »

ท่าน แจ็คเดอะริพเพอร์ นำรูปมาจากไหนหรือครับ ?  ไม่ได้ไปแต่มีการลงภาพมาให้ทุกคนได้ดูด้วย  ยิ้มกว้างๆ

เข้าไปในงานเจอ คุณShaman มากับเพื่อนๆ

ผมรอให้น้องเค้าเข้ามาเล่าให้ฟังก่อนนะครับ ส่วนตัวผมบอกได้เลยว่า "คุ้มค่า สมกับการรอคอยมากๆ"  ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 01:13:59 PM »

LOUDNESS - Shadows Of War (Live in Bangkok 27-7-2011) @ Hollywood Award.

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=2B9KaBR4sSU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=2B9KaBR4sSU</a>

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 01:20:47 PM »

LOUDNESS - Crazy Nights (Live in Bangkok 27-7-2011) @ Hollywood Award.

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=W9HiGAhc3kM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=W9HiGAhc3kM</a>

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 01:24:13 PM »

LOUDNESS - So Lonely (Live in Bangkok 27-7-2011) @ Hollywood Award.

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=zo73fSjloU4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=zo73fSjloU4</a>
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 02:00:33 PM »

มาเปิดการแสดงแบบแทบไม่ทันตั้งตัวแบบนี้ มีคนเข้าชมสักเท่าไหร่ครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 02:15:04 PM »

มาเปิดการแสดงแบบแทบไม่ทันตั้งตัวแบบนี้ มีคนเข้าชมสักเท่าไหร่ครับ

จริงๆผมได้ยินข่าวล่วงหน้าในอินเตอร์เนตมาประมาณ 2 เดือนเลยนะครับ เข้าใจว่าไม่มีการโปรโมตสื่อใหญ่ๆเท่านั้นเอง

แต่ที่ไม่ได้ลงกระทู้ในเวปนี้ เพราะไม่ใช่วงที่ติดตามนัก

ปล. คนญี่ปุ่นที่บริษัทผมก็ยังไม่รู้เลยครับ พอผมบอกว่าเมื่อวานวงมาเล่นที่ไทย ก็บ่นเสียดายกันหมด  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
bomb
Fragile

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 03:37:12 PM »

จริงๆผมได้ยินข่าวล่วงหน้าในอินเตอร์เนตมาประมาณ 2 เดือนเลยนะครับ เข้าใจว่าไม่มีการโปรโมตสื่อใหญ่ๆเท่านั้นเอง

แต่ที่ไม่ได้ลงกระทู้ในเวปนี้ เพราะไม่ใช่วงที่ติดตามนัก

ปล. คนญี่ปุ่นที่บริษัทผมก็ยังไม่รู้เลยครับ พอผมบอกว่าเมื่อวานวงมาเล่นที่ไทย ก็บ่นเสียดายกันหมด  ยิ้มกว้างๆ

ดีจังครับ คุณเพชร ที่ทำงานมีคอเพลงแนวนี้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 06:51:04 PM »

รายชื่อเพลงที่คณะ ลาวด์เนสส์ เล่นในคืนวันพุธที่ผ่านมาทั้งหมดครับ...

LOUDNESS LIVE IN BKK 27.07.11

1. Fire of The Spirit
  2. Hit The Rails
  3. Crazy Nights
  4. Heavy Chains
  5. In the Mirror
  6. So Lonely
  7. Exploder - Guitar Solo - Shadows of War
  8. Get Away
  9. Black Star Oblivion
10. Se ( Requiem) - The King of Pain
11. Crazy Doctor

Encore1
  1. Let It Go
  2. Like Hell

Encore2
  1. S.D.I.

รวมเวลาทั้งหมดประมาณหนึ่งชั่วโมงกับเกือบๆ สี่สิบนาที แต่ไม่มีโซโล่เดี่ยวของมือกลองเหมือนในประเทศสิงคโปร์ครับ  เศร้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 07:53:26 PM »

ดีจังครับ คุณเพชร ที่ทำงานมีคอเพลงแนวนี้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ผมบอกเจ้านายญี่ปุ่นว่า "Do you know Loundness play concert in Thai last night?"
เจ้านาย "Loundness?, new band?"
ผม "ลาวเนส Japanese band, very famous. Why you do know?
เจ้านาย "I don't know ลาวเนส" "In Japan, we know only ลาวเนดสุ"
ผม  แลบลิ้น

เรื่องจริงนะครับเนี่ย ใครเคยคุยกับคนญี่ปุ่นคงจะเก็ทมุขนี้แน่ๆ   ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 08:21:16 PM »

ผมบอกเจ้านายญี่ปุ่นว่า "Do you know Loundness play concert in Thai last night?"
เจ้านาย "Loundness?, new band?"
ผม "ลาวเนส Japanese band, very famous. Why you do know?
เจ้านาย "I don't know ลาวเนส" "In Japan, we know only ลาวเนดสุ"
ผม  แลบลิ้น

เรื่องจริงนะครับเนี่ย ใครเคยคุยกับคนญี่ปุ่นคงจะเก็ทมุขนี้แน่ๆ   ยิ้มกว้างๆ

เข้าใจครับเพราะอยู่บริษัทญี่ปุ่นเหมือนกัน เคยโทรไปที่โตเกียวผมบอกเขาว่าผมโทรจาก "แบงค๊อค" (Bangkok) เขาไม่เข้าใจผมเลยเปลี่ยนใหม่บอกว่าผมโทรจาก "บังโคคุ" (ต้องทำสำเนียงญี่ปุ่นหน่อยๆ) เท่านั้นแหละครับเรียบร้อย
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 09:30:03 PM »

มีหลายคำที่คนญี่ปุ่นออกเสียงไม่ได้ โดยเฉพาะ SI เขาจะออกเสียงเป็น SHI หมด ตอนไปร้านตัดผม ช่างพยายามพูดภาษาอังกฤษว่า Please sit here. แต่เขากลับออกเสียงว่า Please shit here.

TRON

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011 | 10:02:38 PM »

มีหลายคำที่คนญี่ปุ่นออกเสียงไม่ได้ โดยเฉพาะ SI เขาจะออกเสียงเป็น SHI หมด ตอนไปร้านตัดผม ช่างพยายามพูดภาษาอังกฤษว่า Please sit here. แต่เขากลับออกเสียงว่า Please shit here.

ถ้าฝรั่งเข้าร้านบ้าจี้ทำตามคงฮาน่าดู ผมประัทับใจคำว่า McDonald มากครับ จาก 3 พยางค์กลายเป็น 6 พยางค์เลย
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011 | 02:10:10 AM »

เคยเจอนักเรียนแลกเปลี่ยน พูดเหมือนกันครับ อย่าง แต๊งกิ้ว เขาก็พูด แต๊งกิ้วโต่ะ อะไรประมาณนี้ 55+

bomb
Fragile

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011 | 09:09:07 AM »

เวลาเจอภาษาอังกฤษสำเนียงญี่ปุ่นทำให้เราเสียความมั่นใจได้ครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011 | 11:25:30 PM »

สวัสดีครับ ขอเล่าประสบการ์ณที่ได้ไปชมวง Loudness มาหน่อยนะครับ

งานครั้งนี้จัดที่ Hollywood Award ครับ สถานที่นี้ส่วนมากวงต่างประเทศที่มาเล่นจะเป็นแนวเมทัลครับ เท่าที่เคยดูมาส่วนมากจะเป็นแนวโหดๆอย่าง แบล็ก และ เดธ ครับ ซึ่งระบบเสียงค่อนข้างดีกว่าที่ Rock Pub พอสมควร และแอร์เย็นสบายมากครับ

พอถึงวันงานจริงๆ เดินไปหน้างาน ประมาณ 6 โมงเย็นกว่าๆ คนยังน้อยอยู่เลยครับ ไม่น่าจะเกิน 200 คนได้ และได้โชคดีที่ได้เจอพี่โป่งด้วยครับ ก็รอแล้วรอเล่า จนประตูเปิด ก็เข้าไปรอข้างในผับ ซึ่งใช้เวลาพอสมควรจนเกือบ 2 ทุ่ม สมาชิกวง Loudness ก็ทยอยกันออกมา เล่นเ้พลง Fire of Te Spirit ซึ่งน่าจะเป็นเพลงใหม่นะครับ เป็นเพลงบรรเลง ริฟฟ์กีตาร์ต่ำๆ จากที่ได้ฟังตอนนั้น คิดว่าระบบเสียงก็เข้าท่าดีครับ แม้เสียงเบส กับ กระเดื่องกลอง จะดังไปหน่อย แต่ก็แน่นดี หลัีงจากนั้นมิโนรุ ก็ออกมาครับ เรียกเสียงจากผู้ชมได้อย่างคึกคัก และมิโนรุ เป็นสมาชิกคนเดียวที่ผมจำหน้าตาได้ครับ ขอสารภาพเลยว่า ผมจำไม่ได้เลยว่าใครเป็นใครครับ อากิระที่เคยเห็นจากในรูปเห็นไว้ผมเดรดลอ็ก พอมาเล่นจริงๆกลับไม่มีแล้ว Hit The Rails เ็ป็นเพลงถัดมาที่ทางวงเล่น ซึ่งเป็นเพลงใหม่อีกเหมือนกันครับ และเชื่อมั๊ยครับว่า ผมแทบจะไม่ได้ยินเสียงร้องเลย โดนเสียงเครื่องดนตรีอื่นๆกลบหมด เบส และกระเดื่องกลอง ดังมากๆ ราวกับดูวงฮิพฮอพก็ไม่ปาน ก็ได้แต่หวังว่าเพลงต่อๆไป จะค่อยๆดีขึ้นตามลำดับ พอจบเพลง อากิระเปลี่ยนกีตาร์ และงัดเพลงดังอย่าง Crazy Nights มาเล่น ออกมาริฟฟ์แรกก็เฮกันทั้งฮอล์ครับ แต่เสียงร้องของมิโนรุยังแทบจะไม่ได้ยินอยู่ดี ต่อด้วย Heavy Chains เพลงโปรดของผม ซึ่งทางวงเล่นได้มันส์มากครับ ริฟฟ์เพลงนี้โยกหัวหนักๆได้ทั้งเพลง ท่อนโซโลของอากิระแพรวพราเด็ดทุกเม็ดเลยครับ เรียกว่าพอมาดูจริงๆสดๆ ยิ่งชอบมากขึ้นครับ ฝีมือจริงๆ ตามด้วยเพลงที่มีริฟฟ์กีตาร์สุดมันส์อย่าง In The Mirror ทางวงเล่นได้อย่างเมามันส์ เรียกว่าอายุอานามขนาดนี้ แต่พลังงานไม่ได้ถดถอยลงไปเลย และเพลงบัลลาดสุดฮิตอย่าง So Lonely ก็ตามมา เพลงนี้ Loudess เล่นได้เพราะและได้อารมณ์มากครับ จากนั้นอากิระโชว์โซโลกีตาร์ มิโนรุหลบเข้าไปหลังเวลา และโผล่มาพร้อมกับเสื้อลายดวงอาทตย์อุทัย เล่นเพลง Shadows of War ซึ่งช่วงนี้ ผมรู้สึกว่าได้ยินเสียงร้องชัดขึ้นมาบ้างครับ ทีี่ผมประทับใจมากๆคือการไล่นิ้วบนคอกีตาร์ของอากะระ อย่างสวยงาม ไล่มา 3-4 เพลง มาจบที่ Crazy  Doctor แล้วทางวงก็เข้าหลังเวทีไป แฟนๆก็เรียกอังกอร์กันตามระเบียบครับ ทางวงนำเพลง Let it Go เพลงสนุกๆมาเล่น และตามด้วย Like Hell เพลงนี้สุดๆครับ แต่เหมือนซาวน์ดมันจะตีกัน และกลบเสียงร้องไปจนหมด แต่คนดูไม่สนอะไรแล้วครับ เล่นจนจบไป อารมณ์คนดูยังไม่หมด มีอังกอร์รอบสอง ซึ่งเท่าที่ดูคอนเสิร์ตมา เห็นไม่บ่อยนักที่นักดนตรีจะออกมาเล่นอีกครับ ปิดด้วย S.D.I. ทั้งคนดูและคนเล่นเต็มไปด้วยความสุขครับ จริงๆครับ เสียอย่างเดียวตรงที่เสียงร้องจมมิดเลย ก็เป็นข้อเสียอย่างเดียวของงานนี้ครับ

คนดูจากที่กวาดสายตามองไปรอบๆน่าจะประมาณ 300 กว่าๆครับ เรียกว่าน้อยไปนิด จะว่าับัตรแพงมั๊ย ก็ไม่เท่าไหร่นะครับ ผมก็ได้อุดหนุนเสื้อมาตัวนึงด้วย ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อเพราะสกรีนห่วยมาก แต่พอดูจบมันอิ่มและประทับใจจริงๆครับ เลยซื้อเก็บไว้เป็นที่ระลึก และได้ลายเซ็นมาครบทุกคน แต่เสียดายไปถ่ายรูปไม่ทัน และตอนออกมาไม่เจอพี่โป่งแล้วครับ

ขออภัยที่มาตอบช้าครับ พอดีพักนี้ไม่ค่อยได้เล่นคอมเลย งานที่มอเยอะมาก เขียนไม่ดีอย่าว่ากันนะครับ พอดีพักนี้พักผ่อนน้อย ตาลาย ลอยๆ หลงๆ
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์