เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

07 พฤษภาคม 2024 | 06:42:10 PM
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191141 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #105 เมื่อ: 25 กันยายน 2011 | 07:43:32 PM »

90 second of "The View"
เสียงร้องของลุง Lou ดูไม่เข้ากับดนตรีเลย ยังดีที่เพลงนี้เป็น duet ที่มีท่้อนร้องของ James ด้วย

http://www.loureedmetallica.com/news/preview-of-'the-view'
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #106 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 08:11:52 AM »

90 second of "The View"
เสียงร้องของลุง Lou ดูไม่เข้ากับดนตรีเลย ยังดีที่เพลงนี้เป็น duet ที่มีท่้อนร้องของ James ด้วย

http://www.loureedmetallica.com/news/preview-of-'the-view'

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8LWtb621DRg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8LWtb621DRg</a>

- -เหมือนจะเละครับ

มันไม่โจ๊ะเลยครับ ริฟ ตันมาก  ไม่ใหวๆ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011 | 08:15:23 AM โดย MetallicaMegadeth » บันทึกการเข้า

.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #107 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 09:28:38 AM »

งานแบบนี้ เขาต้องยกย่องผู้อาวุโสกว่าอยู่แล้วล่ะครับ ภาพรวมน่าจะไปทาง Lou Reed มากกว่า ถ้าเป็น Met มากกว่าสิครับ แปลก
แฟน Met ต้องทำใจกันหน่อยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

Fragile

« ตอบ #108 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 09:56:24 AM »

งานแบบนี้ เขาต้องยกย่องผู้อาวุโสกว่าอยู่แล้วล่ะครับ ภาพรวมน่าจะไปทาง Lou Reed มากกว่า ถ้าเป็น Met มากกว่าสิครับ แปลก
แฟน Met ต้องทำใจกันหน่อยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

เห็นด้วยครับ  อันนี้ ต้องทำใจสุดๆ 13 ของ Meg กินขาดแน่ๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #109 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 01:05:44 PM »

ฟังเต็ม ๆ ใน Official มาแล้วครับ 3-4 รอบ
แฟน ๆ ส่วนใหญ่ที่ให้ความเห็นในนั้น ดูจะเป็นในทาง ลบ ซะส่วนใหญ่นะ อิอิ (แต่ผมว่าเหล่านั้นน่าจะเป็นพวกสาวกสายเลือดใหม่น่ะครับ) 

The View
ริฟฟ์หนัก ๆ เนิ่บ ๆ ขับเคลื่อนซึ่งดูขัดกับเสียงของลุง Lou ซึ่งฟังไม่เข้ากันเลย จนมาช่วงกลางเพลงเริ่มจะควบเทมโปเร็วขึ้น
โดยรวมยังถือว่าฟังได้สำหรับผม ยังดีที่มี James ร้องสอดแทรกในบางท่อน ก็ทำให้เพลงมัน Rock! ขึ้นมาได้แล้ว Hell Yeah!

แค่เพลงเดียวคงวัดงานชุดนี้ทั้งหมดไม่ได้ครับ แต่สำหรับผม ถือว่าเป็นงานที่น่าติดตามชุดนึง
ซึ่งสิ่งที่ผมหวังไว้ คือ "ไม่" ต้องการได้ยินซาวนด์ของ Met ในงานชุดนี้ แต่ต้องการอะไรที่แตกต่างออกไป

อีกอย่าง ภาพลักษณ์ที่ผมเห็นตั้งแต่แรกของ Loutallica นี้ มันไม่ออกมาแบบโคตรเฮฟวี่แน่ ๆ
(ถ้าคนที่ร่วมงานกับ Met ไม่ใช่ Dave Mustaine หรือ Geddy Lee ก็ว่าไปอย่าง  แลบลิ้น)
Pong-Wanchai

« ตอบ #110 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 01:17:06 PM »

งานนี้ถ้าหากใครไม่เคยฟังผลงานของ คุณปู่ลู มาก่อนคงจะยอมรับยาก...

แต่อย่าลืมว่านี่ไม่ใช่งานของคณะ Metallica นะครับ พวกเค้ามาเล่นแบ็คอั๊พให้เฉยๆ แล้วจะมาคาดหวังอะไรให้มันใหญ่โตมโหฬารอย่างนั้น
ดนตรีมันก็ต้องเป็นไปตามสไตล์ของ ท่านปู่ เค้า วิธีร้องก็อาจจะเทียบได้กับ ปู่บ้อบ ดิเลน นักร้องสองคนนี้มีอะไรที่เหมือนกันและไม่เหมือน
ซึ่งคล้ายกับพูดคนละเรื่องเดียวกัน !!!

ฟังอัลบั้มชุดนี้แล้วลองซื้ออัลบั้มของ Lou Reed ชุดอื่นๆ มาฟังดูซิครับ ว่าอย่างไหนมันดีกว่ากัน ?!?!?
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #111 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 01:35:49 PM »

เวลาฟังผลงานของ Velvet Underground ผมจะเลือกฟังแต่เพลงที่ Lou Reed ไม่ได้ร้องนำ ส่วนผลงานเดี่ยวของ Lou Reed อัลบั้มเพลงบรรเลงชุด Hudson River Wind Meditations น่าฟังที่สุดครับ แต่ถ้าใครชอบ noise และไม่ชอบเสียงร้องของเขา ก็ต้องชุด Metal Machine Music

.. polotoon ..

« ตอบ #112 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 01:49:22 PM »

ผมชอบเสียงของ Lou นะครับ ผมว่ามันดิบกร้าว ได้ความรู้สึกอันเดอร์กราวด์ดี ผมเริ่มฟังตอนออกอัลบั้มยุคหลังแล้ว เสียงและสไตล์การร้องของ Lou เหมาะกับเพลงร็อคมากกว่าของ Bob ครับ ในความเห็นของผม

อัลบั้มของ Velvet Underground ถ้าปราศจากเสียงของ Lou Reed ก็คงจะมีแต่ด้านสวยงามเพียงด้านเดียว มันจะไม่ครบรสน่ะซีครับ ยิ้มกว้างๆ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=WZ88oTITMoM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=WZ88oTITMoM</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011 | 01:53:30 PM โดย .. polotoon .. » บันทึกการเข้า

Pong-Wanchai

« ตอบ #113 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 01:57:51 PM »

ด้วยความชื่นชอบที่ฟัง live album อยู่เป็นทุน ผมประทับใจ คุณปู่ลู จากอัลบั้มชุด Lou Reed Live (1975) กับ
Rock n' Roll Animal (1974) ทั้งสองชุดเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
Fragile

« ตอบ #114 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 04:13:59 PM »

งานนี้ถ้าหากใครไม่เคยฟังผลงานของ คุณปู่ลู มาก่อนคงจะยอมรับยาก...

แต่อย่าลืมว่านี่ไม่ใช่งานของคณะ Metallica นะครับ พวกเค้ามาเล่นแบ็คอั๊พให้เฉยๆ แล้วจะมาคาดหวังอะไรให้มันใหญ่โตมโหฬารอย่างนั้น
ดนตรีมันก็ต้องเป็นไปตามสไตล์ของ ท่านปู่ เค้า วิธีร้องก็อาจจะเทียบได้กับ ปู่บ้อบ ดิเลน นักร้องสองคนนี้มีอะไรที่เหมือนกันและไม่เหมือน
ซึ่งคล้ายกับพูดคนละเรื่องเดียวกัน !!!

ฟังอัลบั้มชุดนี้แล้วลองซื้ออัลบั้มของ Lou Reed ชุดอื่นๆ มาฟังดูซิครับ ว่าอย่างไหนมันดีกว่ากัน ?!?!?
ผมชอบเสียงของบ็อบ ดีแลน นะ สงสัยเพราะผมไม่เคยฟังเพลงของปู๋ ลูจริงอะแหละ แนะนำซักชุดสองชุดได้มั้ยครับ

TRON

« ตอบ #115 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 | 07:27:35 PM »

เคยฟัง Lou Reed ร้อง Jealous Guy ของ John Lennon ซึ่งได้อารมณ์ที่แปลกแต่ผมชอบมากครับ สไตล์การร้องของแกใครไม่คุ้นก็ฟังยาก แต่บางคนฟังนานๆแล้วก็อาจชอบก็ได้ครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=b30MmUUWKv0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=b30MmUUWKv0</a>

Fragile

« ตอบ #116 เมื่อ: 27 กันยายน 2011 | 09:38:43 AM »

http://thepiratebay.org/torrent/6665862/Metallica__amp__Lou_Reed_-_Lulu_(Promo)_[2011]

- -ของจริงป่าวครับ ได้มาจากอ่าวโจรสลัด

ปลอมฮะ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน 2011 | 09:50:26 AM โดย MetallicaMegadeth » บันทึกการเข้า

black n blue
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 28 กันยายน 2011 | 07:30:15 PM »

ขอถามหน่อยคับ อัลบั้ม metallica ออกsingle มากี่เพลงคับ
Fragile

« ตอบ #118 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 08:10:57 AM »

ขอถามหน่อยคับ อัลบั้ม metallica ออกsingle มากี่เพลงคับ

- -อัลบั้มใหนหรอครับ

JKNoremorse

« ตอบ #119 เมื่อ: 29 กันยายน 2011 | 11:10:07 AM »

เอาวิจารณ์จากเว็บ Artist Direct มาให้อ่านกันครับ

Lou Reed & Metallica "The View" — Song Review 4.5 out of 5 stars

They've never pandered to record labels, critics, or audiences.
As a result, both became musical divinities in their own right with said industry figureheads, "tastemakers",
and fans following them down their respective paths. Those paths cross at Lulu.

"The View" is a peek behind the curtain at what Metallica and Lou Reed are set to release on November 1st.
It's a chilling dramatic display of heaviness. Reed declares, "I want to see your suicide" as an elegiac drumbeat
from Lars Ulrich fumes below his voice slowly.

Kirk Hammett and James Hetfield paint sludgy distorted backdrop for Reed to cover in Lulu's blood in this voyeuristic tale of suicide and loathing. Reed's voice stands at the center of the sound as Robert Trujillo's bass rumbles calculated below.
Everything kicks into thrash gear as the guitars speed up dramatically and Hetfield growls out a sinister refrain.

The rest of the song mounts into the final apocalyptic explosion from Hetfield. It's pure brutal bliss.
Now, Lulu isn't Master of Puppets or The Velvet Underground & Nico; it's a dark beast of its own.
This record isn't about pleasing one or both audiences. It's about crafting something dangerous, dramatic, and deep.
That's what these gentlemen are best at. They've created the ultimate 21st century rock opera—soaked in blood—and it's simply because they wanted to.

—Rick Florino
09.27.11
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 31
พิมพ์