เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149690 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

07 พฤษภาคม 2024 | 07:08:29 PM
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191145 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 09:57:41 AM »

ผมจำได้แม่นยำว่า ตอนจบคอนเสิร์ต Lars Ulrich กับ James Hetfield กอดคอกัน แล้ว Lars ก็ตะโกนว่า...
... " Thank you f**king Bangkok !!! " ...อะไรทำนองนี้น่ะครับ   ยิ้มกว้างๆ

...ผมเลยอยากฟังแผ่นบู้ทเล็คว่าจะมีคำสบถนี้บันทึกอยู่หรือเปล่า ?
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #61 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 10:04:09 AM »

ผมไปค้นๆ ในเน็ท ได้รูปหน้าปกบู้ทเล็คชุด One Night In Bangkok ของคณะ Metallica มาครับ แต่ว่าแผ่นนี้ผมไม่มี  เศร้า  เศร้า  เศร้า
...อยากจะฟังดูเหลือเกินแต่จนปัญญาหามานานไม่เคยสำเร็จซักที   ฮืม

น้องๆ พี่ๆ ที่โหลดเพลงเก่งๆ กัน เคยเจอให้โหลดบ้างมั้ยครับ ? ช่วยชี้แสงสว่างให้ด้วย   ยิ้มกว้างๆ

ไม่ทราบว่าเป็นคอนเสิร์ตในไทย "ของจริง" หรือเปล่า เพราะว่าเคยอ่านเจอในเน็ทเห็นบอกว่าเป็น "ของเก้" เอามาย้อมแมว
ขายใส่ชื่อให้อัลบั้มฟังดูเท่ห์ๆ ไปอย่างงั้นเอง...ผมเลยอยากพิสูจน์ครับ เนื่องจากว่าไปดูวงเม็ดมาเหมือนกันตอนมาไทย  ยิ้มกว้างๆ

โอ้ .... ผมลืมไปเลยว่าเคยมีกระทู้นี้  ยิ้มกว้างๆ

ผมได้ยินมาเหมือนกันครับ (นานแล้ว) ว่า Bootleg ชุดที่บอกว่า One Night In Bangkok นั่น เป็นของ "เก๊" ครับ
ซึ่งวิธีการสังเกตุว่าโชว์นั้น ๆ หรือจะเป็นโชว์ที่กรุงเทพฯ หรือไม่นั้น ให้ฟัง (สังเกต) ที่เพลง Seek & Destroy ช่วงต้น ๆ เพลงที่มีท่อนว่า

" Scan the scene,,, of 'Bangkok' tonight ! " ถ้างั้น ก็ใช่เลย
เจมส์หรือเจสันจะร้องแทรกชื่อเมืองต่าง ๆ ที่พวกเขาไปเล่นช่วง Black Album ทัวร์เสมอ
(เหมือนกับ live shit ที่เจมส์หรือเจสันจะร้องว่า scan the scene... of Mexico city tonight, looking for you, just start for fight "

.... แต่ที่สำคัญ bootleg ชุดนั้น จะมีเพลง Seek & Destroy รึเปล่าน่ัะซี่?  ฮืม

ช่วงที่ผมกำลังบ้าตามงาน Bootleg อยู่ หลายปีมาแล้ว ยังคุยกับพี่หน่อยอยู่เล้ย ว่าพี่โป่งน่าจะมี source VHS ไว้บ้างรึเปล่า ตอนที่ไอ้เม็ดมาไทย
น่าเสียดาย ที่ไม่น่าจะมีการบันทึกเอาไว้ทั้งภาพและเสียง
Pong-Wanchai

« ตอบ #62 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 10:08:56 AM »

ช่วงที่ผมกำลังบ้าตามงาน Bootleg อยู่ หลายปีมาแล้ว ยังคุยกับพี่หน่อยอยู่เล้ย ว่าพี่โป่งน่าจะมี source VHS ไว้บ้างรึเปล่า ตอนที่ไอ้เม็ดมาไทย
น่าเสียดาย ที่ไม่น่าจะมีการบันทึกเอาไว้ทั้งภาพและเสียง

ผมว่าต้องมีบางคนบันทึกเสียงเก็บเอาไว้แต่ไม่ได้เล่นอยู่ในเว็ปนี้น่ะครับ ส่วนภาพนั้น ทางทีวีทุกช่องมีอยู่แล้วครับ
แต่เป็นเฉพาะ 4 เพลงแรก หรือน้อยกว่านั้น ซึ่งถ้าอยากดูต้องเข้าไปขออนุญาติหาจากกรุของแต่ละสถานีครับ.
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #63 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 12:05:12 PM »

ผมว่าต้องมีบางคนบันทึกเสียงเก็บเอาไว้แต่ไม่ได้เล่นอยู่ในเว็ปนี้น่ะครับ ส่วนภาพนั้น ทางทีวีทุกช่องมีอยู่แล้วครับ
แต่เป็นเฉพาะ 4 เพลงแรก หรือน้อยกว่านั้น ซึ่งถ้าอยากดูต้องเข้าไปขออนุญาติหาจากกรุของแต่ละสถานีครับ.

ํนั่นเรื่องใหญ่เลยครับ คนธรรมดาอย่างเรา  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

« ตอบ #64 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010 | 12:57:47 PM »

เห็นว่าคนไทยไร้ปฎิกริยาจนนักดนตรีต้องด่าจริงหรือเปล่าครับ

ผ่านมาเป็นปีๆเพิ่งจะเห็นคำถามนี้ ขอตอบจากความทรงจำในฐานะที่อยู่ในเหตุการณ์คืนนั้นครับ
หลังจากที่เล่นจบเพลง เจมส์ก็จะมีปฏิสัมพันธ์กับผู้ชม ทุกครั้งจะได้คำตอบจากคนดูว่า " Yes "
ถามหรือคุยอะไรก็ตอบแต่ Yes จนเจมส์พูดออกมาว่าพูดกันแต่ Yesๆๆๆๆ นี่มันหมายความอะไรของพวกแก?
สุดท้ายก็ยังตอบว่า Yes อยู่ดี

มีอีกช่วงที่วงทดสอบพลังคนดู ด้วยการเดินไปซ้ายที ขวาที แล้วก็ทำสัญญาณมือให้ร้องตามน่าจะเพลง Seek&Destroy
เจมส์พูดประมาณว่าซีกขวาใช้ได้ ตรงกลางงั้นๆ ซ้ายไม่ได้เรื่องเลย แล้วก็ส่ายหน้าหนี
ตอนนั้นอากาศร้อนสุดขีด เรี่ยวแรงคนดูคงเหลือไม่เท่ากัน(ผมก็หมดแรง) อยากจะเต็มที่กับคอนเสิร์ตแต่ก็ไม่ไหวด้วยหรอก
ยังต้องหลบไปนั่งพิงเสาประตูฟุตบอลเลย

ตอนนั้นผมไม่ทราบอารมณ์ว่า Metallica จะขบขัน หรือ จะโกรธ หรือจะรู้สึกยังไงเกี่ยวกับภาษาอังกฤษของคนไทยครับ
เดาแค่เค้าคงไม่มีเจตนาด่าจริงๆ คงเป็นเพียงการปลุกเร้าอารมณ์คนฟังให้มีอารมณ์ร่วมมากที่สุดครับ

เห็นด้วยครับ
ผมมี bootleg ทัวร์นี้เป็นการแสดงที่ Basel, Switzerland เดือน มิ.ย. 1993 ช่วงนั้นก็เป็นช่วงปลาย ๆ ทัวร์ที่จะสิ้นสุดการทัวร์อันยาวนานแล้ว
(เม็ดมาบ้านเราเดือน เม.ย.)

ซึ่งการแสดงต่าง ๆ เช็ตลิสต์ หรือมุขต่าง ๆ มันใกล้เคียง หรือแทบจะเหมือนกันเลย
เพลง Seek นั้น กลางเพลง เจมส์จะพักการเล่นกีต้าร์แล้วมาเอนเตอร์เทนกับคนดูทางซีกซ้าย ซีกขวา และตรงกลางตามที่พี่เล่ามาเลย
แล้วก็มีไปแจมกับคนดูด้านล่าง โดยให้ตะโกนคำว่า Seek & Destroy ที่แล้วแต่แกจะยื่นไมค์ไปให้ใคร

ยังจำได้ Bootleg ที่ผมดู ช่วงเพลง Seek ที่เจมส์ หันไปขอเสียงจากกลุ่มคนดูทางขวา สีหน้าแกไม่ประทับใจกับฟีดแบ็ค แกเลยทำท่าช่วยตัวเองกับไมโครโพนใส่คนดูซะงั้น แต่อารมณ์นั้นขำ ๆ ครับ

ส่วนเรื่องปฏิกิริยากับคนดูในประเทศไทย ผมว่าพวกเขาคงไม่ประทับใจเรื่องการฟีดแบ็คกับคนดู แต่เรื่องจำนวนคนที่มา เสียงเชียร์ ความมันส์ ความยิ่งใหญ่ มันกลบไปหมดครับ (นี่ขนาดไม่ได้ไปดูนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม)
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #65 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 09:07:40 PM »

ผมก็ขอเป็นอีกคนหนึ่งที่ยังจำได้ดี ครั้งที่Metมาถล่มบ้านเรา ซึ่งคุณแม่ไม่อนุญาติให้ผมไปชมคอนเสิร์ตครั้งประวัติศาสตร์วันนั้น
เพราะยังเด็กเกินไป ร้องไห้ แต่แค่ไ้ด้รับข่าวสารว่าพวกMetจะมาเยือน ก็รู้สึกตื่นเต้นเอามากๆแล้ว

พี่ๆพอจะทราบไหมครับว่า โชว์ที่ไทยญี่ปุ่นวันนั้น คนดูประมาณกี่หมื่นคน ??

TRON

« ตอบ #66 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010 | 11:09:52 PM »

ผมก็ขอเป็นอีกคนหนึ่งที่ยังจำได้ดี ครั้งที่Metมาถล่มบ้านเรา ซึ่งคุณแม่ไม่อนุญาติให้ผมไปชมคอนเสิร์ตครั้งประวัติศาสตร์วันนั้น
เพราะยังเด็กเกินไป ร้องไห้ แต่แค่ไ้ด้รับข่าวสารว่าพวกMetจะมาเยือน ก็รู้สึกตื่นเต้นเอามากๆแล้ว

พี่ๆพอจะทราบไหมครับว่า โชว์ที่ไทยญี่ปุ่นวันนั้น คนดูประมาณกี่หมื่นคน ??

นึกภาพในสนามกีฬาแล้วคนยืนเบียดกันทั้งสนามดูนะครับ ผมคนหนึ่งล่ะที่ต้องออกกลางคอนเสริ์ตเพราะผมหายใจไม่ออกจริงๆครับ
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #67 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 | 10:19:22 AM »

เมื่อใหร่จะมี คอนเสิต ใหม่ๆออกมามั้งเน้อ  ลาสุดที่ ได้ฟัง ก็ Fan can six อะครับ ใครมีข่าวอะไร นำเสนอหน่อยครับ ขุดๆๆ

Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #68 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 | 08:29:51 AM »

เมื่อใหร่จะมี คอนเสิต ใหม่ๆออกมามั้งเน้อ  ลาสุดที่ ได้ฟัง ก็ Fan can six อะครับ ใครมีข่าวอะไร นำเสนอหน่อยครับ ขุดๆๆ

จาก Fan Can Six ก็ต้องไปหาบู๊ทเลค Rock in Rio : Live at Madrid 2010 มาดูแล้วละเคิ้บ  ยิ้มเท่ห์

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=FzF0druurWc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=FzF0druurWc</a>

JKNoremorse

« ตอบ #69 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 | 06:07:28 PM »

ลองว่าหา Fan Can 6 มาดูได้ ไลฟ์โชว์อื่น ๆ ก็ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ
Fragile

« ตอบ #70 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011 | 09:53:45 AM »

ลองว่าหา Fan Can 6 มาดูได้ ไลฟ์โชว์อื่น ๆ ก็ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ

- -ขนาด ไลฟ์ Seattle ปี 89 ผมยังไม่มีจะดูเลยครับ ใครมีแบบ ดีวีดี มั้ง ผม ซื้อต่อ มือ 1 หรือ 2 ได้หมด  อีกอย่างที่อยากได้คือ S&M แบบDVD ครับ

TRON

« ตอบ #71 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011 | 10:12:40 AM »

- -ขนาด ไลฟ์ Seattle ปี 89 ผมยังไม่มีจะดูเลยครับ ใครมีแบบ ดีวีดี มั้ง ผม ซื้อต่อ มือ 1 หรือ 2 ได้หมด  อีกอย่างที่อยากได้คือ S&M แบบDVD ครับ

PM มาหาผมได้เลยครับ
Fragile

« ตอบ #72 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011 | 10:19:53 AM »

มีแบบใหนมั้งหรอครับ

TRON

« ตอบ #73 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011 | 10:39:34 AM »

มีแบบใหนมั้งหรอครับ

pm ไปแล้วนะครับ ยิ้ม
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #74 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011 | 05:32:17 PM »

วงต๊องๆ กับเพลง (แปลงแต่เจ๋ง) ของพี่เม็ด

Master of Pizza!  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=5MGH9t0MQN0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=5MGH9t0MQN0</a>

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 31
พิมพ์