เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

17 พฤษภาคม 2024 | 08:49:04 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheThaiprog Meeting #4 วันเสาร์ที่ 4 เมษายน 2552 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Thaiprog Meeting #4 วันเสาร์ที่ 4 เมษายน 2552 - กระทู้รวมภาพและความประทับใจ  (อ่าน 21762 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 09:08:17 AM »

ภาพที่ผมถ่ายไว้ส่วนใหญ่จะมาจากช่วงประมูลนะครับ เนื่องจากช่วงทานข้าวนั้น ถ้าถ่ายไปอาจจะไม่สวยงามนัก เนื่องจากกำลังทานอาหารกันอยู่

อันนี้เป็นภาพก่อนทานข้าวครับ มีสองมุมครับ

ิัอันนี้อีกมุมนึงครับ

ช่วงนี้ทานข้าวเสร็จแล้ว พี่ศักดิ์กำลังแจกจ่าย CD ที่แถมมากับหนังสือ MOJO ครับ

พี่ไพบูลย์ พี่ศักดิ์ น้องฟิว และแขนของเหม่งครับ

พี่แมกซ์ กับพี่ Arnold Layne ครับ

นี่มัน Pain of Salvation หรือ Opeth หว่า?

อันนี้กำลังดูแผ่น Red Box กันอยู่ครับ

ผู้ดำเนินรายการในช่วงแรก เป็นหนุ่มหล่อ มีสาวสวยมาช่วยจดรายละเอียดของจำนวนเงินที่ประมูลได้ในแต่ละชิ้นด้วยครับ

บางส่วนของผู้เข้าร่วมประมูล พี่โอ ฟิวและเหม่ง

พี่ป่อง พี่แจ๊ึค และ.... สลิ่ม

"อันนี้ก็เป็นโปสเตอร์ของ Porcupine Tree นะครับ เป็นโปรโมตอัลบั้มในยุคแรกๆ ของเค้า....... ฯลฯ" พูดผิดพูดถูกผมก็ไม่รู้หรอกครับ 555+

คุณหมอวิชัยครับ

ฟิวกับเหม่งก็ประมูลกันไปพอสมควร

นี่ก็ดูของประมูลกันอีกแล้ว

แผ่นนี้ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ อัลบั้มในยุคหลังๆ ของ Porcupine Tree สุดยอดๆ ทั้งนั้น

อันนี้แผ่น เสื้อ แล้วก็โปสเตอร์ของพี่สิทธิ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009 | 11:36:28 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 11:43:39 AM »

คุณกิตก็สอยของไปหลายอย่าง ทั้งๆ ที่อาจจะไม่ใช่แฟนของวงนั้น (หรือเปล่า?)

พี่ Lalink ครับ พี่เค้าเคยคุยกับผมในพันทิพมาตั้งแต่ผมอยู่ ม.2 ตอนนี้ผมจบปี 4 แล้วครับ เพิ่งเจอตัวจริงกันก็วันนี้แหละครับ

อั้มกับตอง ว่าแต่ตองไม่ซื้อเครื่้องเล่นแผ่นเสียงแล้วเหรอ?

โห อันนี้เนียนจริงๆ ครับ พี่แจ๊คแต่งตัวซะเนียน จนดูกลมกลืนกับน้องๆ ไปหมด ยิงฟันยิ้ม

อันนี้เป็นช่วงแนะนำแผ่นของพี่แจ๊คครับ แผ่นเสียงวง Triumvirat ที่พี่แจ๊คบอกว่า "วงนี้ผมไม่ฟัง"

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Blackfield

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 11:55:17 AM »

คู่นี้ดูไปดูมาเหมือนเป็นพี่น้องกันเลยครับ

พี่นอสคอยจดรายละเอียดต่างๆ ในการประมูลไว้หมดครับ จะได้มีหลักฐานเก็บไว้

พี่ไพบูลย์มาเป็นวิทยากรให้ความรู้เกี่ยวกับผลงานของวง Triumvirat ด้วยครับ

พี่ตั๊มขนแผ่นแฮนบิลล์มาประมูลเพียบเลยครับ

พี่ตั๊ม พี่ตี๋ และโชแปง

ผู้เข้าร่วมประมูลครับ

ของกลางที่นำมาประมูลภายในงานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009 | 11:58:09 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Blackfield

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 12:02:32 PM »

ดำเนินการประมูลเอง ประมูลเอง ได้ไปเอง (เอ๊ะ ยังไง)

มันน่าเบื่อจนเหม่งต้องหลับไปเลยเหรอครับเนี่ย?

อันนี้เป็นช่วงประมูลของแฮนบิลล์ของพี่ตั๊มครับ มีเยอะมากมายทีเดียวล่ะ

พี่นอสทำงานอยู่ตลอด ขณะที่พวกเรากำลังประมูลกันครับ

และแล้วก็มาถึง Box Houses of the Holy  ของพี่ Arnold Layne ที่ได้ราคาสูงสุดในการประมูลในคืนนั้นไป ที่ 700 บาท หรือเปล่านะครับ ผมเองก็จำไม่ได้แล้ว

พี่นอสมาสรุปยอดเงินที่ได้จากการประมูลที่ได้ทั้งหมด และก็มาชี้แจงเรื่องเสื้อเว็บที่กำลังจะมีให้ใส่กันแล้วในเร็ววันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009 | 03:18:35 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Blackfield

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 12:04:15 PM »

รูปหมดแล้วนะครับ เดี๋ยวรายละเอียดการใช้จ่ายเงิน การทำเสื้อ และเรื่องอื่นๆ จะมาแจ้งอีกทีนะครับ
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมประมูล และมาร่วมงานมีตติ้งครั้งที่ 4 ของ Thaiprog มากครับ

kongbei
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 12:29:55 PM »

เข้ามายืนยันว่า ตัวจริงดูดีกว่าในรูปทุกคนครับ !!
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 01:23:31 PM »

เข้ามายืนยันว่า ตัวจริงดูดีกว่าในรูปทุกคนครับ !!

ยกเว้นผม ตัวจริงกับในรูป ดีเหมือนกันหมด

(ผมชอบ แผ่น Metallica มากเลยอ่ะ ได้ความรู้ดีครับ)

ขอบคุณพี่ศักดิ์สำหรับ CD MOJO มากครับ ชอบครับ , พี่ Polotoon พ่อชอบ Shakatak มากครับเปิดฟังในรถตลอดเลย ขอบคุณมากครับ (แผ่นเพลงที่ให้มา ก็ชอบครับ มีแปลกๆ เยอะแยะเลย) , พี่ jk เดี๋ยวจะลองเปิดฟังแผ่นเมทัล คืนนี้ครับ ขอบคุณสำหรับ IV ด้วยครับ

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 01:44:14 PM »

สนุกขึ้นเรื่อย ๆ ในแต่ละครั้งที่จัดเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ สถานที่ อาหาร โอเคเลย
ท่านผี เป็นไฮไลต์ของงานจริง ๆ สร้างเสียงหัวเราะให้ทุกคน เสียดายที่ผมต้องกลับก่อนเวลา  แลบลิ้น
ขอบคุณพี่ Analog kid สำหรับ Mojo cd ขอบคุณพี่ Polotoon, Tron สำหรับซีดีอีกครั้งนะครับ

และหวังว่าคงได้ Meeting กันอีกครั้งในเร็ววันนี้นะครับ และหวังให้มีกิจกรรมเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ครับ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 02:00:40 PM »

สรุปยอดที่ได้ คือ 4291 บาท
เก็บไว้สำหรับเป็นค่า Hosting / Server 1500 บาท
เหลือเป็นทุนสำหรับทำเสื้อ 2791 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2009 | 02:49:00 PM โดย Nosferatu ZoDD » บันทึกการเข้า

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 02:20:32 PM »

เจอคนรู้จัก 1 คน คุณแม็กซ์ แห่ง abbey road ไม่ทราบว่าใช้ชื่อใน board ว่าอะไรครับ
ผมไม่ได้ไปที่ร้านนานแล้ว ยุ่งเรื่องลูกเรียนพิเศษ

lalink
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 03:00:25 PM »

เจอคนรู้จัก 1 คน คุณแม็กซ์ แห่ง abbey road ไม่ทราบว่าใช้ชื่อใน board ว่าอะไรครับ
ผมไม่ได้ไปที่ร้านนานแล้ว ยุ่งเรื่องลูกเรียนพิเศษ

ขอตอบแทนพี่แม็คนะครับ ในฐานะที่ผมเป็นคนชวนพี่แม็คไปร่วมงานนี้  ยิงฟันยิ้ม

ปกติแกเข้ามาอ่านในเว็บนี้บ้าง นานๆ ทีครับ ไม่เคยได้โพสอะไร

ตอนนี้เห็นว่าเอาคอมไปซ่อมอยู่ หวังว่าซ่อมเสร็จแล้วจะรีบมาสมัครสมาชิกครับ  ขยิบตา

ผมคุยกับพี่แม็ค แกก็บอกว่า เหมือนแกจะรู้จักคุณหมอน่ะครับ เสียดายที่คุณหมอไม่ได้มาร่วมงาน

lalink
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 03:03:22 PM »

แก้ไขของน้องบาสหน่อยครับ

Box ของพี่ Arnold คือ House of the Holy นะครับ ไม่ใช่  The Song Remains The Same  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนราคา ผมประมูลไปที่ 700 บาทครับ  แพ้พี่ panyarak ที่ได้ไปในราคา 710 บาท หวุดหวิด  ยิงฟันยิ้ม

Blackfield

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 03:18:05 PM »

แก้ไขของน้องบาสหน่อยครับ

Box ของพี่ Arnold คือ House of the Holy นะครับ ไม่ใช่  The Song Remains The Same  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนราคา ผมประมูลไปที่ 700 บาทครับ  แพ้พี่ panyarak ที่ได้ไปในราคา 710 บาท หวุดหวิด  ยิงฟันยิ้ม

แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ ผมมึนเอง ดันจำเป็นเพลงๆ แรกของอัลบั้มชุดนี้ไปซะนี่ ยิงฟันยิ้ม

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 03:22:58 PM »

ขอตอบแทนพี่แม็คนะครับ ในฐานะที่ผมเป็นคนชวนพี่แม็คไปร่วมงานนี้  ยิงฟันยิ้ม

ปกติแกเข้ามาอ่านในเว็บนี้บ้าง นานๆ ทีครับ ไม่เคยได้โพสอะไร

ตอนนี้เห็นว่าเอาคอมไปซ่อมอยู่ หวังว่าซ่อมเสร็จแล้วจะรีบมาสมัครสมาชิกครับ  ขยิบตา

ผมคุยกับพี่แม็ค แกก็บอกว่า เหมือนแกจะรู้จักคุณหมอน่ะครับ เสียดายที่คุณหมอไม่ได้มาร่วมงาน

เมื่อก่อนเจอกันบ่อย คุยกันที่ร้าน เรื่องเพลง แต่ผมไม่ได้เผยตัว ทำตัวเป็นลูกค้า เท่านั้น
บางครั้งก็เอาDVDวงเก่าๆไปให้ดูบ้าง เช่น Jackson Browne,Boston
เท่านี้ คงจำผมได้นะ
ล่าสุด เจอกัน ที่ BKP เพราะผมมักไปรับของเล่นพวก ultraman,kamen rider ที่สะพานเหล็ก วันเสาร์วันเดียว แล้วแวะไปคุยกับน้องโก้ที่ BKP ก่อนขึ้นรถเมล์กลับไปรับลูก ที่เรียน ดนตรี ที่เดอะมอลล์ ท่าพระ มีเวลาไปกลับรวมรอรถเมล์ไม่ถึง 2 ชั่วโมงครึ่ง ถ้าขับรถไปเองใช้เวลานานกว่า และ เสียเงินมากกว่า เลยไม่มีเวลาไปที่the old siam

lalink
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 เมษายน 2009 | 03:30:07 PM »

เมื่อก่อนเจอกันบ่อย คุยกันที่ร้าน เรื่องเพลง แต่ผมไม่ได้เผยตัว ทำตัวเป็นลูกค้า เท่านั้น
บางครั้งก็เอาDVDวงเก่าๆไปให้ดูบ้าง เช่น Jackson Browne,Boston
เท่านี้ คงจำผมได้นะ
ล่าสุด เจอกัน ที่ BKP เพราะผมมักไปรับของเล่นพวก ultraman,kamen rider ที่สะพานเหล็ก วันเสาร์วันเดียว แล้วแวะไปคุยกับน้องโก้ที่ BKP ก่อนขึ้นรถเมล์กลับไปรับลูก ที่เรียน ดนตรี ที่เดอะมอลล์ ท่าพระ มีเวลาไปกลับรวมรอรถเมล์ไม่ถึง 2 ชั่วโมงครึ่ง ถ้าขับรถไปเองใช้เวลานานกว่า และ เสียเงินมากกว่า เลยไม่มีเวลาไปที่the old siam

ผมพูดถึงชื่อ dr. buska ที่เป็นหมอ แล้วพี่แม็คบอกผมว่า แกน่าจะรู้จักน่ะครับ

หน้า: [1] 2 3
พิมพ์