เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

03 พฤษภาคม 2024 | 11:21:41 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesพูดคุยเรื่องแผ่นเสียง
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 48
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเรื่องแผ่นเสียง  (อ่าน 234115 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #300 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2011 | 12:09:45 PM »

พี่ตั๊ม-อิ่ม
แต่ผม-หิวครับ

ทำไงดีล่ะเนี่ย

ต้องขายเครื่อง projector แล้วครับ

จ๊าก..
ร้องจ๊ากเลย ยิ้มกว้างๆ
ถ้าไม่อยากขายก็ต้องข่มใจ นั่งสมาธิ และภาวนาคาถา "พุทโธ พอเพียง, ธัมโม พอเพียง, สังโฆ พอเพียง" แล้วจะละพ้นจากกิเลสได้ครับ ท่านผีฯ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ จะพยายาม  ยิงฟันยิ้ม

ปล.ช่วงนี้ พี่ตั๊มเน้นแผ่นเสียงจัง
ที่กาตาร์ มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงด้วยไหมครับ..  ฮืม

ไม่มีเครื่องเล่นที่ใช้งานได้ มีแต่เครื่องเล่นโบราณที่ไม่กล้าใช้ครับ ที่เน้นแผ่นเสียงและ boxset เพราะเขาไม่เก็บภาษีนำเข้า แต่เขาแกะดูทุกกล่อง ทั้งๆ ที่สแกนดูแล้วก็เห็นว่าเป็นแผ่นเสียง

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #301 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2011 | 04:43:25 PM »

ชอบบ็อกซ์เซ็ตของ ABBA ไม่ทราบว่าคุณ panyarak หาซื้อได้จากแหล่งใดครับ?
panyarak

« ตอบ #302 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2011 | 05:49:23 PM »

ชอบบ็อกซ์เซ็ตของ ABBA ไม่ทราบว่าคุณ panyarak หาซื้อได้จากแหล่งใดครับ?

นำรูปมาลง ไม่ได้ซื้อไว้ครับ เห็นมีขายที่ www.discogs.com ไม่รวมค่าส่ง ราคา 200 ปอนด์ ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #303 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011 | 01:48:02 PM »

Jakszyk, Fripp & Collins/A Scarcity of Miracles จะมีผลิตออกเป็นแผ่นเสียงด้วยครับ (วางจำหน่าย 11 พฤษภาคม เห็นราคาใน Amazon ใกล้เคียงกับซีดีเลย) ความน่าสนใจอยู่ตรงที่ Jakko Jakszyk เป็นอดีตนักร้องนำและกีตาร์ของวงที่เล่นคัฟเวอร์ King Crimson ยุคแรกชื่อ 21st Century Schizoid Band ซึ่งเขารับหน้าที่เล่นภาคกีตาร์ของ Robert Fripp ทั้งหมด ในขณะที่ Mel Collins เป็นทั้งอดีตสมาชิก King Crimson และ 21st Century Schizoid Band แถมด้วยสมาชิกสมทบอย่าง Tony Levin และ Gavin Harrison ซึ่งเป็นอดีตสมาชิก King Crimson ผมอดคิดไม่ได้ว่า ถ้าสมาชิกชุดนี้มีความอยู่ตัว คงได้พัฒนาเป็น King Crimson ยุคใหม่เป็นแน่แท้ Robert Fripp กล่าวถึงผลงานชุดใหม่นี้ว่า 'One of my favourite albums of those where I am a determining element. It has the Crimson gene, but it is not quite KC.'

ได้แบบแผ่นเสียงมาแล้ว แต่ปกไม่สวยเท่าแบบซีดีครับ

พี่แจ๊คแกะแผ่นเสียงออกมาดูแล้ว มีแถมแผ่นภาพขนาดเท่าปกแผ่นเสียง มีรูปเต็มของปกสีสดเหมือนรูปบนปกซีดีด้วยครับ แต่เขาทำลวดลายลางๆเหมือนเป็นกรอบรูปซ้อนลงบนรูปอีกชั้นหนึ่งครับ

panyarak

« ตอบ #304 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011 | 02:23:36 PM »

Jakszyk, Fripp & Collins/A Scarcity of Miracles จะมีผลิตออกเป็นแผ่นเสียงด้วยครับ (วางจำหน่าย 11 พฤษภาคม เห็นราคาใน Amazon ใกล้เคียงกับซีดีเลย) ความน่าสนใจอยู่ตรงที่ Jakko Jakszyk เป็นอดีตนักร้องนำและกีตาร์ของวงที่เล่นคัฟเวอร์ King Crimson ยุคแรกชื่อ 21st Century Schizoid Band ซึ่งเขารับหน้าที่เล่นภาคกีตาร์ของ Robert Fripp ทั้งหมด ในขณะที่ Mel Collins เป็นทั้งอดีตสมาชิก King Crimson และ 21st Century Schizoid Band แถมด้วยสมาชิกสมทบอย่าง Tony Levin และ Gavin Harrison ซึ่งเป็นอดีตสมาชิก King Crimson ผมอดคิดไม่ได้ว่า ถ้าสมาชิกชุดนี้มีความอยู่ตัว คงได้พัฒนาเป็น King Crimson ยุคใหม่เป็นแน่แท้ Robert Fripp กล่าวถึงผลงานชุดใหม่นี้ว่า 'One of my favourite albums of those where I am a determining element. It has the Crimson gene, but it is not quite KC.'

ได้แบบแผ่นเสียงมาแล้ว แต่ปกไม่สวยเท่าแบบซีดีครับ

พี่แจ๊คแกะแผ่นเสียงออกมาดูแล้ว มีแถมแผ่นภาพขนาดเท่าปกแผ่นเสียง มีรูปเต็มของปกสีสดเหมือนรูปบนปกซีดีด้วยครับ แต่เขาทำลวดลายลางๆเหมือนเป็นกรอบรูปซ้อนลงบนรูปอีกชั้นหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ ผมยังไม่แกะ เพราะหาซองพลาสติกขนาดพอดีมาสวมไม่ได้ครับ

panyarak

« ตอบ #305 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011 | 12:41:49 PM »

XTC นำอัลบั้ม Skylarking มา remix ใหม่ เป็นแผ่นคู่ โดยนำปกเดิมที่ถูกแบนตั้งแต่ยังไม่ออกจำหน่ายมาใช้กับรุ่น remix ด้วยครับ

ปกที่ไม่ถูกแบน

ปกที่เคยถูกแบน (ถ้าอยากทราบเหตุผล ต้องไปหาภาพใหญ่ๆ ดูเองครับ)

panyarak

« ตอบ #306 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011 | 12:43:15 PM »

The Dukes of Stratosphere เป็น side project ของ XTC ทำใหม่เป็น boxset สวยดีครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #307 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 | 12:25:59 AM »

ไม่เคยรู้มาก่อนครับ เรื่องปกวงเอ็กซ์ทีซี
น่าจะทำชุด The Big Express ที่ได-คัท เป็นรูปล้อรถไฟ ด้วยนะครับ สวยดี  ยิงฟันยิ้ม

panyarak

« ตอบ #308 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 | 10:12:58 AM »

ไม่เคยรู้มาก่อนครับ เรื่องปกวงเอ็กซ์ทีซี
น่าจะทำชุด The Big Express ที่ได-คัท เป็นรูปล้อรถไฟ ด้วยนะครับ สวยดี  ยิงฟันยิ้ม

อ่านทีแรก นึกว่าพี่แจ็คแนะนำให้ทำปกชุด Skylarking แบบปกที่ถูกแบน เป็นได-คัทเสียอีกครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #309 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011 | 02:59:58 PM »

ฮิๆ

ได-คัท ไม่ไหวครับ
ยากเกิน..
.
.
.
 ต้องโกนลูกเดียว อิๆ อุ๊ปส์..

อ่านทีแรก นึกว่าพี่แจ็คแนะนำให้ทำปกชุด Skylarking แบบปกที่ถูกแบน เป็นได-คัทเสียอีกครับ

panyarak

« ตอบ #310 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2011 | 08:45:24 PM »

panyarak

« ตอบ #311 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 | 10:08:41 AM »

ผลงานชุดนี้ตอนออกครั้งแรกไม่เคยทำเป็นแผ่นเสียง คราวนี้เลยนำเสนอทีเดียว 3 แผ่น มีแบบแผ่นขาว ทอง เทาและดำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2011 | 04:32:08 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #312 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011 | 09:27:44 PM »

ผลงานชุดนี้ตอนออกครั้งแรกไม่เคยทำเป็นแผ่นเสียง คราวนี้เลยนำเสนอทีเดียว 3 แผ่น มีแบบแผ่นขาว ทอง เทาและดำครับ

มีขายที่ไหนครับ
panyarak

« ตอบ #313 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011 | 03:59:00 AM »

ผมสั่งที่ www.cmdistro.de ซึ่งลดราคาจากราคาที่เขาแปะไว้ให้เล็กน้อย ส่วน www.insideoutmusic.com ก็มี และเป็นที่เดียวที่มีแบบแผ่นสีเทาครับ

vitology
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #314 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 | 11:23:52 PM »

อ่านมา 21 หน้า
น้ำลายไหล อยากเล่นแผ่นเสียงบ้างจังเลยย
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 48
พิมพ์